เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:29:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 60 61 62 [63] 64 65 66 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 344624 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #930 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 09:23:34 PM »

คืนนี้ พี่ๆจุดตะเกียงแล้วหรือยัง... Grin
คืนนี้ผมล่อเจ้ากระต่าย 500 แรง(ของพี่ป้อมทอง)ไปเรียบร้อยแล้วครับ อิ อิ

อืม..เบาใจอยู่อย่างว่า อายุคงเกินเกณฑ์คุกแล้วแน่เลย คริๆ ล่อของใครไม่ล่อ ล่อของท่าน สา-ระ-วัด 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #931 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 09:57:02 PM »

หัวในทองเหลืองแบบนี้ ผมเคยเห็นแต่พวกกระเช้าใหญ่ 500 แรงครับ
พวก กวางใหญ่ 214 กระต่าย(รุ่นเก่า) มงกุฎ แต่กับกวาง300แรง ผมยังไม่เคยเจอหัวแบบนี้ครับ
ก็เลยยังไม่กล้า....ฟันธง!!! Grin Grin

ขอบคุณครับ....ทีจริงไม่เหมือนซะทีเดียวหรอกครับ กล้องมาแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปจริงมาลงครับ Grin

คอแคงคืนชีพ ...  Grin Grin Grin

จุด'เกียง จิบเบียร์  เช็ดมีด....ความสุขจริงๆเสี่ยแพะ Grin

Winkเฮ้ออออออออออ..หาเป๋ายังไม่เจอ เลยมานั่งจุดเกียงแก้เซ็งดีกว่า  เศร้า งอน

ปล่อยให้เรารอตั้งหลายวัน....คลาสสิคตามแบบฉบับตะเกียงจากอังกฤษ หลงรัก

ต้องมีสักวัน♪♪ต้องมีสักวัน♪♪♫ ♪♫............

เกียงน้าแพะก็งั้นๆแหละ  ของขนาบข้าง ซ้าย ขวา น่าสนกว่าเยอะ

อันนี้ผมรู้ว่าพี่ปูพูดจริง Grin

เยี่ยมยอด ทุกท่านเลยครับ........  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ว่าแต่ว่าท่านจอบหลอย อย่าลืมสัญญา ขาวคู่ดำ  เน้อ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สวัสดีครับพี่แพะ เมื่อไหร่จะเอามาให้น้องๆยลบ้างล่ะครับ  เอ..แต่ไว้ชมตอนงานลูกเขือทีเดียวก็ได้นิ Grin Grin

เยี่ยมยอด ทุกท่านเลยครับ........  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ว่าแต่ว่าท่านจอบหลอย อย่าลืมสัญญา ขาวคู่ดำ  เน้อ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ครับผม ไม่ลืมแน่ๆครับ อดใจรออะไหล่อีกนิ๊ด Grin

อ๊ะๆ.... Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #932 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 10:03:25 PM »

พี่เข้มคร๊าบ มีปัญหาเรื่องเกจ์วัดลมมาปรึกษาครับ
คือเกจ์วัดลมเข็มมันชี้ไม่ตรงเลข 0ครับมันขึ้นมาเกือบครึ่งเลขครับ(ยังไม่สูบลมน่ะครับ)
เราจะตั้งใหม่ได้มั๊ยครับ หรือว่าอย่าไปยุ่งกับมันเลย
ปล.เกจ์กระต่ายครับ แบบฝังกับหม้อเลยครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #933 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 10:07:44 PM »

สวัสดีครับพี่แพะ เมื่อไหร่จะเอามาให้น้องๆยลบ้างล่ะครับ  เอ..แต่ไว้ชมตอนงานลูกเขือทีเดียวก็ได้นิ Grin Grin

ครับผม ไม่ลืมแน่ๆครับ อดใจรออะไหล่อีกนิ๊ด Grin

อ๊ะๆ.... Grin Grin

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #934 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 10:12:20 PM »

