เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:29:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 344790 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #255 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 12:33:31 PM »

เปิดไปเปิดมาไปเจอกลอนแปด Grin

เห็นผีเสื้อบินถลาที่หน้าต่าง

มองข้างๆAladdinสิ้นสงสัย

Petromaxแกะกล่องส่องประกาย

ดูคล้ายๆAidaน่าชื่นชม

Standardก็เห็นเป็นเด่นชัด

Optimusวางคู่ดูเหมาะสม

กระต่ายคู่ชูชื่นน่ารื่นรมย์

งามสวยสมTilleyดูดีจริง

โดย.... "pooantique"

ความclassicนั้นอยู่ที่ใจเรา   ตะเกียงเก่าขัดถูจึงดูงาม

กลอนแจ่มมากครับโจ้ ... ฟังแล้ว บานตะเกียงดีครับ .. เดี๋ยวจะไล่เก็บให้ครบทุกยี่ห้อตามกลอนบานนี้เลยครับ ...  Grin

บานตะเกียง Grin

เปโตรแม็กซ์ ไอด้า น่าชม พี่เอย

ดุจดั่งผีเสื้อลม ลอยฟ้า

สแตนดาร์ดอวดโฉม ว่าหล่อ ร่ำไป

ประเดี๋ยวโคลแมนก้อ สู่ใต้ แดนสยาม

ส่วนกลอนนี้โดนหลายคนครับอู .. ไม่ใช่แต่ผม คริ คริ ...  Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #256 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 12:47:01 PM »

เพ่..ๆ....หน้าลงกลอนสดเค้ามีนะเพ่....กระฉ่อนเว็ปน่ะเพ่...

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #257 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 12:49:01 PM »

...... ท่านแพะมีดบินแห่งแดนใต้ของกระผมขอรับ ท่านลงภาพสวย ๆ ทั้งนั้นเลย เสียแต่ไม่มีคำบรรยายภาพ น้อยคนนักที่จักเข้าใจว่ากิจกรรมที่ทำนั้นที่ใด ทริปไหน ท่านก็จะทราบและเข้าใจเพียงเฉพาะกลุ่มที่ไปด้วยกันเท่านั้นครับผม แจ้งมาเพียงว่าเสียดายที่ได้ซึมซาบเพียงภาพถ่ายเท่านั้น ไม่ได้เข้าไปถึงในอรรถรสของภาพอ่ะครับผม ...... แล้วตะเกียงที่ท่านว่านั้น โคลแมน ท่านซื้อมาราคาใหม่ ๆ เท่าไรหรือครับ ผมเองก็ชักสนใจแล้ว ปัจจุบันผมใช้ที่เป็นหัวต่อจากถังแก็สปิคนิคครับ อยู่ในสวนไม่มีรูปมาให้ชม แต่มี Butterfly เก่าจะเอามาอวดพร้อมทั้งคงต้องเอามาปลุกเศกใหม่ ...... ด้วยความเคารพครับผม ......

คุณแจ็คครับ ... ราคา Coleman 295 กับรุ่น 100 ปี ราคาประมาณสี่พันกลางๆครับ .. แล้วแต่ราคาขายแต่ละคนครับ ...  Wink

ราคานี้ไม่รวม กล่องใส่นะครับ 295 นี่ประมาณ 1300 บาท รุ่น 100 ปี ประมาณ 800 บาท ครับ ...  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

ช่างอุต-เทคโนตีนดอย

« ตอบ #258 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 01:02:59 PM »

ได้มาแล้ววันนี้ .....ผีเสื้อ 500 แรง

อาวเราไม่สูบบุหรี่นีทำไมส่งบุหรี่มาให้

อ้อเป็นตะเกียงนี่หว่า

เตรียมอุปกรณ์จุดตะเกียง

ใส่น้ำมันก๊าด

ใส่แอลกอฮอล์

จุดไฟ

ปั้มลม

เปิดน้ำมัน ............ติดแล้ว......ไม่ยากเลย Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2007, 01:25:19 PM โดย ฅนไฟบิน / hs9fvv » บันทึกการเข้า

ถิ่นดินแดง  ผลไม้ดก  น้ำตกเจ้าฟ้า  ภูผามีตำนาน  ประตูผ่านสู่ชายแดน
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #259 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 05:30:05 PM »

