เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:27:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตถามเรื่องลูกโม่S&W m36 ครับรวมพลชาว สมิทธ์ ชีฟ หรือJ frameอื่นๆของสมิทธ์  (อ่าน 14268 ครั้ง)
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:12:00 AM »

ไม่ทราบว่ามีใครยังมีใช้อยู่บ้างและใช้แล้วเป็นยังไงบ้างครับ เพราะที่บ้านผมก็มีเป็นของพ่อจะชวนแกไปยิงแกก็แก่แล้วไปไม่ไหว ไม่ทราบว่าทำไมคนพูดถึงน้อยจังผมรออ่านในอวป.ที่มีเรื่องคลังปืนS&Wที่เข้ามาในไทยก็รอมานานไม่มีเขียนถึงซะที เลยขอรวมพลหน่อยนะครับเดี๋ยวรูปจะตามมาทีหลัง น้ำลายหก และถ้าจะนำไปแข่งรายการลูกโม่ชาวบ้านรุ่นนี้ลำกล้อง3นิ้วไหวไหมครับ หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 10:54:06 AM โดย sealteam » บันทึกการเข้า

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:35:20 AM »

เคยใช้แต่ S&W M10-6 ยาวสี่นิ้ว ก็แม่นยำทนทาน สมบุกสมบัน ส่วน M36 ยังไม่เคยยิงเลย
Model: 36
Caliber: .38+P
Capacity: 5 Rounds
Barrel Length: 3"
Front Sight: Integral
Rear Sight: Fixed
Grip: Altamont® Wood
Frame: Small - Chiefs Special Style
Finish: Blue
Overall Length: 7 1/2"
Material: Carbon Steel Frame and Cylinder
Weight Empty: 25.1 oz.

ที่มา http://www.smith-wesson.com/wcsstore/SmWesson/upload/images/firearms

Shot at 2007-07-09
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 10:40:03 AM โดย จอมยุทธ » บันทึกการเข้า

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:35:20 AM »

มีแต่ร่นอื่น ร่วมวงด้วยได้ไหมครับ ? Smiley

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:36:40 AM »

ปืนดีมาตรฐานตามปรกติครับ เลยไม่ค่อยมีคนพูดถึง...

อยากรู้เรื่องอะไรหรือครับ... นายสมชายเคยใช้ติดตัวอยู่หลายปีทั้งสีดำและสีขาว เป็นรุ่นลำกล้อง 2 นิ้ว...

ข้อแนะนำทั่วไปสำหรับท่านที่จะซื้อใหม่คือต้องเลือกให้ดี หากเลือกไม่ดีแล้วศูนย์เล็งตายตัวจะไม่ตรงกับกระสุนบนเป้า... หากเลือกดีศูนย์ได้เซ็นเตอร์แล้วตัวปืนเองแม่นยำเกินวัตถุประสงค์ของแบบปืนครับ...
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:39:14 AM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับงั้นถือโอกาสดัดแปลงพันธุกรรมกระทู้นี้ให้กลายพันธุ์เป็นกระทู้รวมพลชาวลูกโม่สมิทธ์เลยดีไหมครับ น้ำลายหก

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:47:36 AM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับงั้นถือโอกาสดัดแปลงพันธุกรรมกระทู้นี้ให้กลายพันธุ์เป็นกระทู้รวมพลชาวลูกโม่สมิทธ์เลยดีไหมครับ น้ำลายหก

ไม่ดีหรอกครับ... ตั้งกระทู้เป็นหมวดหมู่แบบนี้ดีแล้ว ใครต้องการทราบข้อมูลสมิธชี๊ฟก็เข้ามาคุย...

รวมพลคนใช้ปืนสมิธฯ แยกต่างหากดีกว่าครับ... คาดว่าจะมีคนเข้ามาคุยระหว่างหนึ่งล้านถึงสองล้านคนครับ... ฮา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:49:04 AM »

ไม่ดีหรอกครับ... ตั้งกระทู้เป็นหมวดหมู่แบบนี้ดีแล้ว ใครต้องการทราบข้อมูลสมิธชี๊ฟก็เข้ามาคุย...

รวมพลคนใช้ปืนสมิธฯ แยกต่างหากดีกว่าครับ... คาดว่าจะมีคนเข้ามาคุยระหว่างหนึ่งล้านถึงสองล้านคนครับ... ฮา

ตามนั้นครับผม

CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 11:03:47 AM »

มีเป็นของพ่อเหมือนกันครับ  M36 2 นิ้ว เห็นบอกว่าซื้อมาราคากระบอกละสองพัน ตั้งแต่ผมยังไม่เกิดเลย
ผมเคยเอาไปลองยิง 2-3 ครั้ง ก็ทำงานเรียบร้อยดี แต่มันมีสนิมขึ้นพอสมควร เลยเอาไปส่งรมดำให้ใหม่
แล้วพอน้องผมเห็นก็อยากได้ ไปรบเร้ากับพ่อ ผมเลยจำต้องสละสิทธิ์...

