เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:33:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าลูกไรเฟิล .308 หาซื้อได้ที่ร้านไหนและราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 5571 ครั้ง)
K22
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 01:00:13 PM »

อยากทราบว่าลูกไรเฟิล .308 หาซื้อได้ที่ร้านไหนและราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:15:10 PM »

ลูกพาณิชย์ ต้องสอบถามครับ
ราคา 80 บาท ขึ้น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:21:03 PM »

.308นี่ขนาดเดียวกับปืนM16รึเปล่าครับ ขอทราบเป็นความรู้ ขอบคุณครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:45:54 PM »

http://world.guns.ru/assault/as18-e.htm

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:47:26 PM »

.308  ขนาด 7.62*51    ขนาดเดียวกับ  M. 60
.223  ขนาด 5.56 *45   ขนาดเดียวกับ  M .16 HK.33

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:49:26 PM »

.308นี่ขนาดเดียวกับปืนM16รึเปล่าครับ ขอทราบเป็นความรู้ ขอบคุณครับ
ถ้าเทียบเป็นขนาด ก็อ้วนผอมจอมยุ่งครับ Grin

makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 03:21:24 PM »

.308 ขนาด 7.62*51 ขนาดเดียวกับ M. 60
.223 ขนาด 5.56 *45 ขนาดเดียวกับ M .16 HK.33
ขอบคุณครับ ถ้าอยากเล่นไรเฟิลแล้วหาลูกไม่ยากก็น่าจะเป็นขนาด.223ใช่ใหมครับ เพราะทหารเราใช้เอ็ม16อยู่หรือว่าใช้ลูกทหารไม่ได้ต้องใช้ลูกพาณิชย์อย่างเดียวครับ พอดีเริ่มสนใจอยากมีไว้ซักกระบอก
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 04:00:23 PM »

ถ้า ต้องการ ยิงลูกทหาร  ก็ควรเลือก ขอรั้ง ระบบ เมาเซอร์
ซึ่งก็ต้องตัด เรมิงตันออกไป เพระจะมีปัญหา ในเรื่องขอรั้งปลอกชำรุด ได้ ง่าย

ถ้าคิดเล่น ไรเฟิลแล้ว  เลือก .308 ไปเลย จะดีกว่า....

จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 04:31:32 PM »

ถ้า ต้องการ ยิงลูกทหาร ก็ควรเลือก ขอรั้ง ระบบ เมาเซอร์
ซึ่งก็ต้องตัด เรมิงตันออกไป เพระจะมีปัญหา ในเรื่องขอรั้งปลอกชำรุด ได้ ง่าย

ถ้าคิดเล่น ไรเฟิลแล้ว เลือก .308 ไปเลย จะดีกว่า....

เห็นด้วยครับ

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 05:55:26 PM »

ถ้า ต้องการ ยิงลูกทหาร ก็ควรเลือก ขอรั้ง ระบบ เมาเซอร์

ถ้าคิดเล่น ไรเฟิลแล้ว เลือก .308 ไปเลย จะดีกว่า....

รบกวนถามครับ   "ระบบ เมาเซอร์"   คืออะไรหรอครับ    แล้ว cz550 varmint ใช่ เมาเซอร์  รึป่าวครับ   ขอบคุณครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 07:04:01 PM »

----  พี่ มะขิ่น

ลูกเลื่อนแบบ Mauser

ลูกเลื่อนแบบเมาเซอร์  ขอรั้งปลอกตัวใหญ่อยู่ด้านนอกมองเห็นชัดเจน 
และเวลาดึงปลอกหรือกระสุนยังไม่ยิงออกจากรังเพลิง ถ้าค่อยๆ ดึงออกมาไม่กระชาก ปลอกจะคาอยู่ที่หน้าลูกเลื่อนครับ  ถ้าจะให้สลัดปลอกต้องดึงให้กระแทกขาเตะปลอก
ถ้าเป็นลูกเลื่อนแบบอื่น  ดึงถอยหลังพอปลายปลอก (หรือปลายหัวกระสุน) พ้นท้ายรังเพลิง  มันดีดออกด้วยแรงสปริงโดยไม่ต้องกระชากครับ       อ.ผณิศวร

หน้า: [1]
  พิมพ์