เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:34:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองยิง Colt 1911A1 กระบอกแรกในชีวิตครับ  (อ่าน 22455 ครั้ง)
pongrut
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:00:04 AM »

ปืน 60 ปีสภาพยังสวยอยู่เลย ไม่ทราบว่าได้ไปรมดำใหม่มาหรือเปล่าครับ

any wind is a fair wind if u don't know where u're heading
GUNMASTER
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:08:33 AM »

ปืนกระบอกนี้  ผมได้มาจากผู้เฒ่าอายุ 72 ปี บอกว่าซื้อจากพรรคพวกที่ไปรบประเทศลาวตอนหนุ่ม 2400  แล้วเก็บซ่อนไว้ยิงขู่ป้องขโมย พอดีอยู่มาได้ 4 ปีทางการเปิดให้ขึ้นทะเบียน(ปี 2518) เลยเอาไปขึ้นทะเบียน ไม่เคยยิงเลย จนลูกโตขึ้นเป็นทหาร ได้ลูกมา 20 กว่าลูก ก่อนได้ลูกบอกว่า นายบอกมีลูกปืนจะจำหน่ายใครมีปืนแบ่งเอาไปใช้ ห้ามเอาไปขาย ลูกเลยเอาไปให้นายดู แอบไปยิงมา 20 กว่านัด (แกรู้ตอนลูกกลับมาบ้านทำความสะอาดใหญ่เลย)  จนมาปีนี้ผมไปเจอแกถามลูกว่าจะเอาไหม ลูกบอกไม่เอา แกเลยขายมาให้  แกบอกตอนซื้อเท่ากับทอง 7 บาท แกขอ 70000 ได้ก็เอาไปไม่ได้ก็เก็บไว้ ผมเลยเอาไปเทียบปืนในคลัง  พบว่าปืน 1911 ที่ทหารใช้ มี 4 สี  เขียว เทาเข้ม ดำ และน้ำตาลแกมดำ ดูหาว่ารมใหม่ไหมก็ไม่มี จารบีในแหนบสามชายที่ใส่ไว้เหมือนจารบีปืนในคลัง 2-3 กระบอกที่ไม่ได้เอาออกมาใช้เลย ต่อแกได้ 63000 เลยซื้อมา  วันเอาเข้าไปเทียบ ไปได้ของดี ของ 1911 มาเห็นว่าหายากเลยรับมาด้วย ปืนกระบอกนี้แทบ 100% แต่โครงเป็น อิธากาครับ เช็คเลขผลิพและปรูปมาร์คแล้ว
     ท่าน JJ เห็นรูปที่โชว์อยากได้โทรมาคุย ผมเห็นใจอยากได้เลยแบ่งให้ไปแต่มีข้อแม้ ห้ามขายคนอื่นต้องขายคืนผม   ท่านรับได้เลยแบ่งไป
     รับไปได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ท่านเปลี่ยนใจ อาจโดนสวด แพงไป ปืนผสม รมดำมาใหม่ มั๊ง เลยขอคืน ผมยินดีเลย ขอค่าโอนเงินกับค่าส่งปืนแบบประกัน 400 บาทครับ พอรับมา ได้ไม่ถึงอาทิตย์เล่าเรื่องนี้และคุยกันในสนามยิงปืน พรรคพวกเห็นขอรับไป ผมเลยแบ่งให้ ราคาเท่าเดิมที่ให้คุณ JJ คือ 65000 เช่นกันห้ามขายคนอื่น ผมเองลองยิง 10 นัด ซ้อม 5 จริง 5 ดูระบบปฏิบัติการครับ กลัวรอยเสียดสีจะเยอะ เสียดาย แต่ไม่รู้ท่าน JJ ยิงไปเท่าไร
     ผมแบ่งออกไปเพราะผมไปรับม้ากลับมาใหม่จำเป็นต้องมีได้กระบอกเดียว สำหรับ US ARMY 1911 Style เงินไม่พอ ที่ได้มามันเป็นม้ากลับแต่ไม่สวยเท่ากระบอกนี้ตัดสินใจอยู่นาน เลยรับมาที่ 55000 

yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 07:41:45 PM »

