เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:18:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาอีกแล้วเมื่อคืนนี้  (อ่าน 9606 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 07:20:14 PM »

งู ........... อึ๋ยยยยยยยยยยย กลัวงูครับ

Coolผมก็ทั้งกลัว ทั้งเกลียดครับ...ลุงปู...ขนาดตีตายแล้ว ยังไม่กล้าจับ....พออยู่ในจาน กลับกลัวของเหลือ...ต้องกินให้หมด

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 07:24:24 PM »

งู ........... อึ๋ยยยยยยยยยยย กลัวงูครับ

Coolผมก็ทั้งกลัว ทั้งเกลียดครับ...ลุงปู...ขนาดตีตายแล้ว ยังไม่กล้าจับ....พออยู่ในจาน กลับกลัวของเหลือ...ต้องกินให้หมด

มิน่าล่ะ...ขนาดน้าเป้ามีอาวุธอยู่ในมือแค่ช้อนกะส้อม ยังสู้กับงูเห่าจนเหงื่อโชกเลย

Grin Grin Grin
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 07:25:47 PM »

พี่เป้าคราบ พาผมไปกินด้วยนะครับ.......อิอิ

ด้วยความเคารพครับ

wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 07:30:22 PM »

ดีนะครับที่ปากมันไม่ว่าง ไม่อย่างงั้นวิ่งกันป่าราบล่ะครับ Grin Grin
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:49:40 PM »

ระวังแฟนของมันอีกตัวนะครับ.....จะอึ๋ย
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:09:11 PM »

จุ๊ๆๆๆอย่าเอ็ดไปเดี๋ยวมีคนรักสัตว์ประเภทนี้เอาบ้านเราไปประนามอีก..........ที่สำคัญผัดเผ็ดงูเห่า..อร่อยมาก Grin Grin
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:11:51 PM »

โชคดีครับที่กินไก่แต่ไม่ได้ทำร้ายคนในบ้าน ... Wink

ถ้างูมันมาบ้านผม คงโดนลูกซองครับ ... Grin Grin

Grin Grin เหมือนกันครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:36:59 PM »

งูเป็นสัตว์ที่ผมไม่ชอบเอาเสียเลย   ถ้าเจอก็ต้องตายกันไปข้างนึงเหมือนกัน

เสียดายถ้ามีภาพประกอบจะเยี่ยมมากเลยครับ เพราะอ่านดูแล้วก็ตื่นเต้นดีเหมือนกัน
เรื่องของงู .. ตกใจ ตกใจ Cheesy

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:03:46 PM »

ระวังแฟนของมันอีกตัวนะครับ.....จะอึ๋ย
ใช้ครับผมว่ามันต้องมีอีกตัวแน่เลย Grin
@ NaZaReth >>>
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

OSK99

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 01:13:53 AM »

มิน่า  บนหัวผมมันหายไปตัวนึง.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Kenny
Full Member

คะแนน 105

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 02:58:18 AM »

ที่ตลาดคลองเตยครับขายกันเป็นๆ ตัวละห้าร้อยหกร้อย พอลูกค้าชี้จะเอาตัวไหนก็เลือกออกมาทางร้านก็จัดการ เนื้อเอาไปผัดเผ็ด พวกลูกค้าส่วนมากที่มาซื้อต้องการ ดีงู ครับ เอาใส่ปากสดๆกระดกเหล้าตาม.......... :<><> :<><>
Kenny
Full Member

คะแนน 105

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 02:58:57 AM »

ที่ตลาดคลองเตยครับขายกันเป็นๆ ตัวละห้าร้อยหกร้อย พอลูกค้าชี้จะเอาตัวไหนก็เลือกออกมาทางร้านก็จัดการ เนื้อเอาไปผัดเผ็ด พวกลูกค้าส่วนมากที่มาซื้อต้องการ ดีงู ครับ เอาใส่ปากสดๆกระดกเหล้าตาม.......... :<><> :<><>
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 06:53:55 AM »

มิน่า บนหัวผมมันหายไปตัวนึง.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตกใจ.555.. Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 08:18:08 AM »

