เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:14:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาอีกแล้วเมื่อคืนนี้  (อ่าน 9578 ครั้ง)
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 02:27:42 PM »

แล้วไก่ที่โดนงูกัด เอากินได้หรือปล่าครับ

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 03:29:32 PM »

ทั้งไก่ทั้งงูให้คนอื่นไปหมดครับ   ไม่ได้เก็บไว้มันเหม็นคาวอย่างแรงผมเลยให้คนอื่นไป   ได้กลิ่นแล้วมันเวียนหัวครับ   มันก็แปลกครับเมื่อก่อนไม่มีความรู้สึกว่าเหม็นเลย   ทำงูเห่าผัดเผ็ดมาก็หลายตัวแล้วมาเจอเจ้าตัวนี้เข้าดันแพ้กลิ่นซะได้เรา.....   
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 04:35:47 PM »

แล้วไก่ที่โดนงูกัด เอากินได้หรือปล่าครับ

ตามที่ทราบมา   พิษงูเมื่อโดนความร้อนจะสลายไป
แต่ตามประสบการณ์..........ผมเองก็ไม่กล้ากินไก่ที่ถูกงูเห่ากัด

หลายปีมาแล้วแม่ไก่ที่บ้านผมต่อสู้กับงูเห่าเพื่อปกป้องลูกของมัน
มันจิกตีงูเห่าเป็นการใหญ่.........................ผมเห็นเข้า  เลยตีงูจนตาย (งูยาวราว 1 เมตร)

แต่หลังจากนั้นไม่กี่นาที     แม่ไก่ก็เริ่มเซื่องซึมโงหัวไม่ขึ้น.......ผมคิดว่าคงโดนเข้าแล้ว
สำรวจดูตามตัวไม่เห็นรอยเขี้ยวจัง ๆ     เห็นแค่รอยถลอกตรงหน้าอกนิดหน่อย
ซึ่งน่าเป็นไปได้ที่พิษงูจะเข้าตรงจุดนี้....................จากนั้นอีกไม่กี่นาทีแม่ไก่ก็ตาย

เป็นไก่บ้านนะครับเป็นที่ทราบกันว่าเนื้อไก่บ้านนั้นอร่อยมาก
แต่ผมก็ไม่กล้ากินครับ..................ต้องฝังดิน    เสียดายจริง ๆ

ส่วนงูเห่าก็ฝังดินเช่นกัน     ไม่เคยทำกินมาก่อน    ทั้ง ๆ ที่ทราบว่าเนื้องูกินได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2007, 05:17:47 PM โดย ...แมวคราว... » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 04:57:11 PM »

ผมเองก็เคยได้ยินมาเหมือนกันว่าพิษงูเมื่อโดนความร้อนแล้วจะหมดฤทธิ์เช่นกัน    แต่ไม่อยากเสื่ยงครับ   คือเราไม่รู้ว่าพิษงูมันยังมีฤทธิ์ในเนื้อไก่ได้นานแค่ไหน   แล้วถ้าเกิดเรากำลังทำไก่อยู่แล้วเกิดโดนมีดบาดหรือมือเกิดเป็นแผลขึ้นมา    แล้วพิษงูในตัวไก่ละครับมันจะยังสามารถทำอันตรายเราได้ไหม.....ใครอยากได้อยากเอาผมก็เลยให้ไปหมดครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2007, 03:58:59 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 05:11:51 PM »

ผมยังมีประสบการณ์ยิงงูเมื่อไม่กี่เดิอนมานี้
เป็นงูเห่าเช่นกันขนาดประมาณนิ้วโป้งเท่านั้น.........................เป็นการช่วยแมวของผม

คือแมวของผมมันชอบมาก ๆ    มันชอบเล่นกับงู  เล่นกันจนงูตายมาหลายตัวแล้ว
ที่ผ่านมาเป็นงูไม่มีพิษและขนาดเล็กทั้งนั้น

วันนั้นเห็นเผชิญหน้ากับงูตัวดังกล่าว....................
เลยช่วยแมวผมด้วย .45  ลูกซ้อมไทยอาร์ม     จำนวน 3 นัด (ระยะแค่ 1 เมตร)

ความจริงมีรูปด้วยแต่ยังไม่กล้าลงครับ....................กลัวว่าจะต้องมีการลบกระทู้นี้กันอีก

นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 05:25:40 PM »

โชคดีครับที่กินไก่แต่ไม่ได้ทำร้ายคนในบ้าน ... Wink

ถ้างูมันมาบ้านผม คงโดนลูกซองครับ ... Grin Grin

ถ้าเป็นลูกซองคงได้เมนูเพิ่ม  Grin  Grin

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 06:37:00 PM »

อ้างถึง
เป็นไก่บ้านนะครับเป็นที่ทราบกันว่าเนื้อไก่บ้านนั้นอร่อยมาก
แต่ผมก็ไม่กล้ากินครับ..................ต้องฝังดิน    เสียดายจริง ๆ

Grin Grin นึกว่าน้อง....ไก่.... Grin Grin Grin

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 07:06:36 PM »

โหๆ ถ้าเป็นผม เจองูเห่าตัวใหญ่ๆ ลำพัง .22 ไม่เอาด้วยหรอกครับ พลาดท่าขึ้นมาโดนฉกตายเลย   คงต้องหาลูกปลายมาเข้าประจำการบ้างมั้งครับ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 07:07:58 PM »

จะฆ่าอสรพิษ  อย่าฆ่าตอนเที่ยงบ่ายหรือกลางแดดที่ร้อนจัด  เพราะจะมีคู่ของมันอยู่แรงอาฆาตจะแรงมาก  คุณป้าผมเจอมาแล้วโดนมันแอบเข้ามากัดถึงบนบ้าน.

