เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:17:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงอัลลอยกับโพลิเมอร์ แบบไหนดีกว่าครับ  (อ่าน 16666 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 06:48:34 AM »

....ผมไม่เลือกชอบรุ่นไหนซื้อเลยครับ...อย่างไรเราก็ไปก่อนปืนแน่นอน...
Grin..ชอบอันนี้ครับ..ขอลอกครับ... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:34:15 AM »

เลือกปืนที่ชอบมากที่สุดครับ ไปลองหยิบจับดูก่อน หรือไปที่สนามยิงปืนก็ได้ครับ พูดคุยแรกเปลี่ยน ถ้าถูกคออาจจะขอทดลองยิงดูได้ครับ

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:45:25 AM »

ฟันธงดื้อๆ เลยครับ นายสมชายเลือก G19 ครับ... แฮ่ๆ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 10:54:53 AM »

ใช้หมดแล้วทั้ง เหล็ก+สแตนเลส+โพลิเมอร์+อะลูมิเนียม ทั้งยาวและสั้น  หลงรัก

ผมว่าอยู่กับการดูแลรักษา.....ไม่ชอบน้ำก็อยู่ห่างๆน้ำ.....ไม่ชอบไฟก็อยู่ห่างๆไฟ

รู้ว่าอะไรเป็นจุดอ่อนก็ให้ระวังไว้.......แค่นี้ละครับ.....ปืนคุณก็จะใช้ได้นานเท่านาน

จริงๆนะ.....จะบอกให้ Wink Cheesy
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:12:05 AM »

ใช้หมดแล้วทั้ง เหล็ก+สแตนเลส+โพลิเมอร์+อะลูมิเนียม ทั้งยาวและสั้น หลงรัก

ผมว่าอยู่กับการดูแลรักษา.....ไม่ชอบน้ำก็อยู่ห่างๆน้ำ.....ไม่ชอบไฟก็อยู่ห่างๆไฟ

รู้ว่าอะไรเป็นจุดอ่อนก็ให้ระวังไว้.......แค่นี้ละครับ.....ปืนคุณก็จะใช้ได้นานเท่านาน

จริงๆนะ.....จะบอกให้ Wink Cheesy

เห็นด้วยครับ   Cheesy

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
เสรีชน
** มาหาเฮีย **
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 12:22:16 PM »

จขกท. กำลังตัดสินใจ เลือก ปืนCZ รามี่หรือเปล่า เป็นผมเลือกโพลิเมอร์ ทนต่อการตกกระแทก ดูแลรักษาง่ายกว่า
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 03:24:16 PM »

เห็นด้วยครับ ที่ว่าเลือกปืนแบบที่ชอบก่อน
tonpai
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 03:35:54 PM »

เป็นผมตอนนี้เลือกโพลิเมอร์ครับ น้ำหนักเบา พกพาไม่หนัก โดนเหงื่อไม่เป็นไร อย่าเอาไปเผาละกัน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 04:20:39 PM »

ฟันธงดื้อๆ เลยครับ นายสมชายเลือก G19 ครับ... แฮ่ๆ

น้าน....ท่านสมชาย เชียร์ออกหน้า ออกตาอีกแล้ว แต่ไม่เป็นไร ผมเห็นด้วยครับ เพราะชอบปืนป๊าดติกเหมือนกัน เบาสบาย เหมือนของเล่นเด็ก 555  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 04:41:06 PM »

ใช้หมดแล้วทั้ง เหล็ก+สแตนเลส+โพลิเมอร์+อะลูมิเนียม ทั้งยาวและสั้น หลงรัก

Grin Grin. เหมือนกันครับ แต่ส่วนตัวไม่ชอบ สแตนเลส  เลยไม่เคยซื้อไว้
โพลิเม่อร์ อย่าง Glock ๑๙ เป็นอีกกระบอกที่ ไม่เรื่องมาก  สมบุกสมบัน ไม่เกิดภาระ เลย
ถ้าจะลุยฉลุย ตัวนี้เหมาะครับ.

