เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:23:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Golden Saber VS Hydra Shock  (อ่าน 6006 ครั้ง)
pasu
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 05:47:41 PM »

เรียนถามพี่ ๆ เพื่อเป็นความรู้ครับ คืออยากทราบว่าลูก Golden Saber กับลูก  Hydra Shock ในขนาดเท่ากัน เกรนเท่ากัน ลูกแบบไหนมีอนุภาพแรงกว่ากันครับ กรณียิงคน
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 05:54:01 PM »

ตอบได้เลยครับ..โกลด์เด้น เซเบอร์ ครับ เนื่องจากโกลด์เด้น เมื่อบานออก

จะมีกรงเล็บ เหมือนเหยี่ยว แหลมคม ฉีกเนื้อเยื่อต่างๆ ได้ดีกว่า ไฮดร้าช๊อก

ที่เพิ่มขนาดหน้าตัดให้ใหญ่ขึ้น อาจมีอำนาจฉีกเนื้อเยื่อได้ แต่ไม่เท่าโกลด์เด้น เซเบอร์ ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:03:54 PM »

นัดซ้าย  เรมิงตัน โกลเดลเซเบอร์   แจ๊กเก็ต มักจะแยกจากตะกั่ว  บานเต็มที่    ตะกั่วไปทาง แจ๊กเก็ตไปทาง

นัดกลาง ไฮดร้าช๊อก  มักจะขยายหน้าตัด แผ่บานออก โชว์แกนกลาง แบบที่โชว์ข้างกล่อง  เรียกว่า ไปทั้งดุ้น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:05:34 PM »

ตอบได้เลยครับ..โกลด์เด้น เซเบอร์ ครับ เนื่องจากโกลด์เด้น เมื่อบานออก

จะมีกรงเล็บ เหมือนเหยี่ยว แหลมคม ฉีกเนื้อเยื่อต่างๆ ได้ดีกว่า ไฮดร้าช๊อก

ที่เพิ่มขนาดหน้าตัดให้ใหญ่ขึ้น อาจมีอำนาจฉีกเนื้อเยื่อได้ แต่ไม่เท่าโกลด์เด้น เซเบอร์ ครับ

มีทั้ง2แบบจะแบ่งไปใช้มั่งมั๊ยจ๊ะ คิดนัดละแก้ว ..... ทั่นตูรุสกระดกหมด1แก้วผมแคะใส่จานให้1นัด  เยาะเย้ย
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:34:00 PM »

เว๊ปไซต์ อ้างอิง

http://www.btfh.net/shoot/bullet-test-2.html

ส่วนท่านอีเมล์....นั่งกันคนละขวดเลยดีกั่ว
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:35:45 PM »

อึ๋ยยยย ..... กลัว  ตกใจ

กลัวพี่เอ้หนีกลับก่อนอีกง่ะ

เอาขวดลิตรนะ   ชวนพี่ต่อด้วย   ขวดใครขวดมันเลย  Grin Grin Grin
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:53:03 PM »

มีทั้ง2แบบจะแบ่งไปใช้มั่งมั๊ยจ๊ะ คิดนัดละแก้ว ..... ทั่นตูรุสกระดกหมด1แก้วผมแคะใส่จานให้1นัด เยาะเย้ย
ขออย่างละครึ่งกล่องก็แล้วกัน.......เพราะรับได้ประมาณ 50 แก้ว Wink Cheesy
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:56:03 PM »

มีทั้ง2แบบจะแบ่งไปใช้มั่งมั๊ยจ๊ะ คิดนัดละแก้ว ..... ทั่นตูรุสกระดกหมด1แก้วผมแคะใส่จานให้1นัด เยาะเย้ย
ขออย่างละครึ่งกล่องก็แล้วกัน.......เพราะรับได้ประมาณ 50 แก้ว Wink Cheesy
......ไม่ไหว.....50 แก้วนี่..ผมดื่มคริ่งปึเลยละครับพี่ ตกใจ

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:58:32 PM »

สำหรับพี่หลวงต้อย แค่ยิ้มเดียวผมก็เทให้ทั้งกล่องแล้วกั๊บ  Grin
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 07:03:59 PM »

Wink Cheesy
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 07:43:10 PM »

แค่นั่งใกล้พี่หลวงก็อ่อนระทวยแล้วครับ ไม่กล้าสบตาเลย  ตกใจ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 09:52:59 PM »

มาสนับสนุนด้วยภาพครับ

Shot at 2007-07-14

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:14:45 AM »

แค่นั่งใกล้พี่หลวงก็อ่อนระทวยแล้วครับ ไม่กล้าสบตาเลย ตกใจ

อ๊ะ...ผมนั่งกับท่านหลวงทีไร...แข็งปั๋ง..ทุ๊กที..อิ อิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:38:41 AM »

เชื่อแล้วจ้ะ...........เห็นขอกลับบ้านก่อนทุกที Wink Cheesy

ไปเหอะ......เดี๋ยวกระทู้เค้ากลายพพันธุ์ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:50:33 AM »

....ผมนัดกับคุณติงลี่ไว้ว่าจะไปหาพี่ต้อย......ยังหวั่นๆกลัวพี่ต้อยเอาตาย...(ตามคำร่ำลือ )ยังไงขอแค่เบาะๆนะครับ.. Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์