ลูกโม่สมิธฯ ผมมี M686-5 เพียงหนึ่งเดียว และออโตสมิธฯ มี 5906TSW อยู่ครับ Grin
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 11:37:50 AM »

ผมมีกระบอกเดียวครับ เป็นm60 2นิ้ว

พกง่ายดี แต่ผมยังยิงไม่ดีเลยครับคงต้องซ้อมและก็ซ้อมมากๆ^^

ด้วยความเคารพครับ

Basix..Basic ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:30:56 PM »

ขอด้วยได้มั๊ยครับ...ผมมีฟลุลักซ์ M60-17; 3" อยู่หน่อเดียว ยิงยังไม่ได้เรื่องเท่าไหร่ เลยทำให้มีแว็บบ้างว่าจะเอาไปเปลี่ยนเป็นเซมิ-ออโต 9 มม. กะเขาซะเลยดีมั๊ย เพราะเวลาผมยิง..ตั้งใจยิงฉิบ..แต่ดันออกขวาบ้าง ซ้ายบ้างไปเลย ต้องเป็นที่ปืนแน่ๆ...ฮิ ฮิ...
marin11
อู้จ๋าประสาคนเมือง
Jr. Member
**

คะแนน 0

คนเมืองแหมคนครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:42:10 PM »

ขอด้วยได้มั๊ยครับ...ผมมีฟลุลักซ์ M60-17; 3" อยู่หน่อเดียว ยิงยังไม่ได้เรื่องเท่าไหร่ เลยทำให้มีแว็บบ้างว่าจะเอาไปเปลี่ยนเป็นเซมิ-ออโต 9 มม. กะเขาซะเลยดีมั๊ย เพราะเวลาผมยิง..ตั้งใจยิงฉิบ..แต่ดันออกขวาบ้าง ซ้ายบ้างไปเลย ต้องเป็นที่ปืนแน่ๆ...ฮิ ฮิ...
พี่ M60-17 ของพี่มีเจอะพอร์ตหรือเปล่าครับ พอดีผมเห็นของเพื่อนผม มีเจอะพอร์ตจากโรงงานด้วยครับพี่ m60-17 3นิ้วเหมือนกันครับ ไม่อยากเอาไปยิงเลย ทำความสะอาดยากครับ ยิงที่ เขม่าเครอะ เลยครับยิ่งลูกซ้อมยิ่งแล้วเลยครับ

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:45:35 PM »

พี่ M60-17 ของพี่มีเจอะพอร์ตหรือเปล่าครับ พอดีผมเห็นของเพื่อนผม มีเจอะพอร์ตจากโรงงานด้วยครับพี่ m60-17 3นิ้วเหมือนกันครับ ไม่อยากเอาไปยิงเลย ทำความสะอาดยากครับ ยิงที่ เขม่าเครอะ เลยครับยิ่งลูกซ้อมยิ่งแล้วเลยครับ

ดูในเวปไม่เห็นมีรุ่นเจาะพอร์ทครับ ... แต่อาจจะสั่งพิเศษกระบอกเดียวก็เป็นได้ครับ Grin Grin Grin

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:49:15 PM »

เจอะพอร์ต ของ Performance Center เคยมีครับ แต่ไม่ฮิท
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:52:12 PM »

ชี๊ฟสองนิ้วนี่เป็นปืนที่นายสมชายผ่านประสบการณ์กับมันมากที่สุดครับ... กับม้ากรำศึกตัวที่อยู่กับนายสมชายมาเกือบยี่สิบปีนี่ยังใช้เวลาส่วนใหญ่อยู่ในบ้าน...

แต่กับชี๊ฟสองนิ้วนี่แค่ไม่กี่ปี... ตะลอนๆ ไปเหนือสุด ตะวันออกสุด ตะวันตกสุด แต่ลงใต้แค่หาดใหญ่เองครับ... มีเรื่องตื่นเต้นกับมันมากโดยเฉพาะที่อำเภอสังขะ จังหวัดสุรินทร์... โชคดีที่ไม่เคย"ใช้"มันครับ"ความคงอยู่ของมัน"(ประโยคนี้คุณ L/E ใช้คนแรก) ทำให้นายสมชายผ่านเรื่องมาได้หลายเรื่องครับ...

นอกจาก 1911 แล้วก็มีชี๊ฟสองนิ้วนี่แหละครับ ที่นายสมชายชอบเอามาซ้อมตวัดมือยิงเงาตะคุ่มๆ แบบแจกไพ่รอบวงป๊อกเด้งในห้องแคบๆ... ชี๊ฟจะฝึกได้ดีกว่าเสียด้วย เพราะเป็นไกดับเบิ้ลทำให้ไม่ต้องชะงักง้างนก...

เวลาพ่อนายสมชายแก่ปลดเกษียณราชการ... นายสมชายก็ไปเลือกชี๊ฟสองนิ้วให้หนึ่งกระบอกเอาไว้คู่กับ 66 สองนิ้วครึ่งของแกที่ไม่มีใครในบ้านอยากยิงกับกระสุน .357 ฟูลโหลด... พ่อนายสมชายเอาชี๊ฟติดตัวตลอดเวลาตามประสาคนแก่ไม่มีแรงสู้กับใครได้แล้ว...

หากชีวิตนายสมชายมีเหตุต้องพกพาปืนบ่อยๆ จะกลับไปหาชี๊ฟหลังค่อมหนึ่งกระบอก... เปลี่ยนสปริงคืนไกให้อ่อนลงหน่อยแล้วจะตั้งหน้าตั้งตาซ้อมยิงแห้งอีกครั้งครับ...

ยังคิดถึงเพื่อนเก่าเสมอ... เย้
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:56:27 PM »

Smileyมีเอ็ม 36 อยู่หนึ่งกระบอกครับรุ่นไม่มีขีด............ยิงแล้วดิ้นมือมากแต่แม่นเหลือเชื่อ...................................... หลงรัก
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์