เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:26:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: NIGHTSIGHT มีความจำเป็นแค่ไหนครับ  (อ่าน 5704 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 11:37:09 PM »

Grin Grin Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 03:34:06 AM »

ขออนุญาตจขกท. รบกวนถามต่อครับ ว่า ศูนย์กลางคืนแบบเป็นจุดเรืองแสง กับแบบที่เป็นแท่งไฟเบอร์ออพติค

ทั้งสองแบบมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันอย่างไรครับ ถ้าเป็นปืนใช้งาน ป้องกันตัว ควรติดแบบไหนดีกว่ากันครับ 
  Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 04:27:04 AM »

ขออนุญาตจขกท. รบกวนถามต่อครับ ว่า ศูนย์กลางคืนแบบเป็นจุดเรืองแสง กับแบบที่เป็นแท่งไฟเบอร์ออพติค

ทั้งสองแบบมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันอย่างไรครับ ถ้าเป็นปืนใช้งาน ป้องกันตัว ควรติดแบบไหนดีกว่ากันครับ
Grin
รูปทางขวาเป็นของ Truglo จะมีทั้งแบบที่มี tritium และไม่มี  แบบที่ไม่มีจะใช้ได้ดีตอนกลางวัน   แต่กลางคืนไม่ได้เรื่อง  ถ้าไม่มีแหล่งแสงส่องเข้า ไฟเบอร์ออปติค  แต่รุ่นที่มี tritium จะใช้ได้ทั้งกลางวันและกลางคืน
รุ่น TFO
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 05:55:10 AM »

หากพอมีตังค์ซื้อได้โดยไม่เดือดร้อนก็ซื้อไปเถอะครับ ส่วนตัวผมว่ามันมีประโยชน์จริงๆ
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 08:35:33 AM »

&Ecirc;&Ccedil;&Acirc;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm; ... &laquo;&times;&eacute;&Iacute;&middot;&Otilde;&egrave;&auml;&Euml;&sup1; &Atilde;&Ograve;&curren;&Ograve;&agrave;&middot;&egrave;&Ograve;&auml;&Euml;&Atilde;&egrave;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm; ... &ordf;&Iacute;&ordm;

ผมซื้อมากจาก Brownells ที่ราคา  $๑๐๗ ครับ... ในบอร์ดก็เคยเห็นมีลงขายที่หน้าซื้อขายครับ

ลองหาดูครับ Heinei รุ่น 318 Straight 8 Slant Pro (with night sight)

หากอยากลองมองผ่านศูนย์ของจริง ลองยิง ก็ส่ง PM มานัดผมได้... แต่อนุญาตขอเป็นที่สนาม ศรภ นะครับวันเสาร์หรือวันอาทิตย์นะครับ Grin Grin Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 08:45:59 AM »

&Ecirc;&Ccedil;&Acirc;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm; ... &laquo;&times;&eacute;&Iacute;&middot;&Otilde;&egrave;&auml;&Euml;&sup1; &Atilde;&Ograve;&curren;&Ograve;&agrave;&middot;&egrave;&Ograve;&auml;&Euml;&Atilde;&egrave;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm; ... &ordf;&Iacute;&ordm;

ผมซื้อมากจาก Brownells ที่ราคา  $๑๐๗ ครับ... ในบอร์ดก็เคยเห็นมีลงขายที่หน้าซื้อขายครับ

ลองหาดูครับ Heinei รุ่น 318 Straight 8 Slant Pro (with night sight)

หากอยากลองมองผ่านศูนย์ของจริง ลองยิง ก็ส่ง PM มานัดผมได้... แต่อนุญาตขอเป็นที่สนาม ศรภ นะครับวันเสาร์หรือวันอาทิตย์นะครับ Grin Grin Grin

Cheesy  ขอลองหน่อยครับ....... Grin Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:49:41 AM »

สงสัยมันจะหมดอายุ ใช้สีที่มันสะท้อนแสงแต้มได้ไหมครับ
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 11:30:30 AM »

Ocirc;&micro;&Acirc;&igrave;&sup1;&ETH;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm; Grin Grin Grin

Cheesy &cent;&Iacute;&Aring;&Iacute;&sect;&Euml;&sup1;&egrave;&Iacute;&Acirc;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm;....... Grin Grin

ยินดีอย่างยิ่งครับพี่ Grin Grin Grin วันนี้เย็นก็ว่าจะเข้าไปครับ... บ่ายว่าจะแวะไปหลังวังฯก่อน ไปเดินชมของสวยและซื้อผ้าเช็ดปืน Sentry Solutions ซักผืน Grin Grin Grin

