เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:23:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ สองปี สองเดือน สองกระบอก 555  (อ่าน 3462 ครั้ง)
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:36:20 AM »

ยินดีด้วยครับ  อ่านแล้วสนุกดี  Cheesy Cheesy Cheesy

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 05:14:12 AM »

อ่านเเล้วเหมือนได้ไปเป็นเพื่อนเลยครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 07:11:26 AM »

ยินดีด้วย  ยินดีด้วย

แล้วก็  ยินดีล่วงหน้าไว้ก่อน สำหรับกระบอกต่อไป ที่จะมาจาก ยุโรป น้ำลายหก น้ำลายหก

รักในหลวง
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 07:16:41 AM »

อ่านแล้วสนุกดี..อ้อ.ยินดีด้วยครับ.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Hmoo
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 07:25:28 AM »

ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ทื่ถ่ายทอด ผมกำลังรอระยะ 3 อยู่เหมือนกันจะได้มีความรู้ครับ

"จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 08:08:59 AM »

..นี่ถ้าไม่ใช่เตรียมการมาดี อาจต้องกินข้าวเที่ยงแถว ๆ สน.อส. ไปต่อข้าวเย็นแถวนางเลิ้ง...ยินดีด้วยครับ...Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
เพชรจำรัส
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
Full Member

คะแนน 4

อย่า-อยู่-อย่าง-อยาก

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 08:15:58 AM »

เป็นเรื่องจริงที่อ่านสนุกดีครับ ดีใจด้วย เหมือนได้อ่านเพชรพระอุมาภาค 4 เลย (ว่าไปโน่น)

เมื่อรักกันไม่ได้ก็ไม่รัก
ไม่เห็นจักเกรงการสถานไหน
ไม่รักกู กูก็จักไม่รักใคร
เอ๊ะนำตากูไหล ทำไมฤๅ        (สุจิตต์  วงษ์เทศ)
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 09:11:50 AM »

อิ อิ...เตรียมการมาดี  Grin  ยินดีด้วยครับ  Grin  ผมรอกล๊อกโครงการ 3  กำลังจะได้ 1 ปีแล้ว  ลุ้นให้คลอดก่อนกำหนด  เร็ว.. เร็ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 09:16:44 AM »

คิดเหมือนผมเลยครับ

บริษัทสมิธฯ คงทำกล่องมาแบบเดียว ขนาดเดียว ใส่ทุกรุ่น เพื่อลดต้นทุน

ผมสั่งลูกโม่ 2 นิ้ว

เจ้าหน้าที่หิ้วมาให้  โห.......กล่องโคตรใหญ่   หยิบผิดหรือเปล่าเนี่ย

รีบเปิดออกดู  เฮ้อ......กระบอกนิดเดียว  กล่องเบ้อเริ่มเลย   อิ  อิ  อิ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 09:17:46 AM »

Smileyยินดีด้วยครับ ของผมก็พึ่งไปรับมาเมื่อวันที่ 9/7/50 ซึ่งเป็นวันจันทร์ ชาวโครงการเยอะมาก แต่ขอชมเจ้าหน้าที่วังไชยาฯ ครับเปิดให้บริการตอนเที่ยงเลยครับ    จริงๆ ทราบข่าวจากเพื่อนชาว อวป. แล้วว่าอย่าไปรับปืน วันจันทร์ กับ วันศุกร์ เพราะพี่น้องจากต่างจังหวัดมาเยอะ  แต่ๆๆๆๆ ใจมันเรียกร้องวันเดียวก็รอไม่ได้ ทั้งที่รอมา 1 ปีกับ 22 วัน Grin
                                                                                ARAKI

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
od-ch
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 09:25:15 AM »

เตรียมการมาดี  เป็นสโลแกนไปแล้ว  เยี่ยมครับ
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 10:57:47 AM »

เตรียมการมาดี........ ยินดีด้วยครับ Smiley
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:32:48 PM »

ยินดีด้วยครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:13:50 PM »

อาการแบบนี้สำหรับผมคงอีกนาน หรืออาจจะไม่เกิดขึ้นเลย ผมสั่งกล็อกกับสป.มท สั่งตั้งแต่ต้นเมษา คงรอไปเรื่อยๆก่อน ช่วงนี้เลยนำงปลับไปปล่อยดอกก่อน เก็บไว้เฉยๆกลัวหมดแบบไม่รู้ตัว..ฮิๆ
NUNAVY
MTTS. 6199-36
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:17:05 PM »

สวัสดีครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับที่ยังจำน้องได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน  และสำหรับความยินดีที่มอบให้ ไม่ได้หายไปไหนครับยังเข้ามาอ่านอยู่เกือบทุกวันครับ  แต่ว่าไม่รู้จะคุยอะไรแค่อ่านก็มีความสุข แถมยังดูเด็กๆใสๆด้วย    อ่ะงงดิว่าเด็กๆใสยังไง ก็ตรงระดับของ MEMBER  ไงยิ่งสูงก็แสดงว่าพี่ๆ ตอบเยอะแสดงว่าอ่านบ่อยประสบการณ์เยอะ เวลาผ่านไปเยอะ ของผมยังละอ่อนอยู่เลย  Grin   เพราะผมเตรียมการมาดีไง   ล้อเล่นน่าเดี๋ยวไม่มีใครผมกระทู้ให้ผมอ่านจะเดือดร้อนอีก 
ยินดีด้วยครับ หน้าตาอย่างนี้หรือปล่าว?

ใช่ครับแบบนี้แหละ แม็กสองอัน สั้นด้ามอีกสองอัน จากอเมริกา แล้วก็ไฟฉาย แว่นตา นาฬิกา น่าจะจากเมืองจีน ซองพกในจากเมืองไทยเป็นของแถมครับ

สำหรับพี่ๆที่จองไปแล้วอย่าตกใจครับ ว่าจะใช้เวลานานเท่าผม เพราะว่าโครงการผมมีปัญหาเรืองการส่งปืนจากต่างประเทศของท่านอื่นๆปัญหานี้น่าจะแก้ไขแล้ว  ยังไงก็ลองโทรไปถามบ่อยๆครับ ว่างๆไปถามเองเลยจะได้คำตอบดีกว่า   แต่สำหรับระยะสอง ร้านสี่พระยา มีข่าวมาว่าท่านที่ไม่เปลี่ยนปืนอาจจะคืนเงิน ลองสอบถามข้อมูลจากทางร้านอีกทีครับ
ของแบบนี้ต้องมีการเตรียมการให้ดีครับ   Grin Grin Grin

แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
                     ศัตรูกล้ามาประจัญ จักอาจสู้ริปูสลาย
                "  จะนึกถึงตัวเราใยก็จะต้องตายทุกคนไป  "
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์