เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:28:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 112
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แรมส์ใจ.....พาไปเที่ยว (HBD-ของขวัญ-เค้กวันเกิด หน้า 108)  (อ่าน 150354 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #225 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 12:40:59 PM »

พี่51จิ้มเก่งแต่แป้นหรอครับ...... Grin

ฉายาของท่าน 51..นิ้วจิ้มแป้น..นะ
ไม่รู้ว่าเก่งแต่แป้นหรือเปล่า..แต่ที่แน่ๆ อ่อนค่ะ..
รายนี้คออ่อน อิอิ..
อ้อ..มีอีกอย่างก็อ่อนค่ะ. Grin

อะไรครับ คุณดาว......

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 04:26:35 PM »

พี่51ใช่เก่งแต่จิ้มแป้น
ไปถามแฟนของ51น่าทึ่งหลาย
ถึงจะอ่อนแต่ก็อ่อนซ่อนลวดลาย
อย่ามองเห็นเสือร้ายกลายเป็นแมว

พี่ตูรุสก็ซ่อนเล็บเก็บความลับ
ทำขยับโครงกลอนป้อนคำหวาน
เห็นหน้าหล่อขอให้ดูใจนานๆ
เขาแจกทานด้วยใจ...มากหลายคน

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #227 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 04:43:27 PM »

อย่ามองเห็นเสือร้ายกลายเป็นแมว

กลอนเริ่มลื่นแล้วครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #228 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 07:23:38 PM »

กลอนเริ่มลื่นแล้วครับ

ถึงแจกใจ...ใช่ว่า..จะไม่รัก

ยากยิ่งนัก..ทำใจ..ไม่ไหลหลง

อาจเพียงเพราะ...จิตใจ...นั้นซื่อตรง

ยึดมั่นตรง...ใจเจ้า...เคล้าใจแรม

ร๊อกจะบลั๊ฟ..อย่างไร..ปล่อยช่างเขา

ขอเพียงเรา...มั่นใจ..ไม่ใช่หรือ

จะสองจิต..สองใจ...อย่าพรั่นพรือ

แรมใจคือ...สุดรัก...พักแล้วใจ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #229 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 07:29:47 PM »

Shockedเข้ามาอ่านกลอนครับ....ที่บ้านไม่มี...มีแต่ลูกบิด

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #230 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 07:33:19 PM »

อือ ........ แถวนี้งูชุมแฮะ

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #231 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 07:59:34 PM »

แจกมากใจ...รู้ได้...คนมากรัก
จะอกหัก...ช้ำใจ..หากใหลหลง
มิได้บลัฟ...ตอบได้...จากใจตรง
แค่เป็นห่วง...นวลอนงค์...เจ้าแรมใจ

คริๆๆๆๆ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #232 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:38:43 PM »

ยอมอกหัก..ช้ำใจ..เพราะมากรัก

แต่ใจภักดิ์ ...รักนี้...มิมีถอน

หากรักนี้...เกี่ยวใจ..มาแนบครอง

ไม่มีสอง...แต่มี...สี่ ห้า หก เอย

อิ อิ

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #233 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:41:51 PM »

สวัสดีและยินดีต้อนรับค่ะ..
ไม่ได้เข้าเวปเป็นอาทิตย์...มีเวลาอ่านกระทู้นี้ครบ 15 หน้า
เฮ้อ..อ่านแล้วเหนื่อยจริงๆ กับคารม คมหอกชายแต่ละท่าน..
น้องแรมส์ใจ อย่ากลัวนะค่ะ..พวกนี้เก่งแค่จิ้มๆ...(ตัวอักษร) เท่านั้นแหละค่ะ
จริงๆ แล้วไม่เท่าไหร่หรอกค่ะ...จิ้มมาก็จิ้มกลับไป เดี๋ยวมีกองปรามมาเองหล่ะค่ะ
ยินดีต้อนรับสีสรรค์แห่งเวปจ้า Grin

...... สุดยอดกับกำลังใจที่ให้น้องเขา  มีพี่อย่างคุณดาวความมั่นใจมีอีกมากมายเลย  .... ชอบจัง "สีสัน" แห่งเว็บ .... "จิ้มมาก็จิ้มไป" ..... "ดีแค่จิ้ม" ..... ว้าววว  ... วู้ววว .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #234 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:45:21 PM »

