เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:15:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับ 1911 ครับ  (อ่าน 1561 ครั้ง)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 09:26:21 AM »

ไปเจอในเวบเขาว่าเป็นทานโฟกลีโออะครับ แต่โครงนี่ผมสงสัยว่ามาจากฟิลิปปินส์

ใครรู้ช่วยชี้แนะผมด้วย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 10:15:09 AM »

ยกหน่อยๆ เดี๋ยวตก

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 10:31:08 AM »

อยากรุ้เหมือนกันครับ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 10:51:25 AM »

ขออนุญาตครับ

ทำไมสงสัยว่ามาจากฟิลิปปินส์ล่ะครับ

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 11:07:43 AM »

ดูไม่ออกสักอย่างครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 12:06:31 PM »

ไปเจอในเวบเขาว่าเป็นทานโฟกลีโออะครับ แต่โครงนี่ผมสงสัยว่ามาจากฟิลิปปินส์

ผมว่า คุณหนูซิล ดูตรงโกร่งไกปืน แหงๆ เลย เลยเข้าใจว่า น่าจะมาจากฟิลิปปินส์ เพราะมีปืน 1911 ฟิลิปปินส์
มีลักษณะองศาของหน้าโกร่งไกปืน เป็นแบบในภาพ ใช่ไหมครับ คุณหนูซิล   
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน เดาเอาเหมือนกันแหละครับ มารอฟังคำตอบเหมือนกัน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 07:15:16 AM »

ก็เลยไม่รู้เลย.ยี่ห้อ.อะไร.ผมก็ดูไม่ออกครับ.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 10:07:10 AM »

ผมว่า คุณหนูซิล ดูตรงโกร่งไกปืน แหงๆ เลย เลยเข้าใจว่า น่าจะมาจากฟิลิปปินส์ เพราะมีปืน 1911 ฟิลิปปินส์
มีลักษณะองศาของหน้าโกร่งไกปืน เป็นแบบในภาพ ใช่ไหมครับ คุณหนูซิล
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน เดาเอาเหมือนกันแหละครับ มารอฟังคำตอบเหมือนกัน
ผมก็ดูจากส่วนล่างที่เหมือนปืนปินส์น่ะครับ เลยสงสัย

หน้า: [1]
  พิมพ์