เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:35:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีตัวอย่างคำอุทรณ์ถึง รมว.มหาดไทย รบกวนขอหน่อย ครับ  (อ่าน 11341 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 08:13:36 PM »

Cool...เรือง  สั้น 1  ยาว 1 นี้ยังมีการกล่าวอ้างถึงอยู่เสมอ ๆ ครับ...ผมเพิ่งไปพบ จนท. ที่รับทำเรื่องปืนของอำเภอ....โพ..ทอ...  เมื่อ  อาทิตย์ที่แล้ว....ยังบอกว่า "หนูเพิ่งไปอบรมมาใหม่ ๆ นายเน้นเรื่องนี้เป็นพิเศษ(สั้น 1 ยาว 1)"

...และเพื่อนอีกคนบอกว่าทีอำเภอนี้(ไปคนละครั้ง)บอกว่า ..."ปืนที่เขียนบอกขนาดใน ป4 ว่า .45 นายห้ามออกใบอนุญาตเด็ดขาด...แต่ถ้าเขียน ว่า 11 ม.ม. ออกให้ได้"... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...นี่เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงในประเทศนี้ครับ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
chake
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 10:43:32 PM »

ผมเห็นเอกสารแล้วครับ  นายอำเภอเขียนว่า "ไม่อนุญาต" แล้วก็เซ็นชื่อ ในใบ ป.1 ครับ โดยไม่ได้แจ้งเหตุผลการไม่อนุญาต ครับ.... Undecided
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 11:42:18 PM »

ผมเห็นเอกสารแล้วครับ  นายอำเภอเขียนว่า "ไม่อนุญาต" แล้วก็เซ็นชื่อ ในใบ ป.1 ครับ โดยไม่ได้แจ้งเหตุผลการไม่อนุญาต ครับ.... Undecided

Wink  อย่างนี้สวยเลย...   สามารถอุทธรณ์ได้ครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 06:12:43 AM »

Wink อย่างนี้สวยเลย... สามารถอุทธรณ์ได้ครับ

5 5  คุณเสือประสบการณ์ตรง  Cheesy
เคสนี้หนักกว่า เพราะไม่แจ้งเหตุผลซะด้วย  Wink
เข้าทาง "เป็นคำสั่งทางปกครองที่ออกโดยฝ่าฝืนกฎหมาย" ..... เก็บสำเนาเอกสารที่ท่านนอภ.เขียนไว้ให้ดี  Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 08:17:33 AM »

ความเห็นนายสมชายว่าตัวนายอำเภอเองท่านต้องการดูกระบวนการทางศาลด้วยครับ...

กว่าจะเป็นนายอำเภอไม่โง่ถึงขนาดแทงเรื่องโดยไม่บอกที่มาที่ไปอย่างนี้ครับ...

ถึงไม่อยากอนุมัติจริงเขาจะใช้วิธีดองเรื่อง, ขอเอกสารประกอบเพิ่ม, ขอให้ชี้แจงเหตุผลเพิ่ม, หรือขอ ฯลฯ จนกระทั่งคนขออนุญาตอ่อนใจไปเองครับ...

นายสมชายรับราชการมา 20 ปีทราบดีว่าอย่างนี้ผิดปรกติคนเป็นนายอำเภอต้องเก่งพอตัว ลูกล่อลูกชนเพียบ ม่ายงั้นโดนคนอื่นทั้งอำเภอต้อนเอา...