ผมแบ่งออกไปเพราะผมไปรับม้ากลับมาใหม่จำเป็นต้องมีได้กระบอกเดียว สำหรับ US ARMY 1911 Style เงินไม่พอ ที่ได้มามันเป็นม้ากลับแต่ไม่สวยเท่ากระบอกนี้ตัดสินใจอยู่นาน เลยรับมาที่ 55000 
ส่งต่อมาทางนี้ก็ได้ครับอาจารย์ Grin
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:13:16 PM »

ผิวเป็นสีเม็ดมะขามแล้ว....สวยจริงๆครับ....ยิ่งถ้าเปลี่ยนเป็นตอก G.H.D. ด้วยแล้ว จะยิ่งสุดยอดเข้าไปขึ้นอีกครับ... Wink
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:46:15 PM »

ปืนกระบอกนี้ ผมได้มาจากผู้เฒ่าอายุ 72 ปี บอกว่าซื้อจากพรรคพวกที่ไปรบประเทศลาวตอนหนุ่ม 2400 แล้วเก็บซ่อนไว้ยิงขู่ป้องขโมย พอดีอยู่มาได้ 4 ปีทางการเปิดให้ขึ้นทะเบียน(ปี 2518) เลยเอาไปขึ้นทะเบียน ไม่เคยยิงเลย จนลูกโตขึ้นเป็นทหาร ได้ลูกมา 20 กว่าลูก ก่อนได้ลูกบอกว่า นายบอกมีลูกปืนจะจำหน่ายใครมีปืนแบ่งเอาไปใช้ ห้ามเอาไปขาย ลูกเลยเอาไปให้นายดู แอบไปยิงมา 20 กว่านัด (แกรู้ตอนลูกกลับมาบ้านทำความสะอาดใหญ่เลย) จนมาปีนี้ผมไปเจอแกถามลูกว่าจะเอาไหม ลูกบอกไม่เอา แกเลยขายมาให้ แกบอกตอนซื้อเท่ากับทอง 7 บาท แกขอ 70000 ได้ก็เอาไปไม่ได้ก็เก็บไว้ ผมเลยเอาไปเทียบปืนในคลัง พบว่าปืน 1911 ที่ทหารใช้ มี 4 สี เขียว เทาเข้ม ดำ และน้ำตาลแกมดำ ดูหาว่ารมใหม่ไหมก็ไม่มี จารบีในแหนบสามชายที่ใส่ไว้เหมือนจารบีปืนในคลัง 2-3 กระบอกที่ไม่ได้เอาออกมาใช้เลย ต่อแกได้ 63000 เลยซื้อมา วันเอาเข้าไปเทียบ ไปได้ของดี ของ 1911 มาเห็นว่าหายากเลยรับมาด้วย ปืนกระบอกนี้แทบ 100% แต่โครงเป็น อิธากาครับ เช็คเลขผลิพและปรูปมาร์คแล้ว
 ท่าน JJ เห็นรูปที่โชว์อยากได้โทรมาคุย ผมเห็นใจอยากได้เลยแบ่งให้ไปแต่มีข้อแม้ ห้ามขายคนอื่นต้องขายคืนผม ท่านรับได้เลยแบ่งไป
 รับไปได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ท่านเปลี่ยนใจ อาจโดนสวด แพงไป ปืนผสม รมดำมาใหม่ มั๊ง เลยขอคืน ผมยินดีเลย ขอค่าโอนเงินกับค่าส่งปืนแบบประกัน 400 บาทครับ พอรับมา ได้ไม่ถึงอาทิตย์เล่าเรื่องนี้และคุยกันในสนามยิงปืน พรรคพวกเห็นขอรับไป ผมเลยแบ่งให้ ราคาเท่าเดิมที่ให้คุณ JJ คือ 65000 เช่นกันห้ามขายคนอื่น ผมเองลองยิง 10 นัด ซ้อม 5 จริง 5 ดูระบบปฏิบัติการครับ กลัวรอยเสียดสีจะเยอะ เสียดาย แต่ไม่รู้ท่าน JJ ยิงไปเท่าไร

