เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:35:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารูเกอร์  (อ่าน 7191 ครั้ง)
sumetmaneesi - รักในหลวง
คนดีของสังคม
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 07:29:33 PM »

อยากทราบว่าปืนรูเกอร์.22ตัวไหนน่าใช้และราคาเท่าไรครับ
และร้านไหนรับทำใบป.3ด้วยครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 07:39:52 PM »

อยากทราบว่าปืนรูเกอร์.22ตัวไหนน่าใช้และราคาเท่าไรครับ
และร้านไหนรับทำใบป.3ด้วยครับ

Ruger .22LR ไม่ระบุหรือครับว่า ปืนสั้นหรือปืนยาว ...

ป.3 ปกติกรุงเทพฯ ทำที่วังไชยา กรมการปกครอง นอกเขตกทม. ทำที่ว่าการอำเภอครับ ...

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

sumetmaneesi - รักในหลวง
คนดีของสังคม
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 07:44:38 PM »

ปืนรูเกอร์.22ปืนยาวครับอยากทราบผู้ช่วยตอบที่ขอบคุณครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 07:46:47 PM »

ปืนรูเกอร์.22ปืนยาวครับอยากทราบผู้ช่วยตอบที่ขอบคุณครับ

10/22....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Step&Time-รักในหลวง

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 49

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 07:59:57 PM »

10/22 ส่วนมากร้านจะนำเข้ารุ่นลำกล้องสแตนเลส พานท้ายซินเธติกครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 08:26:38 PM »

ราคาเฉลี่ยประมาณ 24000 บาท ทั้งพานท้ายไม้ และซินเทติก ... ชอบแบบไหนเลือกแบบนั้นครับ ... ส่วนลำกล้องมีแบบที่เป็นเหล็ก และสแตนเลส (ส่วนตัวชอบสแตนเลส) ...

ปืนเดิมๆ ซื้อมามักไม่ทนครับ ... ต้องแก้โน้น เปลี่ยนนี่ ไปเรื่อยๆครับ ... แต่งไก ตีปลอก ตัดลำกล้อง ติดคอมพ์ เหลาพานท้าย เปลี่ยนพานท้าย แม็กกาซีน 25 นัด ติดกล้องเล็ง เปลี่ยนกล้องจุดแดง เปลี่ยนปลดแม็กกาซีน แต่งตัวค้างลูกเลื่อน ... อีกหลายหมื่นครับ รวมๆ อาจแพงกว่าปืนเดิมๆ

กว่าจะลงตัว ... หมดอีกเยอะ แต่แลกกับความพอใจ ...

ยิงสนุก ... อัตราการสิ้นเปลือง ... ขึ้นอยู่กับรสนิยมแต่ละท่านครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 09:32:29 PM »

ราคาเฉลี่ยประมาณ 24000 บาท ทั้งพานท้ายไม้ และซินเทติก ... ชอบแบบไหนเลือกแบบนั้นครับ ... ส่วนลำกล้องมีแบบที่เป็นเหล็ก และสแตนเลส (ส่วนตัวชอบสแตนเลส) ...

ปืนเดิมๆ ซื้อมามักไม่ทนครับ ... ต้องแก้โน้น เปลี่ยนนี่ ไปเรื่อยๆครับ ... แต่งไก ตีปลอก ตัดลำกล้อง ติดคอมพ์ เหลาพานท้าย เปลี่ยนพานท้าย แม็กกาซีน 25 นัด ติดกล้องเล็ง เปลี่ยนกล้องจุดแดง เปลี่ยนปลดแม็กกาซีน แต่งตัวค้างลูกเลื่อน ... อีกหลายหมื่นครับ รวมๆ อาจแพงกว่าปืนเดิมๆ

กว่าจะลงตัว ... หมดอีกเยอะ แต่แลกกับความพอใจ ...

ยิงสนุก ... อัตราการสิ้นเปลือง ... ขึ้นอยู่กับรสนิยมแต่ละท่านครับ
Grin มือใหม่ฟังแล้วหนาวครับ ถ้างบไม่เยอะยิงเดิมๆก็พอมันอยู่ครับ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 09:42:27 PM »

ฮิฮิ ... ปืนเดิมๆ ซื้อมามักไม่ทนครับ ... หมายถึง เจ้าของมักเปลี่ยนโน้นเปลี่ยนนี่ไปเรื่อยๆครับ เพราะความซน แต่เดิมๆก็ดีอยู่แล้วครับ แต่งไกนิดหน่อยก็แจ่มแล้ว ...

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 09:53:30 PM »

ฮิฮิ ... ปืนเดิมๆ ซื้อมามักไม่ทนครับ ... หมายถึง เจ้าของมักเปลี่ยนโน้นเปลี่ยนนี่ไปเรื่อยๆครับ เพราะความซน แต่เดิมๆก็ดีอยู่แล้วครับ แต่งไกนิดหน่อยก็แจ่มแล้ว ...
งั้น ผมไม่เอา 10/22 ดีกว่านะพี่ จะได้ไม่ต้องเสียเงินแต่ง อิ อิ
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 12:37:33 AM »

ช่วงแรกแต่งไกปืนกับ ติดกล้องเล็งก็พอครับ

ใช้งานไปสักพักคอยคิดเรื่องอื่นๆ....

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 01:45:28 AM »

ซื้อมาแล้วถ้าไม่เข้าเว๊ปก็ไม่เท่าไร
แต่ถ้าเข้ามาคุยในเว๊ปนี้รับรองว่าบานครับ ผมเองไม่ชอบแต่งปืนยังหมดกับ10/22ไปหลายบาท
ปืน10/22เป็นปืนดีครับยิงสนุก เปลืองกระสุนมากด้วย ข้อนี้ก็ควรระวังเป็นพิเศษ Grin

2กระบอกครับ กระบอกแรกแต่งนิดหน่อย กระบอก2เดิมๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2007, 03:19:27 AM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 03:01:19 AM »

10/22 ครับปืนดียิงมันมากครับ อันดับแรกเลยต้อง แต่งไกครับจำได้เลาๆ ว่าตอนซื้อมาใหม่ๆ
ไกแข็งมาก และก็จำได้เลาๆอีกว่า ขึ้นแล้วเอาเอาปืนห้อยลง นิ้วชี้แขวนอยู่ที่ไกยังไม่ลั่นเลยครับ
หรือของผมเป็นคนเดียวก็ไม่ทราบ  อันดับสองติดกล้องจุดแดง อแม็ก 25 นัดซักอีกหนึ่งหน่วย ก็ลงแข่งได้แล้วครับ แล้วที่เหลือจะมาเองโดยอัตโนมัติครับ  Wink
หน้า: [1]
  พิมพ์