เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:27:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 344861 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #210 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:33:22 PM »

สนใจอย่างแรงครับพี่ ไม่ทราบว่าจัดรวมพลที่จังหวัดไหนครับ
ปล. ลูกเขือโลก หมายถึงอะไรครับ Grin
ผมอยู่อ.บางไทร อยุธยาครับ ไม่ทราบว่ามีพี่ๆ(กลุ่มบานตะเกียง Grin)ท่านใดอยู่ นครศรีฯ,ตรัง บ้างครับ
เดี๋ยวกลางเดือนหน้าผมจะไปที่นั้นพอดี ต้องไปคารวะซะหน่อยครับ (เผื่อได้หักคอ เอาตะเกียงกลับมาด้วย Grin)

สนใจ ก็ลองติดตามดูครับ ถ้าท่านสามารถมาได้ ท่านก็จะได้เป็นแขก V I P ของพวกเรา ประเดี๋ยวก็คงจะมีบัตรเชิญไปถึง มากันด้วยใจครับ มิได้เป็นการบังคับ มาพักผ่อน หาความสำราญ(ที่สามารถหาได้ จากคนคอเดียวกัน )เพราะโจ้ อาร์ พี จี ยอมขับรถสองสามร้อยโล เพื่อไปหาพวกกินเหล้า และพอที่จะพูด ภาษาเดียวกัน คริๆ

คำว่า "ลูกเขือโลก" วัยพวกเรา และกิจกรรมที่ทำ มันไม่สามารถที่จะใช้คำว่า "ลูกเสือ"ได้ครับ และเมื่อถ้าสนใจจริงๆ ท่านมาในงานท่านก็จะสามารถหาคำตอบได้กระจ่างใจ พอจะบอกได้คร่าวๆว่า คำว่าลูกเขือ มันก็คือ "ผลของมะเขือ"นั่นแหละครับ แต่คงเป็นมะเขือแก่ๆแล้ว มะเขือแก่นี่เอาไปใช้เป็นผักไม่ได้แล้วครับ นอกจากเอาใว้ทำพันธุ์ หรือขยายพันธุ์ อย่างเดียว หรือถ้าไม่มีใครมาเก็บไปทำพันธุ์ ขยายพันธุ์ มันก็คงแห้งเหี่ยวหลุดร่วงไปตามกาลเวลา สัจธรรมโลก พอที่จะเข้าใจบ้างหรือเปล่าครับ อิๆ

ที่เติมคำว่า "โลก"เข้าไปก็เพราะ จะมีลูกเขือ จากต่างประเทศมาร่วมชุมนุมกับพวกเราด้วยครับ ส่วนจะเป็นใครนั้น ถ้ามางานก็คงจะได้รู้จักกันครับ ประมาณนี้ เราเลยเรียกว่า "ลูกเขือโลก"

กิจกรรม ที่มีก็ทั่วไปที่จะทำกัน ผจญภัยเล็กๆ เพื่อเพาะพันธุ์ลูกเขือน้อยๆของพวกเราให้เจริญงอกงามต่อไปในภายภาคหน้า สร้างความสนุกสนานเบิกบานใจในกลุ่ม ในสังคม มีการปรุงอาหารกินกันเอง กิจกรรมเฮฮาพาเพลิน โดยเฉพาะเที่ยวนี้ พวกเราเริ่มมาบ้าตะเกียงจ้าวพายุ เลยจะมีการชุมนุมตะเกียงด้วยครับ

ยินดีต้อนรับทุกท่าน ที่อยากมาร่วมความสนุกสนานกัน ตามอัตภาพ ที่พึงจะสามารถร่วมกันจัดให้มีขึ้น ตามแต่พลังสามัคคี ที่จะพึงมีเกิดขึ้น จากหมู่คณะทั้งหลาย ที่มารวมพลังกัน ครับ ท่านอาจตามดูตัวอย่างได้จาก บอร์ดด้ามขวาน ประมาณเดือนมิถุนายน ที่ผ่านมา หรือก่อนหน้านั้น

สรุป งง ครับว่าเราจะทำอะไรกัน 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #211 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:36:40 PM »

ปล.สถานที่ งาน รูปแบบ เป็นบ้านๆชนบท มีความลำบากปนอยู่ ทั้งการกินการนอน โปรดพิจารณา ก่อนตัดสินใจ

ลงชื่อไปนอนกลางดินกินกลางทรายด้วยครับ (น่าจะพร้อมเนตรนารีคนโต)

