เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:28:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่องโครงปืน  (อ่าน 1212 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 06:33:17 PM »

1.เรื่องโครงปืน ที่เป็น polymer มีอายุการใช้งานกี่นัด และถ้าเก็บอย่างเดียวจะมีอายุการใช้งานกี่ปีครับก่อนที่จะเสื่อมสภาพครับ
2.การเก็บรักษาปืนโครง polymer มีวิธีการเก็บรักษอย่างไร ความชื้น อุณหภูมิ ที่เท่าไหรครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 08:29:45 PM »

ผมว่า ทนทานเหมือนแรดละครับ  โพลิเมอร์ 
เคยเห็นบททดสอบกล็อกมาแล้ว เอารถทับ มันยังไม่แตกเลยครับ

อยู่นานหลายปีแน่  ขออย่างเดียวอย่าเอาไปโยนเข้าเตาไฟก็แล้วกัน

ผมว่าทนทานมากครับ 

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
Hill Myna
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 09:11:19 PM »

ผมว่า ทนทานเหมือนแรดละครับ โพลิเมอร์
เคยเห็นบททดสอบกล็อกมาแล้ว เอารถทับ มันยังไม่แตกเลยครับ

อยู่นานหลายปีแน่ ขออย่างเดียวอย่าเอาไปโยนเข้าเตาไฟก็แล้วกัน

ผมว่าทนทานมากครับ

เห็นด้วยครับ ผมใช้อยู่เหมือนกันยิงไปตั้งเยอะ การเก็บและการใช้ก็ไม่ต้องถนอมมากเท่าไร

เพราะมีไว้ใช้งานจริงๆ  ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 07:39:58 AM »

เป็นคำถามที่เจอ.บ่อยมากๆนะครับ.สำหรับท่านที่ใช้ปืนโครง.โพลิเมอร์.. Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 08:35:50 AM »

ถ้าหน้าสไลด์แตก ไม่ทราบจะซ่อมหรือเปลี่ยนไหมครับ ราคาแพงมั้ยครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 09:00:07 AM »

ถ้าหน้าสไลด์แตก ไม่ทราบจะซ่อมหรือเปลี่ยนไหมครับ ราคาแพงมั้ยครับ

กรณีปืนกล็อก....หน้าสไลด์แตก......ก็เปลี่ยนสไลด์ใหม่
เป็นความประจวบกัน(ในอดีต)ของจุดเปราะในเนื้อเหล็ก+ลักษณะเข็มแทงชนวน+การยิงแห้งมากๆโดยไม่ใช้ลูกดัมมี่

ปืนรุ่นใหม่ กล็อกได้แก้ไขปัญหา ไม่น่าจะแตกแล้ว
ส่วนรุ่นเก่า ถ้าใช้มาได้จนถึงวันนี้ก็ไม่น่าจะแตกแล้วเหมือนกัน  Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์