เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:39:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 137 138 139 [140] 141 142 143 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1150628 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #2085 เมื่อ: มกราคม 12, 2008, 10:00:17 PM »

ลูกพี่จักกฤษน่ารักจังเลยครับ Cheesy

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2086 เมื่อ: มกราคม 12, 2008, 10:10:52 PM »

ดูรูปลูกพี่jakrit แล้วยิ้มเลยครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ลูกพี่จักกฤษน่ารักจังเลยครับ Cheesy

ขอบคุณครับ ...  Grin Grin

งั่ม ๆ

เอ๊ะ อะไร

กินซ๊า (สายคล้องข้อมือของกล้อง) Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2087 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 04:40:07 AM »

หลานผมตาโตจังครับ   ของผมนายน้อยตาเเบบประหยัดเเสงหยี๋เท่าพ่ออ่ะครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #2088 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 09:48:49 AM »

คนเล่นไฟครับ Grin

ชัตเตอร์ Bulb ทุกรูปครับ Cheesy

เอามาไม่หมด ดูต่อที่นี่ก็แล้วกันครับ http://tarit686.multiply.com/photos/album/67/Fire_Performer

ขอบคุณครับ ไหว้ Cheesy

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #2089 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 08:16:12 AM »

รูปสาวไม่รู้ว่าจีนหรือญี่ปุ่นมากับน้อง Grin

หน้าพอได้ แต่พุงงี้.... โดนชก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2090 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 08:18:50 AM »

รูปสาวไม่รู้ว่าจีนหรือญี่ปุ่นมากับน้อง Grin

หน้าพอได้ แต่พุงงี้.... โดนชก

คิก คิก  สามีเธอทำการบ้านเก่ง.........ที่จูง๑........  อยู่ในท้องอีก๑......... เยี่ยม

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #2091 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 10:40:24 AM »

น่าอิจฉาจังเลยครับ ....อยากโดนสาวๆรุมมั่งง่ะ.. Grin Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2092 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 11:04:41 AM »

เอาอย่างนั้นเชียวหรือ วมต.ผม โดนรุมคนเดียวก็จะแย่แล้วนะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2093 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:41:27 PM »

น่าอิจฉาจังเลยครับ ....อยากโดนสาวๆรุมมั่งง่ะ.. Grin Grin

น้องเค้าเป็นอะไรครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2094 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 01:45:10 PM »

น้องเค้าเป็น ลูกน้องปิ๊...ก ฮับ คริ คริ

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #2095 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 03:35:58 PM »

Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #2096 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 03:39:20 PM »

Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2097 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 03:57:49 PM »

ไม่เป็นอะไรมากครับ แค่ขี้ตาเหนียวไปหน่อย ... โดยเฉพาะตาข้างขวา จะเหลือขี้ตาแห้งกรังมากไปหน่อย

จริง ๆ ตำราบอกว่า มันจะหายไปเองครับ และเคยปรึกษาหมอข้างบ้านแล้ว ท่านก็ให้นวดท่อน้ำตา ... แต่นวดแล้วก็ยังกรังอยู่ ... ก็เลยถือโอกาสวันไปฉีดวัคซีน ถามหมอ รพ. เสียเลย ท่านก็ดูแล้วเห็นแดง ๆ เลยส่งไปให้จักษุแพทย์ดูให้ครับ

ได้ยาหยอดตามา ๑ ขวดครับ  Smiley Smiley

cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #2098 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 06:15:09 PM »

Grin แอบอ่านมาซักระยะครับ เห็นภาพผลงานทุกท่านแล้วต้องรีบพัฒนา มือใหม่ทางถ่ายรูปอย่างผม หันมาจับกล้องถ่ายรูปเพราะช่วงนี้กระสุนแพง เพิ่งไปซื้อเลนส์ประกันร้านมาเลยมีเรื่องมาเล่าให้ฟัง ผมเป็นพวกนิกร ไปซื้อ super zoom 18-200mm มา คิดว่า เลนส์ตัวเดียว (ตอนนี้) เที่ยวทั่วไปไทย ไปทั่วโลก (ถ้ามีตังค์) ซื้อที่ร้านแห่งหนึ่งในพันธุ์ทิพย์ ชั้นไม่ขอบอก แต่ร้านนี้มีสาขาอยู่อีกสองแห่ง หนึ่งในนั้นคือ Fortune Town ผมซื้อมาก็ดองไว้เพราะยังไม่มีเวลาทดลอง กลับบ้านก็เย็น ตอนเช้าก็ไปทำงาน วันหนึ่งด้วยความที่ธุระไป Fortune และประกอบกับหากระดาษที่เรียกว่าใบรับประกันไม่เจอ แล้วคาดว่ามันจะหาย ซึงขออธิบายว่าใบรับประกันร้าน คือ นามบัตรของร้านนั่นแหละ แล้วเขียนข้างหลังของกระดาษนั้น อันได้แก่ Serial Number และประเภทของสินค้า พอผมไปเจอะร้านเลยแวะถามว่าผมทำกระดาษที่ว่าหาย แล้วเพิ่งซื้อสินค้าไปไม่เกินสามวัน จะเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตผม คำตอบที่น้องที่ร้านตอบมาแบบไม่ต้องคิดคือ ประกันก็หมดไปเลยครับ เพราะร้านไม่มีข้อมูลลูกค้า และสินค้า ( Huh  Huh) ถ้าลูกค้าทำกระดาษที่เรียกว่าใบรับประกันหาย ประกันก็จะหายไปกับกระดาษใบนั้นด้วย ผมแปลกใจมาก แต่ถามอีกว่าไม่เก็บข้อมูลสินค้า หรือลูกค้าเลยรึ คำตอบก็เหมือนเดิม ผมก็เลยเดินออกจากร้านไป แต่เราซื้อประกันร้านก็ไม่คิดมากเพราะผมมองว่าเลนส์ประกันศูนย์ประกันหนึ่งปี ราคาแพงกว่าเป็นหมื่น เอาเงินส่วนต่างไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า แล้วหวังว่าเลนส์มันคงไม่ห่วย (แม้ว่ามันจะทำอยู่ที่โรจนะ อยุธยา ก็เถอะ) พอกลับมาถึงบ้านก็บังเอิญไปเจอพอดี วางอยู่ไกล้ๆ ทีวี นั่นเอง  Grin หมายเหตุ ผมเห็นฝรั่งมันเรียกของหิ้วว่า Grey Market ครับ ซึ่งผมเป็นลูกค้าครับ  Grin

