เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:39:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครสนใจ Sako Trg22 Cal.308 บ้างครับ  (อ่าน 4278 ครั้ง)
voot
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 05:50:11 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน ผมกำลังเจรจาขอทางร้านที่สนิทกัน (ร้านนี้ดี และยุติธรรมมากครับ อยู่ต่างจังหวัด ) ว่าจะขอแบ่งใบอนุญาต ป.๒  สั่ง Sako Trg 22 Cal .308 มาไว้สะสมครับ และรีบฝึกซ้อม เผื่อมีการแข่งในอีกสองสามเดือนข้างหน้า ( ติดต่อกับทางเมืองนอกเรียบร้อยแล้ว ok จะรีบส่งของให้ของแพ็คอยู่ในร้านเรียบร้อยแล้ว ) รอใบ ป.๒ ทางร้าน คิดว่าอีก สี่ ถึง ๕ วันคงเรียบร้อยครับ และจะรีบส่งไปให้ทางเมืองนอก ครับ คิดว่าของคงได้ในเดือนหน้าเป็นอย่างช้า( ไม่ได้สั่งจากฟินแลนด์นะครับ เพราะยุโรป และอเมริกาไม่ส่งให้ไทยสั่งยากมากพอสมควรครับ) ใครสนใจร่วมกับผม  pm มานะครับ  ผมขอโคต้าร้านไว้ ตอนนี้เหลือยอด สองกระบอกครับ
        ผมตั้งใจจะสั่งมาแบ่งกันสำหรับพี่ๆ ที่ใจรักและ สะสมไว้ยิงแข่งกีฬา ครับ คิดว่าคงครั้งเดียวพอเพราะผมต้องการของผมแค่กระบอกเดียวส่วน +ของพี่ๆ บางคนที่ใจรักเช่นเดียวกับผมเท่านั้น ทั้งหมดะสั่งมายอดไม่ถึง ๕ กระบอกครับ ( อืม...หรือว่าไม่แน่ บางที่ผมอาจเอาไว้สามกระบอกเองก็ได้ครับ .....)
       ปล. ผมสั่งมาแต่ละชุดเท่านี้ และดังนี้ดังนี้คับ
     ( Sako trg22 + sako bipod+ muzzle break+quick releae scope mount 30" ring +  )

ที่ผมไม่ได้สั่ง พวก remington700P  เพราะเป็นปืนธรรมดาเกินไปขอโทษพี่ๆท่านอื่นด้วยนะครับ ( บอกข่าวดีอีกอย่างนึงว่าร้านที่ผมขอแบ่งใบอนุญาต ขอช่วยรบกวนให้ผมลองศึกษาและจะสั่งรุ่น cz 750 tactical มาให้พี่เขาด้วย เขาตั้งใจว่าจะสั่งมาสัก ๓ กระบอก ใช้เอง๑กระบอกเช่นกัน  สนใจ cz 750 ลองคุยกับทางร้านดูเองนะคับ ร้าน ก ธ (055)243011 เจ้าของร้านดีมากๆครับ และเป็นนักกีฬาตัวยงท่านหนึ่งด้วย ตั้งใจว่าจะพยายามช่วยผลักดันใหมีการแข่งยิงปืนยาวไรเฟิลขึนมาอีก เหมือนอดีตน่ะครับ )

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 06:39:51 PM »

อยากทราบราคารวม เบ็ดเสร็จ
หรือ แยกรายการ ก็ได้ ครับ
ขอบคุณครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 06:46:57 PM »

ขอราคาด้วยครับ . . .

