เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:44:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 343422 ครั้ง)
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1710 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2008, 09:02:28 AM »

รบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับว่า Coleman North Star 5,900.- กระเป๋า 900.-  ซื้อได้มั๊ยครับ  หรือมีที่ไหนหรือมีรุ่นอื่นแนะนำมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ   ไหว้
ราคาก็ประมาณนี้หล่ะครับท่านพี่
แต่.......ตะเกียงโคลแมนรุ่นใหม่ๆ(รวมทั้งรุ่นเก่าด้วย)ที่เขาบอกว่าใช้ได้ทั้งเบนซินขาว,95,91 ผมแนะนำให้ใช้เบนซินขาวเท่านั้นน่ะครับ
เพราะถ้าใช้91,95 จะทำให้ท่อเจนตันเร็วมากๆ ท่อเจนถ้าตันแล้ว จะเอามาขูดเขม่าแบบตะเกียงน้ำมันก๊าดไม่ได้น่ะครับ
ถ้าเป็นผม ผมแนะนำให้เล่นรุ่น200Aครับ ท่อตันก็เอามาแยงได้ ไม่ต้องห่วงครับ
เรื่องความสว่างไม่หนีกันมากครับ
เล่นโคลแมน ต้องมองหาแหล่งเบนซินขาวด้วยน่ะครับ(แพงกว่าน้ำมันก๊าด)
อีกรุ่นก็น่าเล่นน่ะครับ โคลแมน237(น้ำมันก๊าด) ไม่จุกจิกครับ

ปล.ประกาศตามหาน้าแจ๊คด้วยค๊าบ สนิมกินตะเกียงแล้วคร๊าบ.... Grin

ไหว้ สวัสดีครับพี่พรชัย หันมาสนใจตะเกียงด้วยหรือครับ หรือว่ามีโครงการจะออกทริปหรือป่าวครับ  Cheesy

เรื่องราคาว่าตามน้าจอบหลอยครับ ราคาประมาณนั้นละครับ(ของใหม่) แต่เรื่องน้ำมันนี่ไม่ค่อยแน่ใจครับ เพราะผมก็มีอยู่ตัวนึงเอาออกมาใช้งานบ่อยกว่าเพื่อนครับสำหรับตัวนี้ ด้วยว่าจุดง่ายและน้ำมันหาไม่ยาก(สำหรับที่นี่) ผมใช้เบนซิล 97(มาเลย์) ตลอดตั้งแต่ได้มาเลยครับ นี่จะ 2 ปีละที่ได้มา จุดไปประมาณซัก 15-20 ครั้งเห็นจะได้ครับ ยังไม่พบปัญหาใดๆครับ(แต่ถ้ามีคงต้องรบกวนน้าจอบละครับ)  เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนที่น้าจอบแนะนำมานั้น รุ่น 200A ผมก็มีอยู่ตัวนึงเหมือนกัน ถ้าพูดถึงแสงสำหรับผมแล้วนอร์ตสตาร์กินขาดครับ

สำหรับความเห็นผมถ้าไม่ใช่ตะเกียงที่คิดไว้สำหรับสะสมคือไว้ใช้งานเพียวๆผมว่าพวกตะเกียงแกสแบบกระป๋องน่าจะสะดวกที่สุดครับ พกง่ายใช้สะดวก ไม่มีปัญหาจุกจิกด้วยครับ  เยี่ยม

ขอบคุณทั้งน้าจอบและคุณบัญชามากครับ  เสาร์นี้จะไปแม่ฮ่องสอน เชียงใหม่ครับ  ไปยาว 10 วัน  บางคืนพักเต้นท์ก็เลยอยากได้ไปซักตัวนึงครับ  ผมก็สนใจเรื่องของอุปกรณ์ส่องสว่างเหมือนกันครับ แฟนว่าเห็นไฟฉายเป็นไม่ได้ อิอิ แต่ก็ไม่ได้สะสมไว้มากมายอะไรครับ ตะเกียงนี่ก็มี KOVEA ตัวเล็กๆใช้แก๊สอยู่ตัวนึง  แต่ความสว่างยังไม่สะใจ  อีกตัวก็ตะเกียงหลอดฟลูออร์เรสเซ้นท์ของ OSRAM ไว้ใช้ในเต้นท์หรือตอนไฟบ้านดับ  อีกตัวก็โคมแขวน LED สำหรับแขวนในเต้นท์น่าใช้ดีครับ

