เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 10:32:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 102 103 104 [105] 106 107 108 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 344158 ครั้ง)
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1560 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 06:54:07 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆสมาชิกบานตะเกียงทั้งหลาย
ตัวนี้เพิ่งได้มาครับ ตราช้างสามเศียร ครับ
สำหรับผู้ชื่นชอบตะเกียงไทยๆ เป็นตะเกียง500แรง กระเช้าเตี้ยครับ
สไตล์คล้ายๆพวก กวาง214ครับ

เพิ่งได้มาครับ สภาพดิบๆดำๆเหม็นๆครับ

ยี่ห้อ TADA โลโก้รูปช้างสามเศียรครับ

แป้นสูปโลโก้ช้างครับ

ด้านหลัง(บั้นท้าย..อิๆ)ครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1561 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 07:18:56 PM »

สวยครับ........พอจะบอกค่าตัวได้ไหมครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1562 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 07:23:01 PM »

สวัสดีครับ......บานอีกแล้วครับ...500 ผีเสื้อครับ

อิ อิ ผมได้มายังหาอะไหล่ไม่ได้เลยครับ........ใช้ร่วมกับ ผีเสื้อ 350 ได้มั๊ยครับพี่

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #1563 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 07:23:29 PM »

สวัสดีครับ......บานอีกแล้วครับ...500 ผีเสื้อครับ

ชอบจริงๆกับน้องเนยบิน.....รายงานสกอร์ด้วยครับพี่ Grin

สวัสดีครับ พี่ๆสมาชิกบานตะเกียงทั้งหลาย
ตัวนี้เพิ่งได้มาครับ ตราช้างสามเศียร ครับ
สำหรับผู้ชื่นชอบตะเกียงไทยๆ เป็นตะเกียง500แรง กระเช้าเตี้ยครับ

เพิ่งได้มาครับ สภาพดิบๆดำๆเหม็นๆครับ

ยี่ห้อ TADA โลโก้รูปช้างสามเศียรครับ

ตัวนี้วันก่อนเห็นหลังไวๆ.....แต่ว่าไปไม่ทัน Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1564 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 07:38:20 PM »

มันก๊าดแถวบ้านผม ราคาลิตรละ 50-60 บาทแล้ว ....... โอย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1565 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 07:47:26 PM »

มันก๊าดแถวบ้านผม ราคาลิตรละ 50-60 บาทแล้ว ....... โอย

แต่เพราะว่าใจรักเลยยังจุดเกียงอยู่ใช่ไหมครับลุงปูครับ อิ อิ

rexking99
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1566 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 08:00:29 PM »

สวัสดี เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ผมเป็นสมาชิกใหม่สนใจตะเกียงเจ้าพายุ ขอฝากเนื้อฝากตัว อยากขอคำแนะนำเรื่องตะเกียงเจ้าพายุจากเพื่อนๆสมาชิกด้วยครับ
ก่อนอื่นอยากถามท่านจอบหลอยเกี่ยวกับตะเกียงช้างสามเศียรว่าทำไมสนใจตะเกียงตัวนี้เพราะเท่าที่เห็นจะสนใจพวกเงาวับๆ ตะเกียงตัวนี้ผมเห็นในเวปก่อนที่ท่านจอบหลอยจะสอยมา แต่ไม่แน่ใจว่าส่วนประกอบจะแท้หรือไม่เลยเฉยๆ แล้วท่านจอบหลอยดูอย่างไรว่าส่วนประกอบของตะเกียงตัวนี้ซึ่งเป็นตะเกียงไทยเป็นของแท้หรือไม่อย่างไรครับ

Smiley Smiley Smiley
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1567 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 08:02:43 PM »

แต่เพราะว่าใจรักเลยยังจุดเกียงอยู่ใช่ไหมครับลุงปูครับ อิ อิ

เค้าแค่อยากจุดให้มีแสงนำทางพาน้าพิมไปที่หมายโดยไม่สะดุดหรอกย่ะ

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #1568 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 08:50:14 PM »

