เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:27:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ธรรม  (อ่าน 34522 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 07:44:59 PM »

..... อ้าว .... คุณวุ้นเส้นครับ  วันที่ 28 ก.ค. - 4 ส.ค. ที่เชียงใหม่  เขาสั่งงดแล้วนี่ครับผม  ถ้างั้นคุณวุ้นเส้นก็ไม่ได้ไปแล้วซิครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 07:55:50 PM »

:Smiley :Smiley :Smiley

หมายถึง ผู้เข้าอบรมขอยกเลิกการเข้าอบรมค่ะ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:00:06 PM »

.... แล้วต้องเสียค่าใช้จ่ายมากหรือไม่ครับผม  การเดินทางจากกรุงเทพ ฯ มา ต้องมาเป็นคณะหรือว่าต่างก็มากันเองครับผม ..... แล้วคุณวุ้นเส้นมาอบรมหรือว่ามาเป็นวิทยากร หรือว่าเป็นผู้ดำเนินการอบรม .... ครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:03:44 PM »

ค่าใช้จ่ายไม่มีค่ะ ระบบบริจาคตามศรัทธาค่ะ

เป็นผู้เข้ารับการอบรมค่ะ ยังอ่อนหัดอยู่ค่ะ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:15:20 PM »

.... ด้วยความเคารพ  ที่ว่าเข้าอบรมนี้  เป็นการอบรมร่วมกับ เช่น ที่ทำงาน เป็นคณะจัดไป หรือว่านัดบอดคือสมัครไปเองเลย  ว่าแต่มันหลายวันจัง ถ้าทำงานก็มิต้องลากันวุ่นวายหรือครับผม  .... ที่ผมถามซอกแซกนี้ไม่ใช่อะไรหรอก  เพื่อว่าถ้าโครงการดีและมีแนวทางสอดคล้องกันกับที่ทำงานได้  อาจจะเสนอให้พวกพนักงานด้วยกันไปเข้าอบรมด้วยน่ะครับผม .......

harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 10:12:53 PM »

ขอจัดเป็นหมู่คณะได้ค่ะ มีบริษัทห้างร้านใหญ่ และสถาบันต่าง ๆ ติดต่อวิทยากร เพื่อจัดการอบรมให้กับบุคคลากรในองค์กรของตนเป็นการเฉพาะด้วยค่ะ

ถ้าตามตารางในเวบลิงค์ที่ให้ไป จะเป็นการอบรมให้บุคคลที่สนใจสมัครรับเข้าอบรมเป็นการทั่วไปค่ะ

เข้าไปในเวบของยุวพุทธนะคะ แล้วเลือกที่หัวข้อ "กิจกรรมปฏิบัติธรรม"  แล้วเข้าไปดาวน์โหลดตารางการอบรมทั่วประเทศของปี 2550 ได้ที่ "ตารางการสอนของคุณแม่สิริ" ค่ะ

เลือกระยะเวลาอบรมที่ตรงกับช่วงวันหยุดเทศกาลสิคะ ที่เหลือก็ลางานเพิ่ม ...  Wink
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 10:14:12 AM »

ลุ่มหลงงมงายอยู่กับวัตถุมงคล ทั้งที่ของบางอย่างสุดจะอัปมงคลก็ยังไปกราบไปไหว้ พวกที่สุดโต่งบางคนก็หลุดไปเป็นเหยื่อของเดียรัจฉานวิชา พอทักเข้าก็บอกว่านี่คือ"ศรัทธา"

ช่วงนี้เห็นได้บ่อยเรื่องนี้ Grin Grin Grin หาเครื่องยึดเหนี่ยวทางจิตใจกันใหญ่ แต่อย่าไปขัดเขา เขาชอบก็ปล่อยเขา

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 10:15:22 AM »