เมื่อวันเสาร์ทำตะเกียง 3 ลูก เสร็จแค่ลูกเดียว Grin Grin
เห็นตะเกียงที่ภายนอกดูดี สะอาด หัวในยังดีๆอยู่เลย แต่ในหม้อน้ำมันนี่สิครับ
เน่าสุดๆ เจ้าของเดิมแช่น้ำมันก๊าดจนเป็นสีดำๆ เหนียวๆ ผมเทออกมา เอาไฟฉายส่องดูในหม้อ
เป็นคราบหนามากกกกกก สยองเลยครับ ผมแช่โซเวนท์กับกรวดเขย่าๆๆๆๆ
ผลออกมาได้เป็นเศษตะกรันขนาดเล็บนิ้วโป้ง เยอะมากๆครับ ล้าง3รอบยังไม่หมดเลยครับ
หัวพ่นไฟตันหมด งานนี้เหนื่อยพอดูเลยครับ...
ผมแลยแช่ทิ้งไว้ตั้งแต่วันเสาร์ เดี๋ยววันจันทร์จะไปดูว่าเป็นยังไง Grin Grin
พี่ๆมีวิธีขจัดคราบตะกรันหนาๆแบบนี้มั๊ยครับ ช่วยผมที...

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #935 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 10:15:55 PM »

พี่เข้มคร๊าบ มีปัญหาเรื่องเกจ์วัดลมมาปรึกษาครับ
คือเกจ์วัดลมเข็มมันชี้ไม่ตรงเลข 0ครับมันขึ้นมาเกือบครึ่งเลขครับ(ยังไม่สูบลมน่ะครับ)
เราจะตั้งใหม่ได้มั๊ยครับ หรือว่าอย่าไปยุ่งกับมันเลย
ปล.เกจ์กระต่ายครับ แบบฝังกับหม้อเลยครับ

ไม่ทราบว่าเมื่อสูบลมแล้ว เกจ์ยังใช้งานได้อยู่หรือไม่ครับ(เข็มกระดิกขึ้นแสดงความดัน) ถ้าขึ้นอยู่ น่าจะปรับตั้งได้ครับ แต่ผมก็ไม่เคยทำ โดยแกะหน้าปัดออกมาได้หรือไม่ ถ้าได้ก็สามารถดัดเข็มกลับมาตำแหน่ง ศูนย์ได้ ไม่น่ามีปัญหา

ปล.ใช้ความระมัดระวัง และเย็นใจหน่อยแล้วกันครับ เพราะบอบบางเหลือเกิน แต่พวกนี้เป็นอะนาลอก ที่ไม่ต้องการเครื่องมือพิเศษอะไรในการปรับตั้ง คงไม่เป็นปัญหา ครับผมว่า

ลองดู ไม่ลองไม่รู้ ยังไงก็รายงานผลกันบ้างแล้วกัน อิๆ ตอบได้เท่านี้ครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #936 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 10:25:45 AM »

ได้ น้องกวาง มาหนึ่งตัวครับ แต่เวลาจุดแล้วแสงตะเกียงทำไม วูบวาบ เหมือนกระสือเลย ครับ  สงสัย คน
โบราณ เห็นคนถือตะเกียงเดินตามชายทุ่ง เลยนึกว่าเป็นผีกระสือมั่ง ครับ Grin
      ผมลองเอาหลักบนออกมาเผาไฟแล้วจนแดงปล่อยให้เย็นแล้วทะลวงแล้ว เขม่า ก็ออกนะครับ แต่ในท่อวนนี้ซิครับ ใช้ลวด แยงหลายครั้งเข้าได้ไม่เกินนิ้ว ครึ่ง ไม่รู้ว่าที่มันวูบวาบ นั้นเป็นเพราะท่อวน ตันหรือเปล่า เราจะทราบได้อย่างไรว่ามันตัน ครับ     หรือเราจะสามารถ ทะลวง ท่อวน มันได้อย่างไร ขอคำแนะนำด้วยครับ   Huh
     อีกเรื่องคือว่า ข้อเกลียว ของหลักบนกับหลักล่าง เวลาขันเกลียวเข้าไปต้องเอาเทปพันเกลียวพัน ด้วยหรือเปล่าครับ  Grin 
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #937 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 10:47:36 AM »

