เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:29:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ มีตัง มี ป3 ไม่มีปืน  (อ่าน 7010 ครั้ง)
doctordrunk
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:11:56 PM »

เพื่อนๆครับสรุป happy ครับไปขอเปลี่ยนเงินมัดจำเป็นของได้ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยคิ
มีปัญหาใหม่ครับกับงบ 130,000 อยากได้ p229 แต่หาไม่ได้เพื่อนมีใครแนะนำรุ่นอื่นไหมครับ สำหรับ 9mm กระบอกแรกของผม
สำหรับ browning hi power ซื้อร้านไหนมีขายครับ ราคาเท่าไร ร้าน 2 ชาติ บอก 170,000 ตัวดำ 190,000 two tone
ช่วยบอกข้อมูลชื่อร้านและราคาหน่อยเถอะครับ รุ่นอื่นก็ได้นะครับ ผมเป็นหมออยู่พื้นที่เสี่ยงภัยจะเข้ากรุงเทพไม่อยากเสียเวลานะครับ
ขอบคุณทุกๆท่านมา ณ ที่นี้
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:22:05 PM »

น่าเห็นใจครับ  Undecided
  โห... ไฮเพาเวอร์ แสนเจ็ด แสนเก้า แล้วเหรอครับเนี่ย  Shocked

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:22:48 PM »

browning hi power ร้าน 2 ชาติ บอก 170,000 ตัวดำ 190,000 two tone   ตกใจ ตกใจ โดนชก

ลองใช้ช่องค้นหา ใส่คำว่ากาแฟ ดูครับ ท่าน จขกท. ด้วยความหวังดีครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:29:39 PM »

Hipower MK-III  ราคา 170,000.- บาท
             Practical ราคา 190,000.- บาท

คริ คริ...........

ไม่สนใจของผมบ้างหรือครับ.....คริ คริ 
แสนแปดเท่าตัวดำ....MK-III ก็แล้วกัน คริ คริ
ขาวล้วน...ผิวเนียน ทั้งตัวเร๊ย.............

จากนิ้ว....ที่จิ้มแป้น...

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:31:44 PM »

หมอเล่นไม่ยอมเดินร้านไม่ติดแอร์บ้างเลยอ่ะ
เล่นเดินแต่ร้านติดแอร์อ่ะ

คริ คริ  จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:36:36 PM »

แสดงว่า  คุณหมอ...ท่านหลงไหลในรูปทรง...ที่พริ้วบางของน้อง Hipower เป็นแน่...คริ คริ
โรค browningmania ระบาดอีกแว้ว...คริ คริ

บราวนิงค์...จง...จา....เหริ๊น.................เย้..........

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:36:49 PM »

ป. 3 มีอายุอีกนานไหมครับ? ถ้านานลองไปถามร้านโยธิน, มิตรภาพ, ประโยชน์, เอกภัทร ฯลฯ ดูว่าเปิดรับจองรุ่นอะไรบ้างครับ
น่่าจะทันอายุ ป. 3

ถ้าไม่ทันและอยากได้ปืนจริงๆ ก็ตอนนี้ที่เห็น ร้านเทเวศน์ มี HK P2000, P2000SK อยู่ที่ราคา 120,000
ร้านรัตนา น่าจะมีคล้ายๆ กันในราคาสูงกว่าราคาจองพอสมควรครับ

ถ้าไม่ซีเรียส ป. 3 หมดก็ขอใหม่ แล้วจองเอา จะได้ปืนที่ราคาสมเหตุสมผลกว่า
แถมมีเงินเหลือซื้อกระสนอีกเป็นลัง ครับ

ด้วยความหวังดีครับผม

ปล. 9 มม. นอกจาก Sig แนะนำ Glock, CZ75, HK P2000, Smith M&P ครับ ถ้าชอบทรง 1911  ก็ Kimber ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2007, 12:39:09 PM โดย PLW » บันทึกการเข้า

Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:38:26 PM »

ลืมไป.. ลองดูร้านชาตรีด้วยครับ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:48:54 PM »

เอางี้ดีกว่าครับ

คุณหมอเมา ว่างวันไหน โพสต์บอกมาครับ

ถ้าผมว่าง หรือพี่ในบอร์ดว่างจะพาคุณหมอเดินดูหลังวังกันหน่อยครับ

จะได้ไม่โดนหลอก ไม่ใจร้อน  พี่ๆเพื่อนๆในนี้พร้อมช่วยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:53:18 PM »

