เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:18:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอาเครื่องช๊อตไฟฟ้า มารวมกับ พรบ.อาวุธปืน จะยุ่งไปกันใหญ่  (อ่าน 4692 ครั้ง)
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:08:50 PM »

เรื่องเครื่องช็อตนี่  มองในแง่ข้อเท็จจริง  โดยตัวมันเองก็เป็นอาวุธ  ง่ายที่จะหาซื้อ  ถึงผมเองจะมีปืน  ถ้าโดนประชิดข้างหลังแล้วช็อตก็เสร็จเหมือนกัน

ถ้าจะออกเป็นกฎหมาย  ผมเห็นว่าควรไม่ให้ครอบครอง+นำเข้า หรือซื้อขายไปเลยจะดีกว่า  ให้ยกเว้นเฉพาะผู้มีหน้าที่ปราบปราม

ผู้หญิงที่พกไว้หวังว่าจะใช้ป้องกันตัว  ผมว่าสเปย์พริกไทจะดีกว่าครับ มา2-3คนก็เอาอยู่ 

g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 10:55:44 PM »

เบื่อจริงๆกับ จนท คนนี้

หาเรื่องมาให้ยุ่งยากอยู่ได้  พวกคนร้ายไม่ว่าจะห้ามหรือไม่ห้ามมันก็หาอย่างอื่นแทนได้อยู่ดี ไม่เหมือนประชาชนทั่วไปซึ่งไม่ค่อยสันทัดในการหาแหล่งซื้อของประเภทนี้

ผมว่ากลับดีเสียอีกที่ประชาชนพกได้ เพื่อที่เวลาคนร้ายจะลงมือจะได้ลำบากหน่อย
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 12:02:35 AM »

จงร๊ากกก...อีกแล้วครับท่าน...
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 02:37:25 AM »

ถ้าไม่มีใครบ้าจี้ทำตาม
เดี๋ยวก็คงซาๆไปเองละครับ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 07:22:26 AM »

มีเรื่องออกมาที.ก็เป็นข่าวแบบนี้.เดี๋ยวก็เงียบครับ.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 09:54:33 PM »

อีกหน่อย มีด กรรไกร ไม้หน้าสาม คงโดนด้วย ความโหดร้ายมันเกิดจากคนไม่ใช่หรือครับ อะไรก็ฆ่าคนได้ แถวๆบ้านผมขโมย
เข้าบ้าเจ้าทรัพย์ตื่นมาเห็น มันเอาสมุดหน้าเหลืองทุ่มหัวเจ้าทรัพย์ซะร่วงลงไปกองเลย แบบนี้ท่านผู้ใหญ่ใน
บ้านเมืองจะโทษสมุดหน้าเหลืองไหมครับ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:48:08 AM »

ผมก็ว่า เห่อตามกระแสเป็นพักๆ ครับ

แต่ไม่พอใจที่เขาบอกว่าจะเอามารวมกับ พรบ.อาวุธปืน   ไอ้ที่มีอยู่นี่ ทำให้มันดีเสียก่อนเถอะ   

สั้น 1 ยาว 1 เขียนไว้ตรงไหน  จนท.ยังเอามาอ้างไปเรื่อย  แล้วจะเอาอย่างอื่นมาปนเป ให้มันสับสนไปใหญ่   

ผมคิดว่า พรบ.อาวุธปืน ก็ควรบัญญัติไว้เฉพาะอาวุธปืนครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 10:07:17 AM »

เป็นได้มัยครับ หากจะมีข้อกำหนดบนลงโทษที่หนัก โดยดูจากเจตนาการใช้และกรรม
เช่น ผู้ใช้นำไปใช้ก่ออาชญากรรม หรือ ประสงค์ร้ายมากกว่าการป้องการตัว

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์