เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:28:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 112
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แรมส์ใจ.....พาไปเที่ยว (HBD-ของขวัญ-เค้กวันเกิด หน้า 108)  (อ่าน 150302 ครั้ง)
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #240 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 11:02:30 PM »

...... ว่าแต่เจ้าของกระทู้ไปอยู่ที่ไหนรึนี่ ไม่เห็นเข้ามาดูลีลากลอนสดสุดยอดของกวี นอกจากกระทู้นี้แล้ว กราบเรียนเชิญคุณพี่ไปเข้าเวที "บทกลอนกระฉ่อนเว็บ" ด้วยนะครับ ฝีปากเราะร้ายจริง ๆ สุดยอด .... ขอบอก ....[/b]

เรียนคุณพี่ ท่าทางไม่ได้ผลหรอกครับ Grin
ลองเชิญคุณแรมใจไปเยี่ยมเยือนสิ....
เดี๋ยว เดียวก็เต็มกระทู้

หากแรมใจ...ไปที่ไหน..ร็อคไปด้วย
จะดูแล...คนสวย...ไม่ห่างหาย
จะเป็นเพื่อน...คนดี...หรือพี่ชาย
ห้ามตูรุส...ใจร้าย...แกล้งเจ้าแรม

คริๆๆๆๆ

ผมว่าท่านร็อคจะหายอกหักก็คราวนี้ล่ะ
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #241 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 11:12:48 PM »

มิบังอาจๆ...คริๆ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #242 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 12:10:18 AM »

มิบังอาจๆ...คริๆ
เจ็บทุกที  ที่มีคน  คอยจีบเจ้า              ปวดใจร้าว  ทุกข์ทุกที  ที่ใครฝัน
             ช้ำทุกที่  ที่มีใคร  ใฝ่จำนรรจ์               โอ้แรมจันทร์  แรมใจ   ที่ใฝ่รัก
             ปล. Hang  จองแล้วน่านะ..อิอิ
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #243 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 12:50:04 AM »

โอ้ท่านHang...มาแรง...ร้ายตอนดึก
มองลึกๆ...เห็นพิษท่าน...พลันหวั่นไหว
ร้ายดั่งเสือ...ติดปีก...พยัคฆ์ไฟ
เหมือนตาอยู่...ที่ได้...กินพุงปลา
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #244 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 12:55:59 AM »

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #245 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 12:51:29 PM »

55555..ในที่สุด..ติ๊บข้าว..ก็มีข้าวใส่แล้วเด้อ...เบอร์5..อิสานลำซิ่งส่งเข้าประกวด..สู้เขานะครูแหง..อ่านว่า..แห..ออ..งอ..
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #246 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 02:16:17 PM »

อ่านกลอนจากกระทู้นี้น่ารักดีครับ
เจ้าของกระทู้ถ้าไม่สบายใจก็บอกเพื่อนๆได้นะครับ
ถ้าไม่ว่าไรก็ช่วยส่งยิ้มให้หนุ่มๆในนี้บ้าง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #247 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 02:36:49 PM »

*    น้องมาใหม่     แรมส์ใจ     ใคร  ?  ฝันถึง

เสียงอื้ออึง    ตึงตัง     นั่นแหละหนา

ทั้งงูใหญ่     งูเล็ก     เกล็ดลายตา

ทั้งนาคา    Nakin     ก็ ยินดี    .....    ต้อนรับ          Grin Grin   

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #248 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 03:01:04 PM »

หนุ่มชาวปืน...ใช่เจ้าชู้...ดั่งงูร้าย
ใจแสนดี...พึ่งได้...น่าไฝ่ฝัน
ปากฉอเลาะ...เอาใจ...ได้ทุกวัน
ขอแรมใจ...แรมจันทร์...เลือกสักคน

หุๆๆๆๆ....หัวเราะอย่างนายขนมต้ม
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #249 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 03:25:48 PM »

สวัสดีครับคุณ  แรมส์ใจ ...... ยินดีต้อนรับครับ .... แปลกใจปนสงสัย ทำไมกระทู้ไปเร็วถึง 17 หน้าที่แท้ ก็มีเจ้าของโรงลิเกและผับคอยปั่นกระทู้นี่เอง ..... อิอิอิอิ

ผมแต่งกลอนไม่เก่งแบบพี่ ๆเขา ขอมอบเป็นบทเพลงแทนบทกลอนจากใจ ....... ให้คุณแรมส์ใจได้ฟัง ครับ ......

