เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:20:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 116 117 118 [119] 120 121 122 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1147062 ครั้ง)
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #1770 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 05:31:48 PM »

เฮ้ออ มันดูดกันเก่งเหมือนปืนดูดปืน มีดดูดมีด กล้องมันก็ดูดกันได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน วันนี้ไปได้กระเป๋ามา1 แฟลชอีก1 บานยาวครับ บานจริงๆ แบร่ แต่สมหวังละ บู่

บานนนนนนนนน แฉ่งงงงง ตกใจหน้าซีด

สมกับเป็นวัยสะรุ่นจริงๆ นอ้งบาร์ท Grin Grin Grin
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #1771 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 06:38:45 PM »

ยินดีด้วยครับ บาร์ทได้บาน...สมใจ หลงรัก 
ขอบคุณครับ บานไปอีกนานเลยครับพี่เบิ้ม หัวเราะร่าน้ำตาริน

สมกับเป็นวัยสะรุ่นจริงๆ นอ้งบาร์ท Grin Grin Grin
อิอิ คนมันอยากน่ะนะพี่ปิ๊ก Grin

เฮ้ออ หมดจริงๆ กรอบครับ เห็นฟิลเตอร์ราคาถูกมากๆ แต่ต้องยับยั้งชั่งใจ ไม่งั้นบานหนักเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1772 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 07:06:48 PM »

ยินดีด้วยครับ บาร์ทได้บาน...สมใจ หลงรัก 
ขอบคุณครับ บานไปอีกนานเลยครับพี่เบิ้ม หัวเราะร่าน้ำตาริน

อิอิ คนมันอยากน่ะนะพี่ปิ๊ก Grin

เฮ้ออ หมดจริงๆ กรอบครับ เห็นฟิลเตอร์ราคาถูกมากๆ แต่ต้องยับยั้งชั่งใจ ไม่งั้นบานหนักเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลิกดื่มสักพักก็มีเงินเหลือซื้อของเสริมได้มากมายแล้วน้องบาร์ท

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #1773 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 07:20:14 PM »

เลิกดื่มสักพักก็มีเงินเหลือซื้อของเสริมได้มากมายแล้วน้องบาร์ท
พี่บุญก๊าบบ ผมไม่ได้ดื่มมานานมากแล้วครับ หลายเดือนแล้วเหมือนกัน มีดที่เมื่อก่อนซื้อเอาๆ ก็หยุดซื้อไปหลายเดือน เพื่อกล้องนี่แหละครับพี่ หลงรัก

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #1774 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 07:40:43 PM »

คนอย่างบาร์ทกรอบ...ไม่มีวันเหี่ยว เยี่ยม

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #1775 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 12:59:29 AM »

คนอย่างบาร์ทกรอบ...ไม่มีวันเหี่ยว เยี่ยม
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #1776 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 06:04:09 AM »

แวะเติมเชื้อเพลิงที่สถานีศิลาอาสน์ อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์

แสง สี ดีจังครับ Grin Grin Grin สวยมาก

กราบขอบพระคุณครับท่าน carrera Grin

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1777 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:19:16 AM »

สวัสดีครับ ไหว้

มาอีกเเล้วมาสร้างความรบกวนทางสายตาของพี่ๆท่ามกลางกลิ่นการเมืองที่ยังอบอวลอยู่ Grin

คราวนี้ไปแก้มือที่บางปูอีกรอบเนื่องจากรอบที่เเล้วปรับกล้องผิดพลาดนิดหน่อย  ทีเเรกตั้งใจจะไปถ่ายภาพที่เมืองโบราณก่อนเเต่ไปถึงก็เที่ยงกว่าๆเเล้ว   ดูจากสถานที่ซึ่งมีเนื้อที่ 600 ไร่ มีสถาปัตยกรรม 100 กว่าเเบบ  คิดว่าคงเดินได้ไม่ทั่วเเน่ๆเลยขอติดไว้ก่อนรอโอกาสเหมาะๆ  ระหว่างรอเเสงช่วงบ่ายเย็นๆไปเตร็ดเตร่เเถวๆนั้นจนบ่ายสามก็เข้าไปบางปูเพื่อเก็บภาพครับ เยี่ยม

คราวนี้ได้ภาพมาซะใจเลยสามร้อยกว่าที่พอดูได้ก็เอามาให้ชมเเหละครับ Grin

ภาพมีการปรับเเต่งนิดหน่อยเพื่อความสวยงามเชิญรับชมเเละติชมได้เลยครับ ยิ้มีเลศนัย

ปล.อย่ารำคาญผมนะที่ช่วงนี้มารบกวนกระทู้นี้บ่อยๆ   Wink

ขอบคุณครับ ไหว้

เปิดด้วยภาพนี้ละกัน

ขอขึ้นกระทู้ใหม่นะเดี๋ยวตาลายครับ Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #1778 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:24:01 AM »

