เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:18:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สองปี สองเดือน สองกระบอก 555  (อ่าน 3449 ครั้ง)
NUNAVY
MTTS. 6199-36
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 08:07:50 PM »

สวัสดีครับ

หลังจากที่จองปืนสวัสดิการมาใช้ระยะเวลา สองปี สองเดือน เนื่องจาก ครั้งแรกจองบาเร็ตต้า 92 เอฟเอส ไว้ร้านบอกนำเข้าไม่ได้ ก็เปลี่ยนเป็นสมิท M&P 9 C    วันนี้ที่รอคอยก็มาถึง ไปรับปืนครั้บไปแต่เช้า โอ้ยังไป สน.อส.ไม่ได้ เพราะขอ ป.3 ไว้ได้แล้วแต่ยังไม่ไปเอา ก็ไปวังไชยาก่อน เรียบร้อย นั่งแท็กซี่ครับ อ่าเตรียมการมาดี ที่นั่นที่จอดรถน้อยไม่เอารถไป  Grin   ไป สน.อส.  รถวิ่งยังไม่ถึง 2 กม. โทรศัพท์ดังครับ  เสียงตามสายพูดมาว่า    " พี่ครับที่มาถ่ายเอกสารไว้เมื่อกี้ พี่ลืมเช็คไว้ครับ "   ตกใจ  อ้าวเวรกรรมอย่างแรงครับกะว่าจะถ่ายเช็คค่าปืนไว้เป็นที่ระลึก กลายเป็นที่ระทึกแทน  สั่งแท็กซี่ กลับไปโดยพลันหลังจากกลับไปเอาเช็คมาเรียบร้อยแล้ว  เฮ้อ ถึง สน.อส. แล้วค่อยยังชั่ว  เดินไปแลกบัตรติดต่อชั้นสองรับด้านใน อ่ะ เตรียมการมาดีอีกแล้ว  Grin โทรมาถามว่าติดต่อตรงไหน กับใครชั้นไหน เพราะว่าเราเปลี่ยนปืนและคนละโครงการกับชาวบ้านเขา ติดต่อชั้นสอง เรื่องเอกสารนิดหน่อย " พี่ครับลงไปรับปืนด้านล่างนะครับ "  เอาโว๊ย เดี๋ยวได้เจอกันแล้วโว๊ยปืนเราๆ  ยืนเอกสารที่รับปืนครับ นั่งรอสักพัก   เจ้าหน้าที่เรียกเราไปรับปืน  เดี๋ยวเจอกัน สมิท M&P 9 C  เมื่อต้นเดือนซื้อ อวป. เดือน กค.มา อ่านเรียบร้อยจะได้ถอดเป็นใช้เป็น เพราะเราเตรียมการมาดี  Grin        Huh Huh Huh เอ๊ ทำไมมันเป็น บาเร็ตต้า 92 เอฟเอส หว่า ก็เราเปลี่ยนปืนแล้วนิ   Huh Huh Huh  ถามครับอย่างนี้ต้องถาม พี่ครับผมเปลี่ยนปืนนะครับ เจ้าหน้าที่ก็ดูเอกสารครับ แล้วถามว่าจะเปลี่ยนใช่มั๊ย  ผมก็เออ ไม่ต้องก็ได้ครับเอาตัวนี้แหละ  น้ำลายหก  อุตสาห์จองรุ่นนี้แต่แรก เอาอยู่แล้ว ที่กล่องเขียนทำในอิตาลี่ด้วย นึกในใจยุโรปโว๊ยยุโรป เพราะ 4 กระบอกที่มี อเมริกาล้วนๆ กระบอกนี้เป็นยุโรปโว๊ย รับของแถมดูปืนลองจับลองยิงแห้งพลิกซ้ายพลิกขวา   เอาด้ามมาประกบดู ต้องดูให้เรียบร้อย  