นายสมชายฟันธงครับ... งานนี้นายอำเภอตั้งใจลากให้ถึงศาล(เพราะอยากได้บรรทัดฐานเอาไว้ทำงานง่าย) ม่ายงั้นไม่เปิดช่องโหว่ครับ...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 08:40:17 AM »

ผมเห็นเอกสารแล้วครับ นายอำเภอเขียนว่า "ไม่อนุญาต" แล้วก็เซ็นชื่อ ในใบ ป.1 ครับ โดยไม่ได้แจ้งเหตุผลการไม่อนุญาต ครับ.... Undecided

ขอถ่ายเอกสารใบ ป.1 มา   ไม่สะดวก ก็ใช้กล้องดิจิตอลถ่ายมาก็ได้
ถ้างอแงมากนัก  ก็กลับมาทำหนังสือขอตาม พ.ร.บ.ข้อมูลข่าวสาร ฯ
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 08:40:59 AM »

บ้านเลขที่ (ชิดขวา)

วันที่                       

เรื่อง  อุทธรณ์คำสั่งของนายทะเบียนอาวุธปืน
เรียน  รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย (ผ่านนายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอ...............)
อ้างถึง  หนังสือ แบบ ป.๑ ฉบับลงวันที่............
สิ่งที่ส่งมาด้วย    1  เอกกสารตามอ้างถึง

ตามหนังสือที่อ้างถึง   ข้าพเจ้าได้ยื่นคำร้องขอใบอนุญาตซื้ออาวุธปืนพกสั้นขนาด .... มิลลิเมตร เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน   ซึ่งเป็นอาวุธปืนที่นายทะเบียนสามารถออกใบอนุญาตให้ได้   และข้าพเจ้ามีคุณสมบัติครบถ้วน ตลอดจนไม่มีลักษณะต้องห้ามตาม มาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืน ฯ   แต่นายทะเบียนอาวุธปืนได้ปฏิเสธการออกใบอนุญาตโดยปราศจากเหตุผลโดยชอบด้วยกฎหมายตามบทบัญญัติแห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืน ฯ
    ข้าพเจ้าจึงขออุทธรณ์คำสั่งของนายทะเบียนอาวุธปืนดังกล่าว   ตามพระราชบัญญัติอาวุธปืน ฯ มาตรา 63

ขอแสดงความนับถือ

-----------------------------------------------
ต้วอย่างด้านบนเป็นหนังสือที่ผู้การสุพินท์ได้ร่างให้ผมตอนอุทธรณ์ มท.๑ ครับ   ตอนไปยื่นผู้การสุพินท์ให้ผมไปยื่นกับนายอำเภอ  แต่วันที่ผมไปนายอำเภอติดประชุมเลยไม่ได้ยื่นให้กับมือครับ และปลัดอวุโสก็ไม่อยู่ผมเลยฝากไว้กับเจ้าหน้าที่รับเรื่องอาวุธปืน และก็ให้จนท.เซ็นต์ชื่อ ,ตำแหน่ง และวันที่ รับเอกสารไว้เป็นหลักฐานในสำเนาเอกสารทียื่นอุทธรณ์   และผลออกมา มท.๑ มีหนังสือแจ้งว่าอุทธรณ์ฟังขึ้นและให้ออก ป.๓ให้กับผมครับ Grin   แต่กรณีของจขกท. ผมว่้ารอท่านผู้การสุพินท์อย่างพี่ธำรงบอกก็ดีนะครับ... ส่วนตัวอย่างของผมเพื่อมีสมาชิกท่านอื่นๆที่เหตุการณ์เหมือนผมก็เอาไปปรับใช้ได้เลยครับ Smiley

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 09:03:55 AM »

Cool...เรือง สั้น 1 ยาว 1 นี้ยังมีการกล่าวอ้างถึงอยู่เสมอ ๆ ครับ...ผมเพิ่งไปพบ จนท. ที่รับทำเรื่องปืนของอำเภอ....โพ..ทอ... เมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว....ยังบอกว่า "หนูเพิ่งไปอบรมมาใหม่ ๆ นายเน้นเรื่องนี้เป็นพิเศษ(สั้น 1 ยาว 1)"

...และเพื่อนอีกคนบอกว่าทีอำเภอนี้(ไปคนละครั้ง)บอกว่า ..."ปืนที่เขียนบอกขนาดใน ป4 ว่า .45 นายห้ามออกใบอนุญาตเด็ดขาด...แต่ถ้าเขียน ว่า 11 ม.ม. ออกให้ได้"... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...นี่เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงในประเทศนี้ครับ....

