เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:45:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 104 105 106 [107] 108 109 110 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 343439 ครั้ง)
chanwut
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1590 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 05:46:54 PM »

รบกวนสอบถามทุกท่านครับว่าที่ จ. สุราษ มีแหล่งขายตะเกียงเจ้าพายุหรือตะเกียงกรีดยางแถวใหนบ้างครับ
พอดีเดินทางมาทำงานที่นี่ประมาณ 2 เดือนเลยอยากหาติดมือกลับสระบุรีบ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า ไหว้
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #1591 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 05:59:25 PM »

รบกวนสอบถามทุกท่านครับว่าที่ จ. สุราษ มีแหล่งขายตะเกียงเจ้าพายุหรือตะเกียงกรีดยางแถวใหนบ้างครับ
พอดีเดินทางมาทำงานที่นี่ประมาณ 2 เดือนเลยอยากหาติดมือกลับสระบุรีบ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า ไหว้

สวัสดีครับ....แหล่งตะเกียงเจ้าพายุที่สุราษฎร์ฯมีครับ แต่ต้องขอไปถามเพื่อนก่อน(เพื่อนบอกราคาแรงพอสมควร)

ส่วนผมอยู่นครฯ ตะเกียงกรีดยางของใหม่ยังมีขายครับ(สแตนเลส)แต่ที่เป็นทองเหลืองไม่มีแล้วครับ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
chanwut
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1592 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 06:32:39 PM »

ขอบคุณมากครับคุณอาร์.พี.จี  แล้วจะรอคำตอบอีกนะครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1593 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 06:39:23 PM »

ขอบคุณมากครับคุณอาร์.พี.จี  แล้วจะรอคำตอบอีกนะครับ

รอนานหน่อย น๊ะครับ เพราะความจริงคือ ของที่เคยมีอยู่ในพื้นที่ โดนท่าน อาร์ พี จี และเพื่อน ตามเก็บหมดแล้วครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
chanwut
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1594 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 06:48:42 PM »

ถ้าไม่มีที่เก็บฝากผมเอาไปเก็บสระบุรีบ้างก็ได้นะครับ
ddt_47
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1595 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 09:56:09 PM »

ถามพี่ จอบหลอย  หน่อยครับ  ผมอยากได้ตะเกียงเจ้าพายุ ตัวใหม่ ควรเริ่มเล่นแบบไหนครับ งบไม่เกิน 3 พัน อยู่ จ.ยะลา ครับ  Grin

"It is never too late to be what you might have been." - - George Eliot - -
ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1596 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 11:04:47 PM »

...... ช่วงสงกรานต์  ผมได้เอาคนไข้ไปให้ท่านจอบหลอยดูแลอยู่ 5 - 6 ตัว ทราบว่าจะเยียวยาได้ประมาณ 2 - 3 ตัว แต่ช่วงนี้เห็นพี่ท่านมีงานยุ่งมากเลยไม่ค่อยอยากรบกวน  ..... แต่วันนี้  และตอนนี้ไปเอาคนไข้มาได้อีก 4 ตัว  เป็น AIDA  500 C.P. และ 350 C.P.  SOLAR และ TRAINITE  อีกอย่างละตัว  ทุกตัวทดสอบเบื้องต้นตามที่อาจารย์เข้มบอกไว้คือ  แม่เหล็กไม่ดูดครับผม สภาพดูแล้วน่าจะดีมาก  แต่อุปกรณ์ไม่ค่อยครบ  คงต้องกระเตงไปให้ท่านจอบหลอยขึ้นเตียงรักษาอีกประมาณปลายเดือนนี้ครับท่าน  ...... เสียดายที่กล้องไปนอนอยู่โรงซ่อมเพราะอยู่ในระยะประกัน  เลยไม่มีภาพมาอวด .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1597 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 11:06:24 PM »

..... ผมเคยบอกแล้วไงว่า  ปล่อยให้พี่ ๆ เขาบานกันไปก่อน  ผมมันต้องรอให้เผาหัวก่อนแล้วจะตามจี้ก้นให้ทันพี่ ๆ ภายหลัง  ... หลังจากเขาเลิกบาน หรือ เริ่มหุบกันแล้ว ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1598 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 08:58:23 AM »