ที่จริงก็อยากได้แก๊สด้วยเหตุผลอย่างที่คุณบัญชาว่ามาแหละครับ แต่คนขายบอกว่าถ้าจะเอาสว่างก็ต้องน้ำมัน ผมอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่หน้าแรก แต่อ่านอยู่หลายวันได้แค่ 40 กว่าหน้า ใกล้วันเดินทางต้องตัดสินใจแล้วเลยขอโพสต์ถามเป็นทางลัดเลยดีกว่า  Smiley

เรื่องเบนซินขาวไม่น่ามีปัญหา เพราะผมโตมาจากแถวแม้นศรี สวนมะลิ แต่ก่อนที่บ้านทำงานช่าง พี่ชายให้ไปซื้อเบนซินขาวที่ปั้มเชลล์ สวนมะลิประจำ อ่านกระทู้ตะเกียงก็พูดถึงปั้มนี้ จนสงสัยว่าที่อื่นไม่มีใครขายเบนซินขาวหรือ  รบกวนยืนยันเพิ่มนิดนึงครับว่า

1) ถ้าใช้แต่เบนซินขาวนี่ปัญหาจบใช่มั๊ยครับ จะได้ทำอย่างนี้
2) แหล่งซื้อเบนซินขาวที่อื่นมีที่ไหนบ้างครับ สมมติน้ำมันหมดในต่างจังหวัด แต่ละจังหวัดมีที่หาซื้อได้มั๊ยครับ
3) หากจำเป็นต้องใช้ 91, 95 จริงๆเพื่อแก้ขัด  หลังจากกลับมาแล้ว จะใช้วิธี ถ่าย 91,95 ออก แล้วเติมเบนซินขาวจุดใช้ต่อ จะมีผลในการทำความสะอาดระบบมั๊ยครับ  หรือต้องถอดอะไรออกมาล้างบ้างครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

คุณบัญชาขาดหนังอะไรมั๊ยครับ  Smiley
ถ้าท่านพี่อยู่ใกล้แหล่งเบนซินขาวก็สบายเลยครับ
ส่วนตามต่างจังหวัด ผมคิดว่าคงไม่มีขายหล่ะครับ ถ้าจะไปออกทริปก็ตุนใส่ขวดไปเผื่อเลยจะดีกว่าครับ

ส่วนที่ผมแนะนำให้ใช้เบนซินขาวนั้น เพราะตะเกียงผมรุ่น288 2ใส้ครับ ตะเกียงใหม่ ได้มาก็ลองจุดดูโดยใช้95บ้าง 91บ้าง ประมาณ7-8ทริป ทริปสุดท้าย รุ่นพี่ยืมขึ้นเหนือ โทรมาถามว่า ใช้โซฮอลล์95จุดได้มั๊ย ผมก็บอกว่า ลองดู ปรากฏว่าเรียบร้อยครับ วูบๆวาบๆ แสงก็ไม่สว่าง ไส้ดำฯลฯ ลองถอดเจนออกมาแยงดู ก็แยงไม่ได้ เพราะถอดเข็มไม่ได้ครับ เขาล๊อคไว้เลยครับ เลยทิ้งไว้ประมาณ1ปี พี่ๆกลุ่มตะเกียงกทม.แบ่งเบนซินขาวมาให้ใช้ เลยลองเติมดู สว่างจ้าเลยครับ ไม่มีวูบวาบอีกเลย เพียงแค่เปลี่ยนน้ำมัน ยังไม่ได้ซ่อมอะไรเลยครับ จากนั้นมาเลยใช้เบนซินขาวตลอดครับ
แต่เห็นพี่ชายเจษฏ์บอก97ก็ใช้ได้ ไม่มีปัญหาครับ แต่คงหาได้ในพื้นที่ทางใต้ เพราะอยู่ที่นี่หมดสิทธิ์ครับ555

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #1711 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 05:56:54 PM »

รบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับว่า Coleman North Star 5,900.- กระเป๋า 900.-  ซื้อได้มั๊ยครับ  หรือมีที่ไหนหรือมีรุ่นอื่นแนะนำมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ   ไหว้
ราคาก็ประมาณนี้หล่ะครับท่านพี่
แต่.......ตะเกียงโคลแมนรุ่นใหม่ๆ(รวมทั้งรุ่นเก่าด้วย)ที่เขาบอกว่าใช้ได้ทั้งเบนซินขาว,95,91 ผมแนะนำให้ใช้เบนซินขาวเท่านั้นน่ะครับ
เพราะถ้าใช้91,95 จะทำให้ท่อเจนตันเร็วมากๆ ท่อเจนถ้าตันแล้ว จะเอามาขูดเขม่าแบบตะเกียงน้ำมันก๊าดไม่ได้น่ะครับ
ถ้าเป็นผม ผมแนะนำให้เล่นรุ่น200Aครับ ท่อตันก็เอามาแยงได้ ไม่ต้องห่วงครับ
เรื่องความสว่างไม่หนีกันมากครับ
เล่นโคลแมน ต้องมองหาแหล่งเบนซินขาวด้วยน่ะครับ(แพงกว่าน้ำมันก๊าด)
อีกรุ่นก็น่าเล่นน่ะครับ โคลแมน237(น้ำมันก๊าด) ไม่จุกจิกครับ