สวยครับ........พอจะบอกค่าตัวได้ไหมครับ
ตัวนี้ได้มาแบบฟลุ๊กมากๆๆๆๆครับพี่ หลักร้อยครับ Grin

สวัสดี เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ผมเป็นสมาชิกใหม่สนใจตะเกียงเจ้าพายุ ขอฝากเนื้อฝากตัว อยากขอคำแนะนำเรื่องตะเกียงเจ้าพายุจากเพื่อนๆสมาชิกด้วยครับ
ก่อนอื่นอยากถามท่านจอบหลอยเกี่ยวกับตะเกียงช้างสามเศียรว่าทำไมสนใจตะเกียงตัวนี้เพราะเท่าที่เห็นจะสนใจพวกเงาวับๆ ตะเกียงตัวนี้ผมเห็นในเวปก่อนที่ท่านจอบหลอยจะสอยมา แต่ไม่แน่ใจว่าส่วนประกอบจะแท้หรือไม่เลยเฉยๆ แล้วท่านจอบหลอยดูอย่างไรว่าส่วนประกอบของตะเกียงตัวนี้ซึ่งเป็นตะเกียงไทยเป็นของแท้หรือไม่อย่างไรครับ

สวัสดีครับท่านพี่ ก่อนอื่นต้องบอกว่า ตะเกียงตัวนี้ เป็นคนละตัวกับที่ได้ในเวปคุ้มตะเกียงน่ะครับ
แต่เป็นยี่ห้อเดียวกันครับ ตัวที่ได้ในเวปจะสวยกว่านี้มากๆแต่อุปกรณ์นั้นมันยังไม่ครบครับ
คือขาดแป้นสูบลม และเกจ์วัดลมครับ(ไม่ตรงรุ่น)
แต่หลังจากนั้นโชคก็เข้าข้าง เดินไปเจอพอดีครับมาแบบครบๆพอดีครับ
ที่สำคัญ ยี่ห้อนี้หายากมากๆครับ ถ้าเจอก็เก็บไว้ได้เลยครับ แล้วค่อยตามเก็บอะไหร่ทีหลัง(ถ้าไม่ครบ)
ที่ผมสนใจตะเกียงแบบนี้เพราะชอบในรูปทรงครับ ความเป็นกระเช้าใหญ่ หม้อหนามากๆ
ดูคลาสสิคดีครับ ต่างกับตะเกียงกระเช้าใหญ่ของฮ่องกงครับ จำพวกsolar ผีเสื้อ เป็นต้น
หม้อจะบางกว่านี้มากๆครับ ลองสังเกตุดูน่ะครับ แล้วพี่อาจจะหลงใหลในเสน่ห์ของตะเกียงไทยกระเช้าใหญ่แบบผมก็ได้ครับ Grin Grin
ที่สำคัญ มีนักสะสมเคยบอกว่า ตะเกียงจำพวกนี้ จะพบได้ที่เมืองไทยเท่านั้นครับ (เขาว่าน่ะครับ)
เท็จจริงอย่างไรผมก็ยังไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ คนไทยเป็นเจ้าของแน่ๆครับ
สำหรับตะเกียงไทยกระเช้าใหญ่ ผมแนะนำเลย ถ้าไปเดินเจอ เก็บไว้ได้เลยครับ ชั่วโมงนี้เริ่มหายากแล้วครับ
เช่นตราพาน-มงกุฏ-มังกร-กระต่าย-ม้าบิน-วัว-แพะ-ค้างคาว-แสงกิเลน-คบเพลิง-ช้างสามเศียรฯลฯ
ตอนนี้ผมมีตราพานที่ซ้ำกันอยู่ครับ ใครมีอะไรที่อยากจะแลกกันก็เชิญน่ะคร๊าบ... Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1569 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 08:56:11 PM »