...... ช่วงสงกรานต์  ผมได้เอาคนไข้ไปให้ท่านจอบหลอยดูแลอยู่ 5 - 6 ตัว ทราบว่าจะเยียวยาได้ประมาณ 2 - 3 ตัว แต่ช่วงนี้เห็นพี่ท่านมีงานยุ่งมากเลยไม่ค่อยอยากรบกวน  ..... แต่วันนี้  และตอนนี้ไปเอาคนไข้มาได้อีก 4 ตัว  เป็น AIDA  500 C.P. และ 350 C.P.  SOLAR และ TRAINITE  อีกอย่างละตัว  ทุกตัวทดสอบเบื้องต้นตามที่อาจารย์เข้มบอกไว้คือ  แม่เหล็กไม่ดูดครับผม สภาพดูแล้วน่าจะดีมาก  แต่อุปกรณ์ไม่ค่อยครบ  คงต้องกระเตงไปให้ท่านจอบหลอยขึ้นเตียงรักษาอีกประมาณปลายเดือนนี้ครับท่าน  ...... เสียดายที่กล้องไปนอนอยู่โรงซ่อมเพราะอยู่ในระยะประกัน  เลยไม่มีภาพมาอวด .....
ถ้าว่างก็เข้ามาได้เลยครับพี่แจ๊ค
ปล...ขอบอก พี่แจ๊คเขามีที่เด็ด งามแท้ๆเด้อ... Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1599 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:17:57 AM »

ถามพี่ จอบหลอย  หน่อยครับ  ผมอยากได้ตะเกียงเจ้าพายุ ตัวใหม่ ควรเริ่มเล่นแบบไหนครับ งบไม่เกิน 3 พัน อยู่ จ.ยะลา ครับ  Grin
ไม่ทราบว่าพี่ต้องการใช้งานภาคสนามหรือสะสมครับ
ถ้าใช้งานแคมปิ้งภาคสนาม ผมแนะนำผีเสื้อกระเช้าใหญ่500แรงครับ เป็นตะเกียงทองเหลืองชุบโครเมี่ยม ทนทานครับ ไม่รั่วง่ายเหมือน300แรง สว่างจ้าสะใจ ราคาตะเกียงดิบๆยังไม่ซ่อม เดินหาตามตลาดนัดไม่ควรเกิน1,200บาทครับ แล้วนำมาซ่อมนิดหน่อย
เลือกสภาพดีๆที่คิดว่าซ่อมได้ครับ ถ้าซื้อตามเวป ราคาก็ประมาณ 2,000 ครับ
หรือจะเล่นของเยอรมัน ก็พวกไอด้า เปรโตรแม็กซ์ครับ ราคาแพงกว่านิดหน่อยครับ

ส่วนถ้าจะเก็บสะสม งบ3,000นี่ จะได้ตะเกียงเยอรมันเงาๆ+โป๊ะแท้ๆเลยครับ
เพียงแต่ณ.เวลานี้ หาของยากมากครับพี่  ที่สำคัญ ราคาในเวปจะแพงกว่าตามตลาดนัดเกือบครึ่งเลยน่ะครับ เพราะมีหลายปัจจัยเข้ามาเกี่ยวข้อง

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #1600 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 10:47:55 AM »

แฮ่ะ แฮ่ะ  ขอสอดครับ.. Grin

ไม่ลองตะเกียงจีนตราแรดดูหน่อยหรือครับ  เอาไปใช้สมบุกสมบัน ไม่เสียดายเท่าไหร่ ของใหม่ตัวพันกว่า ๆ เอง

http://thaiblades.com/forums/showthread.php?t=13601

ตะเกียงทองเหลืองนี่ ผมว่า เอามาใช้งานใกล้ ๆ บ้าน น่าจะเหมาะกว่า.......แบบ....เสียดาย..

ของผม...ใครมีงานแถว ๆ บ้าน เขาจะมาเชิญ... Grin เอาตะเกียงไปจุดให้เด็ก ๆ ดู

พอไปจริง ๆ มีแต่คนแก่ ๆ แหละ ที่มาดู เด็ก ๆ มันก็โผล่มาแว๊บ ๆ แล้วก็ไปเล่นต่อ.....

อ้อ..... แถวบ้านผม การเผาหลักเป็นเรื่องแปลกครับ เขาล่อดิบ ๆ จุดหัวกันทั้งนั้น...

ผมได้โกลี้ยงมาจากหาดใหญ่ตัวหนึ่ง เอาไปใช้ ท่าน ๆ บอกว่า เนี่ย ไม่ใช่ของเดิม ๆ แน่.... (มันก็ใช่อยู่แล้ว)

ของเดิมต้องเป็นกระจกซี่ ๆ ถึงจะเป็นของแท้....... ตกใจ....... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #1601 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 12:25:16 PM »

Grin ช่วง 3 วันที่ผ่านมาได้ใช้จนสะใจไปเลยครับ พวกเล่นล้มเสาไป 7 ต้น ไปหายไป 3 วัน 3 คืนเต็มๆ จุดซะพิการกับมือไปทีละตัวสองตัว ต้องรีบซ่อมหน่อยครับเที่ยวนี้ ข่าวลือหนาหูว่าพวกติดใจจะเอาเหลย ใครอยากจะใช้ตะเกียงแบบสะใจเชิญได้นะครับ  คิก คิก

