เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:22:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพการพบกันของสมาชิกอาอาวุธปืนในเมกา  (อ่าน 32453 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 11:38:22 AM »

เพี้ยง....ขอให้เข้าเป้าเถอะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 11:39:44 AM »

เพี้ยยงง....ขอให้เข้าเป้าเถอะ

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 11:42:41 AM »

โป้ง...เบิ่อเริ่ม....

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 11:44:09 AM »

ยิงออกไปแล้ว....ชักมัน...มีเม้มปากนิดๆ

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 11:48:17 AM »

ครูฝึกเล่นจ้องมือใกล้ขนาดนี้.....ดูแทบจะทุกกระเบียดนิ้วว่าจับปืนถูกป่าว

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 11:50:25 AM »

พอครูคล้อยหลัง....นายเดฟก็นั่งนินทาในใจ "จะโดนเร้อ..."

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 12:03:29 PM »

ถ้าถ่าย VCD ภาค 2 มีการยิงปืนพกออโต้คุณใหม่จะลงมาช่วยจับปืนให้ไหมครับ? น้ำลายหก

Grin อยากไปตั้งแต่ภาคแรกแล้วครับคุณต๊อก จะให้จับอะไรนายใหม่ไม่เกี่ยงครับ ถ้ามีภาค 2 จริง ๆ จะโดดงานไปให้ได้ครับ Grin น้ำลายหก

Grin นายใหม่ยังลืมสอนอีกเรื่องครับ ผมยังทำไม่ค่อยเป็นครับ คือการจับปืนพร้อมกะนิ้วสอดเข้าในไกปืน ลึกแค่ไหนครับ และอยากดูภาพการจับปืน และนิ้วอยู่ในโกร่งไกพร้อมกันชัดๆครับ Grin

Grin จัดให้ครับพี่ กับครูฝึกฝรั่งคนเดิมของผม Grin
 Grin ดูตามรูปครับ ผู้สึกสอนให้ใช้อุ้งนิ้วข้อแรกบริเวณก้นหอยเป็นจุดสัมผัสไกครับ ไม่ว่าจะเป็นไกดับเบิ้ลหรือซิงเกิลครับ จะไม่ใช้ข้อนิ้วเป็นจุดสัมผัสไกเลยครับ Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 12:20:43 PM »

Grin การจับปืนที่ถูกต้อง นิ้วชี้ที่เหนี่ยวไกจะไม่สัมผัสปืนเลย หรือหากมือเล็กก็จะสัมผัสแค่ส่วนโคนนิ้วเท่านั้นครับ Grin
 Grin ใช้อุ้งนิ้วข้อแรกส่วนใหญ่บอกว่า ไม่มีแรงพอที่จะเหนี่ยวไกดับเบิล หรือต้องออกแรงมากกว่าปกติ ทำให้ปืนแวบหรือสั่น ก็ต้องบริหารนิ้วกันหน่อยครับ ง่าย ๆ ไม่ต้องลงทุนอะไรเลย ใช้ยางวงนี่แหละครับ (ตามรูป 1) การเหนี่ยวไกที่ถูกต้อง จะมีส่วนเคลื่อนไหวตั้งแต่ปลายนิ้วถึงแค่ข้อนิ้วข้อที่สองเท่านั้นครับ (รูป 2) โคนนิ้วจะต้องไม่เคลื่อนไหวครับ และใช้การดึงนิ้วถอยหลังมาตรง ๆ ซึ่งการบริหารนิ้วตามรูป 1 จะช่วยได้เยอะครับ Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 12:28:33 PM »

ถ้าถ่าย VCD ภาค 2 มีการยิงปืนพกออโต้คุณใหม่จะลงมาช่วยจับปืนให้ไหมครับ? น้ำลายหก

Grin อยากไปตั้งแต่ภาคแรกแล้วครับคุณต๊อก จะให้จับอะไรนายใหม่ไม่เกี่ยงครับ ถ้ามีภาค 2 จริง ๆ จะโดดงานไปให้ได้ครับ Grin น้ำลายหก
:Smiley  อือ... จับอะไรก็ได้...  :Smiley  งั้น... ยกเว้น "จับมือถือแขน" ก็แล้วกันนะครับ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 01:06:10 PM »

โอ้โฮ... นายสมชายเกือบไม่ได้เข้ามาอ่าน เพราะเห็นชื่อกระทู้นึกว่าไปถ่ายฝรั่งนัดยิงปืนกัน... ที่แท้พรรคพวกเองแหละ... มาเอะใจเอาอีกตรง Rateing สูงอย่างรวดเร็ว... ว๊าว...

น่าอิจฉาจัง... นายสมชายนึกถึงวันเก่าๆ สมัยเรียนหนังสืออยู่ที่โน่น เป็นได้แค่เด็กเฝ้าช่องยิงในสนามฯ... กระสุนเป็นลังโตๆ ได้แค่เห็น ได้แค่แบก... อยากยิงมากกก... จ๊ากซ์... ตังค์ไม่มี...

แถว Oklahoma อากาศคล้ายเท็กซัส... แดดร้อนเปรี้ยงแบบในภาพเลยครับ แถมยังอากาศแห้ง ปากแตกเป็นสะเก็ดแบบเดียวกับที่เมืองไทยตอนหน้าหนาว... แต่ร้อนเปรี้ยงแบบเนี๊ย พอปลายปี หิมะปลิวไสวเชียวครับ...

