เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:31:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 98 99 100 [101] 102 103 104 ... 112
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แรมส์ใจ.....พาไปเที่ยว (HBD-ของขวัญ-เค้กวันเกิด หน้า 108)  (อ่าน 150498 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #1500 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 02:32:31 AM »

คุณแรม ฝากบอกน้องที่ทำงานด้วยครับ ว่าน่ารัก อิอิ หลุดต่อ  ตกใจหน้าซีด

เนตของอะไรน่ะพี่เบิ้ม หลุดบ่อย เปลี่ยนได้แล้ว  Grin

ว่าแต่น่ารักน่ะ น้องคนไหนพี่  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1501 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 02:39:35 AM »

น่ารักทุกคนเลย  แว๊ปปป...หลุดต่อ  ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #1502 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 02:49:05 AM »

แล้วจะบอกให้นะคะ ว่าน่ารักทุกคน

ไม่เฉพาะเจาะจง

อิอิ Grin Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #1503 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 02:49:37 PM »

ขอบคุณครับ.

คุณแรมส์  ซื้อทัวร์ หรือไปเองครับ?...

มีแผนจะไปวันที่  ๒๑ เดือนหน้า ซัก ๓-๔ วัน
พรรคพวกจองที่พักไว้แล้วครับ...
และกิจกรรม+สถานที่ ที่น่าสนใจมีคำแนะนำ....บอกบ้างนะครับ.
มีอะไรแนะนำเพิ่มเติม  จักขอบคุณมากครับ

ไปกันเองค่ะ หาที่พักเอง ส่วนทัวร์ดำน้ำ ลองติดต่อทางที่พักนะคะ ส่วนใหญ่เค้าจะ Co กันกับบรรดาโรงแรมที่พักทั้งหลายน่ะค่ะ

มันจะมีประมาณสองสามทัวร์ ที่อิทธิพลทัวร์เค้าเอาใจใส่ลูกค้าดีพอสมควร

สำหรับเบอร์โทรจำไม่ได้ค่ะ เดี๋ยวจะไปหาให้อีกที  เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับ ไม่เป็นไรครับคุณแรมส์ เบอร์โทรเดี๋ยวทางที่พักคงจัดการให้...
ทีมที่ไปด้วยเค้ารู้จักกันอยู่...อยากดูรูป(สาวๆ) เพิ่มอีกครับ Smiley

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #1504 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 11:55:59 AM »

แล้วจะบอกให้นะคะ ว่าน่ารักทุกคน

ขำก๊ากพยาบาลสวนดอกน่ารักทุกคนแหละครับ............................รับประกันได้ คิก คิก
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #1505 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 12:44:56 PM »

ขำก๊ากพยาบาลสวนดอกน่ารักทุกคนแหละครับ............................รับประกันได้ คิก คิก
จริงครับ มารับประกันด้วยคน

ฮือๆ มาไม่ทันหน้า100

รักในหลวง
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #1506 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 03:06:22 AM »

มีวันหยุดกะเค้าสองวันหนึ่งคืน ก็เลยพกกล้องแคนนอนก๋องแก๋งประจำตัว แบกเป้ไปเที่ยวเชียงรายแบบไม่ได้วางแผนค่ะ
ออกเดินทางจากเชียงใหม่เช้าวันที่ 29 มกราคมที่ผ่านมา ได้ตั๋วรถ ป.1 ไปเชียงรายตอน 8.45 น.เพราะว่าจองเที่ยวแรกไม่ทัน
เลยต้องแกร่วอยู่ที่ขนส่งเชียงใหม่ตั้ง 2 ชั่วโมง ได้กาแฟแก้วนี้ช่วยชีวิต

เพราะว่าวันนี้เป็นวันที่เชียงใหม่หนาวมากๆ ลมพัดแรง เพราะเมื่อวาน(28 มค.) มีฝนตกที่เชียงใหม่ ก็คิดว่าวันนี้ฝนจะตกอีกวันซะอีก
เตรียมเสื้อกันหนาวตัวบางๆไปตัวเดียว ทำยังไงดี... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขึ้นรถแล้ว อิฉันก็เตรียมตัวนอนอย่างเดียวค่ะ เลยเอาวิวข้างทางมาให้ดูนิดหน่อย มีหมอกด้วยนะ  Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2008, 03:10:59 AM โดย Ramsjai » บันทึกการเข้า

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #1507 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 03:07:21 AM »

นั่งรถประจำทางไปถึงสถานีขนส่งจังหวัดเชียงราย จากนั้นต่อรถเมล์ไป อ.เทิง แล้วนั่งสองแถวจากเทิง ไปยังภูชี้ฟ้า
นั่งรถตั้งสามต่อกว่าจะถึงภูชี้ฟ้า คิดอยู่ในใจ "ชั้นมาทำอะไรที่นี่... หัวเราะร่าน้ำตาริน"
นี่คือเพื่อนร่วมทางค่ะ

