เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:24:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: glock ใช้ลูกซ้อมที่ reload ได้ไหม  (อ่าน 3197 ครั้ง)
hdk366
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:36:18 PM »

ผมเป็นมือใหม่ วันก่อนเอา glock 19 ไปซ้อมยิง ปรากฎว่าที่สนามมีแต่ลูกซ้อม Bullet แต่ข้างกล่องเขียนว่ากระสุน reload  เคยเห็นเวลาพูดถึง glock ระเบิดจะมีคนพูดว่าห้ามใช้กระสุน reload ก็เลยไม่กล้าใช้ อยากขอความรู้ว่าจริงๆแล้วลูก reload จากโรงงานแบบนี้ปลอดภัยไหม ผมคิดว่าปลอกอาจแตกง่ายกว่าปลอกใหม่ไม่ทราบว่าจริงๆแล้วเป็นอย่างไร
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:45:04 PM »

ใช้ได้ครับ
ไม่ว่า ลูกจริง ลูกซ้อม โดยมาก ก็มักจะรีโหลด มาอยู่แล้ว
อย่าไปคิดมาก จะเป็นกังวล
ถ้ามันก่อนระเบิด   ถือ ว่าเป็น 1 ใน สักเท่าไหร่ ดีครับ

ยิงไปเถอะครับ
เพียงแต่ อย่าไป ใช้วิธี  ยิงลูกซ้อม แล้วล้างด้วยลูกจริง แล้วกันครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
auauto
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:49:24 PM »

ยังไม่เคยเจอกับตัวเองใช้ g.19 เหมือนกัน Grin Grin ยิงลูกซ้อมจนนับไม่ถ้วน :Smiley Wink Wink Wink
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 11:36:14 PM »

กระสุน reload จากโรงงานใช้ได้ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 12:19:35 AM »

......................ยังไม่เคยมีปัญหาขอรับ........................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
oneam
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 01:18:30 AM »

เพียงแต่ อย่าไป ใช้วิธี  ยิงลูกซ้อม แล้วล้างด้วยลูกจริง แล้วกันครับ

ช่วยขยายความหน่อยได้มั้ยครับ? ไม่ทราบว่าจะมีผลเสียอย่างไรครับ?

เพราะเวลาไปสนามยิงปืน มักจะเอาลูกจริงติดไปยิงปิดท้ายด้วย 5 นัด
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 03:50:25 AM »

ช่วยขยายความหน่อยได้มั้ยครับ? ไม่ทราบว่าจะมีผลเสียอย่างไรครับ?

เพราะเวลาไปสนามยิงปืน มักจะเอาลูกจริงติดไปยิงปิดท้ายด้วย 5 นัด

ยิงลูกหัวตะกั่ว เยอะๆ แล้ว ยิงลุกหัวทองแดง ปิดท้าย ก็เหมือนเป็นการ อัดเศษตะกั่วที่คาอยู่ในลำกล้องให้ติดผนังลำกล้องแน่นขึ้นครับ ทำให้ล้างยากแบบว่าคราบฝังแน่นนะครับ Grin ยิงไม่มากยิงไม่บ่อยผลเสียยังไม่เห็นเท่าไหร่ แต่ถ้าทำบ่อยๆ ผนังรังเพลิงจะเล็กลงเรื่อยๆ ครับ เพราะตะกั่วไปพอกมากขึ้นคราวนี้รูลำกล้องก็เล็กลงไปเรื่อยๆครับ ความดันในรังเพลิงก็เปลี่ยนไป เสียหายหนักๆเวลายิงก็คือลำกล้อง  จุดๆๆๆๆ.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ......