แต่น้องซิลฯ ของผม  ไม่มีหัวกวางแกะบนสันลำเลื่อน
เป็นปืนเกรด B นะครับ....ท่าน doctordrunk

ผลิตจากเบลเยี่ยม...มิได้ผลิตจากดาวอังคาร

ยิงกระสุนปืนกลได้ ยิงกระสุน +P+ ได้  แต่ไม่แนะนำให้ยิง
เพราะไม่เห็นมีความจำเป็นใด ๆ
เออ...ยิงรัว แบบ full auto ไม่ได้ ครับ...

ยิงมาหลายปี...ปืนยังไม่ระเบิดครับ...เหล็กยังไม่ร้าว....

คุณหมอใจเย็น ๆ ซิครับ อย่าเพิ่งใจร้อน....ทำเป็นหมอศัลย์ (ตอนเดียว) ไปได้ครับ
ผมเรียนตรง ๆ เลย....
ผมเคยได้ยินร้านปืนบางร้าน พูดว่า...
คนใต้มาซื้อปืน...ราคาแพงแค่ไหนก็ต้องซื้อ

เพราะว่า ไหนจะค่าเดินทาง ไหนจะเสียเวลา ไหนจะ..สารพัดไหน
ยิ่งอยู่นาน ยิ่งเปลืองค่าใช้จ่าย...

คล้ายกับ...ผีถึงป่าช้า แล้วก็ต้องเผา แหละครับ
จะถูก จะแพง...ถ้าชั้นมีตังค์ ชั้นซื้อแหง๋ม...

คำว่า "ตัวแทนจำหน่ายปืน Browning แต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทย" นั้น
เป็นการแอบอ้าง ครับ...เพราะไม่มีการแต่งตั้งตัวแทนใด ๆ ทั้งสิ้น...
เพียงแต่ browning รับทราบว่า มีร้านนี้ที่ขายปืนบราวนิงค์ในไทย เท่านั้น
เลยลงไว้ใน website ของ browning เอง...

คุณหมอ...ใจเย็น ๆ ครับ..
ค่อย ๆ เก็บข้อมูล..ครับ....

ภาษาปะกิตของหมอ (แพทย์หรืออาจารย์แพทย์) ดีอยู่แล้วครับ
เว้นแต่ หมอ   ตามคำเรียกของชาวบ้าน...ซึ่งรวม ๆ กันไปหมด

การเชื่อ ต้องอาศัยเหตุและผลครับ...
เกิดทุกร้านขายปืนที่เป็นปืนเกรด B หมด
เว้นร้าน สองประเทศ เทวดาตุ๊ด ช้างพระอินทร์ แล้วล่ะก็...
ร้านอื่นจะขายปืนได้อย่างไรล่ะครับ...เค้าไม่เจ๊งกันไปหมดแล้วหรือ
ลองเดินทุกร้านครับ..ย้ำทั้งติดแอร์และไม่ติดแอร์
โทรถามทุกร้านครับ ทั้งหน้าสีและหน้าขาว-ดำ

อย่าไปหลงคารมปน...ข้าวแฝ่ ครับ...
มานั่งจิบเหล้าบาง ๆ กับผมและ ซศ. ทีม ดีกว่า...คริ คริ

พวกผมนี่  ใหม่ ๆ โดนกันมาทั้งนั้นแหละครับ
ค่อย ๆ เก็บข้อมูลครับ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:56:34 PM »

เอางี้ดีกว่าครับ

คุณหมอเมา ว่างวันไหน โพสต์บอกมาครับ

ถ้าผมว่าง หรือพี่ในบอร์ดว่างจะพาคุณหมอเดินดูหลังวังกันหน่อยครับ

จะได้ไม่โดนหลอก ไม่ใจร้อน พี่ๆเพื่อนๆในนี้พร้อมช่วยครับ

ผมเห้นด้วยกับ คุณ ทัดมาลาครับ จริงผมว่าคุณหมอลองมาเดินดู หลายๆร้าน มาลองสัมผัสตัวจริงเลย คุณหมอ อาจถูกใจตัวอื่นๆ บ้างก้ได้ครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:57:39 PM »