ศูนย์บริการนักท่องเที่ยวบนภูชี้ฟ้า อยู่ในที่ทำการของ อบต.ตับเต่า อ.เทิง จ.เชียงรายค่ะ

พักที่นี่ค่ะ ที่พักชื่อว่า "ทะเลหมอก" ที่พักที่นี่เพราะว่านั่งรถสองแถวมากับเจ้าของร้าน (ได้ราคาพิเศษด้วย อิอิ  Grin) ห้องเล็กๆแต่สะอาด
เจ้าของอัธยาศัยดี มีน้ำใจ เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2008, 03:24:38 AM โดย Ramsjai » บันทึกการเข้า

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #1508 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 03:37:21 AM »

ยืมมอเตอร์ไซด์เจ้าของที่พัก ขี่ไปที่ศูนย์ส่งเสริมการเกษตรดอยผาหม่น บ้านร่มฟ้าไทย ห่างจากบ้านร่มฟ้าทองประมาณ 13 กิโลเมตรค่ะ

วิวข้างทาง...ดอกเสี้ยวกำลังบานสวยเลยล่ะ  Cheesy

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1509 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 03:50:53 AM »

ค่าห้องพักคืนละเท่าไรครับป้าแรมส์ฯ Cheesy

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #1510 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 03:56:25 AM »

ถึงแล้วค่ะสถานีเกษตรดอยผาหม่น มีป้ายบอกทางไปชมทิวลิปด้วยนะ Grin

เจอแล้วดอกทิวลิป แต่เหลือน้อยมากแล้ว เริ่มโรยหมดแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีดอกลิลลี่ ที่ยังออกดอกสวยงามอยู่ ดอกใหญ่มาก ชอบๆ  หลงรัก

ส่วนนี่แปลงดอกอะไรไม่รู้ค่ะ  Grin เห็นแดงสดสวยดี

ป้ายนี้อ่านแล้วประทับใจ  Wink

หมดแล้วค่ะทิวลิป ลิลลี่ที่ดอยผาหม่น เจ้าหน้าที่ที่ดูแลบอกว่าไว้วันหลังค่อยมาใหม่ ธันวาคมปีนี้ค่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #1511 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 04:06:26 AM »

ค่าห้องพักคืนละเท่าไรครับป้าแรมส์ฯ Cheesy

คืนละห้าร้อยค่ะ อาจารย์  Grin Grin

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #1512 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 04:14:30 AM »

จากดอยผาหม่นกลับที่พักและวิวข้างทางค่ะ

รูปนี้เห็นยอดหัวสิงห์ภูชี้ฟ้าลิบๆ  Grin

พระอาทิตย์ตกหน้าบ้าน

ตอนเช้าค่อยไปดูพระอาทิตย์ขึ้นกันค่ะ เจ้าของที่พักอาสาจะขับรถพาขึ้นไปส่งตรงทางเดินขึ้น
เพราะว่าช่วงนี้เป็นวันธรรมดา นักท่องเที่ยวน้อย รถโดยสารที่พานักท่องเที่ยวขึ้นไปภูนั้นทางเค้าก็ไม่แน่ใจว่าจะมีหรือเปล่า
"ตีห้า...เจอกันครับ" เจ้าของบ้านเค้าว่างั้น  Grin Grin

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1513 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 04:17:00 AM »

ขอบคุณครับ...ค่าที่พักไม่แพงครับ...น่าไปเที่ยวจริงๆ Cheesy

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #1514 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 04:24:33 AM »

บรรยากาศยามค่ำ มีโรตีขายด้วย  น้ำลายหก น้ำลายหก

ตอนเช้าวันที่ 30 มกราคม อากาศเย็น 15 องศา ไม่มีฝน แต่ลมแรงมาก ขาขึ้นไม่ได้ถ่ายรูปค่ะ เพราะว่ามืดมาก ลุงเค้าเดินขึ้นมาส่ง
เพราะว่าตีห้าครึ่งยังไม่มีใครเดินขึ้น เดินคนเดียวมันเสียวสันหลัง ลืมนึกไปว่าก่อนหน้านี้มีคนตกภู  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ดีนะที่ลุงเค้าเดินมาเป็นเพื่อน อากาศเย็นมากๆค่ะ  เยี่ยม

ป้ายนี้เพิ่งจะมาตั้งใหม่ได้ไม่นานค่ะ

นี่...เด็กชี้ฟ้าค่ะ  คิก คิก

เด็กชาวเขาพวกนี้จะแต่งตัวเต็มยศมาให้นักท่องเที่ยวถ่ายรูป แล้วก็จะมีเต้นรำของชนเผ่าให้ดู (ไม่ทราบว่าเสียตังค์ดูรึเปล่านะคะ เพราะไม่ได้ดู  คิก คิก) น่ารักดีค่ะ

หนาวฮับ...

เอ๊ย...สู้ตายคับ... Grin

หน้า: 1 ... 98 99 100 [101] 102 103 104 ... 112
  พิมพ์