เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:22:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 121 122 123 [124] 125 126 127 ... 129
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะเกียงเจ้าพายุ "  (อ่าน 344198 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1845 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:46:01 AM »

โห  ลุงตี๋  รุ่นนี้  "ค่าซ่อม"  สามพัน อยู่หรือเปล่าอ่ะ ฮา
ท่าทางหาช่าง  กับหา อะไหล่ "ยาก"    คงต้องส่งไป "เยอรมนี"  อ่ะ ฮา

3000 euro ยังเอาไม่อยู่ผมว่า Grin Grin Grin เพื่อนผมทำกันเป็นหลายแสนแต่ละคัน แต่ละชิ้นแพงชิ๊ป

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1846 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:50:41 AM »

มี อะไรมั่ง
ที่ป้า(โน)บรา ผมไม่รู้... เศร้า เศร้า เศร้า

ป้า ๆ  ๆ
มด มันผสมพันธุ์กันยังไง
แล้วมี"หลายท่า"ด้วยหรือเปล่า ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแ่น่"  ครูหมู  อ่ะ ฮา

เรื่องมด  "ผสมพันธุ์"  กันอย่างไร
เรื่องนี้  ยาย  "ยอมแพ้"  อ่ะ ฮา

เคยจับพวกมันมา  "วิจัย"  อ่ะ
มดมันก็เหมือนกับ ปลวก กับ ผึ้ง
มันมี "นางพญา" ตัวเมีย คอยออกไข่ อ่ะ

ในระหว่างที่จับ  พวกเขา มาขังรวมกัน  ตัวผู้หลายตัว นางพญาตัวเดียว อ่ะ ฮา
คอยสังเกตุ "พฤฒิกรรม"  การร่วมเพศ ของพวกเขา  ว่าเหมือน มนุษย์ หรือเปล่า ฮา

พยายามหลายๆครั้ง  ว่าพวกเขา  ทำกันอย่างไร  
แต่ไม่สำเร็จ อ่ะ ฮา

ครั้งต่อไป  ยายจะเอา  "แว่นขยาย"  ส่องดูใกล้ๆ อ่ะ ฮา

5555 ท่าทางและลีลา  คงเหมือน "ครูหมู"  อ่ะ ฮา
จิ๊ดดดดดด  เดียวววววววว  ฮา

ยายเรยมอง  "ไม่เห็น"   ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
       ขอบคุณเป็นอย่างคัก... อ๋อย อ๋อย
เข้าเรื่องมั่งดีกว่า  มี่เจ้า"ไอ้ดา"
อยู่ดวงหนึ่ง  อายุอานามก็เก่าพอสมควร  
สมัยเมื่อครา เยอรมัน ยังไม่แยกประเทศ
ยังมีตราของร้านที่นำเข้า คือบ.รัตนมาลา  ยังครบสมบูรณ์จุดติด
ได้ข่าวมาว่ามันเคยอยู่ใน"โรงฝิ่น"แห่งหนึ่งผมก็ไม่ทราบข้อเท็จจริง
เดี๋ยวตะลอน ๆ ลงถึง(ถ้าเมียยังให้เข้า)บ้านใต้  ต้นเดือน พ.ค.
จะจับโพสท่าถ่ายรูปมาลง  แต่ก็ชักกลัว ๆ ลุงเข้มจะไปเยี่ยมถึงบ้าน...ฮา
ไอ้ผมเองก็ไม่สนใจเท่าไหร่ร๊อกก  อยากให้คนที่เขาชอบ  แต่พรรคพวกก็ไม่เห็นมีใครสนใจ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 10:53:57 AM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #1847 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 03:57:51 PM »

ตัวนี้ยังหาที่ซ่อมไม่ได้เลยครับ ขาเืฟืองขาดอยู่ 2ตัว

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1848 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 04:47:47 PM »

ตัวนี้ยังหาที่ซ่อมไม่ได้เลยครับ ขาเืฟืองขาดอยู่ 2ตัว

เห็น น้าภู ลงรูปนี้เลยไปดูในสต๊อค มีแต่เปลือก ไม่มีตัวตะเกียง Grin
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1849 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 04:55:17 PM »

ไหนมือก็เลอะฝุ่นแล้ว เลยรื้อหาโป๊ะที่เก็บไว้ต่างหากมีอยู่4ลูก อีก2ลูกทำไม มันใหญ่จังเลย
2ลูกที่อยู่ใกล้ น่าจะเป็นตะเกียงเจ้าพายุ มีตรา รัตนมาลาทั้งคู่ แต่ลูกซ้ายมีตราครุฑด้วย คิก คิก
ไอ้ลูกบน น่าจะใส่ตะเกียงแก๊ส Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 04:58:33 PM โดย ตี๋ br » บันทึกการเข้า
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1850 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 05:03:30 PM »

เอาบันได มาปีนดู จำได้ว่าซื้อแล้ววางหลบไว้ กลัวเมียเห็น อ้อ ยังอยู่...
มีหัวแดง กับหัวไม่แดงหลายดวง อิ อิ อิ.. Grin ไหว้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1851 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 05:06:18 PM »