อบรมอะไร ปัญญาอ่อน ไปสร้างบรรทัดฐานให้เจ้าหน้าที่รุ่นใหม่เข้าใจผิดไปเรื่อย   เบื่อมากพวกอ้างข้อกฎหมาย  เอะอะอะไรก็บอกว่ากฎหมายระบุไว้ สั้น  1  ยาว 1   ระบุตรงไหน  บรรทัดไหน   ไม่สามารถยืนยันคำพูดได้เลย  สอบปลัด สอบนายอำเภอมาได้ยังไง  Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2007, 09:07:53 AM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 12:48:05 PM »

บ้านเลขที่ (ชิดขวา)

วันที่

เรื่อง อุทธรณ์คำสั่งของนายทะเบียนอาวุธปืน
เรียน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย (ผ่านนายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอ...............)
อ้างถึง หนังสือ แบบ ป.๑ ฉบับลงวันที่............
สิ่งที่ส่งมาด้วย 1 เอกกสารตามอ้างถึง

ตามหนังสือที่อ้างถึง ข้าพเจ้าได้ยื่นคำร้องขอใบอนุญาตซื้ออาวุธปืนพกสั้นขนาด .... มิลลิเมตร เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ซึ่งเป็นอาวุธปืนที่นายทะเบียนสามารถออกใบอนุญาตให้ได้ และข้าพเจ้ามีคุณสมบัติครบถ้วน ตลอดจนไม่มีลักษณะต้องห้ามตาม มาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืน ฯ แต่นายทะเบียนอาวุธปืนได้ปฏิเสธการออกใบอนุญาตโดยปราศจากเหตุผลโดยชอบด้วยกฎหมายตามบทบัญญัติแห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืน ฯ
 ข้าพเจ้าจึงขออุทธรณ์คำสั่งของนายทะเบียนอาวุธปืนดังกล่าว ตามพระราชบัญญัติอาวุธปืน ฯ มาตรา 63

-----------------------------------------------
ต้วอย่างด้านบนเป็นหนังสือที่ผู้การสุพินท์ได้ร่างให้ผมตอนอุทธรณ์ มท.๑ ครับ ตอนไปยื่นผู้การสุพินท์ให้ผมไปยื่นกับนายอำเภอ แต่วันที่ผมไปนายอำเภอติดประชุมเลยไม่ได้ยื่นให้กับมือครับ และปลัดอวุโสก็ไม่อยู่ผมเลยฝากไว้กับเจ้าหน้าที่รับเรื่องอาวุธปืน และก็ให้จนท.เซ็นต์ชื่อ ,ตำแหน่ง และวันที่ รับเอกสารไว้เป็นหลักฐานในสำเนาเอกสารทียื่นอุทธรณ์ และผลออกมา มท.๑ มีหนังสือแจ้งว่าอุทธรณ์ฟังขึ้นและให้ออก ป.๓ให้กับผมครับ Grin แต่กรณีของจขกท. ผมว่้ารอท่านผู้การสุพินท์อย่างพี่ธำรงบอกก็ดีนะครับ... ส่วนตัวอย่างของผมเพื่อมีสมาชิกท่านอื่นๆที่เหตุการณ์เหมือนผมก็เอาไปปรับใช้ได้เลยครับ Smiley

อันนี้เป็นเวอร์ชั่น แบบยังเหลือไมตรีต่อกัน เพราะเป็นยุคที่ มท.1 มีเหตุมีผล
แต่ถ้าเป็นยุคที่ใช้ภาษาดอกไม้ไม่ได้  ก็ต้องฟันธงไปเลยว่าคำปฏิเสธของนายทะเบียน  ฝ่าฝืนกฎหมายอะไรบ้าง
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 02:41:41 PM »

Grin ผมพอมีตัวอย่างที่ผู้การสุพินท์ร่างให้.......ขออนุญาตลงให้อ่าน                                                                                       
                                                                                                    บ้านเลขที่ ...........   ตำบล.............
                                                                                                    อำเภอ.......... จังหวัด.....................

