เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:24:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสนามยิงปืน เชียงราย  (อ่าน 4143 ครั้ง)
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 01:36:45 PM »

สนามยิงปืน สนามกีฬากลาง  เปิดให้บริการหรือเปล่า ไปดู 2 อาทิตย์แล้วไม่เปิด หรือว่าวัน อาทิตย์ หยุด ครับ

ขอทราบ ข้อมูล หน่อย ครับ

ขอบคุณ ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 02:21:31 PM »

ยังไม่เปิดให้บริการครับ...ท่านสมหวังอยู่อำเภออะไรเหรอครับ..ว่าง ๆ ถ้าสนามเปิด นัดยิงปืนกันดีมั๊ยครับ...ผมอยู่ พญาเม็งรายครับ
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 02:55:17 PM »

จะเปิดเมื่อไหร่ ครับท่าน จะเอาน้องใหม่ไปลองสักหน่อย ครับ  ได้ของมาเมื่อต้นเดือน ยังไม่ได้สิงสักลูกเลย กะจะเอาไปยิง สักกล่อง ดันไม่มีสนามให้ลอง  ไปที่ค่ายเม็งรายก็ยังไม่เปิด เลยกลุ้ม นี่แหละครับ

คุณสิงห์บ้าอยู่พญาเม็งรายเหรอ ครับ   ผมอยู่บ้านดู่ ใกล้สนามบิน ครับ

แล้วพอจะรู้ไหมครับ สนามจะเปิดให้ใช้ เมื่อไหร่ บอผมด้วย นะครับ Huh

somwangtw@hotmail.com

msn เป็น on  ทุกวันทำงาน ครับ   

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 04:58:08 PM »

อยู่พญาเม็งราย ไปยิงตี้บ่อดินกำนันคนดังก่อท่าจะดีน้อ
ยิงไปยิงมากล๋ายเป๋นมือปื๋นกำนันไปเหียจ้อย 555
.
ปล.บนสันดอยแถวจุดชมวิว ก่อเหม๊าะเหมือนกันนาครับ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

tot
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 06:46:01 PM »

สนามกองร้อยอส.จ.ชร.
ภูริชญ์ รักในหลวงที่สุดในโลก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 70

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 06:54:48 PM »

สนามกองร้อยอส.จ.ชร

ใช่ตรงหน้าโรงเรียนท.6 รึเปล่าครับ

Ask not what your country can do for you - ask what you can do for your country.
"จงอย่าถามว่าประเทศชาติจะให้อะไรแก่ท่าน แต่จงถามตัวท่านเองว่าท่านจะทำอะไรให้ประเทศชาติ"
tot
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 11:11:20 PM »

ถูกต้องครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:20:11 PM »

อยู่พญาเม็งราย ไปยิงตี้บ่อดินกำนันคนดังก่อท่าจะดีน้อ
ยิงไปยิงมากล๋ายเป๋นมือปื๋นกำนันไปเหียจ้อย 555
.
ปล.บนสันดอยแถวจุดชมวิว ก่อเหม๊าะเหมือนกันนาครับ

ท่านโคลท์ ฯ เคยมาแถวนี้เหรอครับ...อิอิ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 09:23:22 PM »

สนามกองร้อยอส.จ.ชร.

คุณทศ ไปลองยิง มาแล้วเหรอครับ...
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 10:51:33 PM »

.

ท่านโคลท์ ฯ เคยมาแถวนี้เหรอครับ...อิอิ

เพื่อนเคยพาไปลองบนสันดอยที่ว่านั่นแหลัครับ ผมก่ออยู่ใกล้บ้านท่านสิงห์ฯนั่นแลครับ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 02:07:20 AM »

เอ!  เป๋นว่าจ๊อม่อกันอยู่นี้โล้  ผมกะอยู่หน้าม. บ้านดูนี่ครับ  วันไหนนัดกันไปซ้อม  หื้อผมไปผ่อโตยคนได้ก่อครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 08:41:32 AM »

เพื่อนเคยพาไปลองบนสันดอยที่ว่านั่นแหลัครับ ผมก่ออยู่ใกล้บ้านท่านสิงห์ฯนั่นแลครับ
เอ...ท่านโคลท์ อยู่อำเภออะไร เหรอครับ..ว่าง ๆ จะได้แวะไปเยี่ยมเยือน กันบ้าง..
ท่านมะนาว โห่ ...(ฮิ้ว)....อยู่ บ้านดู่เหรอครับ ว่าง ๆ ต้องนัด ป๊ะ...กันสักครั้งน้อ...ครับ....เย้ ๆ ...มีเพื่อน..แล้ว..อิ อิ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 11:52:55 AM »

เมื่อวาน ผมกับคณะไปซ้อมมือที่สนามส่วนตัว พี่ท่านหนึ่งบอกว่า สนามยิงปืนเชียงรายที่สนามกีฬากลาง
คงไม่ได้เปิดแล้ว เพราะนักการเมืองเอาไปทำเป็นโรงเรียนเพื่อเด็ก และคะแนนเสียงแล้วครับ
สนามที่หน่วย นปพ.พะเยาคงเสร็จแล้ว เปิดบริการด้วย แต่ข้ามถิ่นไม่ค่อยกล้าครับเสียวๆ ว่างๆ นัดกันอีกรอบไหมครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 12:39:30 PM »

ยินดีครับอาจารย์....จะได้พบปะกับสมาชิกใหม่ ๆ ด้วยครับ...อิ อิ
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 10:24:38 PM »

เมื่อวาน ผมกับคณะไปซ้อมมือที่สนามส่วนตัว พี่ท่านหนึ่งบอกว่า สนามยิงปืนเชียงรายที่สนามกีฬากลาง
คงไม่ได้เปิดแล้ว เพราะนักการเมืองเอาไปทำเป็นโรงเรียนเพื่อเด็ก และคะแนนเสียงแล้วครับ
สนามที่หน่วย นปพ.พะเยาคงเสร็จแล้ว เปิดบริการด้วย แต่ข้ามถิ่นไม่ค่อยกล้าครับเสียวๆ ว่างๆ นัดกันอีกรอบไหมครับ
อ้างถึง

ข่าวร้ายครับ  แล้วผมจะไปซ้อมยิงที่ไหนล่ะเนี่ย  ยิ่้งไม่ค่อยแม่นอยู่ด้วย 

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์