ปล.ประกาศตามหาน้าแจ๊คด้วยค๊าบ สนิมกินตะเกียงแล้วคร๊าบ.... Grin

ไหว้ สวัสดีครับพี่พรชัย หันมาสนใจตะเกียงด้วยหรือครับ หรือว่ามีโครงการจะออกทริปหรือป่าวครับ  Cheesy

เรื่องราคาว่าตามน้าจอบหลอยครับ ราคาประมาณนั้นละครับ(ของใหม่) แต่เรื่องน้ำมันนี่ไม่ค่อยแน่ใจครับ เพราะผมก็มีอยู่ตัวนึงเอาออกมาใช้งานบ่อยกว่าเพื่อนครับสำหรับตัวนี้ ด้วยว่าจุดง่ายและน้ำมันหาไม่ยาก(สำหรับที่นี่) ผมใช้เบนซิล 97(มาเลย์) ตลอดตั้งแต่ได้มาเลยครับ นี่จะ 2 ปีละที่ได้มา จุดไปประมาณซัก 15-20 ครั้งเห็นจะได้ครับ ยังไม่พบปัญหาใดๆครับ(แต่ถ้ามีคงต้องรบกวนน้าจอบละครับ)  เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนที่น้าจอบแนะนำมานั้น รุ่น 200A ผมก็มีอยู่ตัวนึงเหมือนกัน ถ้าพูดถึงแสงสำหรับผมแล้วนอร์ตสตาร์กินขาดครับ

สำหรับความเห็นผมถ้าไม่ใช่ตะเกียงที่คิดไว้สำหรับสะสมคือไว้ใช้งานเพียวๆผมว่าพวกตะเกียงแกสแบบกระป๋องน่าจะสะดวกที่สุดครับ พกง่ายใช้สะดวก ไม่มีปัญหาจุกจิกด้วยครับ  เยี่ยม

ขอบคุณทั้งน้าจอบและคุณบัญชามากครับ  เสาร์นี้จะไปแม่ฮ่องสอน เชียงใหม่ครับ  ไปยาว 10 วัน  บางคืนพักเต้นท์ก็เลยอยากได้ไปซักตัวนึงครับ  ผมก็สนใจเรื่องของอุปกรณ์ส่องสว่างเหมือนกันครับ แฟนว่าเห็นไฟฉายเป็นไม่ได้ อิอิ แต่ก็ไม่ได้สะสมไว้มากมายอะไรครับ ตะเกียงนี่ก็มี KOVEA ตัวเล็กๆใช้แก๊สอยู่ตัวนึง  แต่ความสว่างยังไม่สะใจ  อีกตัวก็ตะเกียงหลอดฟลูออร์เรสเซ้นท์ของ OSRAM ไว้ใช้ในเต้นท์หรือตอนไฟบ้านดับ  อีกตัวก็โคมแขวน LED สำหรับแขวนในเต้นท์น่าใช้ดีครับ

ที่จริงก็อยากได้แก๊สด้วยเหตุผลอย่างที่คุณบัญชาว่ามาแหละครับ แต่คนขายบอกว่าถ้าจะเอาสว่างก็ต้องน้ำมัน ผมอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่หน้าแรก แต่อ่านอยู่หลายวันได้แค่ 40 กว่าหน้า ใกล้วันเดินทางต้องตัดสินใจแล้วเลยขอโพสต์ถามเป็นทางลัดเลยดีกว่า  Smiley

เรื่องเบนซินขาวไม่น่ามีปัญหา เพราะผมโตมาจากแถวแม้นศรี สวนมะลิ แต่ก่อนที่บ้านทำงานช่าง พี่ชายให้ไปซื้อเบนซินขาวที่ปั้มเชลล์ สวนมะลิประจำ อ่านกระทู้ตะเกียงก็พูดถึงปั้มนี้ จนสงสัยว่าที่อื่นไม่มีใครขายเบนซินขาวหรือ  รบกวนยืนยันเพิ่มนิดนึงครับว่า

