เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:48:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 120 121 122 [123] 124 125 126 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 343491 ครั้ง)
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1830 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 10:03:25 PM »

เอ๊า...ถังก็CAMPING GAZ ตะเกียงก็CAMPING GAZ

ดูเป็นไพรมัสไปได้....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
    เขาเรียก "ไก่นา ตาฟาง" หรือเปล่า ครับ Grin ขำก๊าก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1831 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:30:13 AM »

ส่วนที่เหลือ อยู่บนชั้น วันหลังจะปีนเอามาปัดฝุ่น ซะหน่อย Grin

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ลุงตี๋ บาร์เบียร์  เนี่ยะ  "สารพัดช่าง สี่พระยา"  จริงๆ ด้วยอ่ะ  ฮา
เหล็กฉาก  เจาะรู ทำชั้น  สามเส้นร้อย  ตอนนี้ ไม่มีขายแล้ว อ่ะ ฮา
คนที่ใช้อยู่  หรือเคยใช้  เข้าข่าย  "นักอนุรักษ์นิยม" ชอบของ "โบราณ"  อ่ะ  ฮา

ลุงตี๋  แกเก่งทุกเรื่องอ่ะ  ยกเว้น ในภาพข้างบน  อ่ะ ฮา
แกเอาเหล็กฉาก  "ใส่ขวาง  ผิดด้าน"   เอาไว้ อ่ะ ฮา
5555  แก "ต่อไม่เป็น"  อ่ะ  ฮา

แล้วถ้าตอนนั้น  แกไม่เก็บของเก่า  อ่ะ ฮา
เอาเงินไปซื้อ "ทองคำ"  ป่านนี้  แกไม่ต้องกิน "ลีโอ"  แล้วอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1832 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:02:02 AM »

ส่วนที่เหลือ อยู่บนชั้น วันหลังจะปีนเอามาปัดฝุ่น ซะหน่อย Grin

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ลุงตี๋ บาร์เบียร์  เนี่ยะ  "สารพัดช่าง สี่พระยา"  จริงๆ ด้วยอ่ะ  ฮา
เหล็กฉาก  เจาะรู ทำชั้น  สามเส้นร้อย  ตอนนี้ ไม่มีขายแล้ว อ่ะ ฮา
คนที่ใช้อยู่  หรือเคยใช้  เข้าข่าย  "นักอนุรักษ์นิยม" ชอบของ "โบราณ"  อ่ะ  ฮา

ลุงตี๋  แกเก่งทุกเรื่องอ่ะ  ยกเว้น ในภาพข้างบน  อ่ะ ฮา
แกเอาเหล็กฉาก  "ใส่ขวาง  ผิดด้าน"   เอาไว้ อ่ะ ฮา
5555  แก "ต่อไม่เป็น"  อ่ะ  ฮา

แล้วถ้าตอนนั้น  แกไม่เก็บของเก่า  อ่ะ ฮา
เอาเงินไปซื้อ "ทองคำ"  ป่านนี้  แกไม่ต้องกิน "ลีโอ"  แล้วอ่ะ ฮา
  ที่ผมใส่เหล็กฉากหงายขึ้น ไม่ใข่ผมไม่รู้ว่าความแข็งแรงมันหายไปแต่ผมได้ขอบกั้น
สำหรับกันของหล่นครับ ถ้าไม่กั้นไว้คงร่วงบ่อยแน่ เพราะของมันเบียดเสียดกัน ทุก
ตารางนิ้ว คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 11:10:57 AM โดย ตี๋ br » บันทึกการเข้า
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1833 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:09:31 AM »

ตะเกียงผมทำไมมันเล็กจัง เอาไส้ 300-400 แรงเทียนใส่แล้วมันใหญ่คับโป๊ะ  เสียวจุดแล้วโป๊ะแตกจัง หัวเราะร่าน้ำตารินหรือว่ามันจะหดอีกครับ หลงรัก

ผมปั้มลมเสร็จแล้วเปิดตัวปล่อยลมออกตรงเกย์วัดลม ปรากฎว่าลูกปืนกระเด็นหาย หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมเลยลองเอาตะกั่วลูกเป้าบินใส่ กักลมได้แต่ปล่อยลมไม่ออกครับ แล้วทำไงดีครับ Grin อีกอย่างตอนปั้มลมเสร็จแล้วลองจุ่มน้ำดู ลมออกตรงตัวปั้ม ต้องถอดออกมาใหม่หรือปล่าวครับ ( เปลี่ยนก๊อกไม้แล้ว ) เศร้า
 ผมไม่ได้ซ่อมมานานแล้วครับ จำไม่ได้แล้วว่าอะไรอยู่ตรงไหน แต่เมื่อก่อนก็ซ่อมเองครับ
อะไหล่ก็มีขายหลายร้าน แต่ส่วนมากที่ได้มาจะเอาตัวที่ถังน้ำมัน ไม่ไล้ตะกั่ว หรือมีรอยซ่อม
ไว้ครับ Grin ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 11:12:50 AM โดย ตี๋ br » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #1834 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:18:53 AM »