เพราะเราเตรียมการมาดี  Grin   ตรวจเอกสารด้วย เอ๊ เอกสารไม่ถูกนิหน่า เอกสารลงยี่ห้อกะรุ่นเป็นสมิท (ตัวที่เปลี่ยน) แบบนี้ไม่ได้เดี๋ยวมีปัญหา ต้องกลับไปติดต่อชั้นสองอีกครั้ง เพื่อความถูกต้อง เพราะเราเตรียมการมาดี   Grin  ขึ้นไปชั้นสอง เจ้าหน้าที่ขอดูเอกสารที่นี้ปัญหาใหญ่หละ  ตกใจ ก็ปืนมันของคนละระยะกัน   ผมก็เดินไปหาเจ้าหน้าที่บอกกะเขาเบาๆ  พี่ครับถ้าได้อันนี้แล้วผมไม่เอาสมิทตัวที่เปลี่ยนก็ได้ เจ้าหน้าที่ก็ดีใจหายตอบกลับมาเบาๆเดี๋ยวนะครับขอเช็คดูก่อน แล้วเขาก็โทรถามกันให้วุ่น เสร็จแล้วเจ้าหน้าที่จากชั้นสองก็พาเราเดินมาที่ห้องรับปืนอีกครั้ง  นึกในใจ อ่ะชาวบ้านเขามารับปืนเดินมากันเองกลับเอง  เฮ๊ยเรานิไม่ใช่ธรรมดามีเจ้าหน้าที่เดินไปด้วยโว๊ย ไปถึงห้องรับปืน เจ้าหน้าที่เขาคุยกันให้ ผมรอสักพัก แล้วเขาก็เดินมายิ้มด้วยสีหน้าที่มีไมตรี พูดด้วยน้ำเสียงอันสุภาพว่า พี่ครับต้องเปลี่ยนคืนนะครับมันของอีกบริษัทหนึ่ง   Smiley Wink Cheesy Grin Angry Sad Shocked Cool Huh :Smiley Tongue Embarrassed Lips Sealed Undecided :-* Cry จะทำหน้าแบบไหนดีเนี่ย  บาเร็ตต้าฉัน เป็นเจ้าของอยู่ ไม่ถึง 15 นาทีจะต้องจากกันแล้วหรอ อยากจะ    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   แต่ไม่ได้เดี๋ยวเสียชื่อทหารเรือแห่งปากแม่น้ำเจ้าพระยาหมด แต่ก็ส่งกล่องเจ้า 92 FS ไปแบบมีเยื่อใย   รอสักพักครับ เรียกชื่อผมอีก นึกในใจคราวนี้จ่ายผิดหนีกลับบ้านแล้วนะ เจอกล่องปืน
สมิท M&P 9 C  เฮ๊ยทำไมมันใหญ่โตมโหราญอย่างนี้ว๊ะ ผิดรุ่นอีกป่าวเนี่ย ก็ ขนาดเจ้า 92 FS ตัวเบ้อเร้อ ยังกล่องนิดเดี๋ยวเอง เอาปืนมาตรวจดูแบบลวกๆแล้วทีนี้เดี๋ยวไปวังไชยาไม่ทันจะติดเที่ยงเอา เพราะเราเตรียมการมาดีดูเวลาตลอด  ออกมานั่งแท็กซี่ คุณลุงสุภาพใจเย็น มีน้ำใจ ขับไปเรื่อยๆ  แล้วก็ก็บ่นว่า คนเราสมัยนี้ใจร้อนนิดๆหน่อยๆก็จะมีเรื่องกัน ขับรถก็รีบไม่รู้จะรีบอะไรขนาดนั้น  กะว่าจะบอกให้แกไปเร็วๆเลยไม่กล้า แล้วก็ดังคาดครับ    ติดเที่ยง   เฮ้อ  เอาออกไปกินข้าวกินน้ำก่อน บ่ายโมงก็ทำตามขั้นตอนของเจ้าหน้าที่ ตรวจปืน จ่ายเงิน ค่า ป.4  กรอกไปรษณียบัตร แล้วก็กลับบ้านดูเจ้า  สมิท M&P 9 C   เออมันก็สวยดีนะ เล็กไปหน่อยแต่ก็ OK

