เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:23:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ มีตัง มี ป3 ไม่มีปืน  (อ่าน 6996 ครั้ง)
Rod......รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:06:47 PM »

เพื่อนๆครับสรุป happy ครับไปขอเปลี่ยนเงินมัดจำเป็นของได้ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยคิ
มีปัญหาใหม่ครับกับงบ 130,000 อยากได้ p229 แต่หาไม่ได้เพื่อนมีใครแนะนำรุ่นอื่นไหมครับ สำหรับ 9mm กระบอกแรกของผม
สำหรับ browning hi power ซื้อร้านไหนมีขายครับ ราคาเท่าไร ร้าน 2 ชาติ บอก 170,000 ตัวดำ 190,000 two tone
ช่วยบอกข้อมูลชื่อร้านและราคาหน่อยเถอะครับ รุ่นอื่นก็ได้นะครับ ผมเป็นหมออยู่พื้นที่เสี่ยงภัยจะเข้ากรุงเทพไม่อยากเสียเวลานะครับ
ขอบคุณทุกๆท่านมา ณ ที่นี้

คนแถวบ้านผมซื้อมาแล้ว สีดำ 160000  แล้วก็ยิงไม่ลั้นด้วย เห็นเจ้าที่สนามแต่งให้ก็ยังไม่ดี

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:11:09 PM »

เพื่อนๆครับสรุป happy ครับไปขอเปลี่ยนเงินมัดจำเป็นของได้ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยคิ
มีปัญหาใหม่ครับกับงบ 130,000 อยากได้ p229 แต่หาไม่ได้เพื่อนมีใครแนะนำรุ่นอื่นไหมครับ สำหรับ 9mm กระบอกแรกของผม
สำหรับ browning hi power ซื้อร้านไหนมีขายครับ ราคาเท่าไร ร้าน 2 ชาติ บอก 170,000 ตัวดำ 190,000 two tone
ช่วยบอกข้อมูลชื่อร้านและราคาหน่อยเถอะครับ รุ่นอื่นก็ได้นะครับ ผมเป็นหมออยู่พื้นที่เสี่ยงภัยจะเข้ากรุงเทพไม่อยากเสียเวลานะครับ

คนแถวบ้านผมซื้อมาแล้ว สีดำ 160000 แล้วก็ยิงไม่ลั้นด้วย เห็นเจ้าที่สนามแต่งให้ก็ยังไม่ดี

เพื่อนผมมาจากยะลาโดน2สีไกทอง เข้าไป ยิงได้กล่องเดียวเซียร์ ล้มกลายเป้นปืนกลเลยครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:19:58 PM »

ป.ล.  มีข้อเสนอสำหรับการใช้เงิน 130,000 บาท ได้อย่างคุ้มค่า มากกว่าการจ่ายค่ากาแฟแก้วละ 80,000 มาเสนอครับ

คุณหมอแยกไว้ 75,000 เพื่อซื้อ 9 ม.ม.  กันไว้อีก 25,000 ซื้อ ลูกซองปั้มป์ 5 นัด หรือ ไรเฟิล .22 อีกกระบอก

ที่เหลือ 30,000 บาท เก็บไว้เรียนยิงปืน ซื้อกระสุนฝึกซ้อม หรือ ซื้ออุปกรณ์ประกอบครับ

----------------ท่องไว้ในครับ "ใจเย็นๆ" อย่ารีบร้อน จะเสียเงินฟรี------------------

ป.ล. ยื่นขอ ป.3 ลูกซองหรือ เดี่ยวลูกรดไว้เลยก็ดีครับ มาทีเดียว เกี่ยวกับไปสองกระบอก อิอิ หรือจะทีเดียวสามกระบอกก็ได้ ไม่เกินงบ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:20:48 PM »

อย่าเพิ่งไปปักใจ ว่ากระบอกใดจะดีกว่า..  โดยยังมีข้อเท็จจริง ไม่รอบด้าน
แต่ปืน ๙ มม.  ประวัติปืนจากยุโรป มีการพัฒนา หลากหลาย ดีกว่าฝั่งเมกา

