เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:24:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครสนใจ Blaser93 หรือ AI .308 บ้าง  (อ่าน 3082 ครั้ง)
voot
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 12:49:25 AM »

สืบเนื่องจากหัวข้อ เรื่องใครสนใจ SAKO TRG22 บ้าง
                          เนื่องจากผมคุยกับทางร้าน แต่ร้านแจ้งว่าใบ ป.๒ ออกมาเกินอีกกระบอก   ยอดโควต้าเกินมากระบอกเดียวเท่านั้น จะแก้ไขก็เสียเวลา  เอาเป็นว่าใครต้องการ BLASER93 LR2 หรือ AI 308  ก็ PM  มานะครับ ขอชื่อจริง นามสกุลจริงและเบอร์โทรมาครับ เพราะทางร้านในเมืองนอกมีเหลืออย่างละ หนึ่งกระบอก แต่เลือกสั่งได้กระบอกเดียวเพราะใบอนุญาตเหลือใบเดียวเท่านั้น ครับ 
                            สำหรับกติกาเมือใบอนุญาตถึงมือผม  จะ บอกรายละเอียดอีกครั้ง ขอเช็คราคาเมืองนอกก่อน ( ราคาคร่าวๆ เป็นยูโรครับเพราะไม่สามารถสั่งตรงได้ )  ขอย้ำว่าผมไม่ได้ค้านะครับ แต่อยากให้เรามีปืนดีๆเหมือนกัน ครับ
ajake
มีดและปืน
Full Member

คะแนน 20

tactical lover

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:18:41 AM »

สืบเนื่องจากหัวข้อ เรื่องใครสนใจ SAKO TRG22 บ้าง
                          เนื่องจากผมคุยกับทางร้าน แต่ร้านแจ้งว่าใบ ป.๒ ออกมาเกินอีกกระบอก   ยอดโควต้าเกินมากระบอกเดียวเท่านั้น จะแก้ไขก็เสียเวลา  เอาเป็นว่าใครต้องการ BLASER93 LR2 หรือ AI 308  ก็ PM  มานะครับ ขอชื่อจริง นามสกุลจริงและเบอร์โทรมาครับ เพราะทางร้านในเมืองนอกมีเหลืออย่างละ หนึ่งกระบอก แต่เลือกสั่งได้กระบอกเดียวเพราะใบอนุญาตเหลือใบเดียวเท่านั้น ครับ 
                            สำหรับกติกาเมือใบอนุญาตถึงมือผม  จะ บอกรายละเอียดอีกครั้ง ขอเช็คราคาเมืองนอกก่อน ( ราคาคร่าวๆ เป็นยูโรครับเพราะไม่สามารถสั่งตรงได้ )  ขอย้ำว่าผมไม่ได้ค้านะครับ แต่อยากให้เรามีปืนดีๆเหมือนกัน ครับ

ถ้าเป็น AI ต้นสนครับคุณวุฒิ แต่ไม่รู้จะสู้ราคาไหวไหม

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:22:27 AM »

โอ้... AI น้ำลายหก คุณต้นได้มาแล้วก็รบกวนนำมาให้หมู่เฮาชมด้วยนะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก Grin
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:33:02 AM »

แต่ละกระบอกที่นำเสนอนี่ ทำเอากำเดาไหลเลย......
wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:45:52 AM »

คุณ ajake ครับ ผมขอเชียร์ AI-AW .308 น่าสนใจที่สุดครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2007, 10:21:32 AM โดย wing zero » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 10:36:39 AM »

ไม่ได้ยุนะครับ...

แต่ต้นเอา AI ไปเลย...

โอกาสดีๆอย่างนี้หายากครับ...ลุยโลด...Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 11:44:26 AM »

โอกาสมาน่าซื้อครับ

ลองความเสียยดายมาช่วยตัดสินใจแทนความอยากสิครับ อิ อิ

ผมจะขอดูนะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
jomx
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:18:34 PM »

ราคาประมาณเท่าไรครับ ดูรูปได้ที่ไหนครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:27:50 PM »

ราคาตั้งแต่   AE 3200 US$, AWP4600 US$,  AW 4800 US$ ขึ้นไปครับ ไม่รวมอุปกรณ์เสริม 

เข้ามาถึงเมืองไทย  ไม่รู้ว่า สามแสนจะอยู่ไหม

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ajake
มีดและปืน
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:38:57 PM »

สรุป AI คงอดแล้วล่ะครับ เพราะวันนี้นั่งคุยกับคุณ voot และลองเช็คราคาที่ต่างประเทศ บวกอุปกรณ์และค่าดำเนินการต่างๆ เกินงบไปเยอะครับ ราคาสูงมากครับ ซึ่งคุณ voot เองก็จะยกเลิกการสั่ง AI กระบอกนี้ด้วย เสียดายครับ สรุปปืนในฝันก็ยังคนเป็นแค่ฝันต่อไปครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 03:02:59 PM »

คุณ ajake ไม่ชอบ 40XS หรือครับ  Smiley
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:12:41 PM »

แล้ว BLASER93 LR2 หละ เห็นกลุ่มกระสุนแล้ว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไม่สนเหรอครับ ทั้งแม่น ทั้งสวย  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ajake
มีดและปืน
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:42:48 PM »

คุณ ajake ไม่ชอบ 40XS หรือครับ  Smiley

ไม่ค่อยชอบครับรู้สึกว่าพานท้ายเป็น Mcmillan A3 ใช่ไหมครับ ถ้าเป็น A5 ห็คงชอบมาก แต่ยังไงก็ชอบทรงของ AI ครับ  หลงรัก

แล้ว BLASER93 LR2 หละ เห็นกลุ่มกระสุนแล้ว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไม่สนเหรอครับ ทั้งแม่น ทั้งสวย  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แม่นดีครับ แต่ไม่โดนเท่าไหร่ และราคาก็คงไม่ถูกเหมือนกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:46:43 PM »

สรุป AI คงอดแล้วล่ะครับ เพราะวันนี้นั่งคุยกับคุณ voot และลองเช็คราคาที่ต่างประเทศ บวกอุปกรณ์และค่าดำเนินการต่างๆ เกินงบไปเยอะครับ ราคาสูงมากครับ ซึ่งคุณ voot เองก็จะยกเลิกการสั่ง AI กระบอกนี้ด้วย เสียดายครับ สรุปปืนในฝันก็ยังคนเป็นแค่ฝันต่อไปครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขายปืนเก่าสิครับ...

แถมขายมีดอีก...

ยังซื้อไม่ไหวให้มันรู้กันไป...ฮา...Grin
ajake
มีดและปืน
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 10:14:49 PM »

สรุป AI คงอดแล้วล่ะครับ เพราะวันนี้นั่งคุยกับคุณ voot และลองเช็คราคาที่ต่างประเทศ บวกอุปกรณ์และค่าดำเนินการต่างๆ เกินงบไปเยอะครับ ราคาสูงมากครับ ซึ่งคุณ voot เองก็จะยกเลิกการสั่ง AI กระบอกนี้ด้วย เสียดายครับ สรุปปืนในฝันก็ยังคนเป็นแค่ฝันต่อไปครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขายปืนเก่าสิครับ...

แถมขายมีดอีก...

ยังซื้อไม่ไหวให้มันรู้กันไป...ฮา...Grin

ของที่มีอยู่ก็ตัดใจไม่ลงครับฟี่หมอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: [1] 2
  พิมพ์