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
ปืนดูดปืน(ans 63)
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 07:08:44 PM »

ขอหนึ่งกระบอกครับ
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 07:11:38 PM »

ขอราคาตัวปืนกับรวมชุดเหมาครับ
voot
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 07:19:28 PM »

ตอนนี้ยอดเหลือ อีกกระบอกเดียวครับใครสนใจ PM ละกันนะคับ เพราะตอนนี้ท่านแรกนำใบ ป๒ มายืนยันให้ผมดูแล้วครับ ราคายังไม่แน่นอนต้องรอตอนโอนเงินครับ + อัตราแลกปลี่ยน + ค่าขนส่ง + ภาษีนำเข้า
wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 07:28:06 PM »

( Sako trg22 + sako bipod+ muzzle break+quick releae scope mount 30" ring +  )

ประมาณราคาให้ได้ไหมครับ
voot
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 07:41:40 PM »

ขอโทษนะครับ พิมพ์ผิด ใบ ป.๒ นำเข้าในนามร้านค้าครับ      ท่านแรกพี่...ขออนุญาตไม่เอ่ยนาม นำใบ ป.๓ มาดูถึงบ้านเลยขอไว้ เดือนที่แล้ว ปืนมาค่อยแก้สถานที่สั่งอีกครั้งน่ะครับ      หลังจากที่โพสไป ๑ ชม.
ใครสนใจตาม กติกานะครับ ทาง pm ครับ ขอชื่อจริง เบอร์โทร จริงด้วยครับผมจะได้จัดลำดับได้ถูก ของมาเป็น SET นะครับ ปืนใกล้เข้าผมจะติดต่อไปครับ ว่าให้ขอ ป.๓ ซื้อจากไหน
     ขอร้องพี่ๆทุกคนนะครับ ACESSORIES ต่างๆ สั่งมาเป็น SET แค่นี้เท่านี้ไม่มีอะไรแปลกๆเข้ามานะครับผมขอย้ำ   เพราะผมเรียนให้ทราบแล้วว่าผมเป็นนักกีฬาและผมชอบสะสม ตั้งใจแบ่งให้กับคนคอเดียวเท่านั้นครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 02:27:44 AM »

อยากทราบราคารวม เบ็ดเสร็จ
หรือ แยกรายการ ก็ได้ ครับ
ขอบคุณครับ...

ขอราคาด้วยครับ . . .
ขอราคาตัวปืนกับรวมชุดเหมาครับ
( Sako trg22 + sako bipod+ muzzle break+quick releae scope mount 30" ring + )

ประมาณราคาให้ได้ไหมครับ

ได้ราคากันไปแล้วหรือยังครับ ?  เพราะไม่เห็น จขกท.ตอบเรื่องราคาเลย

wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 07:10:19 AM »

รอราคาคร่าวๆอยู่ครับ  กลัวจองแล้วเงินไม่พอจ่ายครับ  Smiley
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 07:13:45 AM »

ราคายังไม่แน่นอนต้องรอตอนโอนเงินครับ + อัตราแลกปลี่ยน + ค่าขนส่ง + ภาษีนำเข้า

ถือเงินแสน รอไว้ก่อนแล้วกันครับ  พี่ Choltit

เศษที่เหลือ ถือไว้อีกแสน   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 07:22:07 AM »

ตัวปืน ก็ปาไปที่ $2969.99 แล้ว    แต่ สวย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2007, 08:25:47 AM โดย yod » บันทึกการเข้า

wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 07:22:33 AM »

ถ้าหากมีความต้องการที่จะลงแข่งไรเฟิลด้วย ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 07:47:00 AM »

ซีแซดรุ่นใหม่น่าสนใจ
งานเหล็กปรานีตกว่าเรมิงตันมาก   เพียงแต่หาขากล้องยาก  ผมกำลังออกแบบฐานกล้องพิคะไทนี่ เอามาลงกับซีแซด จะให้คุณเสก ลองทำออกมาสัก 2 แบบ

Shot at 2007-07-10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2007, 07:52:27 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 08:52:34 AM »

ซีแซดที่ว่า  ติดต่อใด้ที่ร้านใหนครับพี่สุพินท์
หน้า: [1] 2
  พิมพ์