ที่มาเล่าเนี่ยสนุกๆนะครับ ไม่ได้ว่าใครผมนึกถึงตัวเองแล้วมัน ฮาดี อะไรที่เราคิดว่าพร้อมแล้วอาจจะยังพร้อมไม่พอก็ได้   ขอบคุณเจ้าหน้าที่ สน.อส. และ ศูนย์บริการฯ  ที่อำนวยความสะดวกเป็นอย่างดี  โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ สน.อส. บริการดีมากมีปัญหาหรือผิดพลาดก็แก้ไขให้เรียบร้อย
ผมถ่ายรูปปืนไว้แล้วแล้วจะลงให้ดู พร้อมกับผลการ   TEST  แบบแนวทำลายกระด้งของผมด้วย   Grin  ที่ที่ยังค้างๆคาๆคือ ก็ยังอยากได้แบบ ยุโรปอ่ะครับ ยุโรป  :Smiley   ตอนนี้เล็งไว้แล้วเป็นเจ้า สไตฯ แห่งออสเตรีย นี่แหละยุโรปเหมือนกัน แถมได้เร็ว   ขอบคุณทุกท่านที่อ่านครับ

แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
                     ศัตรูกล้ามาประจัญ จักอาจสู้ริปูสลาย
                "  จะนึกถึงตัวเราใยก็จะต้องตายทุกคนไป  "
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 08:13:13 PM »

อ่านแล้วสนุกดีครับ ยินดีด้วยนะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 08:37:21 PM »

เห็นชัดเลย...ขอบคุณครับ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 08:41:23 PM »

ยินดีด้วยครับ

ไม่ได้เห็นชื่อคุณ NUNAVY ในเวปหลายปีเลยนะครับเนี่ย

ยินดีต้องรับคนเก่าแก่กลับบ้านครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 08:54:20 PM »

ไม่ได้เห็นชื่อคุณ NUNAVY ในเวปหลายปีเลยนะครับเนี่ย

ยินดีต้องรับคนเก่าแก่กลับบ้านครับ

Cheesy Cheesy Cheesy  ใช่ครับ  .

ยินดีด้วยครับ ..  อ่านไปลุ้นไป.  Grin

toonja
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 09:00:22 PM »

ยินดีด้วยครับ ผมเองก็เพิ่งไปรับ Beretta 92 fs มา (16 ก.ค.2550) รอคอมานานแสนนาน  วันหลังจะถ่ายเอารูปมาลงให้ดูนะครับ
Hill Myna
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 09:04:49 PM »

ยินดีด้วยครับ ...แต่น่าอิจฉาจริงๆ เลย ..ครับ

saha
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 09:06:51 PM »

นี่ละน้า....เพราะเตรียมการมาดี Grin

....ปืนไม่มีดีหรือเลว  อยู่ที่คนใช้ว่าเป็นคนเลวหรือคนดี....
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 09:07:39 PM »

ยินดีด้วยครับ หน้าตาอย่างนี้หรือปล่าว?

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 09:13:19 PM »

natho03
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 09:59:50 PM »

ร่วมยินดีด้วยคนครับ..กับทรัพย์สมบัติชิ้นใหม่..
GIM11
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 10:00:52 PM »

ยินดีด้วยครับ...อ่านแล้วสนุกดีครับเหมือนได้เดินตามไปรับปืนด้วยเลยครับ..... Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:00:35 AM »

เยี่ยมครับ...

การเตรียมการมาดีช่วยได้จริงๆครับ...ฮา...Cheesy
surush47
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:18:41 AM »

ยินดีด้วยครับผมเพิ่งสั่งMP9 full size ไปไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ครับ นี่ 2 ปี 2เดือน เชียวหรือครับ เหงือกคงแห้งซะก่อน นี่คงจะรอปืนอยู่สิครับเพื่อนๆในเวปถึงแซวว่าหายหน้าไปนาน ผมกลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอยจัง ผมเพิ่งผ่านไป 2 เดือนเองท่านNUNAVY
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:28:30 AM »

แสดงว่าปืนรุ่นนี้มาแล้วซินะ เพราะพี่ชายก็สั่งรุ่นนี้ไปเหมือนกัน ตอนแรกสั่งบาเร็ตต้าก็เลยเปลี่ยนเป็นสมิธ

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์