เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:29:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 344278 ครั้ง)
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #825 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 02:41:50 PM »

ถามว่าดีมั๊ย  ตอบว่า....ไม่ดีครับ Grin แต่ไม่ต้องโยนทิ้งน่ะครับ เก็ไว้เป็นอะไหล่ได้ครับ(หลัก แป้นบิด สูบฯลฯ)
ถามว่าทำจุดติดได้มั๊ย.....ตอบว่า  ยากครับ ไม่คุ้มด้วยครับ เดี๋ยวหมอเป็นบาดทะยัก Grin Grin
ลองหาตัวทองเหลืองมาซ่อมดูน่ะครับ สนุกว่าครับ เร้าใจกว่าเยอะครับ Grin Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #826 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 04:25:14 PM »

แขวนใว้เป็นอนุสรณ์ครับท่านแจ็ค อย่าทิ้ง ถือว่าเป็นครู อย่าไปล้างหรือทำให้เสียสภาพที่เป็นอยู่ เขาก็จะสวยงามตามแบบของเขา ใครมองแล้วไม่งาม ไม่สวย ก็อย่าให้เขามองครับ เพราะแสดงว่า ตาของบุคคลนั้น เห็นแต่สนิม เขาไม่ได้เห็น "ตะเกียง"

ผมไม่อธิบายต่อ แต่คิดว่าสักวัน คุณท่านแจ็ค จะเข้าใจ "ตะเกียง"

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #827 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 04:48:30 PM »

Winkค่อยๆหาเอาใหม่ครับท่านแจ็ค เพราะตะเกียงถังเหล็กผมเคยอ่านเจอราคาน่าจะไม่เกิน 1500 ครับ สภาพใหม่ ตัวนี้ถ้าซ่อมก็ไม่คุ้มครับ เค้าว่างั้น แต่ถ้าจะมีลูกบ้าเที่ยวล่าสุดอย่างผมก็ไม่ว่ากันครับ ผมส่งซ่อมตะเกียงตัวนึงแค่ค่าอะไหร่ก็ปาเข้าไปเกือบ 2000 แล้วครับ จริงๆหาซื้อใหม่ดีกว่า แต่ไม่รู้ทำไม เอามันมาแล้วก็อยากจะปลุกมันขึ้นมาครับ แต่ของท่านแจ็คดันเป็นถังเหล็กนี่ซิ ถ้าจะมีลูกบ้าก็ต้องบ้ากว่าผมแล้วครับ  Grin Grin Grin แต่...เอ...รู้สึกว่าจะมีใครซักคนในนี้เพิ่งได้ถังเปล่ามาใบนึงน้าาาาาาาาาาาาา...
ลองคุยดูซิครับ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #828 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 09:26:25 PM »

สวัสดีครับ....วันนี้ได้ไปดูตะเกียงที่ชาวเรือในสมัยก่อนนำออกทะเลเพื่อไปจับปลา
โดยสภาพนั้นยำมาแล้วครับ....ที่ถังที่ใส่น้ำมันก๊าดได้เปลี่ยนเป็นถังสแตนเลส แต่
กระเช้า และส่วนบนยังเป็นของตะเกียงเดิมๆ....ยังสามารถจุดติดครับ....แต่เจ้าของ
ไม่ยอมขายให้เพราะต้องการที่จะเก็บเป็นอนุสรณ์....เจ้าของบอกว่าเดิมมีประมาณ 50
ลูก....ช่วงที่เลิกกิจการจับปลา....เพื่อนๆได้มาขอลูกที่ดีไปหมด....จนเหลือเพียง 2ลูก
นี้ครับ....เจ้าของโมที่ถังโดยใฃ้จุ๊บรถมาติดแทนที่จะปั๊มลม....ส่วนที่เติมน้ำมันก็กลึง
เกลีัยวและยังใช้ฝาปิดของเดิมครับ....สาเหตุที่ต้องเปลี่ยนถัง...ถังผุ...กระแทกจนบุบ
ถังที่เปลี่ยนใหม่...ใหญ่กว่าของเดิมมาก...เจ้าของบอกว่าไม่ต้องเสียเวลาเติมน้ำมัน-ลมครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #829 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 09:28:05 PM »

ชายเจษฎร์ครับ กวางน้อยสองตัว ไม่มีไหรครับ ซุยไม่ดี เปลี่ยนแล้ว อีกตัวเข็มหัก อีกตัวลิ้นมังกรรั่ว ก็ปกติ แต่ช่วยบอกที่ไปที่มา และค่าตัวหลังบ้านหน่อยครับ แค่อยากรู้