ตอนนั้น ลองยิงได้ประมาณ 15 นัด ครับอาจารย์
ณ เวลานี้ยังเสียดายอยู่เลย ถ้าไม่จำเป็นต้องมีเหตุจะต้องใช้เงินผมก็คงจะเอาไว้แน่นอน
ปืนสภาพดีขนาดนี้ ไม่รู้จะมีโอกาสเป็นเจ้าของได้อีกหรือเปล่า
ขอบคุณอาจารย์มากนะครับ ที่ทำให้ได้จับปืนในฝัน
และขอโทษอาจารย์ด้วย ที่ต้องคืนไปครับ
GUNMASTER
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 10:11:02 PM »

ไม่ต้องขอโทษเลย  น้องรักษาคำพูดดีมาก ดีไม่ดีอาจเอาไปขายต่อคนอื่นอาจได้เงิน 1000-2000 ก็ได้ พี่นับถือไม่เคยพบตัวเลยพี่ชอบน้ำใจตั้งแต่บอกขอซื้อ พอผมบอกรายละเอียด ส่งรูปให้ดูอย่างละเอียด โอนเงินมาหมดเลย 65000 พี่ยังบอกน้องใจน่าดู นับถือๆๆๆ
chompu
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 10:57:28 AM »

แจ่มจริง ๆเห็นแล้วอยากอยู่ให้ไกลสักอำเภอ   กลัวเห็นสะดือผมเป็นx    ผมซื้อมา8ปีเวลายิงต้องใช้กระดาษอารททำเป้าเล็งตรงกลางไปโดนขอบด่านล่าง   ไม่รู้ปืนหรือคนใฝตำกันแน่
mige46
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 03:03:45 PM »

กลุ่มกระสุน ดีจังครับ ฝีมือไม่ใหม่ เลย
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 06:15:29 PM »

สงสัยชอบยักลงต่ำ ที่ถามนี่ล้อเล่นหรือเปล่าอาการของคุณคงกระตุกไกถึงลงต่ำ  เวลาเหนี่ยวไกให้ค่อยเหนี่ยวไกไปเรื่อย ๆ จนกระสุนลั่นออกไปเอง  ลองเข้าสนามยิงปืนเถอะให้ครูฝึกแนะนำแล้วจะทำได้ดังใจคิด ขอบคุณครับ Smiley
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 06:19:54 PM »

Grin

chompu
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 08:06:18 PM »

ไม่ได้ล้อเล่นครับมันกินต่ำจริงๆ   ผมยิงมา100นัดแล้ว ใช้ข้อที่สองยิง ลอกข้อมือก็แล้ว   ผมอ่านที่อาจารย์ตอบไว้สงสัยเป็นที่โตงเตงยาวยังไม่กล้าถามอาจารย์  ใจผมอยากจะเปลียนศูนย์หลังแต่ยังไม่มีความรู้พอ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 08:28:22 PM »

ไม่ได้ล้อเล่นครับมันกินต่ำจริงๆ ผมยิงมา100นัดแล้ว ใช้ข้อที่สองยิง ลอกข้อมือก็แล้ว ผมอ่านที่อาจารย์ตอบไว้สงสัยเป็นที่โตงเตงยาวยังไม่กล้าถามอาจารย์ ใจผมอยากจะเปลียนศูนย์หลังแต่ยังไม่มีความรู้พอ
           ลองพาดยิงซิครับ ถ้ามันยังเป็นอย่างนั้นก็คงเป็นสาเหตุอื่นแล้วครับ ท่านลองที่สนามไหนครับ มีครูฝึกดูแลไหมลองขอความเห็นเถอะครับ อย่าเก็บข้อกังขาไว้เลย ปวดหัวเปล่า แล้วค่อยมาให้ช่างแก้ไขซึ่งเป็นวิธีสุดท้ายครับ  บางทีครูฝึกในสนามอาจแก้ไขได้ โดยไม่ต้องถึงมือร้านช่างปืน ครับ
shanee24
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 11:59:40 AM »

เยี่ยม...ครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 12:37:15 PM »

เก่าแต่ไว้ใจได้

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 05:23:02 PM »

แบร่ หลงรักปืนสวยมากกลุ่มก็ไช้ได้ฝึกอีกหน่อยเอาไจช่วย หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์