เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:26:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียน ปืน ขึ้นต้น ด้วย อธ. 6/xxxxx  (อ่าน 2612 ครั้ง)
tornid
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:10:13 PM »

ผมเพิ่งชื้อปืนมาครับ ดูทะเบียน ที่ป.4ตรงกับตัวปืนแต่ที่ทะเบียนขึ้นต้นด้วย อธ. 6/xxxx อยากทราบว่า เป็นของจังหวัดอะไรครับ รองดูใน อวป. แล้วหาไม่เจอให้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ
roba
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:18:00 PM »

อยุธยา
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:40:46 PM »

พระนครศรีอยุธยา   ใช้ อ.ย.ครับ   Grin Grin Grin Grin

Have guns  will  travel
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:52:49 PM »

Wink งั้น..อุทัยธานีแล้วกัน Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
สุวรรณภูมิ
Jr. Member
**

คะแนน 1

SHOOTING FAMILY

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:56:51 PM »

น่าจะอุทัยธานีนะครับ
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:59:41 PM »

พระนครศรีอยุธยา ใช้ อ.ย.ครับ Grin Grin Grin Grin
อ.ย. นี่ องค์การอาหารและยา เปล่าว เห็นข้างขวดเยอะเหมือนกัน  Grin Grin Grin Grin
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:19:59 PM »

壕勗侏愀兮糊衡腔っ兀

Wink а藕..謡継存匚宦悼如儿 Grin

อุทัยธานี ใช้ อ.น.    Grin Grin Grin Grin

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:39:17 PM »

มาดูจังหวัดที่ขึ้นต้นด้วย อ. ภาคเหนือ อุตรดิตถ์ อุทัยธานี ภาคอีสาน อุดรธานี อุบลราชธานี อำนาจเจริญ ภาคกลางตะวันออก อ่างทอง พระนครศรีอยุธยา ภาคใต้ ไม่มี  ครบเปล่านี่ Smiley
เอ จังหวัดอะไรหว่า ไมเกรนขึ้น สวัสดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2007, 09:44:23 PM โดย rerng » บันทึกการเข้า

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:44:13 PM »

ยังไม่มีใครตอบถูกอีกหรือครับ สงสัยเจ้าของกระทู้ต้องตั้งรางวัลแล้วละครับ แล้วในใบ ป.๔ บอกว่าปืนซื้อมาจากที่ร้านไหน จังหวัดอะไรละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:47:20 PM »

Smiley Smiley   อ.ท. หรือเปล่าครับ   อ.ธ.ไม่มีแน่    Grin Grin Grin Grin

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:50:25 PM »

แหมท่านหนองฯครับ จขกท.คงซื้อต่อมา ใน ป.4 ไม่ปรากฏจังหวัดที่จดทะเบียนครั้งแรก เลยเกิดสงสัยขึ้นนะครับ ไม่ทราบผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:58:41 PM »

แหมท่านหนองฯครับ จขกท.คงซื้อต่อมา ใน ป.4 ไม่ปรากฏจังหวัดที่จดทะเบียนครั้งแรก เลยเกิดสงสัยขึ้นนะครับ ไม่ทราบผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

แสดงว่าหลายมือมาแล้ว สงสัยเจ้าหน้าที่คงเขียนผิดละมั้งครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 10:19:29 PM »

ผมเพิ่งชื้อปืนมาครับ ดูทะเบียน ที่ป.4ตรงกับตัวปืนแต่ที่ทะเบียนขึ้นต้นด้วย อธ. 6/xxxx อยากทราบว่า เป็นของจังหวัดอะไรครับ รองดูใน อวป. แล้วหาไม่เจอให้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ

มีรูปถ่าย ป.4 พร้อมตัวปืนไหมครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
anusorn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 10:28:28 PM »

ถ้าจำไม่ผิดปืนเคยเห็นปืนจากจังหวัดอุทัยธานีรุ่นขึ้นทะเบียนปืนใช้ อ.ธ. ครับ  แต่ปัจจุบัน อ.น. หรือว่าจะตีผิดก็ไม่ทราบ
COLT.IN.TH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 12:00:03 AM »

เท่าที่ทราบมาก่อนมีการขึ้นทะเบียนปืนปี 2518 ทะเบียนปืนของจังหวัดอุทัยธานีจะใช้ตัวย่อว่า  อ.ธ. พอรัฐฯ ให้นำปืนเถือนมาขึ้นทะเบียนก็เปลี่ยนจาก อ.ธ. มาเป็น อ.น.ครับผม แต่ถ้าต้องการข้อมูลที่ชัดเจน พรุ่งนี้ผมจะถาม ปลัดที่ดูแลเรื่องอาวุธปืนที่อำเภอให้ สำหรับทะเบียน อ.ธ. 6/ ......น่าจะเป็นอำเภอบ้านไร่ จ.อุทัยธานี
หน้า: [1] 2
  พิมพ์