อีกสองตัว รอครับรอ หมอไม่ค่อยว่างเท่าไหร่ แต่รับประกัน ว่าทันงานแน่ๆครับ บายใจได้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #830 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 09:56:44 PM »

..... ผมเพิ่งทราบครับ  ว่าตะเกียงมันมีทั้งเหล็กและทองเหลือง  สงสัยผมต้องกลับไปอ่านย้อนหลังตั้งแต่ต้นกระทู้ซะแล้วครับผม  ไม่เป็นไรดวงนี้บอกตรง ๆ นะได้มาแบบฟลุ๊ค ๆ มีคนขับรถเอามาให้ถึงบ้าน  แต่มาไม่พบโทรตามหาผมแล้วยังตามไปจนถึงที่สิงห์สถิตย์แถมเอาเบียร์กระป๋องเขียว ๆ มาอีกเป็นโหล ...... แถมบอกว่าจะเอามาให้อีก 2 ตัว พรุ่งนี้ก่อนจะบอกว่าให้เอาที่เป็นทองเหลือง หรือไม่ก็ให้เอาแม่เหล็กทดลองก่อนอย่างที่ท่านอาจารย์แนะนำ ..... ครับผม ...

..... เห็นหัวมันใส ๆ นึกว่าฟลุ๊คเข้าแล้ว  .... แป่วววว.... จนได้ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #831 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 10:52:14 PM »

สวัสดีครับคุณแจ๊ค....อันนี้ถือว่าเป็นข่าวดีนะครับ(เพราะเรามีลุ้นอีกตั้ง2ลูก) หลงรัก หลงรัก

สำหรับผมตะเกียงไม่สวยไม่กลัวหรอกครับ ผมกลัวแต่จะไม่เจอตะเกียงมากกว่า

แม้จนถึงตอนนี้ก็ยังผิดหวังเป็นระยะๆ(ซึ่งหลังๆนี้ พี่เป้าผิดหวังบ่อยยยยยมาก) หัวเราะร่าน้ำตาริน

สดๆร้อนๆก็เมื่อวาน..ที่เล่าว่าได้มาลูกนึง ก็ได้แค่หม้อกับหลักมา(ผมก็ยังเอา)

อย่าเพิ่งท้อนะครับ ผมว่าความมันส์มันอยู่ที่ได้ลุ้นนี่แหละครับ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2007, 11:59:19 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #832 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 11:03:17 PM »

..... ขอบคุณในทุกกำลังแรงใจ  ถ้าฟลุ๊คจริงคาดว่าอาทิตย์นี้จะได้เห็นรูปแบบใหม่อีกเป็นแน่ เพราะมีคนบอกว่าเห็นแล้วจะเอามาให้ ... ขอให้เห็นและอยู่จริงเถอะ ...  ยังไงก็ไม่ท้อครับผม ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #833 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 11:04:18 PM »

สวัสดีครับคุณแจ๊ค....อันนี้ถือว่าเป็นข่าวดีนะครับ(เพราะเรามีความลูกอีกตั้ง2ลูก) หลงรัก หลงรัก

สำหรับผมตะเกียงไม่สวยไม่กลัวหรอกครับ ผมกลัวแต่จะไม่เจอตะเกียงมากกว่า

แม้จนถึงตอนนี้ก็ยังผิดหวังเป็นระยะๆ(ซึ่งหลังๆนี้ พี่เป้าผิดหวังบ่อยยยยยมาก) หัวเราะร่าน้ำตาริน

สดๆร้อนๆก็เมื่อวาน..ที่เล่าว่าได้มาลูกนึง ก็ได้แค่หม้อกับหลักมา(ผมก็ยังเอา)

อย่าเพิ่งท้อนะครับ ผมว่าความมันส์มันอยู่ที่ได้ลุ้นนี่แหละครับ Grin

โจ้เอ๊ย ยังดีกว่าพี่อีก ... ไม่มีโอกาสได้ออกไปไหนเลย จะว่างก็ 4-5 ทุ่มไปแล้ว ไอ้ร้านบาร์เบียร์มันก็ไม่มีตะเกียงสะด้วยซิ ...  ยิ้มีเลศนัย

ปล. - ได้แต่เจอใคร บอกไปหมดให้ช่วยหาให้ ... ยังไม่มีเข้ามาสักหนวยเลยตอนนี้ ...  เศร้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #834 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 11:10:14 PM »

.... เมื่อคืนวานได้มาเก็บไว้บนเตียงในบ้านอย่างดีเลย แทบจะห่มผ้าให้ด้วย วันนี้หมอบอกไม่สมราคาค่าศัลยกรรม เลยเอาไว้วางทิ้งไว้ที่ด้านนอกบ้าน  ปล่อยให้หนาวซะให้เข็ด .... เดี๋ยว ... เดี๋ยวรอตัวใหม่ของเราก่อน .....