ส่วนโครง อัลลอยด์ อย่าง Sig ๒๒๖  ผมเคยพาเที่ยวแบบ Off Ro@d ๓-๔ ปี 
ดูโทรมและเสียดายปืน ครับ

ส่วน Colt super ที่เป็นเหล็ก ลุยได้สบาย น่าพอใจกว่า อัลลอยด์

ต่างใจชอบครับ  เมื่อมีไว้แล้วก็เลือกใช้ให้ตรงกับวัตถุประสงค์ .ครับ. Smiley

roba
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:37:28 PM »

ผมรักและชอบโพลิเมอร์เหมือนกัน แต่ต้องซื้อเหล็ก เพราะ.357 เอ็ม686มันไม่มีโพลิเมอร์ ยังไงก็ชอบปืนที่รักใว้ก่อน ไม่ว่าจะเป็นโพลิเมอร์หรือเหล็ก
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 10:38:30 PM »

โครงอัลลอยด์ ก็น้ำหนักเบาพอๆกับโพลิเมอร์นะครับ แต่กลัวเรื่องหล่นกระแทกพื้นแล้วอัลลอยด์แตกหัก

โอกาศน้อยมากครับ พี่ ผมเองทำปืนโครงอัลลอยตกมา2ครั้งแล้ว ครั้งละยี่ห้อ แต่ละกระบอก เอาไสลลงพื้นครับ ศูนย์หลังบิ่นทั้งคู่ ดครงแทบไม่มีรอยเลยถ้าไม่สังเกตุดีๆครับ

คืออ่านจากเอกสารคุณสมบัติของวัสดุแล้วมันเกิดความกลัวน่ะครับ กลัวจะพลาดหล่นกระแทกพื้นๆแข็งๆระยะที่สูงจากพื้น พี่ก็เคยกล่นครั้งหนึ่งผลก็เหมือนของคุณนั่นแหละ คือศูนย์หลังบิ่นนิดนึง
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 04:46:42 PM »

Grin Grin. เหมือนกันครับ แต่ส่วนตัวไม่ชอบ สแตนเลส เลยไม่เคยซื้อไว้

รบกวนพี่ road ครับ ทำไมพี่ไม่ชอบสแตนเลส ครับผม
nuttee choafa
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 10:12:41 PM »

ผมชอบโพลิเมอร์  ผมว่าง่ายดีสมบุกสมบันไปกะเราได้ทุกที่ไม่ต้องกังวลกะมันมาก  นี่ก้เพิ่งจอง  HK P2000skร้านปืนพงศ์ไปไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ป.3ก้ใกล้หมดเต็มทีเซ็งจังการรอคอยเนี่ย ตกใจ ตกใจ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 11:29:57 PM »

Grin Grin. เหมือนกันครับ แต่ส่วนตัวไม่ชอบ สแตนเลส เลยไม่เคยซื้อไว้
รบกวนพี่ road ครับ ทำไมพี่ไม่ชอบสแตนเลส ครับผม

ผมไม่ชอบผิวขาวด้าน ที่ทำให้ตัวปืนดูใหญ่ และแสงสะท้อนได้ง่าย ครับ
จึงชอบเหล็ก รมดำ  มากกว่า..  ซึ่งไม่เกี่ยวกับคุณภาพ ดีหรือไม่ดีนะครับ.
สแตนเลส ดูแลรักษาง่ายกว่าด้วยซ้ำ..
แต่การดูแลรักษายาก  กับมีเสน่ห์สำหรับผม .. ลูบน้ำมันแล้ว ผิวดูดำปราบดีครับ.

ส่วนอัลลอยด์เลือกเพราะยี่ห้อครับ .. อัลลอยด์เสื่อม ชำรุด ผมเคยพบกับ Walther P ๓๘   
FEG ๓๘๐ และ Sig P ๒๒๖  เป็นแล้วแก้ไขยาก หรือแก้ไม่ได้เลย ครับ.  Smiley

เลือก โพลิเม่อร์ ในแบบของ Glock ๑๙  เพราะเบามาก ทนสนิม ครับ.

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์