...... ว่าแต่เจ้าของกระทู้ไปอยู่ที่ไหนรึนี่  ไม่เห็นเข้ามาดูลีลากลอนสดสุดยอดของกวี  นอกจากกระทู้นี้แล้ว กราบเรียนเชิญคุณพี่ไปเข้าเวที "บทกลอนกระฉ่อนเว็บ" ด้วยนะครับ  ฝีปากเราะร้ายจริง ๆ สุดยอด .... ขอบอก ....[/b]

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #235 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 02:43:03 AM »

สวัสดีและยินดีต้อนรับค่ะ..
ไม่ได้เข้าเวปเป็นอาทิตย์...มีเวลาอ่านกระทู้นี้ครบ 15 หน้า
เฮ้อ..อ่านแล้วเหนื่อยจริงๆ กับคารม คมหอกชายแต่ละท่าน..
น้องแรมส์ใจ อย่ากลัวนะค่ะ..พวกนี้เก่งแค่จิ้มๆ...(ตัวอักษร) เท่านั้นแหละค่ะ
จริงๆ แล้วไม่เท่าไหร่หรอกค่ะ...จิ้มมาก็จิ้มกลับไป เดี๋ยวมีกองปรามมาเองหล่ะค่ะ
ยินดีต้อนรับสีสรรค์แห่งเวปจ้า Grin

สวัสดีค่ะ ตอนนี้นั่งรอกองปราบปรามไปพลาง อ่านกลอนไปพลาง ฝากบอกกองปราบปรามเอาเชือกกล้วยตานีมาด้วยค่ะ ได้ข่าวว่าเฮี้ยนนัก อิ อิ   Grin Grin Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #236 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 07:22:22 AM »

พี่51จิ้มเก่งแต่แป้นหรอครับ...... Grin

ฉายาของท่าน 51..นิ้วจิ้มแป้น..นะ
ไม่รู้ว่าเก่งแต่แป้นหรือเปล่า..แต่ที่แน่ๆ อ่อนค่ะ..
รายนี้คออ่อน อิอิ..
อ้อ..มีอีกอย่างก็อ่อนค่ะ. Grin

อะไรครับ คุณดาว......
ครับ....อีหยัง Grin Grin Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #237 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 10:09:20 AM »

...... ว่าแต่เจ้าของกระทู้ไปอยู่ที่ไหนรึนี่ ไม่เห็นเข้ามาดูลีลากลอนสดสุดยอดของกวี นอกจากกระทู้นี้แล้ว กราบเรียนเชิญคุณพี่ไปเข้าเวที "บทกลอนกระฉ่อนเว็บ" ด้วยนะครับ ฝีปากเราะร้ายจริง ๆ สุดยอด .... ขอบอก ....[/b]

เรียนคุณพี่ ท่าทางไม่ได้ผลหรอกครับ Grin
ลองเชิญคุณแรมใจไปเยี่ยมเยือนสิ....
เดี๋ยว เดียวก็เต็มกระทู้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #238 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 10:10:54 PM »

หากตูรุส...หนึ่งใจ..มากมายรัก
ยากจะมี...ใจภักดิ์...ใครที่ไหน
จะดูแล...ทุกรัก...ยากเกินไป
ขอแรมใจ...จงพินิจ...คิดไต่ตรอง

ฆ่าให้ตาย...ยยยย  หุๆๆๆ
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #239 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 10:18:30 PM »

...... ว่าแต่เจ้าของกระทู้ไปอยู่ที่ไหนรึนี่ ไม่เห็นเข้ามาดูลีลากลอนสดสุดยอดของกวี นอกจากกระทู้นี้แล้ว กราบเรียนเชิญคุณพี่ไปเข้าเวที "บทกลอนกระฉ่อนเว็บ" ด้วยนะครับ ฝีปากเราะร้ายจริง ๆ สุดยอด .... ขอบอก ....[/b]

เรียนคุณพี่ ท่าทางไม่ได้ผลหรอกครับ Grin
ลองเชิญคุณแรมใจไปเยี่ยมเยือนสิ....
เดี๋ยว เดียวก็เต็มกระทู้

หากแรมใจ...ไปที่ไหน..ร็อคไปด้วย
จะดูแล...คนสวย...ไม่ห่างหาย
จะเป็นเพื่อน...คนดี...หรือพี่ชาย
ห้ามตูรุส...ใจร้าย...แกล้งเจ้าแรม

คริๆๆๆๆ
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 112
  พิมพ์