เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:27:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 344915 ครั้ง)
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 10:26:28 PM »

รบกวนถามพี่ๆครับไม่ทราบว่าตะเกียงทั้งสองสีนี้ วัสดุและความทนทานต่างกันมั้ยครับ ใช้ไปนานๆอันไหนจะลอกง่ายกว่ากันครับ Huhส่วนตัวแล้วชอบสีเหลืองๆทองๆครับ น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2007, 10:28:06 PM โดย ชาตรี » บันทึกการเข้า
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #151 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 10:41:47 PM »

ลองสะเก็ตภาพเล่น ๆ ... รอเขือเข้มมาชี้ตัวผู้ต้องสงสัย ...  Grin Grin Grin

ตกใจชะ...ชะ...ชะ....ใช่....เลยครับ....คนนี้ใช่เลยครับ Grin Grin

เมื่อตอนเย็นผมซ่อมตะเกียงจีนแดงตราสมอ...แหมใช้ได้เลยครับจุดติดนาน 1 ชม.แล้วดับ

จุดไม่ติดอีกเลยครับ...พอเติมน้ำมันก๊าดไปอีกขวด....ก็ติด...เพิ่งจะรู้ว่ากินน้ำมันน่าดู

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #152 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 10:49:15 PM »

รบกวนถามพี่ๆครับไม่ทราบว่าตะเกียงทั้งสองสีนี้ วัสดุและความทนทานต่างกันมั้ยครับ ใช้ไปนานๆอันไหนจะลอกง่ายกว่ากันครับ Huhส่วนตัวแล้วชอบสีเหลืองๆทองๆครับ น้ำลายหก
ตะเกียงใหม่จากเมืองนอก ผมยังไม่เคยสัมผัสของจริง ตัวเป็นๆซักทีครับ Grin Grin
คงต้องรอพี่ๆท่านอื่นให้ข้อมูลครับผม

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #153 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 10:51:45 PM »

ลองสะเก็ตภาพเล่น ๆ ... รอเขือเข้มมาชี้ตัวผู้ต้องสงสัย ... Grin Grin Grin

ตกใจชะ...ชะ...ชะ....ใช่....เลยครับ....คนนี้ใช่เลยครับ Grin Grin

เมื่อตอนเย็นผมซ่อมตะเกียงจีนแดงตราสมอ...แหมใช้ได้เลยครับจุดติดนาน 1 ชม.แล้วดับ

จุดไม่ติดอีกเลยครับ...พอเติมน้ำมันก๊าดไปอีกขวด....ก็ติด...เพิ่งจะรู้ว่ากินน้ำมันน่าดู

พี่AUDYครับ โป๊ะตะเกียงจีนใบนี้ ใช้โป๊ะผีเสื้อเยอรมันรึเปล่าครับ
แอบเห็นแว๊บๆ Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #154 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 11:13:07 PM »

พี่AUDYครับ โป๊ะตะเกียงจีนใบนี้ ใช้โป๊ะผีเสื้อเยอรมันรึเปล่าครับ
แอบเห็นแว๊บๆ Grin

Grin Grinถุ...ถุ...ถุ...ถูกต้อง..นะคร๊าบบบบ...ซื้อโป๊ะใหม่มาครับ Grin Grin

ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

ช่างอุต-เทคโนตีนดอย

« ตอบ #155 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 09:29:26 AM »

เข้ามาหาความรู้ครับ
เก็บเงินหาซื้อซะหลายๆตัวเหมือนคนที่โดนสเก็ตภาพประกาศจับ Grin Grin

ถิ่นดินแดง  ผลไม้ดก  น้ำตกเจ้าฟ้า  ภูผามีตำนาน  ประตูผ่านสู่ชายแดน
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 10:08:32 AM »

ผมเข้าไปดูในเปโตรแม็ก เค้ามีชุดเตาสวมไว้บนตะเกียงเพื่อทำอาหารด้วย ไม่ทราบเตายี่ห้ออื่นๆมีหรือเปล่าครับพี่ แล้วไฟมันจะแรงพอที่จะทำอาหารได้เลยหรือครับ ผมว่าคงใช้ได้อย่างมากก็ต้มน้ำชงกาแฟมั้งครับ พี่ๆท่านใดเคยใช้ รบกวนด้วยครับ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #157 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 10:10:41 AM »

Y2K, tomkung, Wrangler 1, ชาตรี และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Winkหวัดดีครับพี่แพะป่า มาซุ่มดูกะเค้าด้วยหรอครับ อิ อิ พร้อมอาการบานตะเกียง 5555+ แถวแว้งผมว่าน่าจะมีนะครับ ตามบ้านๆ พี่แพะป่าช่วยตามสืบหน่อยตะ เผื่อผมกันนั้น วันก่อนว่าจะไปจีบจากเงาจันทร์มาซักตัวสองตัว เห็นแขวนไว้เยอะ
แต่คงยากอะ แบบเจ้าของชอบเก็บ สงสัยต้องยืมคารมพี่แพะไปช่วยจีบซักหน่อย อิ อิ  Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #158 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 10:34:01 AM »