มาดูกันต่อเลยครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #1779 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:30:44 AM »

ขออีกหน่อยนะกำลังมันส์ครับ

เย็นเเล้วครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #1780 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:34:20 AM »

ชุดสุดท้ายเเล้วครับ Wink

หมดเเล้วครับ Grin

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่สละเวลาเเละสายตาเข้ามาชมด้วยความจำใจครับ ยิ้มีเลศนัย

หลังจากนี้คงอีกนานไม่รู้เหมือนกันว่าจะไปถ่ายที่ไหนต่อดีเวลาไม่อำนวยไปได้ก็เเค่ใกล้กรุงเทพนี่เเหละครับ เยี่ยม

สวัสดีครับ ไหว้

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #1781 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:38:17 AM »

รูปลุงหนุ่มแรงจริงๆ  สวยมากๆครับ หลงรัก

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1782 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 10:05:59 PM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ "กระทู้" นี้ ... ก่อนบอร์ดล่มก็มาฝากตัวทีหนึ่งแล้ว หลังบอร์ดฟื้นเหมือนได้ขึ้นเครื่องย้อนเวลา  หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยต้องกลับมาฝากตัวใหม่ครับ Grin Grin

เมื่อก่อนหัดถ่ายภาพใช้ Zenith รุ่นไหนจำไม่ได้ บอดี้คล้าย ๆ กัน ที่สะพานเหล็กขาย ๑,๒๐๐ บาท แต่ของผมมีตุ่มชัตเตอร์ต่อเลนส์ ๓๐๐ มม. กับพานท้ายปืน เอาไว้ยิง(ภาพ)สัตว์ได้ (เดาจากรูปในคู่มือ) ... ตัวนี้ภายหลังได้เลนส์ ๑,๐๐๐ มม. มาประกอบ ... ยังใช้ไม่ค่อยคุ้มก็โอนให้หลานไปเรียนนิเทศฯเรียบร้อย ... ปัจจุบันไม่รู้อยู่ไหน .... ผลงานที่ภูมิใจที่สุดคือใช้เลนส์ ๓๐๐ ถ่ายสุริยุปราคาที่นครสวรรค์ครับ ... ไม่ได้หัวแหวนเพชรหรอก แต่ได้พวยก๊าซบนดวงอาทิตย์แทน  ขำก๊าก ขำก๊าก ใช้ฟิลม์สไลด์สีครับ

ปัจจุบัน ใช้ Nikon S2 (กล้อง PHS (push here stupid) เก่าแล้ว กินแสงมากจนน่ากลัว) เพราะภรรยาอยากได้ที่บาง ๆ พกสะดวก  กิ๊วก๊าว

ขอส่งผลงานให้ดูกันก่อนครับ

รูปนี้ ผจก.บ้าน ถ่ายให้ครับ ตัดผมไฟให้ลูกชาย  หลงรัก [แฟลชไม่ขึ้น ได้อารมณ์ไปอีกแบบ]

แลบลิ้นหลอกแม่ [ช่วงนั้นลูกผมชอบแลบลิ้น ได้จังหวะพอดีมารูปเดียว แสงธรรมชาติ]

แม่-ลูกหมดแรงหลับ [แสงนีออน ปิดแฟลช วางบนกล่อง DVD]

ดอกไม้ครับ [เลนส์ปกติ (ไม่ได้ใช้มาโคร) แสงธรรมชาติ]

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #1783 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 10:17:49 PM »

เห็นนางนวล แล้วตาลายเลยค่ะคุณหนุ่ม

สวยมากเลยค่ะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1784 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 10:26:56 PM »

ขุดของเก่ามาครับ ความทรงจำกับแม่นกน้อย สนุกมาก ๆ .... แต่งานนั้นถ่ายภาพไม่ได้เรื่องเลย แถมแบตหมดอีกต่างหาก ....  เศร้า

[ต่อภาพพานอรามาโดยโปรแกรมที่แถมมากับกล้อง ไม่ได้ปิดวันที่ ภาพเลยไม่เนียนเท่าไร]

ขอแถมภาพผมซิ่ง Honda Civic 2006 บนโทว์เวย์ครับ ยิ้มีเลศนัย ... ไม่รู้จะทำได้อีกหรือเปล่า  แบร่

[จ่ายเงินเสร็จ ออกจากด่านมาจอดจริง ๆ ครับ - ปิดแฟลช พาดพวงมาลัยตามสูตรครับ]

ปีใหม่ขับรถปลอดภัยไปไหน เรียกหาคุณ "สติ" ไปด้วยนะครับ   ไหว้

หน้า: 1 ... 116 117 118 [119] 120 121 122 ... 645
  พิมพ์