เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:33:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใบอนุญาติซื้อปืน ใบป.3 แต่ละท่านใช้เวลาประมาณกี่วันครับ  (อ่าน 30697 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 04:53:23 PM »

Grin สงสัยประชากรชาวปืนใน  กทม. จะลดลง หนี ไปอยู่ ต่างจังหวัดกันหมด Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 04:58:53 PM »

Grin สงสัยประชากรชาวปืนใน  กทม. จะลดลง หนี ไปอยู่ ต่างจังหวัดกันหมด Grin

ถ้าจะจริง หนีความเรื่องมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Rod......รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 07:44:44 PM »

ตอนนี้ที่บ้านผม  คิวยาวครับ  ขอ ป.3 ค่อยข้างเร็วแล้วแต่โอกาส หากนายอำเภออยู่ วันเดียวได้  แต่ ป.4 ซิครับ 4 เดือนดครับ
คิวยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 08:44:58 PM »

ย้าย! เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 08:52:04 PM »

ที่เคยขอก็ประมาณ 1 สัปดาห์ครับ  สำหรับท้องที่ที่ผมอยู่  ที่อื่นก็คงแตกต่างกันไป ขึ้นกับปัจจัยหลายอย่าง  ถ้าลงตัว นายทะเบียนอยู่  เสนอเร็ว  ก็แป๊บเดียว ถ้าบังเอิญไปขอช่วงที่นายทะเบียนยุ่งๆ
ต้องออกพื้นที่ ออกอำเภอเคลื่อนที่  คอยกันงอมครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าช้าจริงๆ แนะนำย้ายแต่ชื่อครับ    Grin Grin  ไม่ต้องไปไกลมากครับ  แต่ก่อนย้ายต้องหาข้อมูลก่อนนะครับ เพื่อความชัดเจน  จะได้ของรักมาครองเร็วๆ  น้ำลายหก

บางโพ 5
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 09:05:25 PM »

อ่านๆฟังๆท่านสมาชิกทั้งหลายเล่ามาผมชักไม่แน่ใจแล้วสิครับ  ผมไปยื่นเรื่องไว้เมื่อวันที่2พ.ค.  ท่านปลัดนัดอีกที7ก.ค.  จะเป็นเหมือนสมาชิกท่านอื่นๆหรือเปล่าไม่ทราบ  ต้องลุ้นอย่างเดียวครับงานนี้  บ้านเมืองเราช่างไม่มีอะไรที่เป็นมาตรฐานเอาซะเลยนะครับ  อยู่ที่หนึ่งของ่ายอีกที่หนึ่งกลับขอยาก 

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
bundit.k
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 09:42:56 PM »

Grinสกลครับกระบอกแรก.22  3 สัปดาห์   บอกสอง 9 ม.ม 3 สัปดาห์  บอก 3 .22ยาว  3 สัปดาห์ครับ
     เจ๊บอกว่าที่ช้านะต้องรอผลตรวจลายนิ้วมือที่ส่งเข้า ก.ท ครับอ้อลืมบอกไปครับผมไม่ใช่ข้าราชการนะครับทำงานโรงงานครับเลยช้าหน่อย ตอนนี้ยังไม่ซื้อเลยครับบอก 3 เล็ง 10/22อยู่อะ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2005, 10:52:17 PM »

เห็นไหมครับ   ต่างจังหวัดแค่วันเดียว    ท่านที่อยู่กรุงเทพฯ    สงสัยคงต้องอิจฉาท่านที่อยู่ต่างจังหวัดแล้วครับ Grin Grin Grin

เมื่อก่อนผมก็เคยอิจฉาคนกรุงเทพฯ สุดๆ เลยครับ แต่เดี๋ยวนี้มันกลับกันแล้ว  Grin Grin Grin

..น่านซิ...เปลี่ยนงาน เปลี่ยนคน แทนที่จะพัฒนาให้ดีขึ้น รวดเร็วขึ้น...กลับตรงกันข้าม แถมแย่ลงอีกต่างหาก....ชาว กทม. จะนำเรื่องนี้ไปร้องเรียน กพร. ได้หรือเปล่า ท่านใดพอทราบมั่ง... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 03:26:08 PM »

ย้าย! เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
                 Grinไปด้วยครับพี่ น้ำลายหก Grin Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2005, 05:56:26 PM »

อ่าน ๆ มาแล้ว  ผมกำลังจะไปขอที่อยู่ กทม. ซะด้วยสิ  Undecided Undecided อย่างงี้ถ้าได้แล้ว ปืนจะอยู่ให้ผมซื้ออีกไหมเนี่ย

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 04:59:47 PM »

ผมอยู่ต่างจังหวัด ข้าราชการที่เขียนคำร้องนิสัยน่ารักมากเพียงแค่เราพูดเห็นอกเห็นใจกับงานเขาก็ช่วยเขียนเร็วๆพร้อมทั้งรีบยื่นให้นายอำเภอเซ็นซึ่งท่านก็ถามเล็กน้อยพร้อมตักเตือนและบอกว่าโจรที่ไหนมันจะเอาปืนมีทะเบียนไปปล้น(น่าจะให้รางวัลนายอำเภอในดวงใจจริงๆ) ขอขนาด 9มม.ใช้เวลา2ชม.ครับ หลายปีก่อนเคยขอกับนายอำเภอคนก่อนก็น่ารักมากขอ11มม.ถามแค่ประโยคเดียว"มันไม่ใหญ่ไปเหรอคุณ"แล้วก็เซ็นใช้เวลา2-3ชม. เป็นโชคของอำเภอผมครับ( ไม่รีดไถด้วย)
ทำไมอำเภอที่ผมอยู่ไม่เป็นแบบนี้บ้างน๊า....ทั้งๆที่อยู่ประเทศไทยเหมือนกัน...แบบนี้หรือป่าวครับที่เค้าเรียกหลายมาตรฐาน เศร้า
jcnx
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 06:42:10 PM »

1 อาทิตย์ ครับพี่น้อง
พละกำลังถึงขีดสุด รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 09:20:23 PM »

อ.เมือง อ่างทอง ไม่ถึงสัปดาห์ครับ  เยี่ยม แต่....................................ผมยังไม่มีเวลากลับไปเอาเลยครับ ( คิก คิก)
FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 09:33:01 PM »

เมือง เชียงใหม่ ไม่เกิน 7 วัน ครับ ไม่มีนอก - ใน

Leave no man behind
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:16:58 AM »

อ.เมือง อ่างทอง ไม่ถึงสัปดาห์ครับ  เยี่ยม แต่....................................ผมยังไม่มีเวลากลับไปเอาเลยครับ ( คิก คิก)
ของผมยื่นไป 15 วันแล้วครับยังเงียบอยู่เลย.....ยินดีด้วยครับ...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์