1) ถ้าใช้แต่เบนซินขาวนี่ปัญหาจบใช่มั๊ยครับ จะได้ทำอย่างนี้
2) แหล่งซื้อเบนซินขาวที่อื่นมีที่ไหนบ้างครับ สมมติน้ำมันหมดในต่างจังหวัด แต่ละจังหวัดมีที่หาซื้อได้มั๊ยครับ
3) หากจำเป็นต้องใช้ 91, 95 จริงๆเพื่อแก้ขัด  หลังจากกลับมาแล้ว จะใช้วิธี ถ่าย 91,95 ออก แล้วเติมเบนซินขาวจุดใช้ต่อ จะมีผลในการทำความสะอาดระบบมั๊ยครับ  หรือต้องถอดอะไรออกมาล้างบ้างครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

คุณบัญชาขาดหนังอะไรมั๊ยครับ  Smiley
ถ้าท่านพี่อยู่ใกล้แหล่งเบนซินขาวก็สบายเลยครับ
ส่วนตามต่างจังหวัด ผมคิดว่าคงไม่มีขายหล่ะครับ ถ้าจะไปออกทริปก็ตุนใส่ขวดไปเผื่อเลยจะดีกว่าครับ

ส่วนที่ผมแนะนำให้ใช้เบนซินขาวนั้น เพราะตะเกียงผมรุ่น288 2ใส้ครับ ตะเกียงใหม่ ได้มาก็ลองจุดดูโดยใช้95บ้าง 91บ้าง ประมาณ7-8ทริป ทริปสุดท้าย รุ่นพี่ยืมขึ้นเหนือ โทรมาถามว่า ใช้โซฮอลล์95จุดได้มั๊ย ผมก็บอกว่า ลองดู ปรากฏว่าเรียบร้อยครับ วูบๆวาบๆ แสงก็ไม่สว่าง ไส้ดำฯลฯ ลองถอดเจนออกมาแยงดู ก็แยงไม่ได้ เพราะถอดเข็มไม่ได้ครับ เขาล๊อคไว้เลยครับ เลยทิ้งไว้ประมาณ1ปี พี่ๆกลุ่มตะเกียงกทม.แบ่งเบนซินขาวมาให้ใช้ เลยลองเติมดู สว่างจ้าเลยครับ ไม่มีวูบวาบอีกเลย เพียงแค่เปลี่ยนน้ำมัน ยังไม่ได้ซ่อมอะไรเลยครับ จากนั้นมาเลยใช้เบนซินขาวตลอดครับ
แต่เห็นพี่ชายเจษฏ์บอก97ก็ใช้ได้ ไม่มีปัญหาครับ แต่คงหาได้ในพื้นที่ทางใต้ เพราะอยู่ที่นี่หมดสิทธิ์ครับ555

ขอบคุณทุกท่านอย่างสูงครับ  ไหว้  สรุปก็คือผมถอย North Star มาครับ  และได้ไปเที่ยวไปใช้งานกลับมาแล้วครับ สว่างถูกใจจริงๆครับ เต้นท์ข้างๆมีทั้งเหลียวทั้งมาถามว่าซื้อที่ไหน

ได้รูปมาฝากด้วยครับ เพิ่งคัดลงที่ห้องภาพอวป.ครับ ตั้งชื่อว่า "4 พันโค้ง" ครับ  ขอบคุณอีกครั้งครับ  ไหว้
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1712 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 10:38:34 PM »

..... คิดถึงตะเกียงเราจัง  ท่านจอบหลอยไม่ลงรูปอวดบ้างเลย  ยังไม่มีเวลาลงไปเลยครับท่าน ฝากไว้ก่อนนะครับผม ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #1713 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 11:14:49 PM »

สวัสดีครับพี่แจ๊คและพี่น้องผู้มุ่งทางสว่างทุกท่าน Grin

ช่วงนี้ไม่ได้จุดฯเลยจริงๆ บู่ ได้จุดครั้งสุดท้ายก็ตอนจัดงานปีใหม่ที่บ้าน

แต่ยังอยู่นะครับ(ยังไม่เลิก)....ขอถือโอกาสนี้อวยพรปีใหม่ย้อนหลังก็แล้วกันนะครับ

ปีใหม่นี้ขอให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่าน จงประสบแต่ความสุขสมหวังและมีสุขภาพที่ดี ตลอดปีตลอดครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2009, 11:44:57 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1714 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 11:29:09 PM »

..... คิดถึงตะเกียงเราจัง  ท่านจอบหลอยไม่ลงรูปอวดบ้างเลย  ยังไม่มีเวลาลงไปเลยครับท่าน ฝากไว้ก่อนนะครับผม ......

