เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:08:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 99 100 101 [102] 103 104 105 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 343277 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1515 เมื่อ: มีนาคม 10, 2008, 09:55:26 PM »

.... ช่วงสงกรานต์จะลงไปเยี่ยมแม่ที่นนทบุรี  อาจจะนำตะเกียงใส่หลังรถไปขว้างทิ้งให้พี่ จอบหลอย ปลุกเศก ก็เป็นได้  ทางผ่านอ่ะครับ .... ล้อเล่ง .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1516 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 06:18:26 AM »

ของผม ตั้งแต่โดนแมงพรัดโจมตีเมื่อหลายวันก่อน

การจุดแต่ละครั้ง เลยระมัดระวังยิ่งขึ้น  แต่ช่วงนี้ เป็นฤดุกาลของเขา..

ตกกลางคืน บินมาเล่นแสงไฟทีละ สาม-สี่สิบตัว  ตกใจ

เล่นหลอดนีออนไปเหอะ  โป๊ะตะเกียงของหายาก ให้เล่นไม่ได้.. Grin

โป๊ะซีก บ้านผมเยอะแยะครับ ขนาด 350 แรง หากมีความต้องการ ก็ลองใช้ความพยายาม ในการสืบเสาะหาแล้วกัน ว่าจะเอาอย่างไร เห็นว่ามารับมาส่งภรรยาเมียทางนี้บ่อยๆ คริๆ

ปล.มีเป็นลังๆครับ ได้รับการอนุเคราะห์มาจากเสี่ยๆทางโกลก อีกที คุณงามความดีทั้งหลาย ที่ได้จากอานิสงฆ์ ในการบริจากโป๊ะ ในครั้งนี้ ขอผลบุญจงดลบันดาลให้เมียจับไม่ได้ ไล่ไม่ทัน ในสิ่งในเรื่องที่เจ้าของโป๊ะได้ไปสร้างไปทำใว้ สาธุ...

ปล.ขอสงวนสิทธิ์ เอาใว้แจกในกลุ่มๆด้ามขวานเหี่ยวก่อนน๊ะครับพี่น้อง และหรือแจกให้ได้เฉพาะผู้ที่มารับกะมือ เท่านั้น เพราะถ้าจะให้ส่งทางไปรษณีย์
เสี่ยงแตกทำลายตัวเอง และไม่พอส่งครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1517 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 08:42:54 AM »

เรียนพี่แจ็คครับ
เอามาเลยครับ ถ้ามาทางถ.วงแหวนก็อยู่ตรง4แยกเลี้ยวขวาไปศูนย์ศิลปาชีพ
ถ้าเลี้ยวซ้ายก็มาบริษัทผม เลี้ยวซ้ายมาไม่ถึง1กม.ก็ถึงแล้วครับ ศูนย์ฝึกอบรม บ.TT&T
ถ้าผมไม่อยู่ ก็ฝากเอาไว้กับรปภ.ได้ครับ ไม่หายแน่นอน Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #1518 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 08:57:34 AM »

ขอบคุณพี่หรอย  สติกเกอร์ได้รับแล้ว

เดี๋ยวส่งของสมนาคุณไปให้ มีที่อยู่แล้ว.. Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #1519 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 08:58:27 AM »

ของผม ตั้งแต่โดนแมงพรัดโจมตีเมื่อหลายวันก่อน

การจุดแต่ละครั้ง เลยระมัดระวังยิ่งขึ้น  แต่ช่วงนี้ เป็นฤดุกาลของเขา..

ตกกลางคืน บินมาเล่นแสงไฟทีละ สาม-สี่สิบตัว  ตกใจ

เล่นหลอดนีออนไปเหอะ  โป๊ะตะเกียงของหายาก ให้เล่นไม่ได้.. Grin

โป๊ะซีก บ้านผมเยอะแยะครับ ขนาด 350 แรง หากมีความต้องการ ก็ลองใช้ความพยายาม ในการสืบเสาะหาแล้วกัน ว่าจะเอาอย่างไร เห็นว่ามารับมาส่งภรรยาเมียทางนี้บ่อยๆ คริๆ

ปล.มีเป็นลังๆครับ ได้รับการอนุเคราะห์มาจากเสี่ยๆทางโกลก อีกที คุณงามความดีทั้งหลาย ที่ได้จากอานิสงฆ์ ในการบริจากโป๊ะ ในครั้งนี้ ขอผลบุญจงดลบันดาลให้เมียจับไม่ได้ ไล่ไม่ทัน ในสิ่งในเรื่องที่เจ้าของโป๊ะได้ไปสร้างไปทำใว้ สาธุ...