ที่ผมใส่เหล็กฉากหงายขึ้น  ไม่ใข่ผมไม่รู้ว่าความแข็งแรงมันหายไป
แต่ผมได้ขอบกั้น  สำหรับกันของหล่นครับ

ถ้าไม่กั้นไว้คงร่วงบ่อยแน่
เพราะของมันเบียดเสียดกัน ทุกตารางนิ้ว คิก คิก

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

นั่นแหละ  คือ "Big problem"  เลยแหละ  อ่ะ ฮา
ของเยอะแยะ  วางระเกะ "รก"  ฝั่นจับ  ไปหมด อ่ะ ฮา
ลองจัด " Big cleanning day" สักวัน อ่ะ ฮา

ประกาศหน้า "เวป"  ไปเลย  จะโล๊ะ ของเก่าทิ้ง อ่ะ ฮา
ลุงตี๋  ไม่ต้องทำอะไร  เปิดบ้านให้เข้าไป "หยิบ" ได้เลย อ่ะ ฮา
55555  แป๊ปเดียว  บ้านก็ "เกลี้ยง"  อ่ะ ฮา

ยาย  จอ ออ งอ  "บีเอ็มดับเบิ้ลยู"  สองล้ออ่ะ ฮา

ยาย "ปรารถนาดี"  เพราะเห็นว่าแผ่นดินไหว บ่อยๆ อ่ะ ฮา
กลัวของมัน "หล่น"  ลงมา  เปืิ้อนพื้นบ้าน อ่ะ ฮา

555 เอาเมื่อไหร่ดี อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #1835 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:29:58 AM »

ตะเกียงผมทำไมมันเล็กจัง
เอาไส้ 300-400 แรงเทียนใส่แล้วมันใหญ่คับโป๊ะ 
เสียวจุดแล้วโป๊ะแตกจัง หัวเราะร่าน้ำตารินหรือว่ามันจะหดอีกครับ หลงรัก

ผมปั้มลมเสร็จแล้วเปิดตัวปล่อยลมออกตรงเกย์วัดลม ปรากฎว่าลูกปืนกระเด็นหาย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมเลยลองเอาตะกั่วลูกเป้าบินใส่ กักลมได้แต่ปล่อยลมไม่ออกครับ แล้วทำไงดีครับ Grin

อีกอย่างตอนปั้มลมเสร็จแล้วลองจุ่มน้ำดู ลมออกตรงตัวปั้ม
ต้องถอดออกมาใหม่หรือปล่าวครับ ( เปลี่ยนก๊อกไม้แล้ว ) เศร้า

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   พี่ ภูกามยาว อ่ะ  ฮา

ยายสงสัยว่าไปเจอ  "ตัวเด็ด"  ขนาด 200 แรง แล้ว อ่ะ ฮา
ตัวนี้ ถ้าเป็น Petromax  ก็ "ราคาแพง"  รุ่นหายาก อ่ะ ฮา

ส่วนสลัก ปล่อยลม  ลูกปืนกระเด็นหาย
แล้วเอา ตะกั่ว ลูกปืนเป้าลมใส่แทน ปล่อยลมออกไม่ได้  อ่ะ ฮา
อันนี้ก็เป็นปัญหาใหญ่  อ่ะ ฮา

5555 ส่งมาให้ยาย แก้ไข อ่ะ  ฮา
ถ้าส่งมาให้ยาย   คงจะเป็น "วันเวย์ ติ๊กเก็ต"  อ่ะ ฮา
จะไปยากอะไร  ก็หมุน "เกลียว" เกจ์ลม ให้คลายออก  อ่ะ ฮา

เรื่อง "ปั้มรั่ว"  ต้องถอด "วาวล์ ก้นถัง"  ออกมาเปลี่ยน "ก๊อกไม้"  อ่ะ ฮา
วาวล์ตัวนี้ ถอดยาก  ต้องใช้ไขควงปากแบน  ตัวใหญ่ ขนาดยาว ขัน ออก อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1836 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 02:20:29 PM »