Grinยินดีด้วยครับคุณฅนไฟบิน / hs9fvv Grin

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #260 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 07:48:13 PM »

Grinจุดเกียงดูบอลกันอยู่รึเปล่าครับพี่น้อง...ผมจุดผีเสื้อกับสมอเรือพร้อมกันเลยครับ Grin

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #261 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 10:51:05 PM »

รายงานผลการตระเวนคลองถมครับพี่ๆ
เริ่มจากช่วงเช้าไปสืบราคาอะไหล่มาที่แปลงนาม
หัวนอกผมถามดูแล้ว ไม่กล้าต่อราคาเลยครับ ของผีเสื้อทองเหลือง500กว่าๆ ถ้าเป็นเหล็ก 250บาทครับ ตกใจ
ส่วนนมหนูกับเข็ม สำหรับ500แรง(แบบสี่เหลี่ยม)ชุดละ40บาท
ไส้ผีเสื้อโหลละประมาณ100บาท
จากนั้นก็ลองถามตะเกียงสแตนดาร์ดบุบๆ โป๊ะแท้แตก แต่ตะเกียงยังไม่ได้จุด(เขาว่างั้น)เปิดมาที่ 8,000 ตกใจ
ก็เลยถอยออกจากร้านมาตั้งหลักก่อน Grin
จากนั้นก็เดินหาของที่คลองถมครับ วันนี้ตะเกียงไม่ค่อยมีครับ(ไม่มีสวยๆ) มีแต่ตะเกียงยำ แต่เจอเปโตรแม็กเกือบสวยตัวนึง
มาพร้อมแฉ่งแท้ๆเปิดราคามา1500 แต่พิจารณาดูแล้วผมคงซ่อมตัวไอพ่นไม่ได้แน่นอน Grinเพราะเละเลือเกิน
เดินจนเย็นก็ยังไม่มีอะไรเร้าใจ จนไปเจอเจ้านึง มีตะเกียงกองประมาณ10ตัว
เจอตัวเด็ดๆเช่น แสงกิเลน กระต่ายคู่ ไอด้า214รัตนมาลา(รุ่นตูดจีบ) optimus 300
เสียอย่างเดียวเจ้าของเดิมเอากระดาษทรายขัดซะเหลืองทุกตัว Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตารินแถมด้วยพ่นแล็กเกอร์ทับซะหนาเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
จากนั้นสองทุ่มออกมาเดินตลาดนัดแยกรัชดา เจอสแตนดาร์ด หม้อสวยมากๆ หัวบนแท้ นอกนั้นไม่มีอะไรแท้เลยครับ
ป้านคอก็ไม่มี หัวเราะร่าน้ำตารินเปิดราคาที่1700บาท
สรุปทริปนี้ เพื่อไม่ให้เสียเที่ยว ได้กวางน้อยอิด้า1500รัตนมาลามาตัวเดียวครับ Grin Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 11:15:53 PM »

ขอบคุณมากครับคุณตนไฟบินสำหรับรูปภาพและวีธีการจุด สวยอยากได้ น้ำลายหก
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #263 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 11:34:17 PM »

เปิดไปเปิดมาไปเจอกลอนแปด Grin

เห็นผีเสื้อบินถลาที่หน้าต่าง

มองข้างๆAladdinสิ้นสงสัย

Petromaxแกะกล่องส่องประกาย

ดูคล้ายๆAidaน่าชื่นชม

Standardก็เห็นเป็นเด่นชัด

Optimusวางคู่ดูเหมาะสม

กระต่ายคู่ชูชื่นน่ารื่นรมย์

งามสวยสมTilleyดูดีจริง

โดย.... "pooantique"

ความclassicนั้นอยู่ที่ใจเรา ตะเกียงเก่าขัดถูจึงดูงาม

กลอนแจ่มมากครับโจ้ ... ฟังแล้ว บานตะเกียงดีครับ .. เดี๋ยวจะไล่เก็บให้ครบทุกยี่ห้อตามกลอนบานนี้เลยครับ ... Grin