Y2K, tomkung, Wrangler 1, ชาตรี และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Winkหวัดดีครับพี่แพะป่า มาซุ่มดูกะเค้าด้วยหรอครับ อิ อิ พร้อมอาการบานตะเกียง 5555+ แถวแว้งผมว่าน่าจะมีนะครับ ตามบ้านๆ พี่แพะป่าช่วยตามสืบหน่อยตะ เผื่อผมกันนั้น วันก่อนว่าจะไปจีบจากเงาจันทร์มาซักตัวสองตัว เห็นแขวนไว้เยอะ
แต่คงยากอะ แบบเจ้าของชอบเก็บ สงสัยต้องยืมคารมพี่แพะไปช่วยจีบซักหน่อย อิ อิ Grin Grin Grin

หวัดดีเช่นกันครับท่านก๊อง.........แหะ แหะ ของชอบครับของชอบ ที่เงาจันทร์ผมก่าเล็งไว้ ว่าจะว่าจะหลายหนแล้ว
แต่ก่าไม่หาญเหมือนแหละ..........พลาดไปวันหลังหมดสิทธิ์แปะแม่โป้ง Tongue Tongue :Smiley :Smiley Grin Grin...........ท่านก๊องและครอบครัวสบายดี นะครับ .......................

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #159 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 10:44:33 AM »

ผมเข้าไปดูในเปโตรแม็ก เค้ามีชุดเตาสวมไว้บนตะเกียงเพื่อทำอาหารด้วย ไม่ทราบเตายี่ห้ออื่นๆมีหรือเปล่าครับพี่ แล้วไฟมันจะแรงพอที่จะทำอาหารได้เลยหรือครับ ผมว่าคงใช้ได้อย่างมากก็ต้มน้ำชงกาแฟมั้งครับ พี่ๆท่านใดเคยใช้ รบกวนด้วยครับ
จริงๆเต็มที่ก็ต้มน้ำชาครับพี่  ทำอาหารหนักๆคงไม่ไหวมั๊งครับ Grin

XTM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 10:52:41 AM »

จริงๆเต็มที่ก็ต้มน้ำชาครับพี่ ทำอาหารหนักๆคงไม่ไหวมั๊งครับ Grin

ต้มน้ำชงชากาแฟ ทำไข่ดาวไข่เจียวคงได้ครับ Grin Grin Grin

อีกอย่างต้มมาม่าครับ ช้าหน่อยแต่ได้ทานแน่ Grin Grin Grin
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 11:05:06 AM »

เข้าไปอ่านบทความของคุณหนูเลแล้ว ถ้าได้ตะเกียงมาจริงคงต้องศึกษาดีๆก่อนจุดครับ ขนาดขานั้นแกบอกว่าจุดตอนแรกยังทำโป๊ะแตกไปตั้งสองใบ ไม่ทราบว่ามันจุดยากมั้ยครับพี่ๆ รบกวนขั้นตอนการจุดด้วยครับ
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #162 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 11:29:28 AM »

ตอนผมจุดตะเกียงครั้งแรก
นี่เลยครับ ขึ้นไปจุดบนดาดฟ้าเลยครับ เตรียมถังน้ำใหญ่พร้อมน้ำเต็มถัง ผ็าเช็ดตัวชุบน้ำพร้อม
จุดครั้งแรกก็งงว่า ทำไมต้องล่อแอลกอฮอล์ก่อน ล่อแอลกอฮอล์ยังไม่ถึง10วินาที ก็เปิดวาว์วเลยครับ
ผล..........ไฟลุกท่วมครับ เหงื่อตกนิดหน่อย แต่ก็ยังยืนดูอยู่ ทำอะไรไม่ถูก Grin Grin
น้ำเตรียมมาก็ไม่ใช้ครับ(งงกับตัวเองเหมือนกัน Grin) ใช้ปากเป่าเอา Grin Grin
ผมจึงรู้แล้วว่า ตะเกียงตัวแรก ถือเป็นตะเกียงครูจริงๆ Grin

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #163 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 11:56:06 AM »

ของผมใช้วิธีล่อแอลกอฮอล์ให้เกือบหมดหรือหมดถ้วยแรกก่อน แล้วจึงค่อยปํ๊มลม 50-75 % ของเกย์........พร้อมพร้อมกับล่อแอลกอฮอล์ถ้วยใหม่
แล้วค่อยๆเปิดวาวล์น้ำมัน ไส้ก็จะค่อยๆเรืองแสงขึ้นมา.......ช่วยลดปัญหาเรื่องไฟลุกท่วมตะเกียงได้มาก ครับ  Grin Grin Grin Grin

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:03:06 PM »

แต่คงยากอะ แบบเจ้าของชอบเก็บ สงสัยต้องยืมคารมพี่แพะไปช่วยจีบซักหน่อย อิ อิ Grin Grin Grin

หวัดดีเช่นกันครับท่านก๊อง.........แหะ แหะ ของชอบครับของชอบ ที่เงาจันทร์ผมก่าเล็งไว้ ว่าจะว่าจะหลายหนแล้ว
แต่ก่าไม่หาญเหมือนแหละ..........พลาดไปวันหลังหมดสิทธิ์แปะแม่โป้ง Tongue Tongue :Smiley :Smiley Grin Grin...........ท่านก๊องและครอบครัวสบายดี นะครับ .......................

งั้นนัดเมากันที่นั่นอีกรอบ  ผมยินดีไปเป็นข้ออ้างว่าเพื่อนมาเยี่ยมเยียน พอเมาแล้วหากซัดคารมไม่เป็นผลก็ลงมือขโมยทันที เดี๋ยวผมสตาร์ทรถรอไว้ให้เองครับ Cheesy
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 129
  พิมพ์