ว่าแต่ ทำไมตัวอักษรที่อ้างอิงกลายเป็นภาษานอกโลกหมดเลยหละครับ  Huh Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2007, 11:32:24 AM โดย จินตา <Jinta> » บันทึกการเข้า
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 12:38:49 PM »

สงสัยมันจะหมดอายุ ใช้สีที่มันสะท้อนแสงแต้มได้ไหมครับ

อันนี้มันจุดขาวธรรมดาไม่ใช่เหรอครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 01:14:41 PM »

ผมมีความคิดที่จะเปลี่ยนศูนย์ G26 จาก ศูนย์ปรับเป็น NIGHTSIGHT
พี่ๆคิดว่าในสถานการณ์จริงๆ เวลายิงต่อสู้เวลากลางคืน NIGHTSIGHT มีความจำเป็นแค่ไหนครับ
คุ้มไหมกับเงินที่ต้องจ่ายไปครับ

เพราะผมไม่รู้ว่าเวลายิงจริงๆจะมีเวลามานั่งเล็งหรือป่าว อาจจะต้องเอาปืนชี้เป้าแล้วยิงเลย

ขอบคุณครับ

ในแง่การต่อสู้ป้องกันตัว ศูนย์สไตล์กล็อก ศูนย์หน้าจุดขาว-ศูนย์หลังกรอบขาว ก็ใช้ได้ดี(กว่า)
จนถึงจุดที่แสงน้อย หรือในยามวิกาล ที่ศูนย์Tritiumเรืองแสง จับแนวจับเป้าได้ ในขณะที่ศูนย์ธรรมดาทำได้ยาก
ไม่มีอะไรสมบูรณ์พร้อม

หากพกคลุมด้วยเสื้อปล่อยชาย.....แสงของศูนย์หลังTritium ส่องผ่านเสื้อ(เนื้อบางปกติ)ให้เป็นที่สังเกตุได้
บางท่านจึงใช้ศูนย์Tritiumเรืองแสงเฉพาะศูนย์หน้า ที่เก็บแสงไว้ได้เมื่อเสียบอยู่ในซองปืน
ซึ่งการยิงระยะประชิด สำหรับผู้ที่ฝึกมาแล้ว ....... ต้องการแค่จุดแสงบนศูนย์หน้านำแนวปืนเข้าหาเป้าหมาย
แต่มืออีกระดับ...ก็ไม่ต้องการศูนย์ใดๆ เพราะปืนหาเป้าเหมือนชี้นิ้ว

การใช้ศูนย์เรืองแสงช่วยให้มั่นใจในสถานะการณ์ที่พอมีเวลา....
แต่ถ้าในการต่อสู้ประชิด....การพะวงกับศูนย์ทำให้เรายิงได้ช้าลงครับ

Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 10:52:23 PM »

Grin
รูปทางขวาเป็นของ Truglo จะมีทั้งแบบที่มี tritium และไม่มี  แบบที่ไม่มีจะใช้ได้ดีตอนกลางวัน   แต่กลางคืนไม่ได้เรื่อง  ถ้าไม่มีแหล่งแสงส่องเข้า ไฟเบอร์ออปติค  แต่รุ่นที่มี tritium จะใช้ได้ทั้งกลางวันและกลางคืน
รุ่น TFO

ขอบคุณพี่เจษครับ    Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
jutichote
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 11:44:55 PM »

ศูนย์แบบนี้โจรก็เห็นเรานะครับหากเอียงปืนในความมืดระวังด้วยผมลองให้เพื่อนถือดู  เห็นได้ไกลทีเดียวโปรดระวังหากใช้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 11:48:43 PM »

Grin
รูปทางขวาเป็นของ Truglo จะมีทั้งแบบที่มี tritium และไม่มี แบบที่ไม่มีจะใช้ได้ดีตอนกลางวัน แต่กลางคืนไม่ได้เรื่อง ถ้าไม่มีแหล่งแสงส่องเข้า ไฟเบอร์ออปติค แต่รุ่นที่มี tritium จะใช้ได้ทั้งกลางวันและกลางคืน
รุ่น TFO

ขอบคุณพี่เจษครับ Grin
เพิ่มเติม ทางบริษัทบอกไว้ว่า
TRITIUM/FIBER OPTIC
BRITE-SITE HANDGUN SERIES
The ultimate handgun sight.
Uses our patented TFO technology.
Unbelievable transition through all light conditions.
Glows in the dark.
Uses the brightest tritium available.
CNC machined steel construction.
Green front and rear.
Concealed fiber cannot be seen by target.
Fits standard holsters.
Snag-resistant design.
ผมก็จะซื้อมาติด XD40 อยู่เหมือนกัน   เพื่อนผมที่เป็น Sheriff Deputy ใช้อยู่เค้าบอกว่า  คุ้มค่าเงินครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2007, 11:50:34 PM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์