วันที่  .............................................

เรื่อง    อุทธรณ์คำสั่งปฏิเสธการออกใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน
เรียน   รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย (ผ่านนายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง..........)
อ้างถึง  คำสั่งนายทะเบียนอาวุธปืนเมือง...... บันทึกท้ายคำขออนุญาต (แบบ ป.๑) ฉบับ ลงวันที่ ..........   

สิ่งที่ส่งมาด้วย  ๑. สำเนาคำขออนุญาต(แบบ ป.๑)                                      จำนวน ๑ ฉบับ
                        ๒. สำเนาแบบ ปค.๑๔                                                        จำนวน ๑ ฉบับ
                        ๓. สำเนาบัตรประชาชนผู้โอนและผู้รับโอนอาวุธปืน         จำนวน ๒ ฉบับ
                        ๔. สำเนาทะเบียนบ้านของผู้โอนและผู้รับโอนอาวุธปืน     จำนวน ๒ ฉบับ
                        ๕. สำเนาแบบ ป.๔  ของผู้โอนอาวุธปืน                              จำนวน ๑ ฉบับ

ข้าพเจ้า นาย.........  ผู้อุทธรณ์ อายุ ... ปี  อยู่บ้านเลขที่..................   อำเภอ.............จังหวัด........  โทรศัพท์..............  มีความประสงค์จะอุทธรณ์คำสั่งทางปกครองของนายอำเภอเมือง.....ในฐานะนายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง......ดังต่อไปนี้
           ๑.   เมื่อวันที่ .............. ผู้อุทธรณ์ได้ยื่นคำร้องขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืนพกสั้นขนาด ๙ มิลลิเมตรจำนวนหนึ่งกระบอก   และในวันที่ ......................... นายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง........ได้ออกคำสั่งทางปกครองปฏิเสธการออกใบอนุญาต   โดยระบุเหตุผลแต่เพียงว่า “ไม่อนุญาตเนื่องจากมีขนาด ๙ มม.อยู่แล้ว”
         ๒.   ผู้อุทธรณ์เห็นว่าคำสั่งปฏิเสธการออกใบอนุญาตของนายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง.........   เป็นคำสั่งทางปกครองที่ออกโดยฝ่าฝืนกฎหมายดังต่อไปนี้
          ๒.๑   นายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง......มิได้แจ้งปฏิเสธการออกใบอนุญาตต่อผู้อุทธรณ์เป็นหนังสือ   จึงเป็นการฝ่าฝืนต่อพระราชบัญญัติอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน วัตถุระเบิด ดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธปืนพ.ศ.๒๔๙๐มาตรา๖๓
         ๒.๒ เป็นการออกคำสั่งทางปกครองที่อุทธรณ์ได้ตามกฎหมาย  โดยมิได้ระบุกรณีที่อาจอุทธรณ์และระยะเวลาสำหรับการอุทธรณ์ อันเป็นการฝ่าฝืนต่อพระราชบัญญัติวิธีปฏิบัติราชการทางปกครอง พ.ศ. ๒๕๓๙ มาตรา ๔๐
         ๒.๓   นายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง.........ได้ออกคำสั่งทางปกครองโดยไม่ให้โอกาสผู้อุทธรณ์ได้ทราบข้อเท็จจริงอย่างเพียงพอเพื่อโต้แย้งและแสดงพยานหลักฐาน ตามพระราชบัญญัติวิธีปฏิบัติราชการทางปกครอง พ.ศ. ๒๕๓๙ มาตรา ๓๐