ปล.ขอสงวนสิทธิ์ เอาใว้แจกในกลุ่มๆด้ามขวานเหี่ยวก่อนน๊ะครับพี่น้อง และหรือแจกให้ได้เฉพาะผู้ที่มารับกะมือ เท่านั้น เพราะถ้าจะให้ส่งทางไปรษณีย์
เสี่ยงแตกทำลายตัวเอง และไม่พอส่งครับ คริๆ

ขอบคุณมากครับ  แต่ไม่ค่อยมั่นใจในการเปิดเผยโฉมหน้าเลย   Grin
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #1520 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 11:16:33 AM »

ขอบคุณพี่หรอย  สติกเกอร์ได้รับแล้ว

เดี๋ยวส่งของสมนาคุณไปให้ มีที่อยู่แล้ว.. Grin

สวัสดีครับ......คุณแพนด้า ขอบคุณครับ  มาหาดใหญ่แวะหากันบ้างนะครับ
และขอให้จุดเกียงให้สนุกครับ....
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1521 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 12:58:50 PM »

เมื่อวันอาทิตย์เจอรถคันนึง MU-7 ติดสติ๊กเกอร์ว่า"หรอย"
ใช่รถพี่หรอยรึเปล่าครับ Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1522 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 01:19:24 PM »

เมื่อวันอาทิตย์เจอรถคันนึง MU-7 ติดสติ๊กเกอร์ว่า"หรอย"

หุๆ...พี่หรอยขับ อัมราม 101 A1 ครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #1523 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 01:44:51 PM »

ที่ตลาดหัวอิฐ ข้างวัด มีร้านน้ำชากับข้าวมันไก่อยู่ร้านนึง  ชื่อ"หรอย"

แฮ่ะ ๆ  ขยายสาขาจากหาดใหญ่มาเหรอครับ..Grin
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #1524 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 02:26:38 PM »

สวัสดีครับ.....คุณจอบหลอย....ไม่ใช่รถครับ...ผมใช้เจ้าเสือโตโยครับ[

ที่ตลาดหัวอิฐ ข้างวัด มีร้านน้ำชากับข้าวมันไก่อยู่ร้านนึง  ชื่อ"หรอย"

แฮ่ะ ๆ  ขยายสาขาจากหาดใหญ่มาเหรอครับ..Grin

แฮะๆๆๆ ......ยังไม่ได้ขยายสาขาไปไหนเลยครับคุณแพนด้า
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1525 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:10:18 PM »

เอามาเลยครับ ถ้ามาทางถ.วงแหวนก็อยู่ตรง4แยกเลี้ยวขวาไปศูนย์ศิลปาชีพ
ถ้าเลี้ยวซ้ายก็มาบริษัทผม เลี้ยวซ้ายมาไม่ถึง1กม.ก็ถึงแล้วครับ ศูนย์ฝึกอบรม บ.TT&T
ถ้าผมไม่อยู่ ก็ฝากเอาไว้กับรปภ.ได้ครับ ไม่หายแน่นอน Grin

.... กราบขอบพระคุณครับผม  เข้าทางแล้วนะ  แล้วจะติดต่อหลังบ้านอีกครั้งครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1526 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:12:04 PM »

..... รอวันหยุดก่อนนะครับ  จะสอยลงมาถ่ายภาพให้หมอดูก่อน  ว่ารักษาได้หรือว่าปลุกขึ้นหรือไม่ครับผม .....

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1527 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:12:53 PM »

.... กราบขอบพระคุณครับผม  เข้าทางแล้วนะ  แล้วจะติดต่อหลังบ้านอีกครั้งครับผม .....

เอาแล้ว เหยื่ออุบแล้ว ตาแจ็ค ตาจอบระวังก็แล้วกัน นายนี่ ไม่ยอมหยุดง่ายๆ น๊ะขอบอก คริๆ

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #1528 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:14:22 PM »

ระวังนะน้าแจ็คชอบเข้าเล่นด้านหลัง.....

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1529 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:14:34 PM »

..... รอวันหยุดก่อนนะครับ  จะสอยลงมาถ่ายภาพให้หมอดูก่อน  ว่ารักษาได้หรือว่าปลุกขึ้นหรือไม่ครับผม .....

แค่ถ่ายรูป ต้องรอวันหยุด ยากจังเลย คริๆ ผมจะขึ้นไปถ่ายให้ เอาเปล่า ครับท่าน

ปล.ขอตั๋วการบินไทย ไปกลับ หาดใหญ่ ขึ้นจากหาดใหญ่ 1 ที่ขึ้นจากกรุงเทพฯ 1 ที่ จะได้ชวนตารัตน์ ไปด้วย 55+

หน้า: 1 ... 99 100 101 [102] 103 104 105 ... 129
  พิมพ์