เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:27:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 176 177 178 [179] 180 181 182 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1150077 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2670 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 01:22:47 AM »

ที่กระบี่ครับ ...

ท่านแพะถ่ายรูปสวยมากครับ
สนใจกระบอกนี้หรือเปล่าครับ ผมพึ่งไปเห็นตัวจริงมาเมื่อสองวันที่แล้ว

เยาะเย้ย  พี่บุญมีข้อมูลปืน ประกอบภาพไหมครับ ?
ไม่มีข้อมูลเลยครับ วันนั้นเข้าไปเดินๆดูกับถ่ายรูป ไม่เห็นข้อมูลปืนกระบอกนี้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #2671 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 08:22:46 AM »

จริงๆมันไม่ดำอย่างนั้นหลอกครับพี่  คิก คิก ผมเพิ่ม contrast ให้มันดำขึ้นครับ  Grin
backgroundด้านหลังผมก็เลือกเอาพื้นดินครับเพื่อพยายามเน้นดอกไม้

ขอบคุณมากครับพี่แมวบ้า ไหว้ คือใช้ PS ด้วยใช่มั้ยครับ ผมพยายามหาวิธีถ่ายแบบนี้มานาน แต่ทำไม่ได้ซักที ยี๊

รูปนี้เห็นแล้วหลอนๆดีครับเลยถ่ายมา ตั้งอยู่มุมถนนพอดี  ตกใจหน้าซีด ดึกๆคงตกใจน่าดู

ไม่ขอเดิินผ่านตอนดึกๆละครับ  บรื๋ออออส์ ตกใจหน้าซีด อ๋อย ใจหายใจคว่ำแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2672 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 08:25:58 AM »

ตัวอะไรไม่รู้ มันเกาะเต็มต้นไม้เลย ดอกไม้สวยๆซูบหมด เราก็ไม่เคยปลูกต้นไม้ เอายากันยุงฉีดซะเลย  ร่วงยังกะรังแค ตกใจหน้าซีด

[/url

ผมเรียกไม่ถูกเหมือนกันครับว่ามันเป็นตัวอะไร ไอ้รังแคขาวๆของมันรู้สึกจะเป็นไข่หรือลูกของมันเนี่ยหละครับ มันทั้งกินชบากินบุหงาผมซะเกลี้ยงเลยลบกับมันนานมากทั้งลองยาฆ่าแมลงฆ่าปลวกฆ่าเพลี้ย ก็หายไปได้แค่พักๆครับ เลยเริ่มได้คิดวันนึงเมื่อเจอมดตัวใหญ่ๆมันกำลังแบกไอ้พวกนี้ไปกินอยู่ เลยคิดว่าที่เราใช้ยาต่างๆทำให้ระบบนิเวศน์ในสวนบ้านเรามันเสียไป ศัตรูธรรมชาติของมันตายไปเพราะยาเรา เดี๊ยวนี้เลิกใช้ยาทุกประเภทเลยครับใส่ปุ๋ยอย่างเดียว ได้ผลครับพวกรังแคหรือเพลี้ยต่างๆไม่มาเยือนบ้านผมสองปีแล้วครับ(แต่มดมะม่วงตัวเป้งๆเต็มเลย  ขำก๊าก ) นกก็มาทำรังบนต้นไม้ แมวบ้านไหนก็ไม่รู้มาอาศัยสวนเราเป็นบ้าน  หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ก็ดีครับสุขใจดี

มีอยู่อย่างที่ขุนไม่ขึ้นซะที หญ้าครับไม่รู้ทำไมมันเหี้ยนเตียนหมดเลย อยากหญ้าเขียวๆจังทำไงดีอ๊ะครับ  เศร้า

ขอบคุณมากครับพี่แมวบ้า ไหว้ คือใช้ PS ด้วยใช่มั้ยครับ ผมพยายามหาวิธีถ่ายแบบนี้มานาน แต่ทำไม่ได้ซักที ยี๊

ไม่ขอเดิินผ่านตอนดึกๆละครับ  บรื๋ออออส์ ตกใจหน้าซีด อ๋อย ใจหายใจคว่ำแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมใช้ acdsee เนี่ยหละครับปรับcontrastง่ายดี  Wink

เสียดายกลางคืนขี้เกียจเดินออกมาถ่ายครับ ไฟถนนแสงเหลืองส้มสาดมายิ่งทำให้รูปปั้นเด่น.....บรึ๋ยยยยยยย  ไหว้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2673 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 09:02:46 AM »

ใส่ปุ๋ยครับ
อาจจะใช้ EM ก็ได้
ถ้า ฟื้น  ก็เขียวล่ะครับ
พี่ Glock_pk 

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #2674 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 10:22:37 AM »

[
....อากาศหนาวๆ..อาหารเช้าต้องนี่ครับ...ข้าวจี่....เป็นตาแซบบ่ครับ Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

« ตอบ #2675 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 10:26:22 AM »

ขอโม้นิดครับ Grin..นั่งถึงตี3..ได้0หน้าสองตัวนี้ครับ.....
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2676 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 10:40:25 AM »

พี่ ชัย  ครับ....

ปัดฝุ่น หน่อย ครับ

แย่ง เส้นนำสายตา โหม๊ดดดดเลย
   คิก คิก

อย่าเอา ไปถ่าย เฉพาะใบหน้าน่ะครับ

เดี๋ยวมีเรื่อง....    มัน จะฟ้อง.....
  หัวเราะร่าน้ำตาริน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

« ตอบ #2677 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 10:43:04 AM »

Grin Grin Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2678 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 10:56:50 AM »

ขอโม้นิดครับ Grin..นั่งถึงตี3..ได้0หน้าสองตัวนี้ครับ.....