เสียดายที่กล้องก็เดี้ยงไปด้วย แบตดันหมดเลยไม่ได้ถ่ายรูปเมืองที่มีแต่ความมืด มองไปยังแต่แสงเกียงสว่างโล่ล้อเป้าให้ดู  เศร้า คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #1602 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 01:08:58 PM »

Grin ช่วง 3 วันที่ผ่านมาได้ใช้จนสะใจไปเลยครับ พวกเล่นล้มเสาไป 7 ต้น ไปหายไป 3 วัน 3 คืนเต็มๆ จุดซะพิการกับมือไปทีละตัวสองตัว ต้องรีบซ่อมหน่อยครับเที่ยวนี้ ข่าวลือหนาหูว่าพวกติดใจจะเอาเหลย ใครอยากจะใช้ตะเกียงแบบสะใจเชิญได้นะครับ  คิก คิก

เสียดายที่กล้องก็เดี้ยงไปด้วย แบตดันหมดเลยไม่ได้ถ่ายรูปเมืองที่มีแต่ความมืด มองไปยังแต่แสงเกียงสว่างโล่ล้อเป้าให้ดู  เศร้า คิก คิก

แฮ่ะ ๆ ไฟดับแล้ว ใช้เน็ตที่ไหนอยู่ครับ

แล้วลองใช้ตะเกียงเจ้าพายุ หุงข้าวต้มแกงดูบ้างยังครับ  เห็นมีออฟชั่นขายอยู่แถวบางงา

บ้านผม ตั้งกะเอาเกียงเข้าบ้านแล้ว ไฟยังไม่เคยดับที  Grin
suteetee
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #1603 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 01:41:02 PM »

เห็นแล้วนึกถึงพ่อ
ddt_47
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1604 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 04:45:19 PM »

ไม่ทราบว่าพี่ต้องการใช้งานภาคสนามหรือสะสมครับ
ถ้าใช้งานแคมปิ้งภาคสนาม ผมแนะนำผีเสื้อกระเช้าใหญ่500แรงครับ เป็นตะเกียงทองเหลืองชุบโครเมี่ยม ทนทานครับ ไม่รั่วง่ายเหมือน300แรง สว่างจ้าสะใจ ราคาตะเกียงดิบๆยังไม่ซ่อม เดินหาตามตลาดนัดไม่ควรเกิน1,200บาทครับ แล้วนำมาซ่อมนิดหน่อย
เลือกสภาพดีๆที่คิดว่าซ่อมได้ครับ ถ้าซื้อตามเวป ราคาก็ประมาณ 2,000 ครับ
หรือจะเล่นของเยอรมัน ก็พวกไอด้า เปรโตรแม็กซ์ครับ ราคาแพงกว่านิดหน่อยครับ

ส่วนถ้าจะเก็บสะสม งบ3,000นี่ จะได้ตะเกียงเยอรมันเงาๆ+โป๊ะแท้ๆเลยครับ
เพียงแต่ณ.เวลานี้ หาของยากมากครับพี่  ที่สำคัญ ราคาในเวปจะแพงกว่าตามตลาดนัดเกือบครึ่งเลยน่ะครับ เพราะมีหลายปัจจัยเข้ามาเกี่ยวข้อง

ผมอยู่ จ. ยะลาครับ ที่สนใจส่วนหนึ่งเพราะเหตุการณ์ครับ เคยเจอดับไฟถล่มเมืองมาแล้วครับ ก็เลยคิดว่าต้องมีเหตุการณ์เหมือนที่สุไหงโกลก ที่พี่ ชายเจษฎ์ 
 เจอมาครับ ถ้ายังงั้น ผมจะลองสั่งตะเกียงจีนตราแรด ตัวแบบนี้ http://thaiblades.com/forums/showthread.php?t=13601  ตามที่ท่าน Pandanus แนะนำดูก่อน เอาให้มีความรู้ความเข้าใจให้มากกว่านี้แล้วค่อยไปเล่นแบบสะสมเหมือนพี่ๆแห่งชมรมตะเกียงบาน  Grin Grin ผมว่าจะลองตามหาซากตามบ้านคนรู้จักในพื้นที่ดูครับ
ปล. มีพี่ท่านใด ใน จ.ยะลา พอจะแนะนำความรู้ด้านนี้ให้ผมบ้างไหมครับ

"It is never too late to be what you might have been." - - George Eliot - -
ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น ...
หน้า: 1 ... 104 105 106 [107] 108 109 110 ... 129
  พิมพ์