เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:25:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 109 110 111 [112] 113 114 115 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1146972 ครั้ง)
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #1665 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:02:47 PM »

ชื่อNikon นี่ดูขลังดีนะครับ น่าใช้จัง  หลงรัก  ผมสังเกตุว่าภาพมันจะคมชักกว่าแคนนอนหรือเปล่าครับ  Smiley
เยี่ยม
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #1666 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:03:48 PM »

ชื่อNikon นี่ดูขลังดีนะครับ น่าใช้จัง  หลงรัก  ผมสังเกตุว่าภาพมันจะคมชักกว่าแคนนอนหรือเปล่าครับ  Smiley
เยี่ยม

เรารัก canon   งอน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1667 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:05:44 PM »

เยี่ยม

เรารัก canon   งอน

OKๆๆ เธอรักอะไร เราก็รักเหมือนเธอนะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #1668 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:06:07 PM »

เยี่ยม
งั้นผมเปลี่ยนใจมารักด้วย ยิ้มีเลศนัย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1669 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:10:12 PM »

ลองเข้าไปดูครับ ทดสอบกล้องรุ่นนี้
http://www.dpreview.com/reviews/nikond40/
บทสรุป

http://www.dpreview.com/reviews/nikond40/page25.asp

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #1670 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:10:35 PM »

เยี่ยม
งั้นผมเปลี่ยนใจมารักด้วย ยิ้มีเลศนัย
เยี่ยม

OKๆๆ เธอรักอะไร เราก็รักเหมือนเธอนะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย Cheesy

ทั้งสองคนขายตัวเก่า ซื้อ canon  ด่วยจ้า   Grin
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #1671 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:12:09 PM »

เยี่ยม
เยี่ยม

ทั้งสองคนขายตัวเก่า ซื้อ canon  ด่วยจ้า   Grin
หา...บ่ Grin Grin Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1672 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:20:07 PM »

ผมคนนึงเคยใช้ NIKON ฟิล์ม ตัวบอดี้ออกแบบใช้งานที่สะดวกที่สุด เลนส์ก็คมที่สุด เป็นรองเลนส์จากเยอรมัน แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยทราบหันหลังให้กับดิจิทอลมานาน  ยัง

ใช้กล้องฟิล์มบ้างบางโอกาส พอเริ่มเข้าเวปก็หันมามองกล้องดิจิทอลที่ใช้งานบน P.C.ได้ คิดว่าการพัฒนาก็ไม่ด้อยกว่า CANON แน่ครับ  ยี่ห้อไหนก็แล้วแต่ถ้าเรา"รีด"ความ 

สามารถของกล้องและความสามารถของคนถ่ายออกมาได้หมด  " ก็ได้ภาพสมดังตั้งใจครับ"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #1673 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:25:24 PM »

Nikon ก็เป็นกล้องที่ดียี่ห้อหนึ่งครับ เหล่ากล้องมือโปรทั้งหลายใช้กันเยอะแยะ ผมเองก็ชอบ Nikon ครับ แต่ถ้าให้เลือกซื้อ ผมก็ยังฝังใจกับ Canon ง่ะ Grin ไม่ใช่ว่า Nikon ดีไม่เท่า Canon  เท่าที่ผมจำได้ พี่อารมณ์ดีหรือพี่หมูนี่แหละ เคยบอกเล่าไว้ว่า ช่างภาพมืออาชีพทั่วไปชอบ Nikon เพราะความอึด ทน คุณภาพของภาพที่ได้มาก็สวยงาม คุ้มค่า คุ้มราคา ช่างภาพกีฬาจะชอบ Canon เพราะมันโฟกัสได้เร็วกว่า (ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขออภัยนะครับ ผมจำได้แบบเนี้ยะ บู่ )

ในนิตยสารกล้องที่ผมอ่านอยู่ เค้าจะจับเอาเจ้าสองยี่ห้อนี้มาประกบกันประจำ ผมซื้อมาสามเล่ม ทั้งสามเล่มก็เอาสองยี่ห้อนี้มาประกบกันซะทุกเล่ม...ก็มันยักษ์ใหญ่ในวงการถ่ายรูปทั้งคู่นี่นา เฉือนกันไม่เคยลงซักที หลงรัก อยู่ที่ว่าใครชอบยี่ห้อไหนก็เล่นยี่ห้อนั้นครับ