ขอชี้แจง
1. กระทู้นี้ผมตั้งขึ้นมาเพื่อให้สมาชิกที่สนใจเขียน/ตอบ อาจจะจริงบ้างมากน้อยก็ขึ้นอยู่กับว่าใครรู้อะไรมาบางท่านก็อาจจะมีอารมณ์ขัน ซึ่งหลายๆท่านที่เขียนอ่านดูก็มีสาระดี
2. การออกนอกเรื่องก็ไม่ใช่ว่าผมจะชวนออก หรือผมตั้งใจจะเขียนออกนอกเรื่อง มันก็ขึ้นอยู่ที่ข้อความของแต่ละท่านด้วย หลายท่านเขียนตำหนิผม บางท่านเขียนแซวกันเล่นสนุกๆเพราะว่าเคยเขียนแซวหลอกล้อกันมาหลายครั้ง ส่วนท่านใดจะตามเข้ามาเขียนเพื่อการใดนั้นก็สุดแท้แต่ท่านจะทำ
3. ต่างคนต่างความคิด ใครเขียนอะไรไม่ตรงกับใจเราใช่ว่าเขาคนนั้นจะเป็นคนโง่คนเลว  พวกเราที่เข้ามาในนี้ต่างก็เป็นผู้ใหญ่กันแล้วทุกคน มีดุลยพินิจพิจารณา บางท่านชอบเขียนบางท่านชอบอ่าน ส่วนตัวผมนั้นกระทู้ไหนไม่ชอบผมก็ดูผ่านๆ บางกระทู้ที่สนใจก็จะเข้าไปอ่าน บางครั้งก็เขียนตอบไปตามความรู้สึกของผม บางครั้งก็เขียนตอบแบบแซวเล่นสนุกๆ (ถ้าไม่โดนใจหรือขัดหูใครเข้า ก็ขออภัยมา ณ โอกาสนี้)
4. ท่านทำถูกค้องแล้วที่เสนอให้ปักหมุดกระทู้นี้หรือลบทิ้งไปเลยถ้าเห็นว่าไม่เหมาะไม่ควร และบางท่านที่เข้ามาในกระทู้นี้ท่านก็เป็นผู้มีหน้าที่กลั่นกรองอยู่แล้ว

หวังว่าทุกท่านคงเข้าใจนะครับ หากไม่เข้าใจก็สุดแท้แต่ท่านทั้งหลาย

********ขอบคุณครับ**********

ปล. เรื่องอายุเกินจะบวชนั้นเป็นเกณฑ์ที่ผมกำหนดให้ตัวผมเองครับ ไม่เกี่ยวข้องกับผู้ใดทั้งสิ้น  Wink Grin Grin Grin

เห็นด้วยครับ ถ้าเกี่ยวกับธรรมะไม่ว่าแนวไหน แขนงไหนก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรกับกระทู้นี้ Grin Grin Grin

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 05:34:17 PM »

นำรูปพระธาตุอินทร์แขวน ที่พม่ามาฝากครับผม
ภาพจะไม่คมชัดนักนะครับ
เนื่องจากผมถ่ายรูปไม่เก่ง
และตอนถ่ายฝนตกค่อนข้างมาก
และอยู่สูงจนมีแต่เมฆอยู่รอบตัวครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
MadFroG
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

« ตอบ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 05:35:44 PM »

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
MadFroG
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

« ตอบ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 05:36:35 PM »

MadFroG
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

« ตอบ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 05:38:24 PM »

รูปแถมครับ Grin
พระอุปคุต จากพม่าเช่นกัน

harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 05:52:35 PM »

รูปแถมครับ Grin
พระอุปคุต จากพม่าเช่นกัน

ถ้าไม่มีขวดน้ำพลาสติคติดรูปมาด้วยจะดูดีมาก ๆ ค่ะ  Wink Cheesy
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 05:54:22 PM »

คงเป็นน้ำถวายพระมั๊งครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 06:15:52 PM »

สวยดีครับ Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์