ออโต ๙ มม.  มีจุดที่เหนือกว่า .๔๕  ตรง
บรรจุกระสุนที่มาก แต่นำหนักเบากว่า
เลือกยิง แบบ Double/Single
อาจเป็นข้อดี ข้อให้ยึดกุมเอาไว้ เพื่อเลือกใช้ปืน ๙ มม.  ครับ. Smiley

สำหรับ ๙ มม. ที่เป็นปืนต่อสู้ อย่างดี ราคาควรอยู่ที่ ๘๐,๐๐๐-๙๐,๐๐๐ +/- 
อย่าไปหลงเสียเงินแบบไร้เหตุผล ครับ.   Smiley

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:24:34 PM »

ถึงคุณหมอครับ........
ร้านสองชาติ เขาเคยขาย ปืน พี 35 สองสี ให้แก่ เจ้าหน้าที่ ที่ดิน สงขลา เมื่อสิบปีก่อน ก็ปาเข้าไป เจ็ดหมื่นกว่าบาทแล้วครับ คุณหมอใจเย็นๆ นะครับ
ผมว่า คุณหมอเสียเวลาซักวัน ไม่ได้หรือครับ เดินทางมาซักวัน ถึงเช้า ก็มาเดินซัก 09.00-17.00 น. ผมรับรองว่า คุณหมอจะต้องได้เจอกับราคา พี 35 ที่พอจะรับได้ ถ้าไม่มีปืนที่ร้าน บางที ร้านที่หมอเข้า เขาก็วิ่งไปร้านอื่น ไปหามาให้กันได้
ผมก็ทราบว่าหมอก็คือหมอ เป็นผู้ที่รักอะไรชอบอะไร แล้ว คงเปลี่ยนใจไม่ได้
แต่เงินตั้ง แสน3 หาซื้อ 9 มม.อย่างอื่นที่มันไม่ต้องถึงขนาดนี้ แต่ยิงป้องกันตัว ต่อสู้ก็เจ๋ง(ไม่ใช่เจ็ง) ไม่ดีกว่าหรือครับ
(ผมแค่เสนอความคิดนะ มิบังอาจเปลี่ยนใจท่านหรอกครับ)
เงินตั้ง แสน3 หมอครับ หมอลองไปขอปืน 9 มม.ยี่ห้ออื่นลองยิงดูบ้างดีไหมครับ เผื่อธงในใจอาจ เปลี่ยนไปบ้างครับ
ด้วยความเคารพ
gopo01
Full Member

คะแนน 8

จงตามหาสิ่งที่ต้องการ

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:26:07 PM »

ร้านโยธิน เปิดจอง Hk อยู่ครับ  85 K  ถ้าสนใจโทรเลยครับ 022218328   เหลืออีก  45 K  Grin

จงตามหาสิ่งที่ต้องการ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:28:08 PM »

แหวะ       หนาย หนาย  ครายแหวะอ่ะ
พี่งูฯ แพ้ท้องหรือครับ คริ คริ  แล้วไป
ดีนะ เป็นพี่งูฯ ถ้าเป็นท่านอื่นล่ะก็.....กระซิบบอกลูกพี่ผมไปแว้ว...คริ คริ

อุ๊บ...

การซื้อปืน...ก็เหมือนการรักษาโรคแหละครับ หมอ...
ก่อนอื่นเราต้องหาสาเหตุของการเกิดโรคให้ได้ซะก่อนครับ...
อาทิ  คนไข้ปวดหัวข้างซ้ายเป็นประจำ
อาจมีสาเหตุมาจากที่มดตะนอยไปต่อยต้นพริกขี้หนูข้างบ้าน ก็เป็นได้ครับ

คนไข้มาหาหมอด้วยอาการที่ผิวหนังไหม้เกรียมไปทั้งตัว  burn...ระดับ 3
อาจมีสาเหตุมาจาก หม่ำยำแมงกระพรุน ก็เป็นได้ครับ

หรือแม้แต่คนไข้มีอาการน้ำย่อยไหลย้อน ที่ไม่ใช่เรื่องย่อย ๆ
ก็อาจมีสาเหตุมาจากรอยสักสะท้อนแสง เป็นต้น...