ที่ผมใส่เหล็กฉากหงายขึ้น  ไม่ใข่ผมไม่รู้ว่าความแข็งแรงมันหายไป
แต่ผมได้ขอบกั้น  สำหรับกันของหล่นครับ

ถ้าไม่กั้นไว้คงร่วงบ่อยแน่
เพราะของมันเบียดเสียดกัน ทุกตารางนิ้ว คิก คิก

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

นั่นแหละ  คือ "Big problem"  เลยแหละ  อ่ะ ฮา
ของเยอะแยะ  วางระเกะ "รก"  ฝั่นจับ  ไปหมด อ่ะ ฮา
ลองจัด " Big cleanning day" สักวัน อ่ะ ฮา

ประกาศหน้า "เวป"  ไปเลย  จะโล๊ะ ของเก่าทิ้ง อ่ะ ฮา
ลุงตี๋  ไม่ต้องทำอะไร  เปิดบ้านให้เข้าไป "หยิบ" ได้เลย อ่ะ ฮา
55555  แป๊ปเดียว  บ้านก็ "เกลี้ยง"  อ่ะ ฮา

ยาย  จอ ออ งอ  "บีเอ็มดับเบิ้ลยู"  สองล้ออ่ะ ฮา

ยาย "ปรารถนาดี"  เพราะเห็นว่าแผ่นดินไหว บ่อยๆ อ่ะ ฮา
กลัวของมัน "หล่น"  ลงมา  เปืิ้อนพื้นบ้าน อ่ะ ฮา

555 เอาเมื่อไหร่ดี อ่ะ ฮา
  ว่างๆ มาเลือกไปสักคัน สิยาย  สนิมเยอะ ระวังบาดทะยักนะครับ::007::

Hero Member

« ตอบ #1837 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 08:18:53 PM »

ว่างๆ มาเลือกไปสักคัน สิยาย 
สนิมเยอะ ระวังบาดทะยักนะครับ::007::

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา
โห  ลุงตี๋  รุ่นนี้  "ค่าซ่อม"  สามพัน อยู่หรือเปล่าอ่ะ ฮา
ท่าทางหาช่าง  กับหา อะไหล่ "ยาก"    คงต้องส่งไป "เยอรมนี"  อ่ะ ฮา
ถ้าลุงตี๋  "บูรณะ" ให้มันกลับมาวิ่งได้  ยายเอาด้วย อ่ะ ฮา

5555  ยายคิดว่า  "ปลุกมัมมี่"  ให้ "ฟื้น"  ง่ายกว่า อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1838 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 09:22:01 PM »

ว่างๆ มาเลือกไปสักคัน สิยาย 
สนิมเยอะ ระวังบาดทะยักนะครับ::007::

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา
โห  ลุงตี๋  รุ่นนี้  "ค่าซ่อม"  สามพัน อยู่หรือเปล่าอ่ะ ฮา
ท่าทางหาช่าง  กับหา อะไหล่ "ยาก"    คงต้องส่งไป "เยอรมนี"  อ่ะ ฮา
ถ้าลุงตี๋  "บูรณะ" ให้มันกลับมาวิ่งได้  ยายเอาด้วย อ่ะ ฮา

5555  ยายคิดว่า  "ปลุกมัมมี่"  ให้ "ฟื้น"  ง่ายกว่า อ่ะ ฮา
   แค่นี้ ยายก็ถอดใจซะแล้ว อิ อิ อิ.. คิก คิก Grin
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #1839 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:12:03 PM »

พี่ตี๋ BMW นี่มันรถในฝันผมเลย พี่ปล่อยหรือเปล่าครับ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #1840 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:24:50 PM »

เข้ามาเป็นพยาน....ชอบสองล้อ(บุราณ)เหมือนกัน Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #1841 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:34:33 PM »

เห็นแล้วอยาก ครับ น้ำลายหก
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #1842 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:56:00 PM »

ตะเกียงผมทำไมมันเล็กจัง
เอาไส้ 300-400 แรงเทียนใส่แล้วมันใหญ่คับโป๊ะ 
เสียวจุดแล้วโป๊ะแตกจัง หัวเราะร่าน้ำตารินหรือว่ามันจะหดอีกครับ หลงรัก

ผมปั้มลมเสร็จแล้วเปิดตัวปล่อยลมออกตรงเกย์วัดลม ปรากฎว่าลูกปืนกระเด็นหาย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมเลยลองเอาตะกั่วลูกเป้าบินใส่ กักลมได้แต่ปล่อยลมไม่ออกครับ แล้วทำไงดีครับ Grin