เพลง : I Need Somebody [อยากขอเธอสักคน]
ศิลปิน :  บี้ สุกฤษณ์ วิเศษแก้ว เดอะ สตาร์ 3

เช้าลืมตาขึ้นมาก็เจอแต่เรื่องเดิม ๆ
ก็.. ไม่มีใครมาเติมชีวิตให้เป็นเรื่องใหม่
ออกไปที่อื่น เจอะใครมากมาย
หันมองไปทางใดก็เจอแต่คนรักกัน

แล้วทำไมตัวเราจึงยังไม่เห็นมีใคร
แล้วต้องทนเดียวดาย มีใจเอาไว้ทำไม
ไม่ได้ใช้งาน ไม่ได้รักใคร
ไม่มีกำลังใจที่ไหนเลย

อยากมีคน อยู่ข้างกาย
สบตากัน ให้หัวใจมันเต้นแรง
เก็บไว้คิดถึงกัน เก็บไว้คิดถึงกัน

Love I Need Somebody Love
อยากขอสักคนเพื่อรัก
ให้หัวใจไม่ว่างไง
มีคนที่รักกัน มีคืนวันที่ดีด้วย

ให้หัวใจได้รักใคร มีบางคนที่แคร์ คนที่มีรักแท้คือใคร

คนที่โทรผิดมาเมื่อวานตอนเช้า
คนที่นั่งกินข้าวติดกันเมื่อคืน
คนที่ยิ้มให้กันตรงหน้าปากซอย
ใช่หรือเปล่า ใช่หรือเปล่า

แล้วทำไมตัวเราจึงยังไม่เห็นมีใคร
แล้วต้องทนเดียวดาย มีใจเอาไว้ทำไม
ไม่ได้ใช้งาน ไม่ได้รักใคร
ไม่มีกำลังใจที่ไหนเลย

อยากมีคน อยู่ข้างกาย
สบตากัน ให้หัวใจมันเต้นแรง
เก็บไว้คิดถึงกัน เก็บไว้คิดถึงกัน

มีคนที่รักกัน มีคืนวันที่ดีด้วย

ให้หัวใจได้รักใคร มีบางคนที่แคร์ คนที่มีรักแท้คือใคร

จะดูแลอย่างดี ถ้าเจอใครคนนั้น
จะคอยเป็นห่วงกัน ไม่ทิ้งกัน ไปไหน

คนที่โทรผิดมาเมื่อวานตอนเช้า
คนที่นั่งกินข้าวติดกันเมื่อคืน
คนที่ยิ้มให้กันตรงหน้าปากซอย
ใช่หรือเปล่า ใช่หรือเปล่า Love

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #250 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 07:16:57 PM »

โอ้อกพี่  ที่รักเจ้า  ใช่เย้าเล่น                      เจ็บที่เห็น  เหือดหาย  เพราะใกล้เจ้า
ช้ำใจพี่  น้องดูแล  ก็ทุเลา                         ยามโศกพี่  แสนเหงา  ทุเลาแล้ว
แรมใจพี่   คงไม่มี   วันแรมจาก                   พี่หวังมาก   หวังมาด  สวาทแก้ว
ถ้าแรมรับ  ใจรักนี้  เริ่มวาวแวว                    สี่ห้องใจ   ให้เจ้าแล้ว  นะแรมใจ...  หว่าซั่นบ้อตู้ซัย...  อิอิ
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #251 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 07:48:07 PM »

โอ้อกพี่ ที่รักเจ้า ใช่เย้าเล่น เจ็บที่เห็น เหือดหาย เพราะใกล้เจ้า
ช้ำใจพี่ น้องดูแล ก็ทุเลา ยามโศกพี่ แสนเหงา ทุเลาแล้ว
แรมใจพี่ คงไม่มี วันแรมจาก พี่หวังมาก หวังมาด สวาทแก้วถ้าแรมรับ ใจรักนี้ เริ่มวาวแวว สี่ห้องใจ ให้เจ้าแล้ว นะแรมใจ... หว่าซั่นบ้อตู้ซัย... อิอิ

:Smiley :Smiley Grin
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #252 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 07:34:09 AM »

พี่51จิ้มเก่งแต่แป้นหรอครับ...... Grin

ฉายาของท่าน 51..นิ้วจิ้มแป้น..นะ
ไม่รู้ว่าเก่งแต่แป้นหรือเปล่า..แต่ที่แน่ๆ อ่อนค่ะ..
รายนี้คออ่อน อิอิ..
อ้อ..มีอีกอย่างก็อ่อนค่ะ. Grin

อะไรครับ คุณดาว......
ครับ....อีหยัง Grin Grin Grin

หน้าอ่อน..มืออ่อนค่ะ..
และก็ตัวอ่อนด้วย..สังเกตุจากรูปตอนได้รับของฝากจากพี่ USP40 ที่ฝากพี่บุญมาน่ะค่ะ Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #253 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 08:11:18 AM »

...สวัสดีตอนเช้าค่ะ เลิกงานพอดี เดี๋ยวดึกๆจะมารออ่านกลอนต่อค่ะ... Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #254 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 03:35:10 PM »

แรมจะรัก ชอบใคร ร็อคไม่ว่า
หรือจะชาย สายตา ให้คนไหน
ขอให้รู้ ร็อคกี้ ยังห่วงใย
ขอปกป้อง ผองภัย ให้เจ้าแรม

คริๆๆๆ

เจ้าแรมจันทร์ แรมใจ ไกลเกินฝัน
สุดจะเอื้อม คว้าจันทร์  ดั่งใจหมาย
ดุจดอกฟ้า ดวงตะวัน หยันใจชาย
ข้าเพียงดิน  หรือจะหมาย ได้แนบจันทร์ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2007, 04:30:03 PM โดย Rock ลูกของชนชั้นที่เปี่ยมสำนึก » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 112
  พิมพ์