เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:28:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ Rami กับ Walther PPK/S  (อ่าน 7820 ครั้ง)
princo_ddt
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 09:10:36 PM »

ถ้าเป็นเพื่อนสมาชิกจะเลือกตัวไหนดีครับ เพราะเหตุผลใดถึงเลือกปืนกระบอกนั้นครับ ขออนุญาติถามความเห็นหน่อยนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 09:32:40 PM »

คู่นี้..........มีความแตกต่างกันอยู่เยอะนะครับ ถึงแม้ว่าจะเป็นปืนประเภท Sub-compact เหมือนกัน

CZ 2075 Rami เป็น sub-compact ในขนาด 9 มม.พาราฯ.............อานุภาพของกระสุนเหนือกว่าอย่างเห็นได้ชัด.............รูปร่างใหญ่กว่า PPK/S ...........ลูกดกกว่า........

PPK/S ............ถือว่าเป็น Compact ของ PP ซึ่งเป็นปืนขนาดมิติเล็กพอควร............เมื่อเทียบกับ Rami เล็กกว่าอย่างเห็นได้ชัด.............แต่อานุภาพกระสุนด้อยกว่า(ด้อยกว่า 9 มม.พารา) แต่ใช้งานในการป้องกันตัวสบายๆ อำนาจพอๆกันกับ .38 spl ................

สำหรับผม............ผมเลือก PPK/S ครับ...........เพราะพกซ่อนดีกว่า เนียนกว่า ........กระสุน .380 ให้พลังหยุดยั้งดีพอสมควร.............เอาไว้เป็น Back Up Gun พกซุกซ่อนอย่างเดียว..........

ถ้าเลือกเป็นปืนหลักผมไม่เลือกครับ............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2007, 09:57:26 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 09:51:19 PM »

ผมไม่เคยจับ RAMI เลยขอผ่าน
แต่มี PPK/S .380 อยู่ และภรรยาผมใช้ซ้อมยิงอยู่ประจำ
ที่ว่าสไล้ด์แข็งนั้นไม่ใช่ปัญหาแต่อย่างใด
ผู้หญิงตัวเล็กๆ ก็ขึ้นสไล้ด์ PPK/S ได้สบายๆ  Wink

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
ผู้เฒ่า เฝ้าคลัง
ว่างเป็นหลับ ขยับเป็นกิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 09:55:56 PM »

Grin  โดยส่วนตัว ชอบ วอลเธอร์ PPK ครับ หรือว่าผมใช่จนชินแล้ว ลองยิง RAMI ของเพื่อนดู ตัวปืนจะอวบๆหน่อย แต่ถ้าให้มีนะครับ ผมเลือก RAMI อีกกระบอก  Grin

.... ผู้เฒ่าเฝ้าคลัง ...
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 10:13:33 PM »

ใช้งานนอกเมืองผมเลือกรามี(จำนวนกระสุนมากกว่า+กระสุนมีความแรงและเลือกใช้กระสุนได้มากแบบกว่า)

ใช้งานในเมืองผมเลือกวอลเธอร์(ไม่จำเป็นต้องใช้กระสุนมากนัด.....เพราะแป๊บเดียวตำรวจก็มา+

พกได้เนียนกว่า+กระสุน380เพียงพอกับการป้องกันตัว) Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 12:01:35 AM »

Walther PPK/S ครับ...Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 07:15:08 AM »

ส่วนตัว.ผมเลือก.walther.ครับ.สวยกว่า.เสียอย่างเดียว.ตจว.ไม่มีลูกซ้อม.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 07:55:31 AM »

เลือกรามีครับ 9มม. อำนาจกระสุนรุนแรงกว่า มีชนิดให้เลือกมากกว่า ลูกก็หาซื้อง่ายกว่ามีลูกซ้อมตามสนามทั่วไป  ใช้แม็กต่อเพิ่มเป็นขนาด 14 นัดได้

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
jairus
There must be the better ways.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 08:03:45 AM »

สำหรับผมคนมือเล็ก - PPK จับได้เข้ามือกว่า ส่วน RAMI มันจับแล้วชอบกล
Nui_CZ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 08:28:37 AM »

รบกวนขอคำแนะนำเรื่อง ศูนย์กลางคืน หน่อยครับ ว่ามีด้วยกันกี่แบบ ควรใช้แบบไหนดี พอดีผมcz75b อยู่อยากเปลี่ยนครับ เพราะที่ใช้อยู่ต้องใช้ไฟส่องกอ่นถึงจะเรื่องแสง (กลัวโดนกดคาไฟฉาย)ครับ
patara
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:02:07 AM »

ผมเลือก rami ครับ แถวบ้านลูก 380 ขาดบ่อย Wink
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 03:28:55 PM »

ปืนพกซ่อน  คงไม่ได้ยิงบ่อย   ผมเอาตัวเล็ก คุมง่ายและยิงง่าย  คือ   PPK/S     หากระสุนมาตุนไว้สักกล่อง  นาน ๆ ไปยิงที่สนามเรียกความรู้สึกสักที    ใช้ได้นานครับ   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 05:03:40 PM »

สำหรับคู่นี้ คนที่เลือก PPK/S มักจะเป็นผู้ที่มีปืนหลายชนิดอยู่ก่อนแล้ว

....ตามล่า...อีตอแหล
Hill Myna
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 08:24:30 PM »

ส่วนตัวถ้าใช้งานเลือก RAMI... ถ้าสวย classic เลือก PPK/S ครับ

ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 08:58:36 PM »

ถ้าคุณชอบแค่ ๒ ตัวนี้ และจะเลือกเอาไว้ใช้งานในการพาไปป้องกันตัว
 9 มม. จะเหนือกว่า . 380 ครับ/ รามี่ครับ   

แต่ถ้าจะเลือกแบบว่า สวยคลาสสิคกว่ากัน ก็ต้อง พีพีเค/เอส ครับ :Smiley

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์