เมื่อวานไปยืนดูร้านพ.วังบูรพา มีหลายยี่ห้อเลยครับแต่สะดุดตาอยู่ตัวนึงครับเป็นปืนพาราอ๊อดแน๊นซ์ 9 มม.
ลูกดกผิวสแตนเลสสวยมากครับราคา 90000 บาทลองโทรเช็คดูนะครับ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
pasu
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 12:58:37 PM »

ผมว่าคุณหมอเดินเข้าร้านที่ไม่ควรเข้าซะแล้วครับ เหมือนแรกผมก็หลงเดินเข้าแต่ร้านใหญ่ ๆ ติดแอร์มีปืนวางเย้อะ ๆ พอได้มาศึกษาในบอร์ดนี้ถึงรู้ว่า เกือบไปแล้วเรา
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:03:29 PM »

ข้าวแฝ่ร้อน ๆ ของร้านที่คุณหมอเข้าไปจิบอ่ะ
สู้รสชาติของเหล้าบาง ๆ แกล้มด้วยหมูย่างนุ่ม ๆ ของ ซศ. ทีม ไม่ได้หรอกครับ

คิดค่าปรึกษา แค่หนึ่งสะอาด เอ๊ย..หนึ่งเมาเท่านั้นเอง....

ว่าแต่คุณหมอลางานมากี่วันครับ....งานนี้ คริ คริ

ถ้าคุณหมอ  กลัวคุยกับพวกผม..เด็กหลังห้อง ไม่รู้เรื่อง
ฟุดฟิดฟอไฟ...จะทำให้พวกผมตกกระไดขาหัก...
เรามีบริการ...ล่าม ศัพท์เทคนิค...ให้ครับ

ไม่ว่าจะเป็น รปภ. หนุ่มน้อย หรือเด็กกรีดยาง แหลงใต้ให้พรื้อ..ไม่พรื้อ...
หรือจะเป็น นายแพทย์หนุ่ม..รูปงาม ฝีมือฉกาจ
ผ่าเอา hydra shok ออกจากพุงคนมาแว้ว...

เราบริการได้หมดแหละครับ...ยกเว้นปล้นธนาคาร...คริ คริ

ท่าจะให้เรี่ยม...นะครับ
คุณหมอพาเพื่อนร่วมงานสาว ๆ มาเที่ยวบางกอกซัก 2-3 ท่านด้วยซิครับ
ร๊าบบบ..รอง ครับ  มียิงกันก่อนซื้อแหง๋ม.....
ทดลองยิง นะครับ  มิใช่อย่างอื่น...คริ คริ

จากนิ้ว..ที่จิ้มแป้น...
จากเรา...ซึมเศร้าฯ ทีม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2007, 01:07:50 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:06:17 PM »

ข้าวแฝ่ร้อน ๆ ของร้านที่คุณหมอเข้าไปจิบอ่ะ
สู้รสชาติของเหล้าบาง ๆ แกล้มด้วยหมูย่างนุ่ม ๆ ของ ซศ. ทีม ไม่ได้หรอกครับ

คิดค่าปรึกษา แค่หนึ่งสะอาด เอ๊ย..หนึ่งเมาเท่านั้นเอง....

ว่าแต่คุณหมอลางานมากี่วันครับ....งานนี้ คริ คริ

ถ้าคุณหมอ กลัวคุยกับพวกผม..เด็กหลังห้อง ไม่รู้เรื่อง
ฟุดฟิดฟอไฟ...จะทำให้พวกผมตกกระไดขาหัก...
เรามีบริการ...ล่าม ศัพท์เทคนิค...ให้ครับ

ไม่ว่าจะเป็น รปภ. หนุ่มน้อย หรือเด็กกรีดยาง แหลงใต้ให้พรื้อ..ไม่พรื้อ...
หรือจะเป็น นายแพทย์หนุ่ม..รูปงาม ฝีมือฉกาจ ฝ่า hydra shok ออกจากพุงคนมาแว้ว...

เราบริการได้หมดแหละครับ...ยกเว้นปล้นธนาคาร...คริ คริ

จากนิ้ว..ที่จิ้มแป้น...
จากเรา...ซึมเศร้าฯ ทีม
แหวะ 
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์