เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:24:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: NIGHTSIGHT มีความจำเป็นแค่ไหนครับ  (อ่าน 5741 ครั้ง)
iji
Hero Member

คะแนน 61

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:08:59 PM »

ผมมีความคิดที่จะเปลี่ยนศูนย์ G26 จาก ศูนย์ปรับเป็น  NIGHTSIGHT
พี่ๆคิดว่าในสถานการณ์จริงๆ เวลายิงต่อสู้เวลากลางคืน  NIGHTSIGHT มีความจำเป็นแค่ไหนครับ
คุ้มไหมกับเงินที่ต้องจ่ายไปครับ   

เพราะผมไม่รู้ว่าเวลายิงจริงๆจะมีเวลามานั่งเล็งหรือป่าว   อาจจะต้องเอาปืนชี้เป้าแล้วยิงเลย

ขอบคุณครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:23:01 PM »

ก็ใช้ได้ดีในเวลากลางคืนครับสว่างดี...ส่วนความจำเป็นมันขึ้นอยู่ว่าเราได้ใช้จริงหรือเปล่า...ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่ได้
เอาไปใช้ในเวลากลางคืนเลยก็อย่าเปลี่ยนเลยครับใช้ของเดิมๆดีกว่า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:28:11 PM »

โดยส่วนตัวผมว่าความจำเป็นน่าจะน้อยนะครับ ถ้าใช้ต่อสู้จริงๆ ในเวลากลางคืนก็เล็งจี้เลยครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:35:27 PM »

เวลากลางคืนมักไม่ค่อยเห็นศูนย์หน้า แต่มีประโยชน์ให้เห็นตำแหน่งศูนย์หลัง ฝึกจับปืนให้ขนาดกับแนวแขนแล้วจะช่วยชี้เป้าได้ดีกว่าศูนย์ธรรมดาครับ ชี้ยิง หรือยิงฉุกเฉินคงไม่เล็งละเอียดอยู่แล้ว แต่ถ้าใช้ศูนย์แบบนี้แล้วเปิดไฟฉาย จะไม่เห็นเรืองแสงนะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:48:16 PM »

ส่วนตัวคิดว่าหากเป็นปืนป้องกันตัว... ติดศูนย์ Night Sight ก็ดีนะครับ อย่างน้อยติดแค่ศูนย์หน้าก็ยังดี... บวกกับหัดชี้ยิงอย่างที่พี่ LE แนะนำก็จะคล่องตัวขึ้น... Glock ๒๖ ลำกล้องสั้น ไม่ค่อยมีแนวลำกล้องให้สังเกตุมองผ่าน เวลายิงมืดๆหาแนวลำกล้องไม่เจอก็อาจจะทำให้ตัดสินใจเหนี่ยวไกได้ช้าลง... เพราะไม่รู้ว่าปากกระบอกปืนไปทางไหน
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:50:45 PM »

โดยส่วนตัวผมคำนึงถึง
อยากแต่ง+สวย+ทนทาน 60%(เทียบกับกล็อกที่ศูนย์เป็นพลาสติค)
ใช้ประโยชน์                    40%
    ถ้าไม่มีความจำเป็นเร่งด่วน รอศูนย์เก่าพังแล้วค่อยถือโอกาศเปลี่ยนก็ได้ จะได้ไม่เสียของครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:51:03 PM »

จำเป็นหรือไม่  ใครจะตอบคุณได้ล่ะครับ 

ถ้าจำเป็นต้องใช้จริงๆ สักครั้งเดียวเท่านั้น จริงๆ
แล้วคุณไม่มีให้ใช้ แล้วคุณว่า ถ้ามีไว้จะดีไหมล่ะครับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2007, 12:56:38 PM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:56:37 PM »

Cheesy ลองสมมุติ..ว่ามีโจรงัดเข้าบ้านตอนที่เราหลับไปแล้ว แล้วเรารู้สึกตัวตื่นขึ้นจากเสียงกุกกักข้างล่าง ท่าน
จขกท. หยิบปืนแล้วแอบแง้มประตูจะลงมาดูความเรียบร้อยที่ชั้นล่างต้นเสียงกุกกักนั้น...จะเปิดไฟก็ไม่กล้า...
เหลือบตาไปที่มือ(ที่ถือปืน)ก็มองไม่ค่อยจะเห็น นั่นแหล่ะครับ.....จะรู้ได้ว่า Nightsight มีความจำเป็นแค่ไหน  Cheesy
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 12:59:06 PM »

ผมว่าดี Grin Grin Grin  มีแล้วคุ้ม

เวลาตั้งรับห่างๆ ไฟมืดๆ คิดว่ามีดีกว่าศูนย์ธรรมดามาก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 01:01:15 PM »

Wink เอาคิดง่ายๆ ศูนย์ Night sight  สมมติชุดละ 5,500 อายุการใช้งาน 12 ปีเท่ากับ4380 วัน

Wink หารเฉลี่ยเหลือวันละห้าสลึง (1.25บาท)  คุณคิดว่าคุ้มไหม? Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
niti49
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

ด้วยความปราถนาดีและจริงใจ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 01:04:41 PM »

ไม่คุ้ม..เพราะจ่ายทีเดียว ถ้าให้ผ่อนคุ้มครับ Grin Grin Grin Grin

อนิจจัง   ทุกขัง   อนัตตา
rx8-blue
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 01:09:50 PM »

ผมว่าคุ้มครับเพราะเหตุมักจะเกิดเวลากลางคืน Cheesy
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 01:10:22 PM »

จำเป็นหรือป่าว ถ้าจะใช้ปืนยามค่ำคืน หรือ เผื่อไว้ ..
ก็ควรมีนะครับ ดีกว่าศูนย์ธรรมดาแน่นอนครับ

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 01:37:51 PM »

จำเป็นหรือไม่ ใครจะตอบคุณได้ล่ะครับ

ถ้าจำเป็นต้องใช้จริงๆ สักครั้งเดียวเท่านั้น จริงๆ
แล้วคุณไม่มีให้ใช้ แล้วคุณว่า ถ้ามีไว้จะดีไหมล่ะครับ ?

ขอบคุณพี่ๆ อาๆ ทุกท่านครับ  ได้รับคำตอบแล้วครับ     ขอบคุณครับ 

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
bannok
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 01:46:35 PM »

เวลาเกิดเหตุส่วนใหญ่มักเป็นเวลากลางคืน (ฟังเขามาอีกที) แต่ผมว่ามันก็น่าจะจริงนะครับลองนึกเล่นๆถ้าเราจะเข้าห้องใครก็มักจะเข้ากลางคืนครับ(ยกตัวอย่างครับ)  ส่วนตัวผมติดศูนย์เรืองเเสงมาเเล้วเปรียบเทียบกับปืนที่ไม่ได้ติดมันสามารถเล็งได้ดีขึ้นอย่างมากครับเเล้วมันให้ความมั่นใจว่าถ้าเราจะตัดสินใจยิงอะไรซักอย่างในเวลานั้นเราเล็งที่เป้าหมายจริงๆ ผมคยลองฝึกแบบที่คุณCorporal LE บอกเเต่ผมทำไม่ได้ครับ พอผมมาดูตามเเนวที่เล็ง(ไม่มีศูนย์เรืองเเส)มันไม่ขี้ไปที่เป้าที่เราต้องการจะยิงครับ นี่ก็ว่าจะเอาอีกกระบอกไปติดศูนย์เรืองแสงครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์