ไม่กล้าจุดครับพี่ หลัวโป๊ะแท้แตก Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ks1som
อย่าอยู่อย่างหวาดกลัว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #1715 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 12:35:54 PM »

เมื่อคืนก็จุดมาไฟลุกท่วมห้องเลยครับ  ท่อส่งน้ำมันยังไม่ร้อนแต่ใจร้อน รีบจุดไปหน่อยผมไหม้เลย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #1716 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 02:01:55 PM »

อยากได้ ๕๐๐ แรง สภาพสมบูรณ์ ๆ ไว้ให้ญาติผู้ใหญ่ไว้ใช้งานสักตัว ยี่ห้อไม่เกี่ยง

พิษเศรษฐกิจทำพิษ ลูกสาวกะลูกเขยกลับจากกรุงเทพฯ มาอยู่บ้าน (ซึ่งเป็นส่วนแบ่งของลูกสาวคนนี้แหละ)

แกไม่ค่อยชอบลูกเขย กับหลาน ๆ ที่ถูกเลี้ยงมาแบบ ..... อะไรก็ไม่รู้

แกเลยขึ้นไปอยู่สวนสมรมของแก บนเขา (ที่ดิน ส.ค.) คนเดียว เมียแกตายหลายปีแล้ว

ผมไปหาแกอยู่เนือง ๆ  เห็นว่า แกอยู่สุขสบายดี ก็ไม่ค่อยห่วง (ลูกแกไม่เคยขึ้นไปด้วยซ้ำ)

ผมเอารถไฟ ๕๐๐ แรงของผม ไปให้แกใช้ พร้อมน้ำมันก้าด ๑ ปี๊บ (หนักสุด ๆ ยิ่งตอนแบกขึ้นเขาด้วย) ใส้อีก ๔ ซอง

แต่แกไม่เคยเปลี่ยนใส้เลย นัยว่า ใช้แบบ มืออาชีพ อะไรเนี่ยแหละ

ทีนี้ ผมอยากได้รถไฟผมคืน เพราะน้องที่เอาซากรถไฟมาฝากผม ถามหาตะเกียง(มีประวัติ)ของเขา

ผมก็เลย ต้องหาตัวใหม่ไปเปลี่ยนให้ลุง

รบกวนพี่จอบหลอย หรือท่านใดก็ได้ครับ  ไม่จำกัดยี่ห้อ ขอแต่สภาพดี ราคาไม่ตึงนัก

ขอบคุณครับ
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #1717 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:47:09 PM »

สวัสดีครับ Grin.....ช่วงนี้น้ำมันแพงมาจุด'เกียงแก๊สกันดีกว่า Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1718 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:49:02 PM »

สวัสดีครับ Grin.....ช่วงนี้น้ำมันแพงมาจุด'เกียงแก๊สกันดีกว่า Grin

นั่นสิ ...... ขายตะเกียงซื้อรถเครื่องดีกว่า

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #1719 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 07:59:30 PM »

เพิ่มรูป....... Grin Grin

Grin Grin Grin

Photo by......ลุงตุ้ม610  Grin

นั่นสิ ...... ขายตะเกียงซื้อรถเครื่องดีกว่า

จุ๊ๆ บู่ บู่

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1720 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 08:06:39 PM »

^
^
^
^
^

คนหรือแมลงเม่ากันครับ  จุดเกียงล้อมวงเล่นไฟ Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1721 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 08:41:46 PM »

หุๆ ใครไปขุดมาอีก ละเนี่ย หุๆ

ขนาดเกียง ยังเปลี่ยนเชื้อเพลิงมาใช้แก็สเลยครับ พี่น้อง น้ำมันแพง คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1722 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 08:42:36 PM »

^
^
^
^
^

คนหรือแมลงเม่ากันครับ  จุดเกียงล้อมวงเล่นไฟ Grin

อย่าแสดงความคิด ให้เพื่อนได้ยิน ซิครับ ว่าอิจฉาๆ ที่ไม่ได้มา คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1723 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:53:13 PM »

ใช้แก็สก้อนก็ดีเหมือนกัน....น้ำมันก๊าดแพงมากครับ

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #1724 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 10:06:13 PM »

ใช้แก็สก้อนก็ดีเหมือนกัน....น้ำมันก๊าดแพงมากครับ

สวัสดีครับพี่อู Grin ไม่ได้ทักทายกันนานเลย พูดแบบนี้แสดงว่ามีแน่ๆ งั้นลงรูปมาเลยดีกว่านิ Grin

หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 129
  พิมพ์