หมอต้องการมีอาวุธปืนไว้ใช้รุกรานสาว ๆ
อันดับแรกต้องมีรายละเอียดก่อนครับ ป.3 ขนาดอะไร
หมอใช้ปืนคล่องเหมือนใช้มีดผ่าตัดหรือไม่...
หมอเคยใช้ปืนมาก่อน...หรือไม่
ต้องการพกปืนตลอดเวลา เหมือนพกรูปแฟนหรือไม่

อยู่ในพื้นที่เสี่ยงขนาดไหน...อยู่ใน ร.พ. ตลอด  ทั้งหม่ำ ทั้งงีบ...
หรือว่า กลางวันอยู่ ร.พ. กลางคืนไปเธค..เทือก ๆ นี้แหละครับ

การซื้อปืนคล้าย ๆ กับการวินิจฉัย..แหละครับ
มาถึงมือหมอแว้ว...ก็เหมือนกับอ่านหนังสือมาถึงหน้าสุดท้าย
ต้องค่อย ๆ กลับไปดูหน้าแรก ๆ ใหม่...คริ คริ

หมอเล่น..จะอ่านตอนจบเลย ฟันธงเลย...
ไม่พระเอกตาย...ก็ได้แต่งงานกับนางเอก...เลย....
มันไม่ง่ายนะครับ...

อย่าลืมซิครับ ว่าปืนจะอยู่กับเรา ไปจนกว่า ไม่เราตาย  ก็ขายปืนหรือปืนพังแหละครับ

แต่หมอมา post ที่นี่ พวกผมแค่กด enter
พวกผมก็ไปซดเหล้าต่อกันแว้ว...ครับ  คริ คริ

ปืนราคาแสนสองแสน...ลากปรื๊ด ลากปรื๊ด....สองสามที  ค่า DF
ขี้คร้านจะ...ซื้อกันปีละ 2-3 กระบอกแล้วล่ะครับ

ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไป ครับ...
แหม๋...อย่างอื่น ขึ้นไปข้างบน...กว่าจะลงมา เรายังรอได้นี่ครับ คริ คริ

จากนิ้ว..ที่จิ้มแป้น...
จากเรา...ซึมเศร้าฯ ทีม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2007, 01:36:34 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:35:05 PM »

ถ้าชอบ HP ซื้อไปเถอะ แต่ควรหาดูที่ราคา ไม่หัวแตก ปืน HP ด้ามเหมาะกับมือคนเอเชีย เป็นปืนใช้งานที่ดีรุ่นนึง
พิสูจน์ตัวเองมานมนานแล้ว  ไม่ผิดหวัง  แต่ก่อนซื้อควรไปจับไปลองยิงดูก่อน  เอาของนายโอมไปยิงก็ได้  ยิงเสร็จแกล้งทำตกให้ที 
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:37:45 PM »