          ๒.๔   การปฏิเสธการออกใบอนุญาตโดยระบุเหตุผลแต่เพียงว่า “ไม่อนุญาตเนื่องจากมีขนาด ๙ มม.อยู่แล้ว” เป็นคำสั่งทางปกครองที่ไม่มีข้อกฎหมายที่อ้างอิง  ตลอดจนไม่มีข้อพิจารณาและข้อสนับสนุนในการใช้ดุลพินิจ   จึงเป็นการฝ่าฝืนต่อพระราชบัญญัติวิธีปฏิบัติราชการทางปกครอง พ.ศ. ๒๕๓๙ มาตรา ๓๗
         ๒.๕   ผู้อุทธรณ์มีคุณสมบัติและไม่มีลักษณะต้องห้ามตามพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ มาตรา ๑๓   อีกทั้งอาวุธปืนตามที่ขออนุญาต ก็เป็นอาวุธปืนที่นายทะเบียนออกใบอนุญาตให้ได้
         ๒.๖   เหตุผลที่ปฏิเสธการออกใบอนุญาต ตามที่นายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง............  บันทึกต่อท้ายคำขออนุญาตของผู้อุทธรณ์ “ไม่อนุญาตเนื่องจากมีขนาด ๙ มม.อยู่แล้ว”   เป็นเหตุผลที่ไม่ปรากฏอยู่ในพระราชบัญญัติอาวุธปืน ฯ รวมทั้งระเบียบการทะเบียน การขอและการออกใบอนุญาตที่ได้ออกตามความในมาตรา ๖ (๒) แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืน ฯ   จึงเป็นการออกคำสั่งทางปกครองโดยใช้เหตุผลที่ปราศจากข้อกฎหมายรองรับและยังเป็นการเลือกปฏิบัติต่อบุคคลโดยไม่เสมอภาค   เนื่องจากได้มีการออกใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืนให้กับนายสิทธิไชย  โภไคยอุดม เป็นจำนวนหลายร้อยกระบอก และซ้ำขนาด ๆ ละหลายสิบกระบอก   ดังปรากฏตามบัญชีแสดงทรัพย์สินและหนี้สินที่นายสิทธิไชย โภไคยอุดม ได้ยื่นแสดงไว้ต่อสำนักงาน ป.ป.ช.เมื่อเข้ารับตำแหน่งรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร
         ๒.๗   การออกใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืนเป็นงานการบริการประชาชนประเภทหนึ่งที่นายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง...มีหน้าที่จะต้องกำหนดขั้นตอนและระยะเวลาแล้วเสร็จของงานแล้วประกาศให้ประชาชนทราบเป็นการทั่วไปตามพระราชกฤษฎีกาว่าด้วยหลักเกณฑ์และวิธีการบริหารกิจการบ้านเมืองที่ดี พ.ศ. ๒๕๔๖ มาตรา ๓๗   แต่ผู้อุทธรณ์ไม่พบว่านายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง......ได้ปฏิบัติตามข้อกฎหมายดังกล่าว
         จึงขอความกรุณารัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย   ได้โปรดวินิจฉัยอุทธรณ์ให้นายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง.....ออกใบอนุญาตให้กับผู้อุทธรณ์ตามที่ร้องขอ   กับขอให้กำชับให้นายทะเบียนอาวุธปืนอำเภอเมือง......ได้ปฏิบัติตามพระราชกฤษฎีกาว่าด้วยหลักเกณฑ์และวิธีการบริหารกิจการบ้านเมืองที่ดี พ.ศ. ๒๕๔๖ มาตรา ๓๗ ด้วย

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
nopparat ( กาฬสินธุ์ )
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 88

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 12:08:08 AM »

Shocked

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 07:05:03 AM »