ทีแรกที่เห็น  หัวไก่ยังอยู่ในปากงูกะจะจับเป็นเหมือนกัน   แต่มองดูดีๆเห็นว่ามันยังกลืนเข้าไปไม่เยอะ   เกรงว่าถ้าเอามือเข้าไปจะจับกลัวจับไม่ทันมัน  เพราะงูพอเห็นคนจังๆมันจะรีบคายไก่ออก   ที่ยิงนี่ก็พยายามยิงที่หัวอย่างเดียว   ส่วนไก่มันตายตั้งแต่อยู่ในปากแล้วครับก็คงมีพลาดไปถูกศพไก่บ้างละครับ   ล่อไปตั้ง 6 นัดนี่   งูตัวนี้คงหิวโซนะครับไก่ตัวใหญ่กว่ามันตั้งเยอะมันจะกินให้ได้ผมก็เพิ่งเคยเห็นนี่แหละงูเห่ากินไก่    ถ้าลูกไก่ก็ว่าไปอย่าง   ยิงงูยิงหัวครับหยุดแน่นอนกว่ายิงที่อื่นครับ   อันนี้ผมขอเถียงหน่อยนะครับใครที่ว่าเนื้อไก่อร่อยกว่าเนื้องูนะไม่จริ๊งไม่จริงถ้าได้ลองผัดเผ็ดงูเห่าแล้วรับลองคนที่บอกเนื้อไก่อร่อยกว่าต้องเปลี่ยนใจแน่นอนครับ...ฮ่าๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 08:28:00 AM »

ผมเคยเจอกับตัวเองครับ ผมอยู่ลำพูน ที่นี่ ป่ายังเยอะ อยู่ครับ เมื่อหลายปีก่อน ผมไปเที่ยวป่า กับพี่ชาย เอาหมาไปด้วย (ล่าแลน) ผมเอา ลูกกรด ไป พี่ผมเอาปืนแก๊ป พอดีหมา มันเห่าอะไรไม่รู้ อยู่ข้างล่าง (ผมกับพี่อยู่เรียบดอย) แล้วก็มีเสียงขู่ดังมาก(ดังจริงๆ) แล้วหมาก็ไล่มันขึ้นมาบนดอยที่ผมกับพี่อยู่ (เรานั่งสังเกต การณ์ ดูอยู่) พี่ผมบอกว่าเป็นงูเห่า ฮ่อม(งูจงอาง) ผมนี่ตัวสั่น ด้วยความประม่า เล็งลูกกรด ไปที่เสียงขู่(ยังไม่เห็นตัว) พี่ผมบอกว่าอย่ายิง มันเอาไม่อยู่หรอก เดี๋ยวจะโดนหมา บอกผมว่าอยู่นิ่งๆ ผมนี่ ตัวสั่นเลย พอหมามันไล่ขึ้นมา ไอ้งู ตัวใหญ่มันเลื้อย แบบ เร็วมากขึ้นมาทางพวกผมพอดี เพราะเป็น ร่องห้วย พอมันเจอพวกผม มันหยุดพงกหัว ผมยังจำได้ดี มันเลื้อยเร็วมาก มันหยุด ไม่ถึง 1 วินาที เสียงปืนแก๊ป พี่ผม ก็ดังขึ้น ระยะประมาญ 3 เมตรจากปากลำกล้อง หัวกับตัว แทบหลุดจากกัน ถ้าไม่มีปืนแก็ป วันนั้น ผมไม่อยากคิดว่าอะไรจะเกิดขึ้น ลูกกรดเอาไม่อยู่แน่ๆเพราะว่า เมื่อมันตาย เราเอามาวัดขนาดของมัน พี่ผมสูง 165 เอามาพาดคอดู ส่วนที่เป็นหัวกับหาง ราดพื้นดินไป อีก ข้างละ เกือบเมตร วัดได้ 7 ศอก หลังจากนั้นมา ผมไม่กล้ายุ่งกับงูอีกเลย ยอมรับเลยครับว่าเป็นงูจงอางที่ใหญ่ที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอเลย ทุกวันนี้ ยังมีคนเจองูตัวใหญ่ๆ อยู่บ้าง ระวังกันด้วยนะครับงูมีพิษ ถ้าโดนกัด แถวบ้าน ยังพอส่ง รพ. ทัน แต่ถ้าในป่า คงเป็นผีเฝ้าป่าแน่ๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์