ลืมไปเกลียวก็ตื้นขึ้นด้วย ยิงแล้วไม่แม่นเด้อครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2007, 03:52:26 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 05:08:39 AM »

ยิงลูกหัวตะกั่ว เยอะๆ แล้ว ยิงลุกหัวทองแดง ปิดท้าย ก็เหมือนเป็นการ อัดเศษตะกั่วที่คาอยู่ในลำกล้องให้ติดผนังลำกล้องแน่นขึ้นครับ ทำให้ล้างยากแบบว่าคราบฝังแน่นนะครับ Grin ยิงไม่มากยิงไม่บ่อยผลเสียยังไม่เห็นเท่าไหร่ แต่ถ้าทำบ่อยๆ ผนังรังเพลิงจะเล็กลงเรื่อยๆ ครับ เพราะตะกั่วไปพอกมากขึ้นคราวนี้รูลำกล้องก็เล็กลงไปเรื่อยๆครับ ความดันในรังเพลิงก็เปลี่ยนไป เสียหายหนักๆเวลายิงก็คือลำกล้อง  จุดๆๆๆๆ.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ......

ลืมไปเกลียวก็ตื้นขึ้นด้วย ยิงแล้วไม่แม่นเด้อครับ Grin Grin Grin

เวลาล้างลำกล้องพยายามให้สะอาดกิ๊ก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 08:25:21 AM »

ใช้ไปเถอะครับ .. ไม่มีปัญหาครับ
แต่หลังยิงปืนอย่าลืมล้างทุกครั้งนะครับ

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 08:42:56 AM »

ระวังลำกล้องบวมนะครับ Grin ล้อเล่นครับ ยิงลูกซ้อมควรล้างทุกครั้งครับ ยิงลูกจริงตามจะล้างยากมากครับ
oneam
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 11:49:28 AM »

ขอบคุณครับ Smiley
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 12:31:43 PM »

ยิงลูกซ้อมไปประมาณสองพันนัด ตอนนี้เจอปัญหาแล้วครับ........
..
..
..

..
ปัญหาราคาลูกปืน เกือบเท่าราคาปืนแล้ว  Grin Grin Grin

uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 04:53:56 PM »

ถ้าเป็นลูก reload จริงๆ ไม่แนะนำให้ใช้นะครับ เพราะว่าการนำปลอกไป reload อาจเกิดความผิดพลาดได้ โดยเฉพาะปืนอัติโนมัติ หรือ กึ่งอัติโนมัติ เพราะว่าการ Reload ที่มีมาตรฐานไม่เพียงพอการบรรจุดินปืนอาจจะแตกต่างกัน บางลูกอาจจะแรงไม่พอที่จะทำให้กลไกทำงานอย่างปกติ อาจจะเกิดการคัดปลอกไม่ออก หรือบางลูกปลอกอาจจะบวมทำให้เกิดการขัดลำกล้องได้ครับ ถ้ามีงบมากพอก็ไม่ควรใช้ครับ

แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ก็ควรเลือกจากโรงงานมาตรฐานหน่อยครับ
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 05:00:50 PM »

กระสุน reload จากโรงงานใช้ได้ครับ

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 06:11:39 PM »

อ้างถึง
ถ้าเป็นลูก reload จริงๆ ไม่แนะนำให้ใช้นะครับ เพราะว่าการนำปลอกไป reload อาจเกิดความผิดพลาดได้ โดยเฉพาะปืนอัติโนมัติ หรือ กึ่งอัติโนมัติ เพราะว่าการ Reload ที่มีมาตรฐานไม่เพียงพอการบรรจุดินปืนอาจจะแตกต่างกัน บางลูกอาจจะแรงไม่พอที่จะทำให้กลไกทำงานอย่างปกติ อาจจะเกิดการคัดปลอกไม่ออก หรือบางลูกปลอกอาจจะบวมทำให้เกิดการขัดลำกล้องได้ครับ ถ้ามีงบมากพอก็ไม่ควรใช้ครับ

แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ก็ควรเลือกจากโรงงานมาตรฐานหน่อยครับ

reload ของThai Armsหมดไปหลายกล่องแล้วครับ ยังไม่เคยเจอปํญหาอะไร แต่ต้องล้างทุกครั้งครับ เศษตะกั่วเยอะมาก ลองดูอันนี้ครับhttp://www.gun.in.th/webboard/index.php?topic=23439.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2007, 06:17:25 PM โดย pvjt » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์