ซีกนี้ เป็นตะเกียงน้ำมันก๊าด ไม่ใช้ลม ยี่ห้อ "อะลาดิน"มีทั้งสมบูรณ์ และไม่ครบ
3-4ตัว Grin ไหว้
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1852 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 05:13:49 PM »

ไหนมือก็เลอะฝุ่นแล้ว เลยรื้อหาโป๊ะที่เก็บไว้ต่างหากมีอยู่4ลูก อีก2ลูกทำไม มันใหญ่จังเลย
2ลูกที่อยู่ใกล้ น่าจะเป็นตะเกียงเจ้าพายุ มีตรา รัตนมาลาทั้งคู่ แต่ลูกซ้ายมีตราครุฑด้วย คิก คิก
ไอ้ลูกบน น่าจะใส่ตะเกียงแก๊ส Grin

หึ หึ
โป๊ะ"ไอ้..ด้า"
ถ้าไม่ได้ใช้
ยินดีรับอุปการะ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1853 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 05:54:51 PM »

ขอบคุณเป็นอย่างคัก... อ๋อย อ๋อย
เข้าเรื่องมั่งดีกว่า  มี่เจ้า"ไอ้ดา"
อยู่ดวงหนึ่ง  อายุอานามก็เก่าพอสมควร 
สมัยเมื่อครา เยอรมัน ยังไม่แยกประเทศ
ยังมีตราของร้านที่นำเข้า คือบ.รัตนมาลา  ยังครบสมบูรณ์จุดติด
ได้ข่าวมาว่ามันเคยอยู่ใน"โรงฝิ่น"แห่งหนึ่งผมก็ไม่ทราบข้อเท็จจริง
เดี๋ยวตะลอน ๆ ลงถึง(ถ้าเมียยังให้เข้า)บ้านใต้  ต้นเดือน พ.ค.
จะจับโพสท่าถ่ายรูปมาลง  แต่ก็ชักกลัว ๆ ลุงเข้มจะไปเยี่ยมถึงบ้าน...ฮา
ไอ้ผมเองก็ไม่สนใจเท่าไหร่ร๊อกก  อยากให้คนที่เขาชอบ  แต่พรรคพวกก็ไม่เห็นมีใครสนใจ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
        หึ หึ
โป๊ะ"ไอ้..ด้า"
ถ้าไม่ได้ใช้
ยินดีรับอุปการะ ครับ
  อ้าวววว...เห็น วันก่อน บอกไม่ค่อยสนใจ อยู่เลย ท่านคมขวาน Grin คิก คิก ไหว้
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1854 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:08:24 PM »

หึ  หึ
ยั่ว ลุงเข้ม ครับ พี่ตี๋ คิก คิก คิก คิก ไหว้

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1855 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:31:27 PM »

หึ  หึ
ยั่ว ลุงเข้ม ครับ พี่ตี๋ คิก คิก คิก คิก ไหว้
    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1856 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:39:07 PM »

เน็ตไม่(กล้า)รวนหรือครับวันนี้
พูดถึงใส้ตะเกียง  ผมแนะนำของ"โคเวีย"ครับ
ทนจริง ๆ ของผมใช้กับตะเกียงแก๊สขนาดแบ็คแพ็ค
ใส่กระเป๋าจักรยาน ตะลอน ๆ ขึ้นเขาลงห้วย  ไม่ยักกะร่วง
ทน สมกับที่บ.เขากล่าวไว้จริง ๆ ครับ.... เยี่ยม

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1857 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:42:34 PM »

เน็ตไม่(กล้า)รวนหรือครับวันนี้
พูดถึงใส้ตะเกียง  ผมแนะนำของ"โคเวีย"ครับ
ทนจริง ๆ ของผมใช้กับตะเกียงแก๊สขนาดแบ็คแพ็ค
ใส่กระเป๋าจักรยาน ตะลอน ๆ ขึ้นเขาลงห้วย  ไม่ยักกะร่วง
ทน สมกับที่บ.เขากล่าวไว้จริง ๆ ครับ.... เยี่ยม
     บอกตรงเลยนะครับ ยี่ห้อนี้ เพิ่งได้ยิน ตอนเข้ามากระทู้ตะเกียงนี่แหละ เคยใช้แต่
camping gaz ครับ Grin ไหว้
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1858 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:55:00 PM »

kovea
เป็นของเกาหลี ครับ
ตัวอื่นก็อาจจะดีแต่ผมไม่เคยใช้
แต่ใส้ทั่วไปนี่  กระเทือนนิดเดียวร่วง

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1859 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 07:05:33 PM »

kovea
เป็นของเกาหลี ครับ
ตัวอื่นก็อาจจะดีแต่ผมไม่เคยใช้
แต่ใส้ทั่วไปนี่  กระเทือนนิดเดียวร่วง
 มีขายตามห้างเหรอครับ ผมไม่ค่อยได้ไปเดิน แผนกกีฬา นานแล้วครับ Grin
หน้า: 1 ... 121 122 123 [124] 125 126 127 ... 129
  พิมพ์