เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:19:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีตัวอย่างคำอุทรณ์ถึง รมว.มหาดไทย รบกวนขอหน่อย ครับ  (อ่าน 11300 ครั้ง)
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 11:14:40 AM »

ไม่ต้องรีบร้อน ใจเย็นๆครับ หลังจากยื่นอุทธรณ์ไปแล้ว นายอำเภอกับ มท.๑ มีเวลาอีกหลายวันครับที่จะพิจารณาครับ

อาจจะรอจนเปลี่ยนนายอำเภอกับ มท.๑ ไปหลายตนเรื่องยังไม่ไปไหน

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 12:08:19 PM »

ไม่ต้องรีบร้อน ใจเย็นๆครับ หลังจากยื่นอุทธรณ์ไปแล้ว นายอำเภอกับ มท.๑ มีเวลาอีกหลายวันครับที่จะพิจารณาครับ

อาจจะรอจนเปลี่ยนนายอำเภอกับ มท.๑ ไปหลายตนเรื่องยังไม่ไปไหน

90 วัน ไม่หือไม่อือก็น่าจะฟ้องศาลปกครองได้เลยครับท่านflyingkob.....
คุณหนองหัวพรานช่างกระไร...เก็บไต๋ไม่ยอมบอกให้หมด....ตัวก็เคยฟ้องมาแล้ว  Cheesy

เพราะการอุทธรณ์ตามพระราชบัญญัติอาวุธปืน ฯ มาตรา 63 แม้กฎหมายไม่ได้กำหนดระยะเวลาว่ารัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทยจะต้องวินิจฉัยอุทธรณ์ให้เสร็จภายในเวลาเท่าใด ก็ควรต้องถือกำหนดระยะเวลาตามพระราชบัญญัติวิธีปฏิบัติราชการทางปกครอง พ.ศ.2539 มาตรา 45 ว่านายทะเบียนฯมีระยะเวลาพิจารณาอุทธรณ์ได้ไม่เกินสามสิบวันนับแต่วันได้รับอุทธรณ์   และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทยมีระยะเวลาพิจารณาอุทธรณ์ไม่เกินสามสิบวันนับแต่วันที่ได้รับรายงานจากนายทะเบียนฯ   ซึ่งถ้ามีเหตุจำเป็นไม่สามารถพิจารณาให้แล้วเสร็จภายในระยะเวลาดังกล่าว   รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทยต้องมีหนังสือแจ้งผู้อุทธรณ์ทราบก่อนครบกำหนดระยะเวลาดังกล่าว กับให้ขยายระยะเวลาพิจารณาอุทธรณ์ออกไปได้ไม่เกินสามสิบวัน

Smiley
ยื่นอุทธรณ์แล้ว นับหนึ่งถึงเก้าสิบ .... ลุยต่อได้ครับ

ป.ล. ตรงที่ผมยกตัวใหญ่ไว้ เข้าใจว่าท่านflyingkobคงสะกดผิดนะครับ  Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2007, 12:16:13 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 04:34:27 PM »

ป.ล. ตรงที่ผมยกตัวใหญ่ไว้ เข้าใจว่าท่านflyingkobคงสะกดผิดนะครับ  Wink

อ้างถึง

ครับ ต กับ ค มันอยู่ติดกันเลยพิมพ์พลาด ขออภัยด้วยครับ

ปล. จากนี้ไปอีก 90 วัน มันใกล้เลือกตั้งแล้ว จขกท. น่าเข้าพบนายอำเภอแล้วชี้แจงด้วยวาจาเลยจะดีกว่า แต่เตรียมเรื่องอุทธรณ์ไว้ด้วยครับ ถ้าไม่ให้ยื่นเรื่องต่อหน้า และให้ลงเลขรับหนังสือด้วยจะได้เก็บไว้เป็นหลักฐานเวลาตามเรื่อง

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 10:33:10 PM »

คุณหนองหัวพรานช่างกระไร...เก็บไต๋ไม่ยอมบอกให้หมด....ตัวก็เคยฟ้องมาแล้ว  Cheesy

ด้วยความเคารพครับ

ผมไม่กล้าบอกใครครับ หากไม่ได้รับไฟเขียวจากหัวหน้าค่ายกับพี่เลี้ยงครับ

คุณ flyingkob ครับ เราฟ้องที่ตำแหน่งครับมิได้ฟ้องที่ตัวบุคคลครับ ใครมานั่งเก้าอี้ตัวนั้นก็จะได้รับคำฟ้องครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2007, 11:07:30 PM โดย หนองหัวพราน » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

บุคคลไปทั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 9

ศรัทธาสิ่งใด สิ่งนั้นศักดิ์สิทธิ์

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:54:15 PM »

สวัสดีครับ  พอดีอยู่กรุงเทพยังไม่ได้กลับบ้าน  ตอนนี้ได้คำอุทรณ์แล้ว ต้องขอขอบพระคุณท่านผู้การสุพินท์เป็นอย่างสูงที่ช่วยร่างและส่งเมลล์มาให้...พรุ่งว่าจะไปยื่นเอกสารอุทรณ์ที่อำเภอตอนเช้าเลย..แล้วจะมาเล่าความคืบหน้าต่อไปครับ...

อยากทราบความคืบหน้า ละครับ  (ขออภัยที่ยกกระทู้ 3 ปี ครับ) ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์