เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:30:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสนามยิงปืน เชียงราย  (อ่าน 4128 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 10:42:19 PM »

อ้าว..พี่มดแดง หายไปซะนานเชียว...ชั่วโมงบิน ถึงไหนแล้วครับ....ท่าทาง น่าสนุกนะครับ...
big J
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

=เรารักในหลวง=

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 07:42:20 AM »

ไม่ทราบที่สนามแม่สายยังเปิดอยู่หรือปล่าวครับ ไม่ได้กลัยบ้านนานแล้วครับ   Cheesy
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 08:15:20 AM »

ข่าวผม ยังไม่ยืนยันนะครับ เป็นเรื่องเล่าสู่กันฟัง
สนามที่แม่สาย ปิดไปนานแล้วครับ
สนามค่ายทหาร ไม่มีลูกปืนจำหน่ายครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 08:44:25 AM »

ผมไม่เคยทราบเลยครับ สนามที่แม่สาย ...ก็มีด้วย...

Grinท่านสีอำพันครับ  สนามส่วนตัว ตอนนี้ หญ้าขึ้นข้างทางสูงมั๊ยครับ  ...ทางเข้าไป หน้าฝนนี้ พอจะเข้าท่าหรือเปล่าครับ..คราวที่แล้วไป ข้างรถผมได้ไปหลายรอยเหมือนกัน .. หัวเราะร่าน้ำตาริน
เอ๋คนสงขลา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 02:59:26 PM »

ดีครับ พอดีผมมาทำงานที่แม่สาย เห็นเปิดอยู่ครับที่ภูวิวรีสอร์ทครับต้องพาปืนมาเองส่วนกระสุนต้องแจ้งเจ้าของล่วงหน้าครับหากให้จัดหาให้  แต่ผมไม่เคยไปยิงครับไม่มีปืนแต่ชอบ

ไม่เลือกสี ไม่เลือกฝ่าย แต่กูเลือกที่จะจงรัก ภักดีต่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
105Unit#2 P-04
ลูกพระวิษณุ วิทยาลัยเทคนิคยะลา 39
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 05:36:47 PM »

เมื่อวาน ผมกับคณะไปซ้อมมือที่สนามส่วนตัว พี่ท่านหนึ่งบอกว่า สนามยิงปืนเชียงรายที่สนามกีฬากลาง
คงไม่ได้เปิดแล้ว เพราะนักการเมืองเอาไปทำเป็นโรงเรียนเพื่อเด็ก และคะแนนเสียงแล้วครับ
สนามที่หน่วย นปพ.พะเยาคงเสร็จแล้ว เปิดบริการด้วย แต่ข้ามถิ่นไม่ค่อยกล้าครับเสียวๆ ว่างๆ นัดกันอีกรอบไหมครับ
:Smiley ถ้าเป็นจริง  ก็น่าเสียดายนะครับ  คิดถึงคุณสุรศักดิ์ฯ เหลือเกินถ้าเขายังอยู่  สนามนี้ไปโลด  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 09:03:49 PM »

อ้าว..พี่มดแดง หายไปซะนานเชียว...ชั่วโมงบิน ถึงไหนแล้วครับ....ท่าทาง น่าสนุกนะครับ...
อ้างถึง

เข้ามานาน ๆ ครั้งครับ net ที่บ้านช้ามาก  ส่วนเครื่องบินก็ไม่ได้บินตั้งแต่หลังสงกรานต์ เนื่องจากเครื่องตก เลยเปลี่ยนเป็นปีกล่างครับ ก็หน้าฝนพอดี ไม่ค่อยได้บินครับ  ก็พอได้ ขึ้นได้ลงได้ เล่นท่าบางท่าได้นิดหน่อยครับ .. เพื่อน ๆ สมาชิกคงสบายดีทุก ๆ ท่าน นะครับ  Wink

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
panawan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 09:33:24 PM »

สนามยิงปืน สนามกีฬากลาง บ่ เปิด แล้วหมู่เฮาจะไปยิงกั๋นไหน ดี ครับ

สนาม อส.จ.เชียงราย ที่หัวสะพาน บ้านป่าแดง ก่ามีสะนาม ยิง กาครับ

ใครเกยไป ขอรายระเอียด หน่อย ครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 02:44:11 PM »

ล่าสุด สนามหน่วย นปพ พะเยาเปิดให้บริการแล้วนะครับ สมัครสมาชิกปีแรก 500 บาท ต่อไป 200
หลักฐาน สำเนาบัตร ทะเบียนบัาน สำเนา ป4 (ถ้ามี)
กระสุนลูกซ้อมราคาสมาชิก สามแปด เก้ามอมอ สิบเอ็ด กล่องละ 650
ลูกจริง กับราคาไม่ใช่สมาชิกลิมถามครับ
สนามอยู่ เยื้องโลตัส ครับผม

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
CEFIRO
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 12:33:01 PM »

แม่สายที่ภูวิวไงครับยังเปิดอยู่ครับ อยู่หลังป้อมตำรวจ ลงเนินไปนิดเดียวก็ถึง มีลูกกะสุนขายด้วย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์