ถึงคุณหมอครับ........
ร้านสองชาติ เขาเคยขาย ปืน พี 35 สองสี ให้แก่ เจ้าหน้าที่ ที่ดิน สงขลา เมื่อสิบปีก่อน ก็ปาเข้าไป เจ็ดหมื่นกว่าบาทแล้วครับ คุณหมอใจเย็นๆ นะครับ
ผมว่า คุณหมอเสียเวลาซักวัน ไม่ได้หรือครับ เดินทางมาซักวัน ถึงเช้า ก็มาเดินซัก 09.00-17.00 น. ผมรับรองว่า คุณหมอจะต้องได้เจอกับราคา พี 35 ที่พอจะรับได้ ถ้าไม่มีปืนที่ร้าน บางที ร้านที่หมอเข้า เขาก็วิ่งไปร้านอื่น ไปหามาให้กันได้
ผมก็ทราบว่าหมอก็คือหมอ เป็นผู้ที่รักอะไรชอบอะไร แล้ว คงเปลี่ยนใจไม่ได้
แต่เงินตั้ง แสน3 หาซื้อ 9 มม.อย่างอื่นที่มันไม่ต้องถึงขนาดนี้ แต่ยิงป้องกันตัว ต่อสู้ก็เจ๋ง(ไม่ใช่เจ็ง) ไม่ดีกว่าหรือครับ
(ผมแค่เสนอความคิดนะ มิบังอาจเปลี่ยนใจท่านหรอกครับ)
เงินตั้ง แสน3 หมอครับ หมอลองไปขอปืน 9 มม.ยี่ห้ออื่นลองยิงดูบ้างดีไหมครับ เผื่อธงในใจอาจ เปลี่ยนไปบ้างครับ
ด้วยความเคารพ
ปืนไฮ พาวเวอร์ เป็นปืนที่มีคุณค่า มีค่ามากๆ ในทางศิลปะการออกแบบ และค่านิยมในเมืองไทย
ค่านิยมในเมืองไทยสมัยก่อน เกี่ยวกับ พี 35 เท่าที่ผมเคยสัมผัสก็คือ
1.ในแนวความได้เปรียบ พี 35 บรรจุลูกได้มากๆ เป็นลำดับแรกๆ ของปืนออโต้
2.ในแนวค่านิยม เป็นปืนยุโรป  ไทยโบราณรู้จักยุโรป เห็นค่ายุโรปมากกว่าอเมริกา ก็เลย ปากต่อปากกันมาถึงปัจจุบัน
3.ได้ชื่อของพ่อมดแห่งปืน ออโต้ จอนห์เอ็ม บราวน์นิง มาจำลักไว้ในปืนด้วย ทั้งที่ จอน์ห เป็นอเมริกัน แม้จะทำจาก
โรงงานเอฟเอ็น แห่งเบลเยี่ยม ก็ตามที
4.พวกทหารอากาศไทย หลายนาย เขาไม่ค่อยเรียกว่า บราวน์นิง แต่เขาเรียก เอฟเอ็น  ติดปากกัน
ตอนกองทัพอากาศซื้อมาประจำการ ก็ทำให้มีชื่อเสียงโด่งดังในเมืองไทย

ค่านิยมทั้งหมดนี้เอง ที่ทำให้ปืน เอฟเอ็น พี 35 ที่ขายที่ร้านปืน กาแฟ เขาสามารถเตะส่งราคาให้มันขึ้นไปถึงเพดานบ้านชั้นสอง  ได้โดยผู้ซื้อบางราย ยินดี จ่ายเงินด้วยความ ภาคภูมิใจ เต็มใจ มาแล้วหลายท่าน  ในขณะที่ขาเดินออกจากร้าน  นกเอี้ยง จากเสาไฟฟ้าหน้าดิโอล์ สยาม กรูกันบินมาเกาะบนไหล่ ของเจ้าของปืนพี 35 คนใหม่ ถอดด้าม
ที่เดินถือปืนออกจากร้านด้วยใบหน้าที่เปื้อนยิ้ม ในขณะที่เสื้อด้านหลังเขา เปื้อนเลือด...