แล้วผมจะเอาภาพแมวที่บ้านมาให้ติ ชม ครับ (ตอนนี้ผมถ่ายแมวไปก่อน) ผมถ่ายเป็น RAW ไฟล์ครับ ใหญ่ดี ละเอียดดี จะดูผลงานของเลนส์ด้วย เพราะผมเข้าใจว่าช่วง Zoom ยาวๆ แบบนี้น่าจะมี Distortion แต่ตาคงมองไม่ออก

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2099 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 06:20:33 PM »

พี่a lone wolf ชอบขาวดำนะครับ ไม่ชอบขาวๆเหรอครับ  Cheesy

Grin แอบอ่านมาซักระยะครับ เห็นภาพผลงานทุกท่านแล้วต้องรีบพัฒนา มือใหม่ทางถ่ายรูปอย่างผม หันมาจับกล้องถ่ายรูปเพราะช่วงนี้กระสุนแพง เพิ่งไปซื้อเลนส์ประกันร้านมาเลยมีเรื่องมาเล่าให้ฟัง ผมเป็นพวกนิกร ไปซื้อ super zoom 18-200mm มา คิดว่า เลนส์ตัวเดียว (ตอนนี้) เที่ยวทั่วไปไทย ไปทั่วโลก (ถ้ามีตังค์) ซื้อที่ร้านแห่งหนึ่งในพันธุ์ทิพย์ ชั้นไม่ขอบอก แต่ร้านนี้มีสาขาอยู่อีกสองแห่ง หนึ่งในนั้นคือ Fortune Town ผมซื้อมาก็ดองไว้เพราะยังไม่มีเวลาทดลอง กลับบ้านก็เย็น ตอนเช้าก็ไปทำงาน วันหนึ่งด้วยความที่ธุระไป Fortune และประกอบกับหากระดาษที่เรียกว่าใบรับประกันไม่เจอ แล้วคาดว่ามันจะหาย ซึงขออธิบายว่าใบรับประกันร้าน คือ นามบัตรของร้านนั่นแหละ แล้วเขียนข้างหลังของกระดาษนั้น อันได้แก่ Serial Number และประเภทของสินค้า พอผมไปเจอะร้านเลยแวะถามว่าผมทำกระดาษที่ว่าหาย แล้วเพิ่งซื้อสินค้าไปไม่เกินสามวัน จะเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตผม คำตอบที่น้องที่ร้านตอบมาแบบไม่ต้องคิดคือ ประกันก็หมดไปเลยครับ เพราะร้านไม่มีข้อมูลลูกค้า และสินค้า ( Huh  Huh) ถ้าลูกค้าทำกระดาษที่เรียกว่าใบรับประกันหาย ประกันก็จะหายไปกับกระดาษใบนั้นด้วย ผมแปลกใจมาก แต่ถามอีกว่าไม่เก็บข้อมูลสินค้า หรือลูกค้าเลยรึ คำตอบก็เหมือนเดิม ผมก็เลยเดินออกจากร้านไป แต่เราซื้อประกันร้านก็ไม่คิดมากเพราะผมมองว่าเลนส์ประกันศูนย์ประกันหนึ่งปี ราคาแพงกว่าเป็นหมื่น เอาเงินส่วนต่างไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า แล้วหวังว่าเลนส์มันคงไม่ห่วย (แม้ว่ามันจะทำอยู่ที่โรจนะ อยุธยา ก็เถอะ) พอกลับมาถึงบ้านก็บังเอิญไปเจอพอดี วางอยู่ไกล้ๆ ทีวี นั่นเอง  Grin หมายเหตุ ผมเห็นฝรั่งมันเรียกของหิ้วว่า Grey Market ครับ ซึ่งผมเป็นลูกค้าครับ  Grin

แล้วผมจะเอาภาพแมวที่บ้านมาให้ติ ชม ครับ (ตอนนี้ผมถ่ายแมวไปก่อน) ผมถ่ายเป็น RAW ไฟล์ครับ ใหญ่ดี ละเอียดดี จะดูผลงานของเลนส์ด้วย เพราะผมเข้าใจว่าช่วง Zoom ยาวๆ แบบนี้น่าจะมี Distortion แต่ตาคงมองไม่ออก

ยินดีต้อนรับครับพี่  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 137 138 139 [140] 141 142 143 ... 645
  พิมพ์