อ่านคุณนายใหม่สอนการกริ๊บปืนแล้ว ได้ประโยชน์ดีมากครับ โดยเฉพาะเรื่องเอานิ้วโป้งชี้เป้า ที่ไม่มีใครพูดถึงกันเลย... นายสมชายได้เรียนรู้สิ่งที่ถูกต้องวันนี้เองครับ... ได้ยินที่สอนกันมานานให้ใช้นิ้วชี้ ชี้เป้า... นายสมชายลองหัดแล้วยิงไม่ค่อยถูกครับ... แฮ่ๆ

นายสมชายใช้นิ้วโป้งจัดแนวลำกล้องเบื้องต้น เหมือนกับกับจะคีบเป้า แล้วศูนย์ปืนจะลอยๆแถวเป้าพอดี หากกริ๊บด้ามได้ตรงแนวกระดูกแขน แนวลำกล้องจะชี้เป้าพอดี... หากเป้าอยู่ไกล ก็จัดศูนย์เล็กน้อย... หากเป้าอยู่ไกล้ พอยอดศูนย์หน้าแตะท้องน้อย ก็ลั่นไกได้ครับ ไม่ค่อยออกนอกขวดครับ... กระสุนใหญ่จะได้เปรียบไงครับ... ฮา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2005, 01:09:44 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 01:07:16 PM »

ขอบคุณทุกท่าน... ทั้งอยู่ในอเมริกาและเมืองไทยครับ... เย้
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 01:19:25 PM »

เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปหลานโอ๊คและหลานเดฟยิงปืนsick1911เอาใว้ เลยอดดูภาพดีๆกัน
อ.หล่ำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -1

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 01:23:28 PM »

เอ่อ น้าบุญครับ
ซิกเดฟไม่แจมซักดอกเลยนะครับ

ปล. ไปประกอบปืนต่อดีกว่า

Sunshine follows thunder'..
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 01:24:29 PM »

Grin การจับปืนที่ถูกต้อง นิ้วชี้ที่เหนี่ยวไกจะไม่สัมผัสปืนเลย หรือหากมือเล็กก็จะสัมผัสแค่ส่วนโคนนิ้วเท่านั้นครับ Grin
 Grin ใช้อุ้งนิ้วข้อแรกส่วนใหญ่บอกว่า ไม่มีแรงพอที่จะเหนี่ยวไกดับเบิล หรือต้องออกแรงมากกว่าปกติ ทำให้ปืนแวบหรือสั่น ก็ต้องบริหารนิ้วกันหน่อยครับ ง่าย ๆ ไม่ต้องลงทุนอะไรเลย ใช้ยางวงนี่แหละครับ (ตามรูป 1) การเหนี่ยวไกที่ถูกต้อง จะมีส่วนเคลื่อนไหวตั้งแต่ปลายนิ้วถึงแค่ข้อนิ้วข้อที่สองเท่านั้นครับ (รูป 2) โคนนิ้วจะต้องไม่เคลื่อนไหวครับ และใช้การดึงนิ้วถอยหลังมาตรง ๆ ซึ่งการบริหารนิ้วตามรูป 1 จะช่วยได้เยอะครับ Grin
                                                                                                                                               ขอบคุณท่าน     นายใหม่  ที่ช่วยชี้แนะอย่างชัดเจน   ที่ผ่านมาหลายๆท่านแนะนำตรงนิ้วข้อแรก   ผมทำแล้วไม่สะดวกครับ   และทำให้ไม่มั่นใจว่า  แค่ไหนถึงจะยิงดีครับ Grin Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2005, 01:34:25 PM »

แถว Oklahoma อากาศคล้ายเท็กซัส... แดดร้อนเปรี้ยงแบบในภาพเลยครับ แถมยังอากาศแห้ง ปากแตกเป็นสะเก็ดแบบเดียวกับที่เมืองไทยตอนหน้าหนาว... แต่ร้อนเปรี้ยงแบบเนี๊ย พอปลายปี หิมะปลิวไสวเชียวครับ...

อ่านคุณนายใหม่สอนการกริ๊บปืนแล้ว ได้ประโยชน์ดีมากครับ โดยเฉพาะเรื่องเอานิ้วโป้งชี้เป้า ที่ไม่มีใครพูดถึงกันเลย... นายสมชายได้เรียนรู้สิ่งที่ถูกต้องวันนี้เองครับ... ได้ยินที่สอนกันมานานให้ใช้นิ้วชี้ ชี้เป้า... นายสมชายลองหัดแล้วยิงไม่ค่อยถูกครับ... แฮ่ๆ

อากาศที่เท็กซัสช่วงที่ไปร้อนมากๆครับ เหงื่อออกเหนียวตัวเหมือนบ้านเราเลย ผมเองผิดเวลานอนนิดหน่อยด้วยเลยป่วยทุกวัน
 เรื่องยิงปืนผมเองก็พึ่งจะรู้เรื่องการใช้ปืนก็วันที่ไปฝึก ยอมรับว่าการไปครั้งนี้ได้ประโยชน์กับตัวเองมากๆ ถึงแม้จะได้เรียนรู้เพียงน้อยนิดก็ตาม 
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์