เรื่องสั้น1ยาว1นี่วันก่อนยังได้ยินอยู่เลยส่วนมากจะใช้กับผู้ที่เพิ่งจะเริ่มขึ้นไปติดต่อขอ ป3.แล้วถัดมาก็ 11  .357 ให้ฉพาะเจ้าหน้าที่สัญญาบัตรเท่านั้นประชาชนมีไม่ได้  ผมสังเกตุดูถ้าใช้คำพูดพวกนี้ส่วนมากจะเป็นเจ้าหน้าที่อายุ50ขึ้นทั้งนั้น ถ้าเป็นคนรุ่นใหม่ก็จะดำเนินการไปตามขั้นตอนไม่พูดอะไรมากนอกจากแนะนำให้นำเอกสารอะไรมาบ้างเท่านั้น อำเภอที่ผมอยู่ตอนนี้คนที่ชอบใช้คำพูดนี้กับผู้ที่ไปติดต่อขณะนี้กำลังโดนกงเกวียนกำเกวียนอยู่ครับโอกาสหน้าจะเล่าแล้วกันครับ พอดีเมียใช้ไปซื้อของครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
nat7
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 07:23:26 PM »

ที่อำเภอโนน...จังหวัดอุ...  เจ้าหน้าที่ที่ทำเรื่องปืนบ้านติดกันเลย  ก็บอกนายให้ประชาชนสั้น 1 ยาว 1 และต้องขึ้นไปคุยกับท่านก่อนค่อยลงมาเขียน ป.1  แต่มีพี่ตำรวจที่โรงพักมี สั้น 2 ยาว 2  ผมก็เลยไม่กล้าจองปืนสวัสดิการอีกเดียวขอแล้วไม่ให้  เพราะเคยมีน้านักการภารโรงขอใบป.3 ซื้อปืนสวัสดิการครู  แล้วท่านไม่ให้บอกเพียงไม่มีคุณสมบัติพอท่จะมีและใช้อาวุธปืน  ก็ได้ท่านผู้การสุพินท์ส่งเอกสารและคำแนะนำมาให้  โดยผมมี .38  ปืนมรดก  และลูกกรด 1  ครับ  ก็ขอเอาใจช่วยให้ได้นะครับ
chake
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 07:47:27 PM »

ขอขอบคุณผู้การสุพินท์,พี่ธำรง,Tiger wut เป็นอย่างสูง และสมาชิกในเวปมากครับ ผมรู้สึกอบอุ่นและรู้สึกถึงความเป็นกันเอง ความมีน้ำใจช่วยเหลือสมาชิกทุกคนในเวป ซึ่งไม่ได้รู้จักกันมาก่อน...ถือเป็นความโชคดีที่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกในเวปนี้...ตอนนี้เรื่องยังไม่ไปถึงไหน..เนื่องจาก เมื่อวันศุกร์นายอำเภอติดประชุมตลอดเนื่องจากใกล้วันลงประชามติ เลยไม่มีโอกาสเข้าไปคุย...ซึ่งอาจจะต้องหาช่วงที่นายอำเภอว่าง..ช่วงนี้ให้ท่านได้ทำงานส่วนรวมก่อน...แต่คิดว่าจะเข้าไปพบอีกครั้งในอาทิตย์หน้า...ต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านมากที่เป็นกำลังใจให้ ถ้ามีความคืบหน้าจะมารายงานอีกที่ครับ........
chake
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 05:19:32 PM »

มารายงานความคืบหน้าครับ  เมื่อวานนี้ปลัดที่เป็นผู้หญิงแกเข้าไปคุยกับท่านนายอำเภอให้ ปรากฎว่าโดนดุกลับมาเลย...วันนี้เลยโทรไปขอโทษท่านที่รบกวนให้ช่วยพูดให้... ท่านบอกว่าให้เรื่องเงียบซักพักค่อยดำเนินการใหม่....หรือรอให้นายอำเภอย้ายก่อนอ่ะครับ.....เซ้งเลย...
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์