:Smileyเกียร์ถอยหลังหลุดอีกคนแระ.......อิอิ

ได้มาแล้ววันนี้ .....ผีเสื้อ 500 แรง

ยินดีกับตะเกียงใหม่ด้วยครับ Grin

รายงานผลการตระเวนคลองถมครับพี่ๆ
เริ่มจากช่วงเช้าไปสืบราคาอะไหล่มาที่แปลงนาม
หัวนอกผมถามดูแล้ว ไม่กล้าต่อราคาเลยครับ ของผีเสื้อทองเหลือง500กว่าๆ ถ้าเป็นเหล็ก 250บาทครับ ตกใจ
ส่วนนมหนูกับเข็ม สำหรับ500แรง(แบบสี่เหลี่ยม)ชุดละ40บาท
ไส้ผีเสื้อโหลละประมาณ100บาท
จากนั้นก็ลองถามตะเกียงสแตนดาร์ดบุบๆ โป๊ะแท้แตก แต่ตะเกียงยังไม่ได้จุด(เขาว่างั้น)เปิดมาที่ 8,000 ตกใจ
ก็เลยถอยออกจากร้านมาตั้งหลักก่อน Grin
จากนั้นก็เดินหาของที่คลองถมครับ วันนี้ตะเกียงไม่ค่อยมีครับ(ไม่มีสวยๆ) มีแต่ตะเกียงยำ แต่เจอเปโตรแม็กเกือบสวยตัวนึง
มาพร้อมแฉ่งแท้ๆเปิดราคามา1500 แต่พิจารณาดูแล้วผมคงซ่อมตัวไอพ่นไม่ได้แน่นอน Grinเพราะเละเลือเกิน
เดินจนเย็นก็ยังไม่มีอะไรเร้าใจ จนไปเจอเจ้านึง มีตะเกียงกองประมาณ10ตัว
เจอตัวเด็ดๆเช่น แสงกิเลน กระต่ายคู่ ไอด้า214รัตนมาลา(รุ่นตูดจีบ) optimus 300
เสียอย่างเดียวเจ้าของเดิมเอากระดาษทรายขัดซะเหลืองทุกตัว Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตารินแถมด้วยพ่นแล็กเกอร์ทับซะหนาเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
จากนั้นสองทุ่มออกมาเดินตลาดนัดแยกรัชดา เจอสแตนดาร์ด หม้อสวยมากๆ หัวบนแท้ นอกนั้นไม่มีอะไรแท้เลยครับ
ป้านคอก็ไม่มี หัวเราะร่าน้ำตารินเปิดราคาที่1700บาท
สรุปทริปนี้ เพื่อไม่ให้เสียเที่ยว ได้กวางน้อยอิด้า1500รัตนมาลามาตัวเดียวครับ Grin Grin

ขอบคุณพี่จอบหลอยมากครับ....ถึงไม่ได้ไปเดินเองก็ยังพอมีลุ้นกะเขาบ้าง Grin

ว่าแต่ขอชมกวางน้อยอิด้ารัตนมาลาหน่อยได้ป่ะครับ หลงรัก

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #264 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 11:40:28 PM »

ผมเองน้องใหม่นะครับไม่มีความรู้เรื่องตะเกียงเลยแม้แต่น้อย พอเริ่มสนใจก็พอดีเพิ่งรู้ว่ามีเพื่อนคนนึงที่อยู่อุดรมันบ้าสะสมตะเกียงมากเลยครับ วันก่อนคุยกันเพื่อนผมบอกว่าตะเกียงเก่าแต่เดิมๆสภาพดีๆราคาอาจถึง10000บาทได้ ตกใจ
ราคามันแพงขนาดนั้นเลยหรือครับ ถ้าแพงขนาดนั้นจริงทำไมไม่สั่งซื้อของใหม่จากอเมริกาไปเลยครับ หรือเค้าไม่นิยมเล่นของใหม่กันครับ Huh ผมมีข้อสงสัยนิดหน่อยครับรบกวนพี่ๆด้วยครับ
1.ตะเกียงพวกนี้ใช้น้ำมันอะไรจุดได้บ้างครับ และมีผลต่างกันอย่างไร
2.อย่างผีเสื้อ500แรง เติมน้ำมันเต็ม จะใช้จุดได้นานกี่ชม.ครับ
3.ผมไปอ่านดูที่เวบ เค้าบอกว่าจุดแล้วมะแมลงจะไม่เข้าเป็นความจริงหรือครับ คือเรื่องนี้มันไม่น่าเป็นไปได้เลยครับ เพราะที่เขื่อนเวลาผมเข้าไปจะจุดไฟหรือจุดอะไรก็แล้วแต่แมลงจะมามืดฟ้ามัวดินเลย บางทีกินข้าวต้องกินมืดๆ มันเยอะขนาดว่าต้องเอาถุงพลาสติกทาน้ำมันบางๆแขวนไว้ข้างๆไฟ ให้แมลงมันติดอยู่กับถุง หัวเราะร่าน้ำตาริน
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #265 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 11:42:38 PM »