เต็น ถุงนอน แผ่นรองนอน ผ้าชุบ มีด ปืน ลูกสุน เตาแก๊ส ถ้วย แก้ว ช้อน พร้อม เว้นแต่เกียงขอพลอยเพื่อนกรั๊บ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #212 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:39:19 PM »

สนใจอย่างแรงครับพี่ ไม่ทราบว่าจัดรวมพลที่จังหวัดไหนครับ
ปล. ลูกเขือโลก หมายถึงอะไรครับ Grin
ผมอยู่อ.บางไทร อยุธยาครับ ไม่ทราบว่ามีพี่ๆ(กลุ่มบานตะเกียง Grin)ท่านใดอยู่ นครศรีฯ,ตรัง บ้างครับ
เดี๋ยวกลางเดือนหน้าผมจะไปที่นั้นพอดี ต้องไปคารวะซะหน่อยครับ (เผื่อได้หักคอ เอาตะเกียงกลับมาด้วย Grin)

นึกถึงเพลงของ"คาราบาว"ขึ้นมาทันทีทันใดเลยครับ

"หล่องตาย...ไปตามแสงเกียง...." Grin

พี่ครับ ขอสำเนียงชัดๆหน่อยครับ ฟังแล้วมันเสียวๆ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #213 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 06:57:08 PM »

Cheesy ท่านที่ส่งเมล์ไปสอบถามร้านขายอุปกรณ์ผีเสื้อ...ได้ผลเป็นไง...วานบอก  Grin

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #214 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 09:36:05 PM »

แจ้งข่าวเรื่องโป๊ะผีเสื้อเยอรมันครับ ที่ผมเมลล์ไปถาม
พี่เขาตอบมาว่า
RE: สอบถามเรื่องโป๊ะตะเกียง‎
จาก: Thanakorn Siriisaranant (tombecool@hotmail.com)
 คุณอาจไม่รู้จักผู้ส่งรายนี้ ทำเครื่องหมายว่าปลอดภัย | ทำเครื่องหมายว่าไม่ปลอดภัย
ส่งเมื่อ: 22 สิงหาคม 2550 20:17:20
ถึง: ศราวุธ ปัญญามี (hs4jfz@hotmail.com)
        สวัสดีครับ...ไม่มีครับ  คงต้องลองถามร้านค้าแถวถนนแปลงนามดู  บางร้านอาจจะยังมีอยู่ในสต๊อค  ของทางผมมีเศษอยู่ 5ใบ  นอกนั้นเป็นของญี่ปุ่น กับ อินเดีย  เพราะของเยอรมันทางบริษัทแม่ของเราไม่ได้สั่งมาแล้วครับ  จริงๆของญี่ปุ่นคุณภาพก็เทียบเท่ากับเยอรมันนะครับ  ลองถามร้านค้าแถวแปลงดูก่อนก็ได้ครับ ขอดูตัวอย่างที่นั้นเลยก็ได้  หรือ ถ้ามีธุระแถวบางกะปิ จะลองแวะมาดูที่บริษัทก็ได้นะครับ  เราอยู่ห่างจากเดอะมอลล์บางกะปิแค่ 1 กม.เท่านั้นเอง
                                                                                                                                      ด้วยความนับถือ
                                                                                                                                   ธนกร   สิริอิสสระนันท์

ผมได้ขอเบอร์โทร เพื่อที่จะคุยรายละเอียดแล้ว พี่เขายังไม่ตอบมาครับ Grin Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #215 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 11:21:21 PM »

ประกาศ....

ถึงพี่น้องชาวบานตะเกียง ในงานชุมนุมลูกเขือโลก ครั้งที่ 1/2550 นี้ จะจัดให้มีการชุมนุมตะเกียงเป็นกิจกรรมหนึ่งด้วย ถึงแม้นว่า พวกเราจะไม่มีตะเกียงมากมาย ไม่ถึงขั้น สุดยอดประเทศไทย แต่รับรองได้ว่า น้ำใจของพวกเราทั้งหลาย จะเบ่งบานและเปล่งแสงได้ยิ่งกว่า แสงตะเกียงเสียอีก อันนี้เราสามารถรับรองได้

สถานที่ เรามีสถานที่ที่พร้อม สำหรับงานนี้ มีลาน ในหุบเขา ที่จะรีวิวตะเกียงกันได้เต็มที่ เป็นส่วนตัว

ขณะนี้นับตะเกียงได้ทั้งหมด ประมาณ 30 ดวงแล้ว คาดว่า เมื่อถึงวันงาน คงจะได้มากกว่านี้ ใครสนใจที่จะไปร่วมงานด้วย ก็สามารถมาร่วมลงชื่อได้ครับ รายละเอียดอื่นจะเเจ้งให้ทราบ ต่อไป