เท่าที่ผมสังเกตดูจากภาพในนิตยสารและภาพที่เคยถ่ายเอง เนื่องจากเมื่อก่อนก็เคยใช้กล้องคอมแพ็คกิ๊กก๊อกของ Nikon อยู่  ผมเห็นว่ากล้อง Nikon ให้สีที่ฉูดฉาด จัดจ้าน สว่างกว่า(แต่ก็ยังไม่ฉูดฉาดเท่า Fujifilm) ส่วน Canon จะเป็นสีโทนเย็นๆ นุ่มๆ ดูเป็นธรรมชาติกว่า  ก็อีกแหละครับ ใครชอบยี่ห้อไหนก็ไปกับยี่ห้อนั้น หลงรัก (แต่นิตสารกล้องดิจิตอลที่ผมอ่าน ชอบเชียร์นิกรแฮะ Cheesy )

แต่ผมดิ กับกล้องดิจิตอล ผมเริ่มด้วย Kodak ตัวที่สองก็ยังโกดักเหมือนเดิม ตัวที่สามชักเริ่มเบื่อ เพราะโกดักฟังก์ชั่นน้อยมาก ไม่ค่อยมีอะไรให้ปรับเล่นก็เลยมาเล่น Nikon แต่ก็ยังเป็นกล้องคอมแพ็คที่ฟังก์ชั่นน้อยเหมือนเดิม แล้วก็ขยับมาเป็น Canon ตัวที่่ใช้อยู่ปัจจุบันคือ S3IS ครับ หลงไหล ชอบสีของมันจริงๆ  เป็นธรรมชาติดี ฟังก์ชั่นการใช้งานก็ง่าย ไม่ซับซ้อน(ไม่ได้โฆษณาน๊าาา Cheesy ) จนเดี๋ยวนี้ไม่อยากถอนตัวไปจากหนอนเลยครับ ติดหนึบ หลงรัก

ขอบคุณครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2007, 07:39:56 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #1674 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:27:09 PM »

แคนนอนสู้ๆ!!  Angry Angry Grin Grin  หลงรัก หลงรัก

(เพิ่งถอย 40D มาครับ ขอบ้าเห่อหน่อย อิอิ)  หลงรัก หลงรัก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #1675 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:28:14 PM »

แคนนอนสู้ๆ!!  Angry Angry Grin Grin  หลงรัก หลงรัก

ถูกใจที่สุดเลยพี่ปิ๊ก   ขำก๊าก    ขำก๊าก    ขำก๊าก
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #1676 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:32:41 PM »

ได้ไงอ่ะ ...... นิกรสู้โว้ย  ..... รุ่น พิฆาต51_00

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1677 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:33:34 PM »

น้ำพริกน่ากินจังเลยครับ สีสวยมากครับ  เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #1678 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:34:52 PM »

(เพิ่งถอย 40D มาครับ ขอบ้าเห่อหน่อย อิอิ)  หลงรัก หลงรัก
โว้วว ลูกเพ่ถอย 40D ด้วย Shocked ยินดีด้วยครับ อิอิ มาเงียบเชียว ไม่ค่อยเห็นโพสท์อะไร อยู่ดีๆบอกถอยซะแว้วว ร้ายจริงๆพี่ปิ๊กเรา Cheesy

Canon จงเจริญ  เย้!!!!

ได้ไงอ่ะ ...... นิกรสู้โว้ย  ..... รุ่น พิฆาต51_00

หน้าตามันเป็นไงอ่ะพี่ นิกรรุ่นพิฆาต 51_00 เนี่ยะ อยากเห็นจัง ........ ก๊ากกกกก ขำก๊าก

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1679 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 07:35:54 PM »

นี่ไงครับ กล้องป็อกแป็ก แต่ยังรีดความสามารถใช้งานมาได้ไม่หมด

เต็มต้นเลยครับไม่มีแมลงหรือสัตว์รบกวนเลย

น้าร๊อคมีความพยายามสูงครับ เยี่ยม  ขึ้นไปสอยอะไรมากินด้วยมั้ยครับบนต้นไม้  คิก คิก

ได้เท่าที่เห็นไม่มีใครหรือสัตว์ตัวไหนแผ้วพานเลย ไอ้นี่ละครับ  ลองทายดูครับอยากเล่นเกมส์ทายปัญหาครับ

ใช่ลูกตะลิงปริงหรือเปล่าครับ รสเปรี่ยวๆใช้ทำแกงได้

ใช่ครับพี่บุญ ลูกมันเปรี้ยวใช้แทนมะนาวได้ แต่เอาไว้แกงกับเนื้อ กบ หรือแบบนักล่าก็แกงกับตะพาบน้ำ อร่อยครับแต่ผมไม่กินครับ

ดูซิครับ เปรี้ยวจัดจนหล่นเกลื่อนคาโคนต้นเลยครับ

ดูดอกของมันซิครับ

หน้า: 1 ... 109 110 111 [112] 113 114 115 ... 645
  พิมพ์