สวัสดีครับ พี่ต๋อง
สำหรับตรงหลักวน ผมใช้วิธีเผาเหมือนกันครับ ผมไม่มีเตาแก็สน่ะครับ ผมเลยใช้หัวพ่นไฟเป่าซะเลย
ทิ้งไว้ให้เย็น แล้วเอาด้ามไขควงเคาะเบาๆ ไปเรื่อยๆครับ เดี๋ยวมันก็หล่นมาเองครับ
ส่วนจะรู้ได้ไงว่ามันตัน หรือไม่ตัน ผมใช้วิธีใส่น้ำมันอะไรก็ได้ลงไป (ปกติผมใช้เบนซิน91เลยครับ ถูกดี)
จากนั้นสูบลมให้พอตึงมือ ลองเปิดวาล์วดู(ไม่ต้องจุดไฟน่ะครับ) ว่าน้ำมันพุ่งแรงหรือไม่ ถ้าพุ่งเป็นเมตร สม่ำเสมอ ก็ใช้ได้ครับ
ที่นี้ประกอบแล้วลองจุดดูครับ ถ้าวูบวาบอยู่ ลองเช็คที่หัวในครับ ปักผีเสื้อ,คอม้ามีสิ่งอุดตันหรือไม่,เช็คระยะห่างด้วยครับ
แต่ถ้าพุ่งแบบไม่เต็มใจ พุ่งแค่ฟุตเดียว ต้องเช็คแล้วครับว่า ท่อตัน หรือว่ามีรอยรั่วตรงอื่นครับ
เกลียวหลักบนกันหลักล่าง ไม่ต้องใช้เทปพันเกลียวครับผม
ลองดูน่ะครับ ได้ผลเป็นไง แจ้งด้วยน่ะครับ

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #938 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 06:13:57 PM »

นั่งทำตะเกียงอยู่คนเดียว ไปๆมาๆ ทำอะไหล่หายซะงั้น
เฮ้อ...ไม่รู้จะโทษใครดี
ตะเกียงก็งั้นๆ ไม่สวย แถมอะไหล่หายอีกต่างหาก Grin Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #939 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 06:38:53 PM »

ถ้าท่อดูดรั่ว(ท่อส่วนล่างสุดครับ ผมเรียกเอาเอง ท่อดูด) คิก คิก ก็เป็นแบบนั้นได้ครับ

ปล. ไม่รั่ว ไม่ตัน มีลมดัน ก็จุดติด คริๆ

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #940 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 06:52:09 PM »

อยากเห็นของผมบ้างจัง! ท่าน"จอบหลอย" น้ำลายหก หลงรัก กิ๊วก๊าว
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #941 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 06:55:16 PM »

คืนนี้ พี่ๆจุดตะเกียงแล้วหรือยัง... Grin
คืนนี้ผมล่อเจ้ากระต่าย 500 แรง(ของพี่ป้อมทอง)ไปเรียบร้อยแล้วครับ อิ อิ

มาราชบุรีวันไหน หอบมาจุดประชันกันเลยครับพี่ป้อม  Grin หลงรัก
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #942 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 07:01:47 PM »

มาราชบุรีวันไหน หอบมาจุดประชันกันเลยครับพี่ป้อม  Grin หลงรัก
ตะเกียงเจ้าพายุนี่ดีนะ ช่วยชาติประหยัดไฟฟ้า แต่คนจุดหน้ามืดเพราะน้ำมันก๊าดลิตรละ 30 กว่า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #943 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 07:20:06 PM »

เรียนพี่Beenครับ เดี๋ยวคืนนี้จัดให้ Grin

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #944 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 07:31:14 PM »

เรียนพี่Beenครับ เดี๋ยวคืนนี้จัดให้ Grin

รอชมครับ หลงรัก

ตะเกียงเจ้าพายุนี่ดีนะ ช่วยชาติประหยัดไฟฟ้า แต่คนจุดหน้ามืดเพราะน้ำมันก๊าดลิตรละ 30 กว่า
[/quote]

น้ำมันก๊าดแพง ก็เติม L-ก-ฮ แล้วกัน Grin น้ำลายหก
หน้า: 1 ... 60 61 62 [63] 64 65 66 ... 129
  พิมพ์