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #835 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 08:14:41 AM »

ช่วงนี้ แถวๆที่ผมอยู่ เริ่มมีลมเย็น แต่ยังไม่หนาวเข้ามาแล้วครับ
ช่วงลมหนาวแบบนี้ กลางคืนจุดตะเกียง จิบเบียร์เย็นๆ ได้บรรยากาศดีนักแล

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #836 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 08:49:37 AM »

ช่วงนี้ แถวๆที่ผมอยู่ เริ่มมีลมเย็น แต่ยังไม่หนาวเข้ามาแล้วครับ
ช่วงลมหนาวแบบนี้ กลางคืนจุดตะเกียง จิบเบียร์เย็นๆ ได้บรรยากาศดีนักแล

แอ่ม...จอบหลอยคิดอะไร คันหัวใจแต้ๆครับ ถือว่าเป็นข่าวดี ถ้าลมหนาวลงมา งานลูกเขือเรา ก็ไม่ต้องเสี่ยงฝนมากนัก เพราะฝนจะย้ายฝั่ง มาตกทางฝั่งตะวันออกของภาคใต้ เอ้อ..ใครอยากเอาฝนมั่ง มาเอาไปจากภาคใต้หน่อยครับ บ้านเรามีแต่แดดกับฝน ไม่ฝนตก ก็แดดออก แดดไม่ออก ก็ฝนตก

ปลายปีนี้ ต้องหาเรื่องขึ้นไปรับลมหนาวทางเหนืออีกแล้ว คริๆ จะไม่พาเกียงไป แต่จะแวะไปหาเอาข้างหน้า แบบเอาฟรีๆ แถวๆอยุธยาแถวนั้น ไม่รู้มีเกียงมั่งหรือเปล่า คริๆ พอดีทางผ่าน 55+

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #837 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 09:29:33 AM »

555....ขอให้บอกครับ อยากได้ลูกไหนเลือกเลยครับ
เดี๋ยวลงใต้ทริปต่อไป เดี๋ยวผมตามไปเก็บคืน พร้อมดอกเบี้ย Grin Grin

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #838 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 09:31:55 AM »

ดีใจจัง วันนี้ก็วันพฤหัสแล้ว
แถวบ้านผมมีตลาดนัดครับ เลิกงานต้องเดินสำรวจซะหน่อย
เผื่อมีทีเด็ด......
ใจเต้นตุ๊บๆตอนเดินหาตะเกียง  ความมันส์มันอยู่ตรงนี้แหละครับ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #839 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 09:45:08 AM »

แอ่ม...จอบหลอยคิดอะไร คันหัวใจแต้ๆครับ ถือว่าเป็นข่าวดี ถ้าลมหนาวลงมา งานลูกเขือเรา ก็ไม่ต้องเสี่ยงฝนมากนัก เพราะฝนจะย้ายฝั่ง มาตกทางฝั่งตะวันออกของภาคใต้ เอ้อ..ใครอยากเอาฝนมั่ง มาเอาไปจากภาคใต้หน่อยครับ บ้านเรามีแต่แดดกับฝน ไม่ฝนตก ก็แดดออก แดดไม่ออก ก็ฝนตก

ปลายปีนี้ ต้องหาเรื่องขึ้นไปรับลมหนาวทางเหนืออีกแล้ว คริๆ จะไม่พาเกียงไป แต่จะแวะไปหาเอาข้างหน้า แบบเอาฟรีๆ แถวๆอยุธยาแถวนั้น ไม่รู้มีเกียงมั่งหรือเปล่า คริๆ พอดีทางผ่าน 55+

ยิ้มีเลศนัย เอ...ผมนี่ถ้าได้ขึ้นเหนือไม่เคยได้เดินหาตะเกียงเลย ไม่รู้เป็นไรสิน่าาาาาาาาาาา เดินหาแต่ไรไม่รู้ ฮึ่มมมมมมมม::008:: ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 129
  พิมพ์