ปล.สถานที่ งาน รูปแบบ เป็นบ้านๆชนบท มีความลำบากปนอยู่ ทั้งการกินการนอน โปรดพิจารณา ก่อนตัดสินใจ

สนใจ ก็ลองติดตามดูครับ ถ้าท่านสามารถมาได้ ท่านก็จะได้เป็นแขก V I P ของพวกเรา ประเดี๋ยวก็คงจะมีบัตรเชิญไปถึง มากันด้วยใจครับ มิได้เป็นการบังคับ มาพักผ่อน หาความสำราญ(ที่สามารถหาได้ จากคนคอเดียวกัน )เพราะโจ้ อาร์ พี จี ยอมขับรถสองสามร้อยโล เพื่อไปหาพวกกินเหล้า และพอที่จะพูด ภาษาเดียวกัน คริๆ

คำว่า "ลูกเขือโลก" วัยพวกเรา และกิจกรรมที่ทำ มันไม่สามารถที่จะใช้คำว่า "ลูกเสือ"ได้ครับ และเมื่อถ้าสนใจจริงๆ ท่านมาในงานท่านก็จะสามารถหาคำตอบได้กระจ่างใจ พอจะบอกได้คร่าวๆว่า คำว่าลูกเขือ มันก็คือ "ผลของมะเขือ"นั่นแหละครับ แต่คงเป็นมะเขือแก่ๆแล้ว มะเขือแก่นี่เอาไปใช้เป็นผักไม่ได้แล้วครับ นอกจากเอาใว้ทำพันธุ์ หรือขยายพันธุ์ อย่างเดียว หรือถ้าไม่มีใครมาเก็บไปทำพันธุ์ ขยายพันธุ์ มันก็คงแห้งเหี่ยวหลุดร่วงไปตามกาลเวลา สัจธรรมโลก พอที่จะเข้าใจบ้างหรือเปล่าครับ อิๆ

ที่เติมคำว่า "โลก"เข้าไปก็เพราะ จะมีลูกเขือ จากต่างประเทศมาร่วมชุมนุมกับพวกเราด้วยครับ ส่วนจะเป็นใครนั้น ถ้ามางานก็คงจะได้รู้จักกันครับ ประมาณนี้ เราเลยเรียกว่า "ลูกเขือโลก"

กิจกรรม ที่มีก็ทั่วไปที่จะทำกัน ผจญภัยเล็กๆ เพื่อเพาะพันธุ์ลูกเขือน้อยๆของพวกเราให้เจริญงอกงามต่อไปในภายภาคหน้า สร้างความสนุกสนานเบิกบานใจในกลุ่ม ในสังคม มีการปรุงอาหารกินกันเอง กิจกรรมเฮฮาพาเพลิน โดยเฉพาะเที่ยวนี้ พวกเราเริ่มมาบ้าตะเกียงจ้าวพายุ เลยจะมีการชุมนุมตะเกียงด้วยครับ

ยินดีต้อนรับทุกท่าน ที่อยากมาร่วมความสนุกสนานกัน ตามอัตภาพ ที่พึงจะสามารถร่วมกันจัดให้มีขึ้น ตามแต่พลังสามัคคี ที่จะพึงมีเกิดขึ้น จากหมู่คณะทั้งหลาย ที่มารวมพลังกัน ครับ ท่านอาจตามดูตัวอย่างได้จาก บอร์ดด้ามขวาน ประมาณเดือนมิถุนายน ที่ผ่านมา หรือก่อนหน้านั้น

สรุป งง ครับว่าเราจะทำอะไรกัน 55+

ขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านครับ เพื่อนคอปืนด้ามขวานยินดีต้อนรับครับ บรรยากาศสบายๆแบบพี่ๆน้องๆ Grin

เดี๋ยวนำตัวอย่างมาให้ชมครับ.............โหลๆ พี่เข้มก๊าบ ขอรูปหน่อยก๊าบ หลงรัก

ไปถูกที่แล้วครับ นครศรีฯ ...........คุณโจ้รีบเก็บตะเกียงหยบได้แล้ว Cheesy Cheesy Cheesy

พี่จอบหลอยแกพูดแซวน่ะครับ.....