อีกอย่างตอนปั้มลมเสร็จแล้วลองจุ่มน้ำดู ลมออกตรงตัวปั้ม
ต้องถอดออกมาใหม่หรือปล่าวครับ ( เปลี่ยนก๊อกไม้แล้ว ) เศร้า

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   พี่ ภูกามยาว อ่ะ  ฮา

ยายสงสัยว่าไปเจอ  "ตัวเด็ด"  ขนาด 200 แรง แล้ว อ่ะ ฮา
ตัวนี้ ถ้าเป็น Petromax  ก็ "ราคาแพง"  รุ่นหายาก อ่ะ ฮา

ส่วนสลัก ปล่อยลม  ลูกปืนกระเด็นหาย
แล้วเอา ตะกั่ว ลูกปืนเป้าลมใส่แทน ปล่อยลมออกไม่ได้  อ่ะ ฮา
อันนี้ก็เป็นปัญหาใหญ่  อ่ะ ฮา

5555 ส่งมาให้ยาย แก้ไข อ่ะ  ฮา
ถ้าส่งมาให้ยาย   คงจะเป็น "วันเวย์ ติ๊กเก็ต"  อ่ะ ฮา
จะไปยากอะไร  ก็หมุน "เกลียว" เกจ์ลม ให้คลายออก  อ่ะ ฮา

เรื่อง "ปั้มรั่ว"  ต้องถอด "วาวล์ ก้นถัง"  ออกมาเปลี่ยน "ก๊อกไม้"  อ่ะ ฮา
วาวล์ตัวนี้ ถอดยาก  ต้องใช้ไขควงปากแบน  ตัวใหญ่ ขนาดยาว ขัน ออก อ่ะ ฮา
ครับยาย ตะเกียงตัวนี้น่าจะเป็นตัว 200 แรงเทียน ทุกอย่างเป็นBuuterfry ยกเว้น โป๊ะเป็น Petromax ครับ เพราะเอาไส้ 300-400ใส่แล้วก็ยาวไปหน่อยครับ วันนี้ลองจุดดูแล้วครับ เป็นไปตามคาด น้ำมันรั่วจุดที่ปั้มลม  ส่วนลูกปืนที่เป็นตะกั่วก็เอาไว้ปิดอย่างเดียวครับ  ก็ปล่อยลมอย่างที่ยายบอกนั่นแหล่ะครับ  ขอบคุณยายมากครับ  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเอาลิ้นลมตัวใหม่ใส่ดูครับ หลงรัก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1843 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:38:39 AM »

มี อะไรมั่ง
ที่ป้า(โน)บรา ผมไม่รู้... เศร้า เศร้า เศร้า
        ป้า ๆ  ๆ
มด มันผสมพันธุ์กันยังไง
แล้วมี"หลายท่า"ด้วยหรือเปล่า ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #1844 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:35:24 AM »

มี อะไรมั่ง
ที่ป้า(โน)บรา ผมไม่รู้... เศร้า เศร้า เศร้า

ป้า ๆ  ๆ
มด มันผสมพันธุ์กันยังไง
แล้วมี"หลายท่า"ด้วยหรือเปล่า ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแ่น่"  ครูหมู  อ่ะ ฮา

เรื่องมด  "ผสมพันธุ์"  กันอย่างไร
เรื่องนี้  ยาย  "ยอมแพ้"  อ่ะ ฮา

เคยจับพวกมันมา  "วิจัย"  อ่ะ
มดมันก็เหมือนกับ ปลวก กับ ผึ้ง
มันมี "นางพญา" ตัวเมีย คอยออกไข่ อ่ะ

ในระหว่างที่จับ  พวกเขา มาขังรวมกัน  ตัวผู้หลายตัว นางพญาตัวเดียว อ่ะ ฮา
คอยสังเกตุ "พฤฒิกรรม"  การร่วมเพศ ของพวกเขา  ว่าเหมือน มนุษย์ หรือเปล่า ฮา

พยายามหลายๆครั้ง  ว่าพวกเขา  ทำกันอย่างไร 
แต่ไม่สำเร็จ อ่ะ ฮา

ครั้งต่อไป  ยายจะเอา  "แว่นขยาย"  ส่องดูใกล้ๆ อ่ะ ฮา

5555 ท่าทางและลีลา  คงเหมือน "ครูหมู"  อ่ะ ฮา
จิ๊ดดดดดด  เดียวววววววว  ฮา

ยายเรยมอง  "ไม่เห็น"   ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 120 121 122 [123] 124 125 126 ... 129
  พิมพ์