ลองเอาไปคิดดูนะครับ คุณหมอครับ ด้วยความเคารพอย่างสูง เต๋า บางเขน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:46:17 PM »

ถ้าชอบ HP ซื้อไปเถอะ แต่ควรหาดูที่ราคา ไม่หัวแตก ปืน HP ด้ามเหมาะกับมือคนเอเชีย เป็นปืนใช้งานที่ดีรุ่นนึง
พิสูจน์ตัวเองมานมนานแล้ว ไม่ผิดหวัง แต่ก่อนซื้อควรไปจับไปลองยิงดูก่อน เอาของนายโอมไปยิงก็ได้ ยิงเสร็จแกล้งทำตกให้ที

ยิงเสร็จ...ทำ "ตก" ไม่ได้ครับพี่งูฯ คริ คริ

เพราะ...ผมจะขายคุณหมอเค้า แสนสาหัส เอ๊ย แสนแปด คร้าบบบบ...
พร้อมชุดแต่ง...ท๊างงงง...หมด คริ คริ

คราวนี้แหละ ฮึ ฮึ......อย่าว่าแต่น้ำย่อยไหลย้อยเลย....คริ คริ
น้ำโห....จะพุ่งพรวด...เคี๊ยก....

ซะ-บาย-จาย.....อิ อิ

จากนิ้ว..ที่ชอบจิ้ม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2007, 01:48:40 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:52:05 PM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 01:53:30 PM »

สงสัย....ป่านนี้....
คงมีคน...เค้าโกรธจนสีสะท้อนแสงวูบ ๆ แล้วกระมัง...คริ คริ
หรือไม่ก็ น้ำย่อยไหลย้อย....ข้างมุมปากแว้ว....

ร๊ากกกกกกก...พี่งูฯ จังฮับ...
ทาม  ม๊ายยยยยยยยย..........ต้องเหมือนคราย.....

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 02:01:35 PM »

ขอมอบเพลงนี้...ให้พี่งูฯ ครับ คริ คริ

วันนี้...ตื่นเร็วจังฮับ...ตีสาม...คริ คริ

เมฆดูสวยงาม เมื่อยามมองฟ้า ฟ้าดูกว้างใหญ่ เหมือนเก่า
เมื่อยังเล็กแหงนดูมือไขว่ คว้าเอา    สูงจัง อยากตัวโตสูง

จ้องมองแสนนาน พี่ชายคงเห็น  ยิ้มเดินมาใกล้ แล้วอุ้ม
ขี่คอจนเกือบสูงทัน จ้องมองบนฟ้านั่นเอื้อมมือถึงจันทร์  จะเอาเป็นของเรา

ครั้งโดนเขารังแก ร้องงอแงร้องไห้
พี่คนนี้ ยังคอยคุ้มครอง คุ้มภัย น้องเอย อย่ากลัวใครเขา
สองพี่น้อง เดินไป น้องตามพี่ชาย จับมือจูงน้องไป
มองฟ้าอันกว้างใหญ่ฟ้าคงไกลไปขี่คอพี่สูงเอง

จวบจนฉันโต พี่คงยังรัก และคอยเป็นห่วงแสนห่วง
เมื่อผิดหวัง ให้กำลังใจ ทั้งดวง น้องเอย อย่ากลัวใครเขา
เมื่อยามท้อใจ  จ้องมองบนฟ้า  นึกตอนเป็นเด็ก เล็กนั่น
ขี่คอจน เกือบสูงทัน เอื้อมมือ ให้ถึงจันทร์
บอกเอาไว้นาน พี่ชาย........ของ.........แสนดี 

คริ คริ...คงโดนใจ....แหง๋มแซะ คริ คริ

จากนิ้ว..ที่จิ้ม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ 
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 02:03:07 PM »

HP  ผมชอบ หุ่นสีผิวแบบ ที่คุณเจษ นำเสนอครับ. Grin
HP  รุ่น จับพลาด ผมอาสา เองครับ คุณ ๕๑  อยู่ไหน ...  Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 02:03:26 PM »

ขอบคุณพี่เจษสำหรับรูป"บราวนิ่งสวยๆ"ครับ  Grin

แก้เลี่ยนบราวนิ่งได้ดีทีเดียว พักนี้ไม่รู้เป็นไรเห็นรูปปืนเบลเยี่ยมใส่ลำกล้องบาร์สโตกระบอกเดิมๆแล้วมวนๆท้องชอบกล

เยาะเย้ย อะฟิ้ววววววววววว  เยาะเย้ย
 Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์