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 07:35:52 PM »

เมื่อคืนก่อนน้องชายโทรมาจากสุราษฎร์บอกว่างูเหลือมมากินไก่หลังบ้าน (บ้านสวนไม่มีรั้ว) ยาวประมาณสองเมตร
พ่อผมเลยใช้ เรฯ 870 ซะ 2 นัด  ไม่ต้องถามว่าเป็นหรือตาย ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 04:34:55 PM »

ใช้น้องเรฯ 870 ซะสองนัดเลยรึครับ   นัดเดียวก็หาหัวไม่เจอแล้วละครับ  งูเหลือมเคยยิงบนยอดต้นมะม่วงขึ้นไปกินไก่ตัวพอๆหน้าแข้งผู้ใหญ่   ไฟฉายส่องแล้วกดด้วยปืนยาว CZ .22 ที่หัวนัดเดียวอยู่ครับไก่หายประจำ(ตัวกินไก่)    แต่ลูกซองนี่เคยเห็นพี่ชายผมใช้ยิงงูสามเหลี่ยมที่สวนหลังบ้านตอนกลางคืน   ตอนแรกพี่ผมเขาถือปืนยาวมาลิน .22 ออกหายิงปลาช่อนตามร่องสวน    สักพักแกรีบกลับมาบ้าน  ได้ยินเสียงแกพูดว่า เองอยู่ตายเองไปรอด   ผมก็ถามว่าอะไรรึ   แกบอกงูสามเหลี่ยมตัวเบ้อเริ่มเลย   ว่าแล้วแกก็เดินขึ้นไปหยิบปืนลูกซอง 3 นัด มอสเบิอร์ก   ผมก็ถามว่าทำไมไม่ใช้มาลิน.22ยิงละ   แกว่าตัวงูตัวใหญ่มากกลัวยิงถูกแล้วเอาไม่อยู่    เจ้าสามเหลี่ยมนี่เห็นแสงไฟฉายไม่ได้ครับมันจะพุ่งเข้าหาแสงไฟฉายทันที   ผมตามออกไปดูอยู่ห่างๆ    มันยังอยู่ที่เดิมครับดีทีตอนแรกทีส่องไฟฉายไปหัวมันหันไปทางอื่นพี่ผมก็เลยมีโอกาศได้จัดศูนย์  พอจัดศูนย์เสร็จงูมันหันมาเห็นแสงไฟฉายพอดี    มันพุ่งเข้าหาเร็วมาก   พี่ชายเลยยิงทั้งๆที่มันกำลังเลื้อยเข้ามาเสียงปืนดังสนั่นเลย   ควันโขมงเลยพอควันจางก็เห็นงูนอนอยู่กับพื้นห่างจากพี่ผมไม่ถึง 2 เมตร   พี่ชายผมนี่    หน้าซิดเหมือนกันครับที่งูมันพุ่งเข้ามาเกิบถึงตัวเขา   ดูที่งูหัวงูหายไปเลยครับเจอลูกปรายเข้าให้หาหัวไม่เจอเลยครับ    เอาตลับเมตรวัดดูยาวเกิบ 5  เมตรนะครับถ้าหัวอยู่น่าจะถึง    มิน่าละทำไมถึงไม่เอา .22 ยิงมันใหญ่อย่างนี้นี่เอง.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 04:55:11 PM »

เป็นเพราะเคยมีประสบการณ์ในการล่านี้เอง  ทำให้ไม่กลัว  Grin  คืนนั้น....หรือวันไหน ๆ ถ้าผมเป็นคนเจองู สิ่งเดียวที่ผมทำ....................วิ่ง  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
ผู้เฒ่า เฝ้าคลัง
ว่างเป็นหลับ ขยับเป็นกิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 07:09:11 PM »

Grin  " ล้วงคอหูเห่า " ของแท้ ได้ไก่ด้วย....สุภาษิตไทย

.... ผู้เฒ่าเฝ้าคลัง ...
charkkrit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 12:32:38 AM »

สงสาร..ไก่

ปืน..หนะยิงไม่ค่อยแม่นหรอกครับ แต่กล้าที่จะลั่นไกและ ชินกับมันก็พอ..
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 01:31:34 AM »

ตรงข้ามถนน เยื้องหน้าบ้านผม...เป็นป่าไผ่ ไร่สับปะรด สวนยาง ยูคาฯ ประมาณ 300 ไร่ ....เมื่อปีกลาย น้องในที่ทำงาน 4- 5 คนมาช่วยซ่อมหลังคาบ้านผม เสร็จงาน ก็ดื่มกัน...ประมาณ 3 ทุ่ม ...ขณะดื่ม-คุยกันสนุกๆ น้องๆทั้งวง(ชาวอุทัย) เงียบ  ....คนนึงถามผมว่า พี่ได้ยินเสียงอะไรมั๊ย....เสียงจี๊ดดดด............ในหู....ไม่ดัง....เหมือนหูแว่ว ...มันบอก ..นั่นแหละ เสียงจงอางร้องหาคู่.....บรื้ออออออ....นับต้องแต่วันนั้นมา...ผมไม่เข้าป่านั้นอีกเลย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์