โห......พี่ท่าน เดี๋ยวนี้พัฒนาถึงขั้นทำศูนย์ปืนด้วย ผมว่าอีกหน่อยพี่ต้องกลายเป็นช่างซ่อมปืนแน่เลย  เยี่ยม คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #2679 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 11:15:22 AM »

ข้าวจี่น่ากินมากๆครับ น้ำลายหก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2680 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 11:31:07 AM »

ข้าวจี่น่ากินมากๆครับ น้ำลายหก

น่ากินจริงๆครับ ใส่หมูหยองด้วย  น้ำลายหก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2681 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 12:52:02 PM »

ตัวอะไรไม่รู้ มันเกาะเต็มต้นไม้เลย ดอกไม้สวยๆซูบหมด เราก็ไม่เคยปลูกต้นไม้ เอายากันยุงฉีดซะเลย  ร่วงยังกะรังแค ตกใจหน้าซีด

[/url

ผมเรียกไม่ถูกเหมือนกันครับว่ามันเป็นตัวอะไร ไอ้รังแคขาวๆของมันรู้สึกจะเป็นไข่หรือลูกของมันเนี่ยหละครับ มันทั้งกินชบากินบุหงาผมซะเกลี้ยงเลยลบกับมันนานมากทั้งลองยาฆ่าแมลงฆ่าปลวกฆ่าเพลี้ย ก็หายไปได้แค่พักๆครับ เลยเริ่มได้คิดวันนึงเมื่อเจอมดตัวใหญ่ๆมันกำลังแบกไอ้พวกนี้ไปกินอยู่ เลยคิดว่าที่เราใช้ยาต่างๆทำให้ระบบนิเวศน์ในสวนบ้านเรามันเสียไป ศัตรูธรรมชาติของมันตายไปเพราะยาเรา เดี๊ยวนี้เลิกใช้ยาทุกประเภทเลยครับใส่ปุ๋ยอย่างเดียว ได้ผลครับพวกรังแคหรือเพลี้ยต่างๆไม่มาเยือนบ้านผมสองปีแล้วครับ(แต่มดมะม่วงตัวเป้งๆเต็มเลย  ขำก๊าก ) นกก็มาทำรังบนต้นไม้ แมวบ้านไหนก็ไม่รู้มาอาศัยสวนเราเป็นบ้าน  หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ก็ดีครับสุขใจดี

มีอยู่อย่างที่ขุนไม่ขึ้นซะที หญ้าครับไม่รู้ทำไมมันเหี้ยนเตียนหมดเลย อยากหญ้าเขียวๆจังทำไงดีอ๊ะครับ  เศร้า

ผมใช้ acdsee เนี่ยหละครับปรับcontrastง่ายดี  Wink

เสียดายกลางคืนขี้เกียจเดินออกมาถ่ายครับ ไฟถนนแสงเหลืองส้มสาดมายิ่งทำให้รูปปั้นเด่น.....บรึ๋ยยยยยยย  ไหว้
]

ไอ้นี่มันคือเพลี๊ยะแป้ง กินดอกไม้จนผอมแห้งเลย มันกินอาหารจากการเจาะต้นไม้ดูดอาหารจากต้นไม้ แล้วมันจะปล่อยสารอาหารให้กับมด มดก็จะกินอาหารจากตัวเพลี๊ยะนี้ ดังนั้นมดจึงเป็นพาหะให้เพลี๊ยะ นำเพลี๊ยะซึ่งเดินไกลๆไม่ได้ ไปวางไว้ตามกิ่ง ก้านต้นไม้อ่อนหรือดอก หรือลูกอ่อนๆ เพื่อดูดน้ำเลี้ยง เป็นปาราสิตชนิดหนึ่ง ต้องกำจัดด้วยสเปรย์ฉีดยุง แล้วอย่าลืมกำจัดพาหะก็คือมดด้วยนะครับ ปัจจุบันขอแนะนำให้ใช้สารกำจัดแมลงที่สกัดจากเม็ดสะเดา ฉีดกำจัดและป้องกันได้ ไม่เป็นอันตรายกับคน งดการใช้สารเคมีกำจัดแมลง หาซื้อได้ตามที่ขายอุปกรณ์พืชสวนในบ้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 12:53:58 PM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2682 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 03:52:29 PM »

ขอบคุณน้าร๊อคครับ ผมฉีดยากันยุงแล้ว ไม่รู้มันจะตายมั้ย ท่าทางทนน่าดู  Wink

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2683 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 04:02:48 PM »

ขอบคุณน้าร๊อคครับ ผมฉีดยากันยุงแล้ว ไม่รู้มันจะตายมั้ย ท่าทางทนน่าดู  Wink

ตาย แต่จะหมดหรือเปล่าเท่านั้นครับ น้าเบิ้ม  ใช้ยาฆ่าแมลงสมุนไพรสกัดจากเม็ดสะเดาผสมน้ำใส่ฟ็อกกี้ ใส่ผงซักฟอกให้มีเมือกลื่นจับที่ต้นไม้ฉีดกันไว้หน่อย ไอ้พวกมดน่ะตัวดีเชียวละ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2684 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 04:25:51 PM »

ถ้าไม่ตายจุดไฟเผาครับ รับรองตายแน่ๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 ... 176 177 178 [179] 180 181 182 ... 645
  พิมพ์