เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:22:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วอลเทอร์ PPK 380  (อ่าน 6524 ครั้ง)
princo_ddt
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 12:15:08 AM »

ระหว่างสองกระบอกนี้ ท่านสมาชิกจะเลือกกระบอกไหนครับ เพราะเหตุผลใดถึงเลือกปืนรุ่นที่ท่านเลือก ข้อดีและเสียของปืนรุ่นนี้เป็นอย่างไรครับ พอดีกำลังจะซื้อครับเลยขอข้อมูลจากท่านสมาชิกครับ ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาที่ให้ข้อมูลอันเป็นประโยชน์กับผมครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 08:49:10 AM »

ตัวบนเป็น PPK/S .............เป็นcompact ของ PP ผลิตในอเมริกาโดนสมิท

ตัวล่างเป็น PP ...........เป็น Original ของปืนตระกูลนี้...............ในขนาด 7.65 เป็นปืนพกประจำมือของนายทหารเยอรมัน ระหว่างสงครามโลกครั้งที่สอง แบบหนึ่ง.........

ทั้งคู่เป็นขนาด .380 ระบบโบวแบ็ค ............ไกดับเบิล/ซิงเกิล มีคันลดนกและเป็นห้ามไกด้วย.............ยิงในระยะใกล้ไม่เกิน 25 เมตร สบายๆ........ถ้าพกพากันจริงๆ ไม่ต่างกันเท่าไหร่..........

ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก PP เพราะเป็นปืนเก่า ผลิตจาก Walther เยอรมันแท้ๆ และ ไม่ผลิตแล้ว คลาสสิคดี...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Chanat
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 08:56:46 AM »

ผมใช้ pp อยู่ครับ เป็นปืนที่คุณยายให้มา รักมันมากแต่หาลูกปืนยากหน่อย ถ้าชอบของเก่าแต่คลาสสิกก็ pp แต่ถ้าชอบของใหม่ก็ ppk แต่ขนาดมันไม่ต่างจาก ppk เท่าไรครับแต่ว่า pp จับถนัดกว่าครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 09:18:03 AM »

เลือกกระบอกล่างPPครับ...มีคุณค่ากว่า นับจะหาสวยๆยากขึ้นๆ...
กระบอกบนหาเมื่อไหร่ก็ได้...มีตังค์ก็แค่เดินไปให้ร้านแถวหลังวังฟันเล่นๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 09:24:49 AM »

ใช้อยู่ครับ ppk/s .380  อยู่กับผมมาสิบกว่าปีแล้วครับ ผ่านร้อนผ่านหนาวมาก็เยอะ วางใจได้เลย ในภาพ 20 เมตรมือซ้าย 

ปล. ท่านที่หากระสุน 7.65 อยู่ผมไปซื้อที่ มทบ.11  เมื่อวาน(17/07/07)กล่องละ 1,000 บาทถ้วนครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 10:03:19 AM »

ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ
ถ้าจะเก็บก็ต้อง PP....
ถ้าจะใช้งาน พกบ้าง ก็ PPK/S...

...PPK/S เป็นสเตนเลส บำรุงรักษาง่าย
ไม่กลัวสนิม เป็นรอยมากๆก็ปัดแปรงแ๊ป๊บเดียว
เงาวับเหมือนใหม่

...ส่วน PP รมดำ เป็นรอยแล้วได้แต่ทำใจ...

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 10:25:40 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน สวยทั้งคู่ อยากได้ทั้งคู่อ่ะครับ  น้ำลายหก

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 10:51:15 AM »

ตัวบนเป็น PPK/S .............เป็นcompact ของ PP ผลิตในอเมริกาโดนสมิท

ตัวล่างเป็น PP ...........เป็น Original ของปืนตระกูลนี้...............ในขนาด 7.65 เป็นปืนพกประจำมือของนายทหารเยอรมัน ระหว่างสงครามโลกครั้งที่สอง แบบหนึ่ง.........

ทั้งคู่เป็นขนาด .380 ระบบโบวแบ็ค ............ไกดับเบิล/ซิงเกิล มีคันลดนกและเป็นห้ามไกด้วย.............ยิงในระยะใกล้ไม่เกิน 25 เมตร สบายๆ........ถ้าพกพากันจริงๆ ไม่ต่างกันเท่าไหร่..........

ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก PP เพราะเป็นปืนเก่า ผลิตจาก Walther เยอรมันแท้ๆ และ ไม่ผลิตแล้ว คลาสสิคดี...........

ผมเลือก pp  เหมือนเสธฯ.. 

ถ้าเป็นขนาด ๗.๖๕  มาเทียบ  ส่วนตัว จะเลือก PP เหมือนเดิม.
กระสุน ๗.๖๕  กับ .๓๘๐  สำหรับผม แรงปะทะ ไม่ต่าง..ไม่ถึงขนาดนัดเดียวจอด
ถ้าไม่ใช่ แนวกลางลำตัว ลำคอ หรือศีรษะ .  Smiley

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 11:18:16 AM »

ถ้าสภาพปืนใหม่ พอๆกันเลือก PP  หากสภาพต่างกัน ก็ต้องเปรียบเทียบ ราคาดูก่อน  (PP ยุติสายการผลิตไปแล้ว)

....ตามล่า...อีตอแหล
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 11:23:44 AM »

ปืนใหม่PPK/S เห็นหลายท่านว่างานไม่ปราณีตเหมือนเก่า แต่ถ้าใช้งานเลือกPPK เก็บเลือกPP ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์