ได้คุยกันแล้วเห็นว่าแกจะติดรถเอามาฝากผมสักดวง(สองดวง)ประมาณนี้แหละครับ(มั่วนิ่ม) เยาะเย้ย

ล้อเล่นน่ะครับ(แต่เอาจริง)...อ้าว ตกใจ

ล้อเล่นนนน.........นครศรีธรรมราชยินดีต้อนรับครับ Grin Grin

ลงชื่อไปนอนกลางดินกินกลางทรายด้วยครับ (น่าจะพร้อมเนตรนารีคนโต)

เต็น ถุงนอน แผ่นรองนอน ผ้าชุบ มีด ปืน ลูกสุน เตาแก๊ส ถ้วย แก้ว ช้อน พร้อม เว้นแต่เกียงขอพลอยเพื่อนกรั๊บ

และภูมิใจเสนอ เจ้าพ่อแค้มป์ปิ้งตัวจริง.......พี่ปู ณ.พังงา Cool

Cheesy ท่านที่ส่งเมล์ไปสอบถามร้านขายอุปกรณ์ผีเสื้อ...ได้ผลเป็นไง...วานบอก Grin

ขอบคุณพี่Audy452มากครับ.....เดือนหน้าลงมาเที่ยวใต้กันไม๊ครับ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #216 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 10:27:02 AM »

ขอเปลี่ยนบรรยากาศซักนิดน่ะครับ
รื้อเอาตะเกียงเก่ามาอาบบ้ำปะแป้งหน่อย Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #217 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 10:34:10 AM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #218 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 10:56:11 AM »

Cheesyตะเกียงอะไรครับท่านจอบฯ...ใช้ตะเกียงรั้วหรือเปล่าครับ Grin

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #219 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 03:09:36 PM »

เมื่อสายแวปไปธนาคาร เลยไปซื้อ กอฮอร์ พร้อม น้ำมันก๊าด มาแล้วครับ ...  Wink

พร้อมลุย เจ้าตะเกียงน้ำมันก๊าดทั้งสองตัว .. คืนนี้จุดเกียงกินเหล้าดีหวา ...  น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #220 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 03:46:22 PM »

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #221 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 03:50:32 PM »

Cheesyตะเกียงอะไรครับท่านจอบฯ...ใช้ตะเกียงรั้วหรือเปล่าครับ Grin
ตะเกีงรั้วครับ ผมอ่านยี่ห้อไม่ถูกครับ(เรียกแต่ มือไฟ Grin)
แต่โครงสร้างเป็นเหล็กน่ะครับ เลยจับมาเช็ดน้ำมันซะหน่อยครับ Grin Grin

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #222 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 04:27:10 PM »

อิ อิ เล่นเกียงนี่เหมือนเล่นปืนเลยครับ เพิ่งโทรไปจองตัวนี้มาครับ ประมาณ 2 อาทิตย์ถึงเดือนจะได้ของ โคลแมนฉลองครบรอบร้อยปี  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #223 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 05:17:50 PM »

เมื่อสายแวปไปธนาคาร เลยไปซื้อ กอฮอร์ พร้อม น้ำมันก๊าด มาแล้วครับ ...  Wink

พร้อมลุย เจ้าตะเกียงน้ำมันก๊าดทั้งสองตัว .. คืนนี้จุดเกียงกินเหล้าดีหวา ...  น้ำลายหก

ตอนอุ่นเผาหัว....ใส่อัลกอฮอร์มากหน่อยนะครับพี่แพะ

พอเครื่องเริ่มร้อน....ค่อยเติมโซดามากหน่อยก็ได้ครับ Grin Grin Grin

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #224 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 05:46:00 PM »

อิ อิ เล่นเกียงนี่เหมือนเล่นปืนเลยครับ เพิ่งโทรไปจองตัวนี้มาครับ ประมาณ 2 อาทิตย์ถึงเดือนจะได้ของ โคลแมนฉลองครบรอบร้อยปี หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เอ้า บานตะเกียงกันเข้าไป .. ของพี่คงถึงวันจันทร์  ถ้าว่างมาชมตัวจริงก่อนก็ได้นะ ... เดี๋ยวของมาจะ ว.13 ไป ...  Wink

เมื่อสายแวปไปธนาคาร เลยไปซื้อ กอฮอร์ พร้อม น้ำมันก๊าด มาแล้วครับ ... Wink

พร้อมลุย เจ้าตะเกียงน้ำมันก๊าดทั้งสองตัว .. คืนนี้จุดเกียงกินเหล้าดีหวา ... น้ำลายหก

ตอนอุ่นเผาหัว....ใส่อัลกอฮอร์มากหน่อยนะครับพี่แพะ

พอเครื่องเริ่มร้อน....ค่อยเติมโซดามากหน่อยก็ได้ครับ Grin Grin Grin

อันนี้ไม่ต้องเผาหัวครับ จุดติดได้ตลอดทุกเมื่อครับคนมันมีไฟนะครับ ... เดี๋ยวเสียชื่อ KU หมด ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 129
  พิมพ์