ภารกิจส่วนตัวเยอะ คนไข้นอนรอ อยู่ 6 ไม่ได้รักษาเลย

ใอ้หาใหม่ มันไม่ใช่ทางเรา ซ่อมของเพื่อน อย่างเดียว คริๆ ช่วงนี้ก็ยังซ่อมครับ หากญาติคนไข้รอได้ เพราะ คนไข้ที่เข้ามานานที่สุด ก็ตั้งแต่ ปลายปีที่แล้ว ยังไม่ได้แกะเลย คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
rexking99
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1570 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:10:27 PM »

สวัสดีครับท่านพี่ ก่อนอื่นต้องบอกว่า ตะเกียงตัวนี้ เป็นคนละตัวกับที่ได้ในเวปคุ้มตะเกียงน่ะครับ
แต่เป็นยี่ห้อเดียวกันครับ ตัวที่ได้ในเวปจะสวยกว่านี้มากๆแต่อุปกรณ์นั้นมันยังไม่ครบครับ
คือขาดแป้นสูบลม และเกจ์วัดลมครับ(ไม่ตรงรุ่น)
แต่หลังจากนั้นโชคก็เข้าข้าง เดินไปเจอพอดีครับมาแบบครบๆพอดีครับ
ที่สำคัญ ยี่ห้อนี้หายากมากๆครับ ถ้าเจอก็เก็บไว้ได้เลยครับ แล้วค่อยตามเก็บอะไหร่ทีหลัง(ถ้าไม่ครบ)
ที่ผมสนใจตะเกียงแบบนี้เพราะชอบในรูปทรงครับ ความเป็นกระเช้าใหญ่ หม้อหนามากๆ
ดูคลาสสิคดีครับ ต่างกับตะเกียงกระเช้าใหญ่ของฮ่องกงครับ จำพวกsolar ผีเสื้อ เป็นต้น
หม้อจะบางกว่านี้มากๆครับ ลองสังเกตุดูน่ะครับ แล้วพี่อาจจะหลงใหลในเสน่ห์ของตะเกียงไทยกระเช้าใหญ่แบบผมก็ได้ครับ Grin Grin
ที่สำคัญ มีนักสะสมเคยบอกว่า ตะเกียงจำพวกนี้ จะพบได้ที่เมืองไทยเท่านั้นครับ (เขาว่าน่ะครับ)
เท็จจริงอย่างไรผมก็ยังไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ คนไทยเป็นเจ้าของแน่ๆครับ
สำหรับตะเกียงไทยกระเช้าใหญ่ ผมแนะนำเลย ถ้าไปเดินเจอ เก็บไว้ได้เลยครับ ชั่วโมงนี้เริ่มหายากแล้วครับ
เช่นตราพาน-มงกุฏ-มังกร-กระต่าย-ม้าบิน-วัว-แพะ-ค้างคาว-แสงกิเลน-คบเพลิง-ช้างสามเศียรฯลฯ
ตอนนี้ผมมีตราพานที่ซ้ำกันอยู่ครับ ใครมีอะไรที่อยากจะแลกกันก็เชิญน่ะคร๊าบ... Grin

ขอบคุณท่านจอบหลอยที่ให้คำแนะนำครับ ที่ว่าตะเกียงช้างสามเศียรที่ได้จากเวปเกจ์วัดลมไม่ตรงรุ่น ถ้าตรงรุ่นหน้าตามันเป็นอย่างไร ส่วนที่ว่าโชคดีได้มาในราคาหลักร้อยไปสะดุดเจอแถวไหน จะได้ไปสะดุดบ้างแล้วเค้าเปิดราคาเท่าไรครับ

Grin Grin Grin

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #1571 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:40:27 PM »

เกจ์วัดลมตรงรุ่นก็จะเป็นเกจ์วัดแบบตะเกียงกระต่ายทั่วๆไปแหละครับ
แบบตัวนี้ก็ใช่ครับ