เดี๋ยวจัดให้ครับ
แต่สภาพเน๊า.....เน่านะครับ
ซื้อเพราะลุงคนขายสัญญาว่าจะเอาโป๊ะครุฑมา(ขาย)ให้ ไม่รู้โม้รึเปล่า Grin Grin
เดี๋ยวหาเวลาว่างซ่อมเสร็จ จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ

ทั้งนี้...พี่ๆท่านใดที่บานตะเกียง Grin Grin ได้ตัวใหม่ๆมา หรือไม่ใหม่ก็ตาม ถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยน่ะครับ Grin
บอร์ดจะได้มีสีสันคร๊าบ...

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #266 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 09:39:32 AM »

เมื่อคืนได้ฤกษ์ จุดตะเกียงน้ำมันก๊าดสักที ...

ผีเสื้อ 350 ...  Cheesy

อิด้า 500 ..... Cheesy

ถ่ายคู่ อิด้าสว่างกว่า เพราะว่ามัน 500 แรง ...  Wink

สัพเพเหระ ...  Grin Grin Grin

ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #267 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 09:59:34 AM »

เดี๋ยวจัดให้ครับ
แต่สภาพเน๊า.....เน่านะครับ
ซื้อเพราะลุงคนขายสัญญาว่าจะเอาโป๊ะครุฑมา(ขาย)ให้ ไม่รู้โม้รึเปล่า Grin Grin
เดี๋ยวหาเวลาว่างซ่อมเสร็จ จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ

ทั้งนี้...พี่ๆท่านใดที่บานตะเกียง Grin Grin ได้ตัวใหม่ๆมา หรือไม่ใหม่ก็ตาม ถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยน่ะครับ Grin
บอร์ดจะได้มีสีสันคร๊าบ...
อยากชมเช่นกันครับ.....อยากได้ตะเกียงเยอรมันสวยๆมั้งครับ

ถิ่นดินแดง  ผลไม้ดก  น้ำตกเจ้าฟ้า  ภูผามีตำนาน  ประตูผ่านสู่ชายแดน
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #268 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 11:05:57 AM »

ผมเองน้องใหม่นะครับไม่มีความรู้เรื่องตะเกียงเลยแม้แต่น้อย พอเริ่มสนใจก็พอดีเพิ่งรู้ว่ามีเพื่อนคนนึงที่อยู่อุดรมันบ้าสะสมตะเกียงมากเลยครับ วันก่อนคุยกันเพื่อนผมบอกว่าตะเกียงเก่าแต่เดิมๆสภาพดีๆราคาอาจถึง10000บาทได้ ตกใจ
ราคามันแพงขนาดนั้นเลยหรือครับ ถ้าแพงขนาดนั้นจริงทำไมไม่สั่งซื้อของใหม่จากอเมริกาไปเลยครับ หรือเค้าไม่นิยมเล่นของใหม่กันครับ Huh ผมมีข้อสงสัยนิดหน่อยครับรบกวนพี่ๆด้วยครับ
1.ตะเกียงพวกนี้ใช้น้ำมันอะไรจุดได้บ้างครับ และมีผลต่างกันอย่างไร
2.อย่างผีเสื้อ500แรง เติมน้ำมันเต็ม จะใช้จุดได้นานกี่ชม.ครับ
3.ผมไปอ่านดูที่เวบ เค้าบอกว่าจุดแล้วมะแมลงจะไม่เข้าเป็นความจริงหรือครับ คือเรื่องนี้มันไม่น่าเป็นไปได้เลยครับ เพราะที่เขื่อนเวลาผมเข้าไปจะจุดไฟหรือจุดอะไรก็แล้วแต่แมลงจะมามืดฟ้ามัวดินเลย บางทีกินข้าวต้องกินมืดๆ มันเยอะขนาดว่าต้องเอาถุงพลาสติกทาน้ำมันบางๆแขวนไว้ข้างๆไฟ ให้แมลงมันติดอยู่กับถุง หัวเราะร่าน้ำตาริน

