เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:22:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงอัลลอยกับโพลิเมอร์ แบบไหนดีกว่าครับ  (อ่าน 16652 ครั้ง)
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 11:44:58 PM »

Cheesy Cheesyขอบคุณครับผม  Grin Grin
เพชรจำรัส
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
Full Member

คะแนน 4

อย่า-อยู่-อย่าง-อยาก

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 08:03:26 AM »

วัสดุทุกอย่างต่างมีข้อดีและข้อเสียต่างกัน ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งานของเรา ถ้าชอบยี่ห้อไหนก็เลือกยี่ห้อนั้นครับ เหมือนเลือกผู้หญิงมาเป็นภรรยา แต่ปืนเราหาเพิ่มได้หรือขายต่อได้ ส่วนภรรยานั้นหากจะทำเหมือนปืนอาจจะได้แต่หัวกระสุนนะครับ (จะฮาก็ได้)
 อย่างผมหัวโบราณชอบเหล็กแท้ครับ แต่ปัจจุบันมองโพลิเมอร์อยู่เหมือนกันโดยเฉพาะ g 19

เมื่อรักกันไม่ได้ก็ไม่รัก
ไม่เห็นจักเกรงการสถานไหน
ไม่รักกู กูก็จักไม่รักใคร
เอ๊ะนำตากูไหล ทำไมฤๅ        (สุจิตต์  วงษ์เทศ)
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 05:07:15 PM »

โครงโพลิเมอร์ ข้อดีก็ดูแลง่ายน้ำหนักเบา ไม่ต้องกลัวสนิม แต่ข้อเสียคือเกิดรอยขีดข่วนจากอุปกรณ์ล้างทำความสะอาดได้ง่าย อายุงานน่าจะสั้นกว่า โครงอัลลอย์ครับ
โครงอัลลอย์ ก็ดีครับ น้ำหนักเบาแต่อาจจะมากกว่าโครงโพลิเมอร์ แต่อัลลอยด์คุณสมบัติแข็งแต่เปราะ ถ้าตกหรือกระแทกแรงๆอาจแตกหักได้ครับ

แต่โดยส่วนตัวชอบปืนเหล็กล้วนครับ หนักหน่อยแต่ไม่ดูโปเกเหมือนของเล่นครับ
เริ่องไฟผมว่าถ้าเป็นหระบอกไหนๆโดนไฟก็เหมือนกันหมดแหละครับ คือหมดสภาพแหงๆ ถึงโพลิเมอร์จะละลาย แต่ปืนเหล็ก หรืออัลลอย์ก็ใช่ว่าจะใช้งานได้เสมอไปหลังจากโคนไฟไหม้นะครับ
Indiana Jones
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 11:23:06 AM »

ผมเป็นโรคอะไรไม่รู้ ชอบทุกแบบ ดูไปดูมาวัสดุแต่ละอย่างก็มีข้อดีของตัวเอง
ตั้งใจว่าถ้ามีวาสนา ขอมีให้ครบเลยแล้วกัน...... น้ำลายหก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 03:37:41 PM »

ยังไงผมก็ยังเชื่อว่าโครงอัลลอยล์น่าจะดีกว่า    โครงอัลลอยล์ก็ยังน่าจะทนไฟได้ดีกว่าครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2007, 01:44:04 AM »

เรียนพี่มะขิ่นทราบ ถ้าพี่มะขิ่นไปสนามสยปตร.ลองขอดู SIG ของผู้กองพรพงษ์ ผู้กองใช้แข่ง IPSC อัลลอยด์ตรงที่ปุ่มปลดแม็กมันแตก เรียนพี่มะขิ่นช่วยอธิบายสาเหตุที่เกิดขึ้นหน่อยนะครับ มีเป็นความรู้ชาวเว็ปอวป. ผมไม่ทราบว่ารุ่นอะไร  พี่กรุณาให้ความรู้ด้วย ขอบคุณครับ  ผมรู้สึกเฉยๆกับ SIG ครับ แต่ถ้าได้เห็นอย่างนี้แล้ว อัลลอยด์น่ากลัวต่องานหนัก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 11:08:47 PM »

เรียนพี่มะขิ่นทราบ ถ้าพี่มะขิ่นไปสนามสยปตร.ลองขอดู SIG ของผู้กองพรพงษ์ ผู้กองใช้แข่ง IPSC อัลลอยด์ตรงที่ปุ่มปลดแม็กมันแตก เรียนพี่มะขิ่นช่วยอธิบายสาเหตุที่เกิดขึ้นหน่อยนะครับ มีเป็นความรู้ชาวเว็ปอวป. ผมไม่ทราบว่ารุ่นอะไร พี่กรุณาให้ความรู้ด้วย ขอบคุณครับ ผมรู้สึกเฉยๆกับ SIG ครับ แต่ถ้าได้เห็นอย่างนี้แล้ว อัลลอยด์น่ากลัวต่องานหนัก

เมื่อวันเสาร์ผมก็ไปครับ...............

ถ้าผู้กองเขาอยากให้ผมดูปืนให้.............ก็คงต้องให้เขาเอามาให้ผมดูครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 11:31:46 PM »

เรียนพี่มะขิ่นทราบ ถ้าพี่มะขิ่นไปสนามสยปตร.ลองขอดู SIG ของผู้กองพรพงษ์ ผู้กองใช้แข่ง IPSC อัลลอยด์ตรงที่ปุ่มปลดแม็กมันแตก เรียนพี่มะขิ่นช่วยอธิบายสาเหตุที่เกิดขึ้นหน่อยนะครับ มีเป็นความรู้ชาวเว็ปอวป. ผมไม่ทราบว่ารุ่นอะไร พี่กรุณาให้ความรู้ด้วย ขอบคุณครับ ผมรู้สึกเฉยๆกับ SIG ครับ แต่ถ้าได้เห็นอย่างนี้แล้ว อัลลอยด์น่ากลัวต่องานหนัก

เมื่อวันเสาร์ผมก็ไปครับ...............

ถ้าผู้กองเขาอยากให้ผมดูปืนให้.............ก็คงต้องให้เขาเอามาให้ผมดูครับ

ท่านมะขิ่น  คือคุณอาโหน่ง ใช่ไหมครับ   ผมคือเด็กผู้ชาย ที่เคยเจอคุณอา ที่ สยป ตร  ตอนไปยิงปืนกับคุณลุงบุรุษเมื่อหลายเดือนก่อน  ที่ยิง Glock 26 อะครับ  แล้วไปเจอคุณอา อีกครั้งที่ ศรภ  ตอนไปยิง 453 อะครับ  ที่คุณอาไปกับพี่ผู้หญิงที่ยิงปืนแม่นๆอะครับ     ผมขออนุญาติ pm ไปถามเรื่อง ไรเฟิล ได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2007, 11:36:48 PM โดย pranithan 654 » บันทึกการเข้า

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
montee
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 08:04:03 AM »

เคยได้ยินมาว่าโพลิเมอล์เก็บไม่ดีโดนหนูแทะได้
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 04:52:47 PM »

ข้อเสียอย่างหนึ่งของโครงโพลิเมอร์ คือ หาประกับด้ามสวยมาใส่ไม่ได้ ครับ Cheesy

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์