เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:25:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ มีตัง มี ป3 ไม่มีปืน  (อ่าน 6990 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 02:04:10 PM »

คลื่นไส้  กลับบ้านไปนอนดีกว่า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 02:22:02 PM »

ฝันดีฮับ...พี่งูฯ

ส่วนท่านอีเมล์   รับน้องเมื่อไหร่ โดนแหง๋มแซะ....คริ คริ
จะหลอกให้เสียค่ารถ ให้เข็ด...กร๊ากกกกกก

makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 02:34:39 PM »

เมื่อวานผมคุยกับร้านโยธินเปิดรับจองSig229อยู่ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 02:40:57 PM »

ถ้าชอบ Hi Power ใช้รุ่นมีสมอล๊อกเข็ม ขึ้นลำลดนกไว้ เวลาจะยิงง้างนกยิงซิงเกิลสะดวกดี ฝึกให้ชินมากๆ นะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 05:01:05 PM »

มีเงิน 130,000บาท อย่าไปเล่น 9 มม เลยครับ ผมแนะนำไปจอง 11 มม หรือ .45 ครับ ราคานี้ปืนจองสบายมากครับ ป3. อาจจะต้องทำใหม่เพราะว่ารอของอาจจะนานหน่อย
แต่ถ้าเป็น Sig P-229 ก็น่าจะจองได้นะครับ ที่ร้านโยธินเห็นยังลงโฆษณาในหนังสือ อวป อยู่เลยครับ
Picket
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 05:45:19 PM »

ทำตามที่สมาชิกข้างบนเขาแนะนำเหอะหมอ  ส่วนของผมนะ ตอนแรกที่คิดซื้อปืน  บาเร็ตตาเลยเห้นพระเอกหนังใช้กองทัพ  เมกันใช้  คิดว่า ดีที่สุดแร้ว  ต่อมาเห็นโคท์ .๔๕  กองทัพไทยใช้  เมกันก็เคยใช้ คิดว่ามันคงสุดยอดแล้ว

สุดท้ายเลือกประสิทธิภาพกับความคุ้มค่า  ดีกว่าครับ  ร้านปืนก็ดูร้านที่ในเวปนี้เขาเชียร์  นะล่ะ เวลาเดินก็ร้านโทรมๆก็อาจมีของดีๆราคายุติธรรมนะครับ

ขอแนะนำทางเลือกที่(ผมเองคิดว่า)คุ้มค่านะครับสำหรับปืนต่อสู้
๑.กล้อก๑๙หรือcz75 (ราคาที่เหมาะสมน่าจะเป็นที่60-70k)
๒.ตระกูลkimberอันนี้จะเป็น.๔๕ เอา ๔ นิ้วแบบคอมแพคก็พอพกง่ายดีอาชีพหมอไม่น่าขอ ป.๓ยากหรอกครับราคาน่าจะอยู่ที่80+-
ร้านที่ขอแนะนำ ก็  โยธิน  อาภา  ประโยชน์  ไพสิฐ   ฯลฯ
ส่วนใหญ่ต้องจองครับ  ส่วนร้านที่วางสินค้าโชว์ไว้หน้าร้านเรียกนำย่อยลูกค้าเนี่ย  ระวังครับ โดนฟันเล๊ะ
ส่วนร้านที่แนะนำ  ลองเข้าไปคุยกับเขาครับ ฟลุกๆ   อาจมี  ของหลุดจอง   สบาย  แฮ
ลองมาเดินดูด้วยตัวเองครับ

Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 10:04:53 AM »

ร้านที่ถูกล่าวขวัญเป็นประจำร้านนี้ไม่รู้ว่าเขาเคยเข้ามาอ่านกระทู้ของพวกเรารึเปล่าก็ไม่รู้นะครับ

แต่ผู้ที่จะซื้อปืนส่วนมากจะไม่ค่อยได้หาข้อมูลกันก่อน  ส่วนใหญ่จะเข้าไปที่ร้านขายปืนเลย 

ผมเองก็เช่นกัน  เมื่อ 10 ปีที่แล้ว ตอนซื้อปืนกระบอกแรก ก็เข้าไปที่ร้านเลย บังเอิญไปร้านที่พรรคพวกแนะนำ เลยไม่ถูกฟันครับ Undecided

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์