สวัสดีครับ....จะตอบตั้งแต่เมื่อวานแต่ดันโดนหลานแย่งคอมพ์ไปเล่นเกมส์ซะก่อน Grin

อันนี้ตามความเห็นของมือใหม่ประสบการหนึ่งเดือนครับ.....

อธิบายไม่ค่อยถูกเหมือนกัน ง่ายๆขอเปรียบเทียบกับรถมอไซค์ก็แล้วกันแต่อาจจะไม่ตรง100%นะครับ

ตะเกียงใหม่ผมเปรียบเหมือนรถใหม่เช่น ฮอนด้าwave ซื้อมาใช้ได้(ดี)เลยทุกวัน แต่พอเก่าเก็บไว้นานๆก็เป็นแค่รถเก่า

ส่วนตะเกียงเก่าก็ประมาณ ฮอนด้าC70 ถึงจะอายุหลายสิบปีแต่เขาก็ยังเอามาใช้งานได้

เทคโนโลยีเก่าๆ(แต่ใช้งานได้ดีแถมทนอีกต่างหาก) ใช้บ้าง ซ่อมบ้าง เพียงพอต่อความใช้งาน

มีตั้งแต่ราคาหลักพัน แต่ถ้าสภาพดีอุปกรณ์เดิมๆ ราคาก็จะสูงเป็นหมื่นๆบาท

ไม่ได้ใช้งาน เก็บไว้ ก็มีคุณค่าในเชิงของสะสม

หรือถ้าเป็นรถยนต์ เทียบรถรุ่นใหม่ๆกับรถโฟล์คเต่าก็ได้ครับ(อันนี้ดีหน่อยเยอรมันเหมือนกัน..อิอิ)

เอ...แต่นี่มันเวบปืนนี่หว่า :Smiley จะเอาง่ายกว่านั้นลองเปรียบเทียบกัปืนโคล์ทซีรี่ย์70ก็ได้ครับ

อันนี้คงไม่ต้องอธิบายนะครับ(หนาๆ แน่นๆ ผิวเดิม นกเดิม ไกเดิม  ฯลฯ ตรงรุ่น)

ผมว่าถ้าคนที่เขาไม่ชอบเขาคงไม่ซื้อปืนเก่า(แถมไม่รู้ของใคร)อายุหลายสิบปีในราคาเท่าปืนใหม่หรอกครับ

ที่เขียนมาทั้งหมด ไม่ได้มีเจตนาว่าสิ่งไหนจะดีกว่าสิ่งไหน

ของใหม่ดีกว่าของเก่า ของเก่าดีกว่าของใหม่ หรือดีทั้งสองอย่าง(ถ้ามีพลังอันนี้ท่าจะดีกว่าเพื่อน...อิอิ)

เป็นความต้องการของแต่ละคนมากกว่าครับว่าเราชอบและจะเลือกแบบไหน

นึกถึงวัตถุประสงค์ที่จะเอาไปใช้เป็นสำคัญ ส่วนจะเลือกแบบไหนอันนี้ก็ขึ้นอยู่ที่ใจคุณชาตรีละครับ

ยังไงก็ขอให้ได้ตะเกียงที่ถูกใจนะครับ Grin

ส่วนเรื่องคำถามอื่น....รบกวนพี่ๆท่านอื่นช่วยตอบหน่อยครับ

แบบว่า.....แฮ่กๆ พิมพ์ไม่ค่อยแข็งแรงอ่ะครับ เท่าที่พิมพ์มานี่ก็ใช้เวลา 1ชม.เต็มๆละก๊าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน.............. Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2007, 12:50:14 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #269 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 11:21:46 AM »

ขออนุญาตตอบข้อ 2 นะครับ.......ของผมใส่น้ำมันก๊าด 1 ขวดเบียร์จุดได้นานประมาณ 6 ชั่วโมงครับ

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 129
  พิมพ์