เป็นเกจ์นอนธรรมดาๆไม่ตีตราใดๆครับ ตะเกียงกระเช้าใหญ่จะเป็นเกจ์แบบนี้ครับ
ยกเว้นกระต่ายบางรุ่นตะเป็นเกจ์ตั้ง ตีตรากระต่ายคู่ครับ และก็พวกกวาง214จะตีตราAIDAครับ
ส่วนตัวนี้ที่ผมได้มาตัวแรก เกจ์วัดลมจะเป็นของsolarครับ จะเล็กว่าของเดิม
ส่วนแป้นบิดส่งเข็ม จะเป็นแม็กกาไลท์วงกลมเรียบๆครับไม่ตีตราใดๆครับ เหมือนกวาง214เลยครับ

อันนี้เกจ์วัดลมไม่ตรงรุ่น และแป้นสูบก็ไม่ตรงครับ(เป็นของตราพาน)

แป้นบิดส่งเข็มตรงรุ่นครับ

เกจ์วัดลมแบบกระต่ายครับ

rexking99
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1572 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:40:27 AM »

เกจ์วัดลมตรงรุ่นก็จะเป็นเกจ์วัดแบบตะเกียงกระต่ายทั่วๆไปแหละครับ
แบบตัวนี้ก็ใช่ครับ

เป็นเกจ์นอนธรรมดาๆไม่ตีตราใดๆครับ ตะเกียงกระเช้าใหญ่จะเป็นเกจ์แบบนี้ครับ
ยกเว้นกระต่ายบางรุ่นตะเป็นเกจ์ตั้ง ตีตรากระต่ายคู่ครับ และก็พวกกวาง214จะตีตราAIDAครับ
ส่วนตัวนี้ที่ผมได้มาตัวแรก เกจ์วัดลมจะเป็นของsolarครับ จะเล็กว่าของเดิม
ส่วนแป้นบิดส่งเข็ม จะเป็นแม็กกาไลท์วงกลมเรียบๆครับไม่ตีตราใดๆครับ เหมือนกวาง214เลยครับ

อันนี้เกจ์วัดลมไม่ตรงรุ่น และแป้นสูบก็ไม่ตรงครับ(เป็นของตราพาน)

แป้นบิดส่งเข็มตรงรุ่นครับ

เกจ์วัดลมแบบกระต่ายครับ

ขอบคุณท่านจอบหลอยที่ให้คำชี้แนะครับ

rexking99
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1573 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:48:40 AM »

ได้ตะเกียงกวาง 214 จากเพื่อนมา ยังขาดแป้นบิดส่งเข็ม,ด้ามสูบ,ฝาปิดน้ำมัน ,หัวใน,ข้อวน,หูหิ้วและน๊อตยึดกระเช้า(ที่เป็นของแท้) อยากขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆที่พอจะมีเหลืออยู่บ้างครับ
ดูรูปตะเกียงต้นเรื่องครับ

HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #1574 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 09:34:32 AM »

214ตัวนี้ แจ่มมากๆครับพี่ โดยเฉพาะหัวบนครับ สวยมากๆครับ
ผมแนะนำให้หาแค่ แป้นส่งเข็ม ก้านสูบกวางนูน และหูหิ้ว ก็สมบูรณ์แล้วหละครับพี่
แต่ใน3อย่างนี้ แป้นส่งเข็มจะหายากหน่อยครับ ลองดูครับ เดี๋ยวก็เจอครับ
อาจจะเป็นลักษณะซื้อตะเกียงทั้งลูก เพื่อจะเอาอะไหล่พวกนี้ครับ ประเภทยำ2ลูกรวมเป็น1ลูกที่สมบูรณ์ครับ
ลำพังของผมก็ยังขาดหัวบนอยู่เลยครับ Grin Grin

หน้า: 1 ... 102 103 104 [105] 106 107 108 ... 129
  พิมพ์